• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Gia đình mèo EckỘp ( những em mèo múp míp vô duyên )

ecklee

Member
Họ và tên : Lê Văn Bon
Giới tình : Male
Tính cách : Hám gái . đáng yêu , hay làm nũng , dễ thương , dễ gần ...cái gì cũng dễ )
Tài năng : Ngủ nằm ngửa vô duyên vô đối , tắm ngoan , chiều vợ chiều con , dễ làm quen phối giống ) , dễ ăn , béo như lợn ... đánh rắm thối 
Ước mơ : Có thêm nhiều vợ và con =)) tăng thêm 1 2 kg cho thành lợn đúng chất )
Câu hỏi : Văn Bon : “ Vì sao tôi càng ngày càng xuống mã ( tại sao ...tại sao ..tại sao ( )

Hồi đầu mới về nhà Văn Bon xinh và đáng yêu như 1 thiếu nữ )

Xinh đẹp mĩ miều là vậy nhưng chẳng ai có thể ngờ Văn Bon có dánh ngủ vô duyên như thế 

Ai nhìn thấy Văn Bon đều khen xinh đẹp hiền hậu nết na , EckLee hí hửng mang Văn Bon đi thi các cuộc thi sắc đẹp nhưng... Văn Bon chẳng bao giờ được giải cao ..lại lũn cũn đi về 

Nhìn những ảnh này ai cũng thấy Văn Bon khá điẹp troai và phong độ ... NHƯNG

Văn Bon ăn quá nhiều , lười vận động ..mấy lần đi lấy vợ chắc bị vợ nó “ Đì “ cho ..lông lá tả tơi ...nhưng được cái béo lên ...:(
Văn Bon hét : “ Sao tôi lại xấu như ma cấu thế này ( các vợ mà nhìn thấy tôi như thế này thì sẽ chán tôi mất thôi ( tôi xấu quá ( “

Unincoi

Member
ôi giời ơi,

thích hóng chuyện nhà này quá, thích nhất bon vì béo như nhợn, ngủ nhiều và đánh rắm thối.... hi hi

ecklee

Member
ôi giời ơi,

thích hóng chuyện nhà này quá, thích nhất bon vì béo như nhợn, ngủ nhiều và đánh rắm thối.... hi hi
Haha . Giờ cháu mới biết Bon có biệt tài đánh rắm à nha:))
:)) từ đầu không biết nó có biệt tài đó đâu =)) xong hôm đang ôm ấp yêu thương nó ..thì nó bẹp 1 cái =)) chết cười luôn :)) thối um

ecklee

Member
Họ và Tên : Lê Thị Chồn
Tài năng : Sáng hiền lành tối ma lanh ... suốt ngày nằm ườn
Ưu điểm : Hiền lành , nhẹ nhàng , dễ thương ...đôi mắt đầy cảm xúc :))
Nhược điểm : ăn ít , khảnh ăn :(

Thị Chồn quá hiền lành , nhẹ nhàng và ôn hòa quá nên thành ra chẳng có gì nổi bật :(

ecklee

Member
Họ và tên : Lê Thị Chít
Tính cách : 1 con nặc nô ...chẳng khác gì ả Lê Thị Phít
Ưu điểm : Trẻ khỏe :)) nhanh nhẹn cực kì luôn .. mèo tây mà nhanh nhẹn nghịch như mấy em bắt chuột ấy :))
Nhược điểm : toàn vồ chân , vồ tay , vồ dép ...vồ cốc , vồ lọ hoa :((

Chọc ả 1 tý là ả điên lên cắn tay như gặm xương :(

ecklee

Member
Nhà cậu này nhiều mèo thế @@ Không biết còn bao nhiêu tên "nặc nô" đang được ém hàng chờ giới thiệu đây :D
Ở nhà người yêu em còn 2 bé nữa :)) và em đang đợi 1 bé nữa đang lớn ạ :))

linkya

Member
ôi
nhìn hình các em ý đáng yêu quá đi mất thôi
muốn ôm quá
mà nhà em chủ top được nuôi nhiều mèo thích thật đấy
nhà mình nuôi có 2 con mẹ đã la toáng lên rồi

ecklee

Member
ôi
nhìn hình các em ý đáng yêu quá đi mất thôi
muốn ôm quá
mà nhà em chủ top được nuôi nhiều mèo thích thật đấy
nhà mình nuôi có 2 con mẹ đã la toáng lên rồi
Lúc đầu mẹ và bố cũng không thích :( mắng suốt ngày :( ...nhưng giờ thì càng ngày càng yêu chúng nó :)) chắc đã bị chúng nó quyến rũ rồi :))

ecklee

Member
Nhà này toàn tập hợp những thành phần bất hảo đáng yêu quá nhỉ
Cám ơn bạn nhiều nhé :D bao giờ nhà mình xây xong rộng rãi mời bạn qua chơi :)) mèo nhà mình hiền lắm ..nó chỉ vồ chân vồ tay để gặm thôi :d

ông a và ny hát hay phết :x ... có chỉnh giọng k đấy :)):)):))
:)) thu ở studio hết 100k :)) cũng có chỉnh giọng 1 chút mà :))

babytired

Member
Họ và tên : Lê Thị Chít
Tính cách : 1 con nặc nô ...chẳng khác gì ả Lê Thị Phít
Ưu điểm : Trẻ khỏe :)) nhanh nhẹn cực kì luôn .. mèo tây mà nhanh nhẹn nghịch như mấy em bắt chuột ấy :))
Nhược điểm : toàn vồ chân , vồ tay , vồ dép ...vồ cốc , vồ lọ hoa :((
Dễ thương ghê, mình ham một bé như vầy. Hôm qua gọi điện thoại tới chỗ mấy breeder có tiếng để xem có em nào dễ thương mua về làm bạn với Oscar... Chỗ thì hét $800-$1000, chỗ thì em bé chưa chào đời... cha sao mà muốn kiếm thêm bé lại khó khăn thế nhỉ...

ecklee

Member
Dễ thương ghê, mình ham một bé như vầy. Hôm qua gọi điện thoại tới chỗ mấy breeder có tiếng để xem có em nào dễ thương mua về làm bạn với Oscar... Chỗ thì hét $800-$1000, chỗ thì em bé chưa chào đời... cha sao mà muốn kiếm thêm bé lại khó khăn thế nhỉ...
800$ 1000$ á á á :(( em thấy mèo ở Việt Nam bán còn rẻ chán chị nhờ :( ... ôi đắt dã man ... thế này nếu có là du học sinh thì chắc bắt mèo hoàng về nuôi mất :(

babytired

Member
800$ 1000$ á á á :(( em thấy mèo ở Việt Nam bán còn rẻ chán chị nhờ :( ... ôi đắt dã man ... thế này nếu có là du học sinh thì chắc bắt mèo hoàng về nuôi mất :(
Có mèo hoang cho em bắt là hay đó. Bao nhiêu mèo gom vô RSPCA hết. Cái hội này hay giải cứu thú vật. Em mèo hoang nào đi lạc là được rescue liền chứ chờ đó cho mấy chị em mình bắt à. Sau một thời gian không ai nhận thì mình được mua. Mèo trong này đều được desex, giá thì tùy giống. Chị thích mèo thuần chủng có giấy tờ nên "méc" kinh khủng :((... Thôi đành bỏ ống heo ...

ecklee

Member
Có mèo hoang cho em bắt là hay đó. Bao nhiêu mèo gom vô RSPCA hết. Cái hội này hay giải cứu thú vật. Em mèo hoang nào đi lạc là được rescue liền chứ chờ đó cho mấy chị em mình bắt à. Sau một thời gian không ai nhận thì mình được mua. Mèo trong này đều được desex, giá thì tùy giống. Chị thích mèo thuần chủng có giấy tờ nên "méc" kinh khủng :((... Thôi đành bỏ ống heo ...
Thế nếu mình thấy mèo hoang trước mình bắt mang về nuôi thì làm sao họ biết được ạ :D ... mua mèo có giấy tờ thì công nhận đắt :( như mấy con nhà anh Cương đó :(( như thế thì đến bao giờ mấy đứa trẻ tụi em mua nổi :(

babytired

Member
Thế nếu mình thấy mèo hoang trước mình bắt mang về nuôi thì làm sao họ biết được ạ :D ... mua mèo có giấy tờ thì công nhận đắt :( như mấy con nhà anh Cương đó :(( như thế thì đến bao giờ mấy đứa trẻ tụi em mua nổi :(
Mèo nhà em đep quá trời còn đòi gì nữa? Nếu em thấy mèo đi lạc mà bắt về nuôi thì nhớ dò trên da mèo có Microchip hông. Nếu có thì rọc da lấy chip ra. Không bị bắt thì mệt!
Thấy mấy nhóc nhà em có đồ đẹp quá... Muốn mua nhưng bên này hông có. Hông biết ở VN có ship đi nước ngoài không ta?

ecklee

Member
Mèo nhà em đep quá trời còn đòi gì nữa? Nếu em thấy mèo đi lạc mà bắt về nuôi thì nhớ dò trên da mèo có Microchip hông. Nếu có thì rọc da lấy chip ra. Không bị bắt thì mệt!
Thấy mấy nhóc nhà em có đồ đẹp quá... Muốn mua nhưng bên này hông có. Hông biết ở VN có ship đi nước ngoài không ta?
Uầy :( bên đó mèo còn được gắn cả chíp cơ á chị :-ss
Mèo nhà em có đồ gì đẹp đâu mà :( ... bên đó mới nhiều đồ dành cho thú cưng chứ chị :D

hoangmoccuong

Vietpet sponsor
Mèo nhà em có đồ gì đẹp đâu mà :( ... bên đó mới nhiều đồ dành cho thú cưng chứ chị :D
Bên Châu Âu không phải con nào cũng được gắn chip đâu Eck ạ, tùy do chủ của nó thôi, nhưng khi xuất cảnh ra khỏi biên giới thì bắt buộc phải gắn chip cho mèo.

babytired

Member
Ừ Oscar nhà chị có chip ở bên lưng tay phải, rờ vào da thấy cộm cộm. Rẻ lắm em khoảng $30-50 tùy vào vet. Gắn chip nếu mèo bị lạc ai tìm được thì trả về cho mình.

ecklee

Member
Bên Châu Âu không phải con nào cũng được gắn chip đâu Eck ạ, tùy do chủ của nó thôi, nhưng khi xuất cảnh ra khỏi biên giới thì bắt buộc phải gắn chip cho mèo.
thế thì chắc 2 em mèo nhà anh đều có chíp nhỉ :D sao VN không có cái này nhỉ :( như thế không sợ mèo đi mất hoặc bị bắt trộm nữa :(
Ừ Oscar nhà chị có chip ở bên lưng tay phải, rờ vào da thấy cộm cộm. Rẻ lắm em khoảng $30-50 tùy vào vet. Gắn chip nếu mèo bị lạc ai tìm được thì trả về cho mình.
Thế Oscar có bị đau không chị :( gắn chíp có vẻ rất an toàn chị nhỉ , giảm đi bị bắt trộm và đi mất chị nhỉ :d

babytired

Member
thế thì chắc 2 em mèo nhà anh đều có chíp nhỉ :D sao VN không có cái này nhỉ :( như thế không sợ mèo đi mất hoặc bị bắt trộm nữa :(

Thế Oscar có bị đau không chị :( gắn chíp có vẻ rất an toàn chị nhỉ , giảm đi bị bắt trộm và đi mất chị nhỉ :d
Gắn chip không đau, như em chích thuốc vậy thôi.
Nói không mất trộm vậy chứ người ta dò ra chip rồi rọc da bé lấy chip ra đem bé đi bán tỉnh queo hà em ơi. Chị có người bạn sống ở khu gần city tụi nó nhảy rào vô bắt mất mèo đó.
Bên này thì chủ yếu là do tinh thần tự giác của người dân thôi. Khi người ta thấy mèo bị lạc thường thì người ta coi tên, địa chỉ nhà và số diện thoại của chủ rồi đem về nhà bé mèo trả. Chị đem trả chó mèo hơi bị nhiều, nhiều khi thấy chó mèo chạy ngoài đường phải rượt theo bắt nó lại sợ bị xe tông chết...