• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Gia đình mèo và thiên thần bé nhỏ......!

Gemma

Active Member
Chị ơi nói rõ hai điểm khác biệt đi!:confused: em khù khờ chẳng biết nè :))
Bố Thuận xạo quá đi! Cha Heo và con gái Heo chắc chắn không giống nhau ở... những chỗ có... "râu" :silly::))

babytired

Member
Hê hê, dzụ này là show hàng cả hai anh chàng đẹp chai dzồi! Sao lại phí của thế cơ chứ! Đẹp chai ngời ngời thế kia mà lại... gà trống nuôi con thế kia kiề! Bớ các nàng đẹp gái vui tính yêu mèo của Vietpet đâu hết rồi? Giời đất ơi, nếu mình mà trẻ lại hơn 10 tuối í, thì... :blusshing::raised eyebrow::rolling eyes::thingking::angel::(:)cow:
Đúng là đứng núi này trông núi nọ giống em quá. Chị có chồng đẹp mèo ngoan mà còn bon chen nữa kìa. Hai chi em mình né qua một bên cho mấy chị em xinh đep có đường tiến lên hehe...

D_P_HOA

Active Member
Bố Thuận xạo quá đi! Cha Heo và con gái Heo chắc chắn không giống nhau ở... những chỗ có... "râu" :silly::))
Đúng là đứng núi này trông núi nọ giống em quá. Chị có chồng đẹp mèo ngoan mà còn bon chen nữa kìa. Hai chi em mình né qua một bên cho mấy chị em xinh đep có đường tiến lên hehe...

hí hí , cho bon chen tý nha. nhà Bác Gema và Cô Baby giống mình thế không biết :D, coi hình trai đẹp thì cũng xin nhào do =)),

Chông Spam, Tối nay về cho Lọ Lem ty thấy đã hơi ti hí mở mắt rồi :), hi hi xinh lăm :love struck:

babytired

Member
hí hí , cho bon chen tý nha. nhà Bác Gema và Cô Baby giống mình thế không biết :D, coi hình trai đẹp thì cũng xin nhào do =)),

Chông Spam, Tối nay về cho Lọ Lem ty thấy đã hơi ti hí mở mắt rồi :), hi hi xinh lăm :love struck:
Chời ơi chị Hoa ơi, hết chuyện đòi giống rồi mà tự nhận mình giống đám mê "chai" như em với má Gemmie là chết rồi.
Chết cha, thốt ra câu nói thật lòng này đảm bảo bị má Gemmie quánh bom chết do dám bảo bả mê "chai". Mà tự nghĩ mê chai còn được chứ mê gái là hết thuốc chữa... Thôi rút quân về căn cứ Oscar không thì bị nã súng chết :D

D_P_HOA

Active Member
Chời ơi chị Hoa ơi, hết chuyện đòi giống rồi mà tự nhận mình giống đám mê "chai" như em với má Gemmie là chết rồi.
Chết cha, thốt ra câu nói thật lòng này đảm bảo bị má Gemmie quánh bom chết do dám bảo bả mê "chai". Mà tự nghĩ mê chai còn được chứ mê gái là hết thuốc chữa... Thôi rút quân về căn cứ Oscar không thì bị nã súng chết :D
ha ha , nói thật mà má Gema oánh bom hả :D, đêm nay tớ mà không lang thang ở chỗ khác , tớ vào tám với mấy nhà he he. nói ở đây lộ tẩy hết trơn à :D.

à Thuận ơi , có phải cho mèo ăn thêm sữa hột ga là lắc sữa với lòng đỏ trứng gà như có bài Baby viết không nhỉ ? yaij chị toàn phải bơm sữa cho hai mẹ con nhà Phe nên muốn thử quá

D_P_HOA

Active Member
Nè chi nhìn lại mấy đưa , trôm vía bụ quá nhỉ :love struck:, chả bù cho con bé nhà chị , về thấy mẹ năm ra sàn . con nằm trong hộp , pha sữa đút cho cứ bú chùn chụt ý

babytired

Member
Thử đi chị làm gương cho mọi người... Em đang chờ coi có ai cho bé ăn hột gà thành công, mà chờ cổ hơi dài rồi vẫn chưa ai cho ăn... sao mà buồn quá!!
Bé nhà chị còn nhỏ thì còn hi vọng. Đang tính post bài về Whiskas thức ăn không có giá trị dinh dưỡng nhưng sợ bị mọi người tẩy chai...

tenchil

Member
Úi em cảm ơn các chị đã né đường cho em bon chen :blusshing: Dưng cơ mà tình hình là mấy ngày tới em phải thi tốt nghiệp rồi tháng sau thi Đại học đã :yawn: Liệu có bé quá không các chị nhỉ :drooling:

babytired

Member
Bé hay không thì em hỏi A. Thuận coi chứ sao hỏi mấy chị. Mấy chị đâu có "đặt đâu anh Thuận ngồi đó" đâu mà em hỏi. :d Anh Thuận ơi, anh mở muc tuyển dzợ đi anh. Coi bộ đắc show ghê nha.

Gemma

Active Member
Hê hê, thấy chai đẹp ai mà không ham? Nhất là chai đẹp có cả bầy mèo xinh và một anh chàng chó khủng thế kia kìa! :(:))):-bd

X

xuka3691

Guest
Thử đi chị làm gương cho mọi người... Em đang chờ coi có ai cho bé ăn hột gà thành công, mà chờ cổ hơi dài rồi vẫn chưa ai cho ăn... sao mà buồn quá!!
Bé nhà chị còn nhỏ thì còn hi vọng. Đang tính post bài về Whiskas thức ăn không có giá trị dinh dưỡng nhưng sợ bị mọi người tẩy chai...
trứng gà sống em không dám cho ăn, sợ không đảm bảo. còn hôm nay thử cho ăn trứng luộc. mèo ngửi ngửi tí rồi quay quắt đi, chán mèo

hathu08

Active Member
em đã cho mấy thằng ranh ăn thử lòng đỏ trứng gà sống (gửi nhà có nguồn gốc) thì ăn tùm tụp, nó khá là tanh mà. Cũng chẳng thấy tiêu hóa có vấn đề gì cả, em nghĩ khá tốt. Chỉ có vấn đề là giờ lại phải đi tìm chỗ quây chuồng nuôi gà kiếm trứng đảm bảo cho con ăn thôi :)) :)) chứ ở đây kiếm được trứng tươi mà đảm bảo khó quá.

à, chị babytired đã nói về vấn đề ăn xương sống xương chín ở đâu rồi ấy nhỉ? em tìm không thấy link, em dang rất quan tâm về vấn đề này vì nhà em đang có đứa thiếu canxi nặng.

em đã cho mấy thằng ranh ăn thử lòng đỏ trứng gà sống (gửi nhà có nguồn gốc) thì ăn tùm tụp, nó khá là tanh mà. Cũng chẳng thấy tiêu hóa có vấn đề gì cả, em nghĩ khá tốt. Chỉ có vấn đề là giờ lại phải đi tìm chỗ quây chuồng nuôi gà kiếm trứng đảm bảo cho con ăn thôi :)) :)) chứ ở đây kiếm được trứng tươi mà đảm bảo khó quá.

à, chị babytired đã nói về vấn đề ăn xương sống xương chín ở đâu rồi ấy nhỉ? em tìm không thấy link, em dang rất quan tâm về vấn đề này vì nhà em đang có đứa thiếu canxi nặng.
Mèo nhà chị chê các thể loại trứng. Lộn, luộc, rán, sống - chê tuốt! Vương quốc vật nuôi và các phòng khám có viên uống bổ sung vitamin & khoáng chất cho mèo đấy em, có cả canxi tốt cho lông và xương nữa. Chị mua cho mèo uống rồi, dễ uống lắm. Hình như 170k/hộp thì phải! Thứ 7 vừa rồi, tính đưa 2 nhóc qua nhà Thu mà gọi điện không được đấy!

thuan81

Active Member
Anh cũng đang cho ăn hột gà và sữa nè em ơi!kết quả mỹ mãn lắm đó!lông mượt và bóng ra thấy rõ !hột gà nhà anh nuôi khỏi sợ gì hết!muốn trứng gà gì cũng có.......ha ha

Sao kì quá anh Thuận,em qua bs Sơn thì ổng nói không nên cho ăn trứng,nhất trứng lộn vì có nhiều khuẩn E.Coli với lại gây thương hàn cho mèo đấy :D không biết thế nào luôn!!!

babytired

Member
Anh cũng đang cho ăn hột gà và sữa nè em ơi!kết quả mỹ mãn lắm đó!lông mượt và bóng ra thấy rõ !hột gà nhà anh nuôi khỏi sợ gì hết!muốn trứng gà gì cũng có.......ha ha
Cha, nghe anh Thuận nói mừng hết lớn (già rồi lớn đâu có nổi nữa hehe). Anh cho ăn 2 lần một tuần thôi ăn nhiều cũng không tốt lắm đâu. Mà nhớ không cho ăn tròng trắng nha anh. Tròng trắng anh để dành đắp mặt nha. Thấy mấy cô xếp hàng hơi bị dài nên tút lại một chút để còn tìm má cho tụi nhỏ =)).

babytired

Member
Sao kì quá anh Thuận,em qua bs Sơn thì ổng nói không nên cho ăn trứng,nhất trứng lộn vì có nhiều khuẩn E.Coli với lại gây thương hàn cho mèo đấy :D không biết thế nào luôn!!!
Bạn không cho ăn lòng trắng, lòng đỏ thì ok. :D có anh Thuận chống lưng nên bạn cứ tự tin ha. Có việc gì cứ quýnh ảnh trước :D.

D_P_HOA

Active Member
Thuân ơi mấy Bé đã mở mắt chưa. Lọ lem nó mở mắt rồi, từ hôm qua cơ, yêu lăm nhé. Chị cho nó bú sữa bình, mút cứ chùn chụt ý :))

thuan81

Active Member
Cha, nghe anh Thuận nói mừng hết lớn (già rồi lớn đâu có nổi nữa hehe). Anh cho ăn 2 lần một tuần thôi ăn nhiều cũng không tốt lắm đâu. Mà nhớ không cho ăn tròng trắng nha anh. Tròng trắng anh để dành đắp mặt nha. Thấy mấy cô xếp hàng hơi bị dài nên tút lại một chút để còn tìm má cho tụi nhỏ =)).
mấy lần đâu anh cho ăn như thế có trộn vào ít men tiêu hóa ngừa mấy nhóc không quen bị tiêu chảy :D,,sau này khỏi trộn nữa ,Nhưng độ 1 tuần là thấy mượt lông lên liền đó :)),không biết anh có tưởng tượng không nha!=)),Nhưng thật tình là nay nhìn lông tụi nó khác lắm!

thuan81

Active Member
Thuân ơi mấy Bé đã mở mắt chưa. Lọ lem nó mở mắt rồi, từ hôm qua cơ, yêu lăm nhé. Chị cho nó bú sữa bình, mút cứ chùn chụt ý :))
Chị Gái ơi!Lọ Lem nhờ được chị Gái chăm chu đáo quá!:love struck:nên nóng lòng muốn được nhìn thấy gương mặt xinh tươi trìu mến ,dễ thương của Mẹ Hoa hiền hậu :love struck: nên mở mắt sớm đó!:))
Còn mấy bé cứng đầu nhà em cứ nghe em la và bắt nạt nên chúng sợ nhìn thấy em lắm ạ=))
Giờ chẳng thấy dấu hiệu gì cả!:yawn::(