• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Gia đình mèo và thiên thần bé nhỏ......!

thuan81

Active Member
sau một thời gian dài nàng Fiona và Heo hạnh phúc bên nhau:))
Ngày 21.5.2011 lúc 6h:10 phút sáng ,Fiona cho ra đời 3 baby rất dễ cưng
Một cô gái và hai đứa đực rựa:)):love struck:

:love struck::love struck::love struck::love struck::love struck::love struck:

doanh_doanh

Member

:love struck::love struck::love struck::love struck::love struck::love struck:
ôi ôi, mèo ba tư tam thể, hàng hiếm rồi anh Thuận oiiiiiii, còn bé đen trắng mặt có tam giác trắng như Heo không anh

thuan81

Active Member
ôi ôi, mèo ba tư tam thể, hàng hiếm rồi anh Thuận oiiiiiii, còn bé đen trắng mặt có tam giác trắng như Heo không anh
hihi em lại ghẹo anh :)):blusshing: chỉ hiếm đối với anh thôi à...
up thêm hình thằng Heo nhìn vợ đau bụng :love struck::love struck:

babytired

Member
Muốn an phận mà phận chưa an...Ham mèo ba tư mà chồng chưa cho nhìn mèo người ta cầm lòng không đặng... Chủ xị này nhà ở Bến Te nếu cuối năm này về Bến te là nhảy qua ăn trộm hehe...

cun0206

Member
Trộm vía mấy bọn nhóc con bụ bẫm quá anh ơi. Nhìn bé vàng chắc là đầu đàn hả anh. Chúc các bé mau ăn chóng lớn nhé :X

Gemma

Active Member
Muốn an phận mà phận chưa an...Ham mèo ba tư mà chồng chưa cho nhìn mèo người ta cầm lòng không đặng... Chủ xị này nhà ở Bến Te nếu cuối năm này về Bến te là nhảy qua ăn trộm hehe...
Mình sẽ đi Bến Tre trộm hết cả ổ trước khi Babytired về Việt Nam rồi mình dông tuốt qua... Canada, khỏi sợ có ai chạy theo đòi, hi hi :)):))

Gemma

Active Member
hihi em lại ghẹo anh :)):blusshing: chỉ hiếm đối với anh thôi à...
up thêm hình thằng Heo nhìn vợ đau bụng :love struck::love struck:

Hê hê, nhìn mặt thằng Heo giống mấy ông Tây già với bộ râu quặp sợ vợ :)):))

Còn Fiona có gien mèo tam thể nên sinh được bé công chúa tam thể xinh quá đi mất, sau này sẽ là hot girl của Vietpet :-bd Chúc mừng bố Thuận có đàn con xinh và chúc các bé tham ăn chóng nhớn, càng nhớn càng xinh nhé! :kiss::kiss::kiss:

hathu08

Active Member
Lâu rồi không thấy anh Thuận lên tiếng, giờ anh Thuận đã trở lại và ôm quả bom to :)) :)) :))

cô chúc các con mẹ tròn con vuông, khỏe cả bố mẹ con nhé.

thuan81

Active Member
Khi nào bạn về có dịp xuống Bến Tre alo mình nha!;) Nhưng trước khi vượt rào vào trộm phải qua tay tên bảo vệ này nè::))
[/IMG]
[/IMG]
:))vệ sĩ của các bé mèo :))
Trộm vía mấy bọn nhóc con bụ bẫm quá anh ơi. Nhìn bé vàng chắc là đầu đàn hả anh. Chúc các bé mau ăn chóng lớn nhé :X
bé đầu lòng qua đời trong bụng mẹ:(,Bé màu vàng là bé hai Thành à,to lắm mà còn sinh ngược nữa:worried: lúc sinh rất khó vì bị kẹt ngay cái bụng nước lèo của nó:((,thằng này nó rất to và háu bú và còn hung hăng nữa có tí xíu mà đã khè khè$-)

nhìn ảnh bé chồng nhìn vợ mà cười gần chết
kekeke
hì hì :))nó nhìn vẻ mặt ngu ngu nhìn vui lắm :))

Hê hê, nhìn mặt thằng Heo giống mấy ông Tây già với bộ râu quặp sợ vợ :)):))
Còn Fiona có gien mèo tam thể nên sinh được bé công chúa tam thể xinh quá đi mất, sau này sẽ là hot girl của Vietpet :-bd Chúc mừng bố Thuận có đàn con xinh và chúc các bé tham ăn chóng nhớn, càng nhớn càng xinh nhé! :kiss::kiss::kiss:
Thằng Heo này là con dê già đó chị ạ!Vợ lúc gần sinh mà nó cũng dí ..mặc dù Heo nó cũng đang không ổn lắm về chuyện đó:D..nhưng em thấy nó cũng dã man lắm:-bd
Bé gái tam thể màu rất đẹp chị ạ!:love struck:

Lâu rồi không thấy anh Thuận lên tiếng, giờ anh Thuận đã trở lại và ôm quả bom to :)) :)) :))

cô chúc các con mẹ tròn con vuông, khỏe cả bố mẹ con nhé.
Anh cảm ơn em Thu :love struck:
Lần sinh này cũng không trọn vẹn đâu em!Bé đầu lòng Bông đen trắng đã qua đời khi còn trong bụng mẹ!ba lần sinh đều có 1 bé như thế:(
Nhưng cũng may mắn là các nhóc này nó quậy lắm em à!ti sữa thì như Heo :))

TooDesign

Member
biết chừng nào mới qua nhà a Thuận đc, dễ thương quá a ơi!

hihihi, kẹt đợt này chắc cũng hơn 1 tháng nữa... mà lúc đó chắc các bé đã chạy lon ton rùi,như thế thì càng dễ thương hơn nữa...:D:D:D:D:D:D

babytired

Member
Mình sẽ đi Bến Tre trộm hết cả ổ trước khi Babytired về Việt Nam rồi mình dông tuốt qua... Canada, khỏi sợ có ai chạy theo đòi, hi hi :)):))
Ý trời cái này là hông được à nha...Em canh cái ổ này trước rồi đâu có mà tới lượt me Gemma bon chen chật chôi vây ta...Mà mẹ Gemma ham quá, người ta hiếm muộn đòi chôm con còn có thể hiểu được mẹ Gemma có một cặp nam thanh nữ tú đòi hỏi gì nữa... thiện tai thiện tai... thí chủ tham quá xá!!!:((

babytired

Member
Khi nào bạn về có dịp xuống Bến Tre alo mình nha!;) Nhưng trước khi vượt rào vào trộm phải qua tay tên bảo vệ này nè::))
[/IMG]
[/IMG]

"chời ơi là chời" anh khè ai chứ khè em hông được rồi đó em hối lộ một miếng thịt bò rồi mới nhào vô trôm chứ ngu sao đi tay không. Em sợ đi tay không chó nó gặm xí quách em thì "seo". Ý mà khoang nó xực xì dầu em thì em giả bộ nằm lì luôn... hi vọng chủ nhà lì xỉ cho một bé mèo rồi mới phủi mông ra đi...

thuan81

Active Member
các nhóc đã được 7 ngày tuổi

:love struck::love struck::love struck:
Ba cục cưng của Mẹ Fiona được 7 ngày tuổi rồi :D
Fiona cưng ba bé con lắm cứ ôm ngủ và gù gù...như ru con vậy...!!!
Bốn Mẹ con bên nhau:love struck::love struck::love struck::love struck:

chụp vài tấm ảnh kỉ niệm ngày các nhóc được 1 tuần tuổi khoe cả nhà mình xem ;)
Thằng nhóc Heo Lười cười toe toét khi ngủ nè:))

Nhóc Heo con ngủ gương mặt hình sự nè ...!hình như đang săn chuột giống Bố Heo ngốc heo sao =))

Cô tiểu thư Bé Út nằm ngủ cũng ỏng ẹo ..kiểu này là của Mẹ Fiona nè ...Điệu quá nàng ơi =))$-)

Ba anh em ngủ mạnh ai nấy khò khò .....:yawn::yawn::yawn:

D_P_HOA

Active Member
À mà chị nhìn kỹ lại rồi, cái Bé Lọ lem nhà chị cũng có hai cái vệt màu vàng trên trán giống bé Tam thể nhà em đấy nhé:love struck:, mỗi tội mũi nhọ :)

Boo09

Member
Chúc mừng a.thuân nha :) Lâu rồi không liên diễn đàn lẫn onl...dạo này bận chuẩn bị ôn thi quá nên cứ dẹp hết mọi chuyện lại.......Nhìn thấy baby thì yêu quá....
Hixhix nghĩ đến bé nhà em sắp xinh mà lo quá :( chỉ sợ sinh lúc đang ngủ....
Chúc các bé ăn no chóng lớn......lớn nhanh lớn nhanh....

thuan81

Active Member
:love struck::love struck::love struck:
Ba cục cưng của Mẹ Fiona và Ba Heo được 7 ngày tuổi rồi :D
Fiona cưng ba bé con lắm cứ ôm ngủ và gù gù...như ru con vậy...!!!

Bốn Mẹ con bên nhau:love struck::love struck::love struck::love struck:

chụp vài tấm ảnh kỉ niệm ngày các nhóc được 1 tuần tuổi khoe cả nhà mình xem ;)
Thằng nhóc anh cả Heo Lười cười toe toét khi ngủ nè:))

Nhóc Heo con ngủ gương mặt hình sự nè ...!hình như đang săn chuột giống Bố Heo ngốc =))

Cô tiểu thư Bé Út heo nằm ngủ cũng ỏng ẹo ..kiểu này là của Mẹ Fiona nè ...Điệu quá bé ơi =))$-)

Ba anh em ngủ mạnh ai nấy khò khò .....:yawn::yawn::yawn:

:love struck::love struck::love struck::love struck::love struck::love struck::love struck::love struck:

milkygirl6390

Active Member
ui sao cái bé vàng vàng kia bụng to gấp rưỡi hai bé kia rồi...:-S... chắc dành bú kinh lắm... con vệ sĩ của anh là giống rottweiler phải không...???... nhà hàng xóm của e có nuôi 1 con nhưng con đấy suốt ngày rình... bắt mèo... quanh nhà em có bao nhiêu mèo bị chết dưới hàm răng nó rồi... anh cẩn thận bọn nhóc nhé...:-S

thuan81

Active Member
Nhóc heo con ngủ khò...khò...mặc cho mình muốn làm gì cũng cho:)):love struck:
cái mặt tròn xoe của nhóc cưng lắm!!nhìn giống cha Heo không cả nhà ơi!

Gemma

Active Member
Nhóc heo con ngủ khò...khò...mặc cho mình muốn làm gì cũng cho:)):love struck:
cái mặt tròn xoe của nhóc cưng lắm!!nhìn giống cha Heo không cả nhà ơi!
Chưa giống lắm, cha Heo có bộ ria dài thòng cụp xuống cơ mà! Ít nhất có hai điểm khác biệt :rolling eyes::silly::blusshing:

Gemma

Active Member
[/IMG]
[/IMG]
Hê hê, dzụ này là show hàng cả hai anh chàng đẹp chai dzồi! Sao lại phí của thế cơ chứ! Đẹp chai ngời ngời thế kia mà lại... gà trống nuôi con thế kia kiề! Bớ các nàng đẹp gái vui tính yêu mèo của Vietpet đâu hết rồi? Giời đất ơi, nếu mình mà trẻ lại hơn 10 tuối í, thì... :blusshing::raised eyebrow::rolling eyes::thingking::angel::(:)cow: