• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Gia đình mèo Anh lông ngắn!

augustro

Member
Mình rất mong Tiêu được truyền giống ALN, trước khi có sự cố gì đó xảy ra với nó. Bởi lẽ mình là người nuôi mèo không tốt, trước đây mình làm chết 1 mèo ALD màu vàng, và ngay tại thời điểm này, 1 mèo ALN màu lilac nguồn gốc nhà chú TrungAC cũng trong tình trạng tính mạng bị đe dọa :(( Là em này:

Beambeam

Active Member
Mình rất mong Tiêu được truyền giống ALN, trước khi có sự cố gì đó xảy ra với nó. Bởi lẽ mình là người nuôi mèo không tốt, trước đây mình làm chết 1 mèo ALD màu vàng, và ngay tại thời điểm này, 1 mèo ALN màu lilac nguồn gốc nhà chú TrungAC cũng trong tình trạng tính mạng bị đe dọa :((
Hic, nghe bạn nói sợ quá :-ss Có vẻ Tiêu cũng đã lấy vợ nhiều lần rồi mà chưa có vợ ALN ah?

Mình rất mong Tiêu được truyền giống ALN, trước khi có sự cố gì đó xảy ra với nó. Bởi lẽ mình là người nuôi mèo không tốt, trước đây mình làm chết 1 mèo ALD màu vàng, và ngay tại thời điểm này, 1 mèo ALN màu lilac nguồn gốc nhà chú TrungAC cũng trong tình trạng tính mạng bị đe dọa :(( Là em này:
Nghe đáng sợ quá%-(.Mà sao các bé lại ra nông nỗi như thế hả chủ topic???:(

augustro

Member
Nghe đáng sợ quá%-(.Mà sao các bé lại ra nông nỗi như thế hả chủ topic???:(
Có gì đâu đáng sợ, hihi, mỗi lần vấp ngã... là 1 lần thêm đau thôi mà=((

Không rõ nguyên nhân bệnh và bệnh gì, chỉ biết Bác sỹ phán như vậy, rằng thường những con như thế này thì không sống, nhưng hàng ngày vẫn đem đi tiêm, truyền dịch...

:((

phenmaleat

Active Member
mèo anh lông ngắn có cái mặt và bộ lông rất đáng yêu,mặt thì trông có vẻ tỉnh bơ bất cần,còn lông thì thật là mềm mượt

Linhmu_93

Active Member
Hihi, chị Beam tái xuất rồi đấy à? Mấy đứa con của mẹ Boom và bố Xám Bi đứa nào đứa đó tròn vo, mới 5,6 tháng mà cái má đã bếu hết cả lên rồi, yêu thế k biết! Boom mà lấy Terry nhà a Cương hoặc BjmBjm nhà a vuhungcuongkta thì đảm bảo lại ra 1 đàn bé xinh cho coi! Háo hức quá! Lần này chị đừng quên em nhé! Lứa trc e nhấp nhổm mãi mà c lại quên nt cho em. Đến lúc e sốt ruột quá nt lại thì chị lại cho các cháu về nhà mới hết rồi :(( huhu.... Mà con Mori nhà cô Hoa nó buồn cười lắm nhé, cách đây mấy tháng, hồi chị cbj đón thằng Châu ý, e đến chơi với Mori, nó cứ ra khều khều em xong cắn cúc áo :)) ng nó cứ núng na núng nính :x :x

meo u candy

Mẹ Beam beam ơi,mèo mẹ Boom sắp bầu bì lứa nữa chưa hả bạn :D? tớ mê em cái mặt nhọ lắm ý :">,mẹ Beam cho tớ đặt gạch 1 em cái mặt nhọ từ bây giờ nhé :">,ngày nào tớ cũng sẽ vô topic này để rình,để hóng hớt hehe:x

D_P_HOA

Active Member
Mẹ Beam beam ơi,mèo mẹ Boom sắp bầu bì lứa nữa chưa hả bạn :D? tớ mê em cái mặt nhọ lắm ý :">,mẹ Beam cho tớ đặt gạch 1 em cái mặt nhọ từ bây giờ nhé :">,ngày nào tớ cũng sẽ vô topic này để rình,để hóng hớt hehe:x
Nè, cho mình hỏi . Mèo U Candy nghe tên cực quen luôn. Không biết có phải là Mèo U Candy 1 hôì hay post bài ở mục những ngươì yêu thích MJ ở WTT thơ không?

meo u candy

Nè, cho mình hỏi . Mèo U Candy nghe tên cực quen luôn. Không biết có phải là Mèo U Candy 1 hôì hay post bài ở mục những ngươì yêu thích MJ ở WTT thơ không?
C cũng ở trong hội yêu thích MJ ạ :D. Chính là em đây ạ :p. Nhưng giờ em ít vào WTT rùi :D

D_P_HOA

Active Member
C cũng ở trong hội yêu thích MJ ạ :D. Chính là em đây ạ :p. Nhưng giờ em ít vào WTT rùi :D
he he, gặp ngươì quen>:D<>:D<. Hic, bây giờ vẫn còn yêu em ạ:(

À nhà chị Beam mơí đăng kén chồng cho Bé Boom thôi em ạ. Chác đơị vài tháng nưa cơ em ơi:D

Boo09

Member
Bé tudou nhà mình cũng xin được chào các anh các chị....hy vọng rằng sẽ được các anh các chị aln chỉ bảo và được giao lưu cùng các anh chị....bé còn nhỏ nên xin được chỉ giáo ạ....
đang nằm ngó nghiêng gian xảo....

đang suy nghĩ có nên uống ko????

thôi uống đại đi....2 con kia uống trước chưa die thì chắc là không sao....

ầm....cái gì thế nhỉ....

à....bắt quả tang đang nghịch nước...ngó nghiêng đánh trống lãng đây mà....

Boo09

Member
@ augustro : Cám ơn bạn :) bé nhà mình là màu silver , mỗi tội mắt bé nó màu vàng xanh với lại hơi bị xếch , không có được màu xanh hẳn với tròn lẳn như bé lala nhưng thế là cũng may mắn lắm rồi...mà bé nó mới có 12 tháng thôi , còn nhỏ xíu , tính như con nít á
@ hoamoccuong : em cám ơn anh :) có gì mấy hôm nữa rảnh em cũng xin add nick anh để có vài điều cần học hỏi ở anh ạ .

meo u candy

@ augustro : Cám ơn bạn :) bé nhà mình là màu silver , mỗi tội mắt bé nó màu vàng xanh với lại hơi bị xếch , không có được màu xanh hẳn với tròn lẳn như bé lala nhưng thế là cũng may mắn lắm rồi...mà bé nó mới có 12 tháng thôi , còn nhỏ xíu , tính như con nít á
@ hoamoccuong : em cám ơn anh :) có gì mấy hôm nữa rảnh em cũng xin add nick anh để có vài điều cần học hỏi ở anh ạ .
Bé là đực hay là cái vậy bạn :D,trông yểu điệu thục nữ quá :D

Boo09

Member
@ meo u candy : bé nó là đực á bạn , hiền khô à , người đi đâu cũng lẽo đẽo theo đó , không thấy người là meomeo ầm ỹ , ít bắng nhắng lắm , đỡ hơn bé chinchi nhà mình , hôm bữa giỡn cầu thang bị dập mỏ sưng vù lên ^:)^ mà nàng ta vẫn thế....mình mang bé về hy vọng sẽ có một đàn silver như mong muốn :)