• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

GSD 2.5thang..lần đầu nuôi dòng này mong ace ném đá để e nó mau lớn ạ..

heoway1106pl

Vì lòng đam mê dòng bergie này lâu lắm rồi..nhưng h mới gom tiền mua dc 1 e.mong các bác cho e ý kiến về e nó...e nó hơi ốm.e xin hỏi mua giá 5tr e này có cao ko ạ...tks các bác đả ghé ( NHẤP VÀO HÌNH ĐỂ XEM LỚN HƠN)

mong các bác bỏ ít thời gian cho 1 cái nhận xét nha........

mrcuongx

còn bé quá bạn à.. to thêm tý nữa..mà nó là chó F hay chó thuần chủng . bố mẹ ra sao ? con này mình nhìn thì lưng ko có gù gập đâu. cũng ko đc ben kheo cho lắm..bình thường chó con tầm này là nó ben + gù cũng rõ rồi

heoway1106pl

E nó dc khoảng 8kg đó bạn..mình củng ko biết F hay Thuần nên pót lên hỏi ý kiến của ae....mình mua giá 5tr ko biết có bị lừa ko nửa...mình nhờ ngta mua dùm nên ko thấy chó bố mẹ..hix...ai nhìn dùm coi nó có bị lai nhiều ko ạ

NguyenPham

Bạn ơi,theo mình được biết becgie con dưới 6 tháng tuổi tai luôn cụp xuống,sau 6 tháng tai mới dựng đứng lên.Trước 6 tháng tai mà dựng 100% là lai rồi

heoway1106pl

vậy hả...vậy mình mua 5tr là hớ rồi sao :(....hix lần đầu nuôi mà ít kn vậy thì chán wa

duc_NA

Member
còn về em cún của bạn thì mình không dám nhận xét có thuần chủng hay không nhưng theo mình nghĩ bạn bỏ ra một số tiền khá lớn để mua một em cún trong khi không biết rõ về nguồn gốc của nó thì cũng hơi liều thật đây. tốt nhất bạn hãy cố gắng tìm hiểu về bố mẹ của em cún xem như thế nào. chúc bạn thành công với đam mê GSD :D

Với cái giá 5 triệu thì đã nói lên là lai rồi bạn ạ.
Chó GSD khá kén người chơi: 1 là chới GSD phải đầy đủ nguồn gốc, gia phả, 2 là chó bé đến khi lớn khác nhau rất nhiều ở màu lông, ben kheo .... đủ thứ trên đời luôn.
GSD khi bé dù có thuần chủng 100% đi nữa nhìn cũng hơi sơ xác, đẹp hay ko phải do người nuôi chịu khó vận động chạy nhảy để ko hạ bàn, cứng chân, rồi ăn uống đủ chất thì khung mới đẹp, đầu thủ mới nở, lông mới bóng.
Bạn cứ vui vẻ, chăm sóc em nó, đọc và tìm các tài liệu về dinh dưỡng cho chó lớn. Sau này tìm các video luyện tập cho cún. GSD có lai nhưng của mình vẫn sướng.

heoway1106pl

còn về em cún của bạn thì mình không dám nhận xét có thuần chủng hay không nhưng theo mình nghĩ bạn bỏ ra một số tiền khá lớn để mua một em cún trong khi không biết rõ về nguồn gốc của nó thì cũng hơi liều thật đây. tốt nhất bạn hãy cố gắng tìm hiểu về bố mẹ của em cún xem như thế nào. chúc bạn thành công với đam mê GSD :D
mình ở Bình Phước có 1 trại chó..nhưng khi mình vào xem 1 đàn 2th tuổi thì giá chỉ có 2tr....năng 4kg......đọc trên mạng thì chưa dc 1/2 kg của bản tiêu chuẩn..mặc dù có chó bố mẹ ở đó nhưng mình thấy nó sao sao nên ko bắt..khi vào dd mua bán chó mình tình cờ gặp e này....tự dưng nhìn ánh mắt nó là thấy thích rồi...gọi điện lúc 10h tối hỏi còn ko.ngta kêu còn mình liền gửi tiền cho thằng bạn làm lơ xe 2h sáng hôm sau đi sg bắt dùm....thôi...coi như gặp e nó là 1 cái duyên..dù có j đi nữa thì vẫn cố chăm sóc e nó....cám ơn bạn đã góp ý..mình sẻ pót từng bước phát triển của e nó cho ae ném đá :D

heoway1106pl

Với cái giá 5 triệu thì đã nói lên là lai rồi bạn ạ.
Chó GSD khá kén người chơi: 1 là chới GSD phải đầy đủ nguồn gốc, gia phả, 2 là chó bé đến khi lớn khác nhau rất nhiều ở màu lông, ben kheo .... đủ thứ trên đời luôn.
GSD khi bé dù có thuần chủng 100% đi nữa nhìn cũng hơi sơ xác, đẹp hay ko phải do người nuôi chịu khó vận động chạy nhảy để ko hạ bàn, cứng chân, rồi ăn uống đủ chất thì khung mới đẹp, đầu thủ mới nở, lông mới bóng.
Bạn cứ vui vẻ, chăm sóc em nó, đọc và tìm các tài liệu về dinh dưỡng cho chó lớn. Sau này tìm các video luyện tập cho cún. GSD có lai nhưng của mình vẫn sướng.
mình củng đã nghiên cứu về gsd rồi...mình đọc rất nhiều tài liệu và cũng chăm sóc e nó rất kĩ.gd mình ai cũng yêu chó nên xem e nó như 1 thành viên...mình chỉ cần 1 e gsd nuôi để thoã lòng đam mê...miễn sao ngta nhìn vào biết đó là gsd :D.....nên ko quan trọng về nguồn gốc gia phả e nó.....miễn sao trong mắt mình nó đẹp và trong mắt ngta nó đừng quá xấu :))........cám ơn bác đã cho e 1 hi vọng về 1 gsd đẹp.....

duc_NA

Member
mình ở Bình Phước có 1 trại chó..nhưng khi mình vào xem 1 đàn 2th tuổi thì giá chỉ có 2tr....năng 4kg......đọc trên mạng thì chưa dc 1/2 kg của bản tiêu chuẩn..mặc dù có chó bố mẹ ở đó nhưng mình thấy nó sao sao nên ko bắt..khi vào dd mua bán chó mình tình cờ gặp e này....tự dưng nhìn ánh mắt nó là thấy thích rồi...gọi điện lúc 10h tối hỏi còn ko.ngta kêu còn mình liền gửi tiền cho thằng bạn làm lơ xe 2h sáng hôm sau đi sg bắt dùm....thôi...coi như gặp e nó là 1 cái duyên..dù có j đi nữa thì vẫn cố chăm sóc e nó....cám ơn bạn đã góp ý..mình sẻ pót từng bước phát triển của e nó cho ae ném đá :D
chúc bạn nuôi em cún thật thông minh và khỏe mạnh. bạn hãy chụp ảnh để mọi người cùng xem quá trình phát triển của em nó nhé..>:D<

heoway1106pl

mong các bác cho e ít nhận xét với...e này có lai nhiều ko? ạ...tướng tá sau này lớn lên có dc như 1 e gsd ko?

BangTB

Member
Bạn ơi,theo mình được biết becgie con dưới 6 tháng tuổi tai luôn cụp xuống,sau 6 tháng tai mới dựng đứng lên.Trước 6 tháng tai mà dựng 100% là lai rồi
Có những chú bố mẹ nhập đức xịn 1,5 tháng >3 tháng đã lên tai , theo bạn thì lai chăng ? hay người đức lừa VN mình vài trăm tr để bán chó bố mẹ lai ?

BangTB

Member
mong các bác cho e ít nhận xét với...e này có lai nhiều ko? ạ...tướng tá sau này lớn lên có dc như 1 e gsd ko?
Chú cún nhà bạn tướng ta vẫn có thể đẹp , to con , màu mảng đen vàng , nhưng thể hình để giống 1 chú GSD tiêu chuẩn về đầu thủ , lưng , kheo thì chưa tới đc bạn ah .

heoway1106pl

Chú cún nhà bạn tướng ta vẫn có thể đẹp , to con , màu mảng đen vàng , nhưng thể hình để giống 1 chú GSD tiêu chuẩn về đầu thủ , lưng , kheo thì chưa tới đc bạn ah .
tks cậu...mình chỉ cần e nó ra tướng tá dũng mãnh tí......màu mãng đàng hoàng.....vậy nên mình chăm sóc dinh dưỡng+vận động kỉ lắm cậu à :)