• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

GSD 2.5thang..lần đầu nuôi dòng này mong ace ném đá để e nó mau lớn ạ..

heoway1106pl

các bác cho e hỏi cách chăm sóc bộ lông cho óng mượt ạ..e này lông có dài ko ạ.........à mà sao 2 tai nó ko chụm lại các bác nhỉ..e có nhiều thắc mắc quá......ai chỉ dùm e với

BangTB

Member
nếu nó thông minh, huấn luyện tốt thì vẫn có thể trở thành 1 working dog đc .Quan trọng nhất là vận động hợp lí , ko đc nuôi béo . vì ăn béo gây nên lười , khó bảo , khó vận động , thể chất yếu .

BangTB

Member
các bác cho e hỏi cách chăm sóc bộ lông cho óng mượt ạ..e này lông có dài ko ạ.........à mà sao 2 tai nó ko chụm lại các bác nhỉ..e có nhiều thắc mắc quá......ai chỉ dùm e với
lông con này thuộc lông lốp , xù lên 1 chút thôi chứ ko dài đc , tai nó chưa lên vì còn bé , nếu muốn tai ke thì cần vận động thường xuyên, nhẹ nhàng + thức ăn đủ canxi , sụn , bỏ mỡ , ít cơm , nhiều rau , củ .

heoway1106pl

lông con này thuộc lông lốp , xù lên 1 chút thôi chứ ko dài đc , tai nó chưa lên vì còn bé , nếu muốn tai ke thì cần vận động thường xuyên, nhẹ nhàng + thức ăn đủ canxi , sụn , bỏ mỡ , ít cơm , nhiều rau , củ .
cám ơn a ạ...............

Duchachaomao

Đây làm sao gọi là gsd đc mà gọi là lai gsd thôi ,,,,nhưng con chó thì ko phải đẹp đã là hay mà thông minh mói là quan trong,,,,,

heoway1106pl

Đây làm sao gọi là gsd đc mà gọi là lai gsd thôi ,,,,nhưng con chó thì ko phải đẹp đã là hay mà thông minh mói là quan trong,,,,,
bạn có thể nhận xét chi tiết dc ko ạ.mới lần đầu nuôi nên còn thắc mắc :(

Người ta nói 5tr các bác nói GSD lai chứ người ta nói 15tr thì các bác bảo thuần chủng à. Còn thuần chủng là thế nào thì em cũng chịu, vì trong cái xã hội này mọi thứ đều có thể giả được.
Cún này theo mình thì mặt mũi như thế hợp với con cái hơn, còn thông thường gsd 2,5 tháng thì chưa dựng tai đâu.

heoway1106pl

Người ta nói 5tr các bác nói GSD lai chứ người ta nói 15tr thì các bác bảo thuần chủng à. Còn thuần chủng là thế nào thì em cũng chịu, vì trong cái xã hội này mọi thứ đều có thể giả được.
Cún này theo mình thì mặt mũi như thế hợp với con cái hơn, còn thông thường gsd 2,5 tháng thì chưa dựng tai đâu.
e nó h đã dc gần 4th..tai dựng rồi ạ..nhưng đang thay lông...để tối mình up hình mới lên

dohuylam

Theo mình thuần chủng hay không chỉ là một phần. Mình cũng đang nuôi 1 chú khá giống với con của bác, quan trọng là bác có yêu chó thì sẽ chăm sóc, huấn luyện, chó của bác sẽ khôn và thông minh. chứ quan trọng về thuần chủng mà ngại không nuôi nữa thì buồn, mình thấy đầy người nuôi chó ta vẫn khôn và trung thành đấy thôi. Chúc bác và chú cún vui khỏe.

heoway1106pl

Theo mình thuần chủng hay không chỉ là một phần. Mình cũng đang nuôi 1 chú khá giống với con của bác, quan trọng là bác có yêu chó thì sẽ chăm sóc, huấn luyện, chó của bác sẽ khôn và thông minh. chứ quan trọng về thuần chủng mà ngại không nuôi nữa thì buồn, mình thấy đầy người nuôi chó ta vẫn khôn và trung thành đấy thôi. Chúc bác và chú cún vui khỏe.
cám ơn bạn rất nhiều.........nếu có thể bạn cho mình xem hình cún của bạn dc ko :D

xphong

em nay f3 roi . dang chi dược vậy thôi. ban xem lông may lớp.
lần sau mua thì hoi ae trong vietpet đia chi tốt hơn.

heoway1106pl

E nó về nhà dc 2.5 tháng

Như vậy là e nó đã dc 5th tuổi.....nặng 20kg.......ae xem nhận xét góp ý nha.........tks

dohuylam

chúc bác có 1 em beg đẹp , nhìn em nó phong độ quá em này hình như là beg lông dài

tittitt

mình nuôi cún miễn sao có tình cảm và yêu thương cún là đc chứ chả lẽ bg lai thì bỏ còn bg thuần thì mới nuôi và yêu thương chăm sóc tốt cho nó chắc.thuần chủng mà ngu với 1 em lai khôn thì mọi ng chọn em nào..thuần hay là lai.

bahien

Member
mình cũng có 1 em 5 tháng như này... gsd của bác chắc lai rồi... của e mua từ hồi 3 tháng 20 ngày giá 10tr .... lưng gù , đuôi chạm đất .chứ no k đứng thẳng tưng như kia :)...
Nhưg vs niềm đam mê yêu quý chó thì 1 chú thông minh mới là 1 chú chó đẹp...

xphong

e nay lai f2 khong to con được .Ban xem kỹ xem lông mấy lớp .tim hiểu con bố ,nhiêu khả năng con bố f1.Tuy nhien nuôi chơi cũng tốt ,chăm sóc cho em nó ngay từ đầu tránh coi xương .với giá đó thì đắt.

hungmobile1977

cứ yêu thương nó đi....dù ai nói ngược nói suôi..lòng ta vẫn vững như kiềng 3 chân,nuôi 1 con chó ko đơn giản,cái quan trọng nhất là tình yêu của mình....con chó đẹp đấy..chăm sóc cẩn thận vào...chúc bạn thành công

hoan.tb

gsd

nguồn gốc chi quan trọng với nhưng ng nuôi kinh doanh bạn ạ , bạn nuôi chơi cái đó ko quan trọng , cai quan trọng la khi lớn lên nó phải khôn , chứ đẹp mà nghu thì cũng chỉ vứt , còn bạn đã mua là dc mua rôi ko quan tâm đến đắt rẻ bạn ạ