• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

GSD Nhà Haiqui

haiqui

Member
Mình sẵn sàng trả lời, cũng như tiếp đón cá Fan "Cuồng Nhiệt" ghé thăm. Có gì cứ Alo cho mình "Dù bạn là ai, Dù bạn ở đâu, Và bất cứ lúc nào" nhưng đừng sau 21 giờ nhé :)

thuongvu

Member
Gửi anh HaiQui

Hy vọng niềm mơ của Bạn sẽ thành hiện thực, vì lúc trước mình cũng như bạn đó. :)
Em xin chào anh lúc này sao anh không update hình của SH lên cho mọi người cùng xem, chắc lúc này SH đẹp lắm phải không anh, hiện giờ anh có đàn GSD con nào không? Anh có ở nhà thường không khi nào có dịp em ghé anh thăm anh và mấy chú GSD nhà anh.

haiqui

Member
Em xin chào anh lúc này sao anh không update hình của SH lên cho mọi người cùng xem, chắc lúc này SH đẹp lắm phải không anh, hiện giờ anh có đàn GSD con nào không? Anh có ở nhà thường không khi nào có dịp em ghé anh thăm anh và mấy chú GSD nhà anh.
Chào bạn, hiện nay mình còn 3 con chó con đều là Female.
Thường thì Chủ Nhật mình có mặt nguyên 1 ngày ở nhà, còn những ngày khác thì mình chỉ có mặt sau 19 giờ. Nếu có dịp nào bạn lên Thủ Đức thì cứ ghé nhà mình tham quan "Dù không có mặt mình ở nhà" chỉ cần bạn Alo trước là sẽ có người nhà của mình tiếp đón bạn.
Rất hân hạnh được đón tiếp Quý Khách!!! :)

thuongvu

Member
em nó là SH mà lâu nay bạn thường xuyên quan tâm đấy!! Định chờ nó thay lông xong mới post vài ảnh , hôm chụp ảnh là do ngẫu hừng làm vài trận bóng rổ , về tới nhà thấy em nó dễ thương, lôi ra chụp luôn,.
Chào anh GSD ROCKY sao anh không update hình của SH cho mọi người cùng chiêm ngưỡng, anh thường xuyên update hình SH nhé.

SH đã kết duyên cùng Golf rồi à? Cho hình đi anh Rocky ơi :D hi vọng hậu duệ Golf sẽ xuất hiện thật nhiều ở Phan Rang :) Mà SH đã được bao nhiêu tuổi rồi hả anh Rocky?

haiqui

Member
SH đã kết duyên cùng Golf rồi à? Cho hình đi anh Rocky ơi :D hi vọng hậu duệ Golf sẽ xuất hiện thật nhiều ở Phan Rang :) Mà SH đã được bao nhiêu tuổi rồi hả anh Rocky?
Chính xác là 15 tháng đó Việt Châu. Độ tuổi này thì chắc là được quyền...:) :D

oh vậy thì chúc SH sẽ nối nghiệp Sam để giúp than Golf sản xuất nhiều :D Có gì thêm hình tụi nhóc lên nha anh :)

GSD-ROCKY

Member

Cảm ơn sự quan tâm của VietChau và ThuongVu, đây là hình Rose-nick là SH, hình chụp lúc 15tháng và đang có bầu 28ngày.Hy vọng sẽ tốt đẹp!! sẽ sớm cập nhật hình cho vui, cảm ơn mọi người

ôi đúng là ko nhận ra em nó nữa vì đã thấy hình rồi mà ko biết :D Chúc anh sẽ có 1 bầy cho con khỏe mạnh chất lượng :)
To Haiqui: bầy chó con sao rồi anh :D

haiqui

Member
ôi đúng là ko nhận ra em nó nữa vì đã thấy hình rồi mà ko biết :D Chúc anh sẽ có 1 bầy cho con khỏe mạnh chất lượng :)
To Haiqui: bầy chó con sao rồi anh :D
01 con đã về với chủ nhân mới, còn lại 3 con. Đợi thêm 1 thời gian nữa cho chúng lớn tí rồi post nghen, chứ Post hình hoài nhìn... cũng chán nhỉ!:)

GSD-ROCKY

Member
Hôm nay, Rose nhà rocky mang bầu được 42 ngày.Sẽ cố gắng có vài hình ảnh cập nhật để cùng các ace chia vui. Nick SH, là Super Hope. Niềm hy vọng lớn của Rocky và Haiqui cũng hy vọng ké ha!!!! hehehehehe!!!

thuongvu

Member
Xin chào anh Quang

Hôm nay, Rose nhà rocky mang bầu được 42 ngày.Sẽ cố gắng có vài hình ảnh cập nhật để cùng các ace chia vui. Nick SH, là Super Hope. Niềm hy vọng lớn của Rocky và Haiqui cũng hy vọng ké ha!!!! hehehehehe!!!
Anh Quang ơi, SH nhà anh lúc mang thai 28 ngày anh nhận biết những đặc điểm gì để nhận biết là em nó đã có mang, anh có kinh nghiệm gì chỉ cho em biết với, vì chó nhà em đã phối được 1 tháng rồi mà nhìn chẳng thấy gì cả, mong anh có kinh nghiệm chỉ giúp em út với cám ơn anh nhiều.

GSD-ROCKY

Member
Một tháng so với 28 ngày cũng chẳng bao xa, hehehe, đúng như Thường Vũ nói, thời gian này rất khó nhận biết nó có bầu bằng mắt thường, thời gian này là siêu âm thì biết được rồi. HÌnh chụp SH-Super hope là tính từ ngày phối khoảng 28ngày, khi đến 42ngày mình phần trăm mang bầu tăng thêm, nên mình mới post hình lúc 28ngày và khẳng định là mang bầu 28ngày.Còn kinh nghiệm nhận biết là một chuỗi quan sát các biểu hiện lạ như : Phối xong có bị tiêu chảy hay đi phân bình thường, nếu tiêu chảy thì chắc chắn 99% là lock.Cố gắng sẽ có một bài viết tỉ mỉ hơn. cảm ơn bạn nhiều!!!

haiqui

Member
Anh Quang ơi, SH nhà anh lúc mang thai 28 ngày anh nhận biết những đặc điểm gì để nhận biết là em nó đã có mang, anh có kinh nghiệm gì chỉ cho em biết với, vì chó nhà em đã phối được 1 tháng rồi mà nhìn chẳng thấy gì cả, mong anh có kinh nghiệm chỉ giúp em út với cám ơn anh nhiều.
28 ngày thì chưa thể nhận biết chính xác được đâu, chắc có lẻ tới thời điểm này là 42 ngày kể từ ngày giao phối thì Quang đã chắc chắn là em nó đậu thai thì lúc đó Quang suy luận lại tấm hình Quang chụp thời gian nào thì sẽ biết đó là ngày thứ mấy. Bạn có đồng tình với quan điểm này của minh không? Còn để biết chính xác hơn nữa thì có lẻ bạn phải chờ câu trả lời của Quang thôi.
Còn việc nhận biết mang tính kinh nghiệm và cũng phụ thuộc vào "Hên - Xui" thì bạn để ý những trường hợp sau:
1/ Khi chó có dấu hiệu mang thai thì chó hay ngủ nhiều và khi ngủ dậy thì hay "Trường vai" (Kinh nghiệm này đã được 1 thành viên khác phổ biến lại và đã có sự đối chiếu).
2/ Hãy để ý xem từ khi chó giao phối tới lúc sanh xem chó có đi phân ngoài bị bón không? (tầm đâu khoảng 30 ngày trở lên gì đó).
3/ ... theo mình biết thì còn nữa, nhưng chưa được thọ giáo. Mong các bậc cao nhân chỉ dạy.

haiqui

Member
Golf mới được giao nhiệm vụ mới, hy vọng mọi điều suôn sẽ. Xin góp tấm hình của Golf với cái chuồng mới làm :)

GSD-ROCKY

Member
Golf mới được xã tress nhìn thấy phơi phới ha anh Haiqui, nhờ Haiqui đón giúp SH-super hope, vợ của GOlf có bao nhiêu baby nhé !!!hình chụp tối nay lúc mang bầu 45ngày.

thuongvu

Member
Golf mới được xã tress nhìn thấy phơi phới ha anh Haiqui, nhờ Haiqui đón giúp SH-super hope, vợ của GOlf có bao nhiêu baby nhé !!!hình chụp tối nay lúc mang bầu 45ngày.

Chào anh GSD-ROCKY, SH hôm nay mang bầu 45 ngày mà bụng bự thế, theo nhận xét của em SH có thể đẻ khoảng 07 chú GSD con. Mong anh hồi âm để mình rút kinh nghiệm nhé.

haiqui

Member
Hôm nay nhìn SH trổ mã và trông nặng nề em nhỉ! Anh thì chưa kinh nghiệm lắm trong vụ đoán nó sanh bao nhiêu con, nhưng nếu dự đoán thì khoảng 6 con. Đây là giai đoạn quyết định, em nên quan tâm đến chế độ ăn uống nhé "Hãy cho nó ăn những gì CON nó muốn ăn". Chúc em thành công.

nếu đúng thế thì anh Quang chắc cực lắm nhỉ. Chúc Super Hope sẽ vượt cạn thành công, mang về hàng chất lượng cho anh em mọi người thỏa mãn :D :)

thuongvu

Member
Gởi Anh HaiQui

28 ngày thì chưa thể nhận biết chính xác được đâu, chắc có lẻ tới thời điểm này là 42 ngày kể từ ngày giao phối thì Quang đã chắc chắn là em nó đậu thai thì lúc đó Quang suy luận lại tấm hình Quang chụp thời gian nào thì sẽ biết đó là ngày thứ mấy. Bạn có đồng tình với quan điểm này của minh không? Còn để biết chính xác hơn nữa thì có lẻ bạn phải chờ câu trả lời của Quang thôi.
Còn việc nhận biết mang tính kinh nghiệm và cũng phụ thuộc vào "Hên - Xui" thì bạn để ý những trường hợp sau:
1/ Khi chó có dấu hiệu mang thai thì chó hay ngủ nhiều và khi ngủ dậy thì hay "Trường vai" (Kinh nghiệm này đã được 1 thành viên khác phổ biến lại và đã có sự đối chiếu).
2/ Hãy để ý xem từ khi chó giao phối tới lúc sanh xem chó có đi phân ngoài bị bón không? (tầm đâu khoảng 30 ngày trở lên gì đó).
3/ ... theo mình biết thì còn nữa, nhưng chưa được thọ giáo. Mong các bậc cao nhân chỉ dạy.
Hôm nay em buồn quá anh Hai Qui ơi, nàng cúm nhà em mang thai được 45 ngày rồi mà hôm nay em nó lại ra huyết màu đen, chắc là hỏng rồi, bao nhiêu ngày đợi mong mà đến gần tới đích mà em nó làm thất vọng quá. Anh có kinh nghiệm gì giúp em với có thể can thiệp được không?
Em đã tiêm thuốc progesterrone rồi, mong em nó bình ổn.