• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Giao lưu bầy xoáy thái ! Hậu duệ của xoáy thái Oma

lovepetha

Member
kì này chó ko giấy làm quái gì dc show chỉ nuôi xong dẫn ra loanh quanh thôi em ơi ko dc bước vào ring có thông báo mới rồi..sau mùa giải này tât cả chó ko giấy khả năng ko dc thi nữa là rất cao..mà nuế có thì cũng chỉ tham dự thôi ko dc tranh tài cùng nhóm khác..
Hải rãnh post vài tấm mấy em puppies của em lên xem đi!

haigadon

Member
Hải rãnh post vài tấm mấy em puppies của em lên xem đi!
bán hết rồi..giữ làm gì mấy con ko giấy có dc đi show đâu toàn bán 3t 1 em..đang chuẩn b5 mua chó có giấy về nuôi lấy con ko giấy loại hết vì ko đạt tiêu chuẩn của FCI về chó thuần chủng

haigadon

Member
Chó cha của nó, không giấy! mà được giải, chỉ sau con fen của Phi thủ đức đó! EM thích thỉ chăm tốt vào, dắt ra cho anh em xem chơi!
năm đó có 2 con thi 1 con fen ,2 con biladen trọng tài gảii mở rộng trao giải là đúng rồi..FCI sắp sửa đóng cổng giải mỡ rộing chó ko giấy rồi nên dần dần mấy con ko giấy sẽ mất giá trị..đang chán đây:)|

haigadon

Member
thanks anh đã gửi cho em một bé cơ bắp mõm đen chân dài thẳng tắp. Em này sẽ cố gắng chăm sóc tốt để show tháng 4 này là một thí sinh để cùng trải nghiệm cùng những anh em quận 12
mang mấy con này lên tụi nó ko cho chó giao lưu đầu nó chê bự quá ục ịch đó.con chó a co 25kg 15 tháng mà tụi nó con kêu bự quá thấy ghê..nó toàn khoái ngực xa eo thặt nhanh nhẹn thôi..vì tụi nó thấy con thái mà ụch ịch bự quá nó kêu i con bò

pemoney

Member
Chó cha của nó, không giấy! mà được giải, chỉ sau con fen của Phi thủ đức đó! EM thích thỉ chăm tốt vào, dắt ra cho anh em xem chơi!
dạ em không quan trọng là chó phải giấy tờ gì nhưng miển chó đẹp ngoại hình tốt là ok còn cầm bộ giấy mà chó chân lùn lông xấu thì đem đi thi người ta vẫn cười vì đã có chuẩn chó đâu mà được công nhận giống chắc cùng hội với nhau thì làm được.

pemoney

Member
mang mấy con này lên tụi nó ko cho chó giao lưu đầu nó chê bự quá ục ịch đó.con chó a co 25kg 15 tháng mà tụi nó con kêu bự quá thấy ghê..nó toàn khoái ngực xa eo thặt nhanh nhẹn thôi..vì tụi nó thấy con thái mà ụch ịch bự quá nó kêu i con bò
chó thái lúc trước em đọc có bài a viết lên đến 60-70kg mà. 25kg 15 tháng chưa chuẩn của chó thái nữa sao bị kêu là bự thấy ghê. Chắc chắn nó bị lùn phải không anh?

lovepetha

Member
bán hết rồi..giữ làm gì mấy con ko giấy có dc đi show đâu toàn bán 3t 1 em..đang chuẩn b5 mua chó có giấy về nuôi lấy con ko giấy loại hết vì ko đạt tiêu chuẩn của FCI về chó thuần chủng
Vậy hả? chắc chó đẹp lắm !

lovepetha

Member
con 15 tháng 25kg! mà lùn thì nó quá ục ịch! con cao ma to thì nó đẹp! như người thôi!

lovepetha

Member
năm đó có 2 con thi 1 con fen ,2 con biladen trọng tài gảii mở rộng trao giải là đúng rồi..FCI sắp sửa đóng cổng giải mỡ rộing chó ko giấy rồi nên dần dần mấy con ko giấy sẽ mất giá trị..đang chán đây:)|
nhiều người muốn cũng không được! chó đẹp do mỗi người quan điểm: hình dáng, mặt mũi, màu lông!

haigadon

Member
chó thái lúc trước em đọc có bài a viết lên đến 60-70kg mà. 25kg 15 tháng chưa chuẩn của chó thái nữa sao bị kêu là bự thấy ghê. Chắc chắn nó bị lùn phải không anh?
tại tụi nó chơi phú quốc nhìn con phú quốc có xoáy nhỏ nhỏ quen rồi thấy bự là nó kêu ụcck ịch..nhà e có con cái nào cỡ con này của a không..con caí này bắt chính gốpc nhà phi thủ đức với giá 10 triệu lúc 45 ngày

lovepetha

Member
ngày xưa mua con chó không giấy cao gấp 3 lần con chó không giấy bây giờ! oải ghê!

lovepetha

Member
tại tụi nó chơi phú quốc nhìn con phú quốc có xoáy nhỏ nhỏ quen rồi thấy bự là nó kêu ụcck ịch..nhà e có con cái nào cỡ con này của a không..con caí này bắt chính gốpc nhà phi thủ đức với giá 10 triệu lúc 45 ngày

phải con cái và đực mà em nuôi hồi đó không! cao to ghê hen!

haigadon

Member
dạ em không quan trọng là chó phải giấy tờ gì nhưng miển chó đẹp ngoại hình tốt là ok còn cầm bộ giấy mà chó chân lùn lông xấu thì đem đi thi người ta vẫn cười vì đã có chuẩn chó đâu mà được công nhận giống chắc cùng hội với nhau thì làm được.
thường người việt nam mình chơi không lại hay kêu bè phái đó em..trọng tài nước ngaòi chấm chứ co phải trọng tài việt nam chấm đầu mà bè phái..mà luậ theo trong 5tai nước ngoài thí khac91 khe hơn việt nam mình..chó gầm gừ là bị cút ra khỏi ring rồi..chứ đừng nói đến nhiều lỗi khác..thường con TRD tư 23đến 34kg là tiều chuẩn của FCI hạng cân nào ko quan trọng miền con chó nó cần đối theo tỉ lệ trong lượng cơ thể..nếu e mang 1 con chó cao chân dài nhưng cân nặng ko hợp thì e cầm vé ra về là cái chắc...chịu khó lên mạng xem lại những con champion bên thái e sẽ thấy nó khác nhưng con ở viết nam mình cái gì..cân nặng av2 chiều cao hoàn toàn khác...kể cả body

haigadon

Member
phải con cái và đực mà em nuôi hồi đó không! cao to ghê hen!
mấy con nầ ông tài còn ko thấy lấy gì a thấy..e đầu có để ở bên cửa hàng để trên hốc môn ..mấy con ở cửa hàng bán lâu rồi

haigadon

Member
còn đầy là cái body năm 2014 của thái lan để đúng tầm con TRD du đầu nước ngaòiu

haigadon

Member
Cân đối quan trọng:

Chiều dài thân: Chiều cao tới vai = 11: 1o

Chiều sâu ngực: Chiều cao tới vai = 1: 2

Cân đối quan trọng:

Chiều dài thân: Chiều cao tới vai = 11: 1o

Chiều sâu ngực: Chiều cao tới vai = 1: 2

pemoney

Member

đây nhé em nói thật chó này nhìn sơ qua là biết không phải chó nhà a phi rồi chó cái tơ mới đẻ chổ em với a phi chổ thân tình nên e biết. Còn a nói em không có chó cái cao bằng chó anh thì tháng 4 a cứ dắt em cái này ra em sẽ dắt chó của em. Em không thi thố gì nhưng em chỉ so chiều cao với chó cái của a thôi.

haigadon

Member
đây nhé em nói thật chó này nhìn sơ qua là biết không phải chó nhà a phi rồi chó cái tơ mới đẻ chổ em với a phi chổ thân tình nên e biết. Còn a nói em không có chó cái cao bằng chó anh thì tháng 4 a cứ dắt em cái này ra em sẽ dắt chó của em. Em không thi thố gì nhưng em chỉ so chiều cao với chó cái của a thôi.
con này là th82ng bạn a mua của phi 10 triệu nó để dc 2 lứa..nó ko thích nữa nên quăng cho a nuôi a cụng ko mặn mà loại to này a ko thích dòng chó nhà của phi..a chỉ thích dòng chó nhà a thành lộc nó theo 1 cái body hiện đại với a con chó đẹp pahỉ cân đối và pahỉ là con chó thuần chủng có nguồn gốc chứng nhận chứ a ko chơi nguồn gốc vỏ mồm em ah..còn laọi võ mồm thì mua nói mua của tay này.gốc này gốc kia nói chung quy chỉ là gốc bụi tre..chó ko thuần chủng..nhà a hiện giờ có đến 8 con nhưng hể ai thích mua là bán vì chuểyn qua chó có giấy tờ nên ko mặn mà những loại này..a đã ko chơi thì thôii chơi phải đúng chất chứ ko kiểu mập mờ dc..vừa tón công lại vừa ko có gì xác mình..còn muốn chứng mình chó ai hơn ai thì a mời e và a hà vào ring do trọng tài FCI châm những người này mới đủ thẩm quyền xem con nào thuần và đẹp chứ a ko đủ quyền phá xét con nào xấu con nào đẹp vì nói chugn chung những con ko gấy chỉ là con chó có cái xoáy ngược trên lưng