• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Gia đình mèo Anh lông ngắn!

Beambeam

Active Member
Mèo bố Xám Bi:

Mèo mẹ Boom:

Sau khi được mai mối và xyz vào khoảng 10/5, đến tối qua 13/7, mèo mẹ Boom đã hạ sinh được 7 nhóc gồm 2 xám xanh, 1 lilac và 4 nhóc màu trắng:
[/IMG][/url]ttp://cC4.upanh.com/24.978.32102863.R7X0/img2137.jpg[/IMG]

Beambeam

Active Member
Nhà Beam mệt quá, loay hoay với mẹ con Boom cả đêm qua, tranh thủ sáng nay trời mưa trốn việc lên đây, xin phép cả nhà up ảnh trước, tường thuật sau nhé ...:-h

Sheryl

Active Member
Hehe, tối qua nhà Bơ Sữa đã thông báo với nhà cháu rồi. Chưa kịp chúc mừng sợ nhà Beam còn mệt phờ râu :)).

7 bé thì mẹ Beam nhớ phải phân phối cho đều nhé. Không dễ bị thiếu sữa đấy (trộm vía).

whitexsnow

Active Member
Chúc mừng bạn nha :p;;):x . Mẹ Boom thật là mắn đẻ, 7 em thì gia chủ phải chăm sóc phụ cật lực rồi đây, nhìn thật là yêu :x . Sao ở ngoài đấy toàn đẻ 5,6,7 vậy ta :p , mấy bé mèo đực giống thật là tốt :-o

D_P_HOA

Active Member
Từ hôm qua đến giờ mới được nhìn các cháu :-*:x yêu quá đi mất thôi Beam ơi :x. Trộm vía nhìn Boom cùng đàn con khỏe mạnh chị mừng quá đi mất em ạ :). SN bọn này 13/7 , bon nhà chị SN là 13/6 em ạ :x

Ui trời ơi, thích quá là thích, em pm cho chị bao nhiêu lần không thấy chị trả lời, hóa ra là bận chăm bà bầu Boom và bây giờ là mẹ con Boom, chúc mừng chị nha :) Mà ALN màu trắng là hiếm lắm đấy chị ah, thế mà Boom có tới 4 bé màu trắng, bố mẹ đều Xám lại sinh ra con màu trắng, lạ nhỉ chị nhỉ...thật không nhìn không biết thì không thể tin nổi, hihi, yêu quá, em thích màu xám nhưng mà bây giờ lại thích cả màu trắng nữa :D

vits2be

Member
Chúc mừng nhà Beambeam nhé tận 7 nhóc chắc mệt đây! Ghen tị quá :x:x

Gemma

Active Member
Chúc mừng đàn con đông xinh xẻo nhà Beam nhé! Tối hôm qua nghe mẹ Hoa loan tin, hôm nay mới đượcn hìn thấy mặt các bé! Ôi, cả bố mẹ lẫn đàn con đều xinh xắn quá thể! :-*:x

hoangmoccuong

Vietpet sponsor
Bố Xám Bi công lực quả là cao cường, hơi vất vả cho mẹ Boom rồi, chúc mấy mẹ con khỏe mạnh nhé!

zZĩnz

Member
em muốn ... Ăn cắp 1 bé quá huuhuhuhuhuh:(:)(:)(( CHị ơi Chị có Sell KO huhuuhuh

beheoxinhxan

Active Member
:(( :(( ganh tị đến chết mất thôi:(:)((. Boom nhỏ tuổi hơn Bông mà đã thành mẹ của bầy con 7 đứa rồi :-* :-* . Bông giờ thành gái già, đang đòi zai mà không có zai để cung ứng cho nàng:)). Những 4 em màu trắng thì giờ ALN màu trắng không còn là chuyện "lạ" nữa rồi >:D<:))
Chúc mừng gia đình Beam beam nhé :-*

kokokiukiu

Active Member
Ối choáng quá,tận 7 nhóc liền:-o:x:x
CHúc mừng Boom mẹ tròn con vuông<:p<:p<:p

X

xuka3691

Guest
phấn khởi quá. Boom giỏi quá, sinh hẳn 7 bé mà không cần sự trợ giúp của bác sĩ. Chúc Boom thật khỏe, ăn thật tốt, ti nào cũng nhiều sữa để mẹ Beam đỡ vất vả điều phối nhiều

XuanHoa09

Member
chỉ có thể nói là tuyệt vời thôi..............Ai cũng cứ nuôi đẻ như này thì hay biết mấy, thế giới tràn ngập mèo, hi hi.

:(( :(( ganh tị đến chết mất thôi:(:)((. Boom nhỏ tuổi hơn Bông mà đã thành mẹ của bầy con 7 đứa rồi :-* :-* . Bông giờ thành gái già, đang đòi zai mà không có zai để cung ứng cho nàng:)). Những 4 em màu trắng thì giờ ALN màu trắng không còn là chuyện "lạ" nữa rồi >:D<:))
Chúc mừng gia đình Beam beam nhé :-*
Ah, em cũng có được xem hình Bông nhà chị qua anh Cường chỉ, lúc đấy vẫn không tin có mèo ALN màu trắng, công nhận màu trắng mà lại ngắn ngủn, tròn xoe thì thích thật đấy, Bông nhà chị mà ở ngoài này thì khối anh tơ tưởng thèm muốn đặt gạch trước cả nửa năm í, em cũng cố phải đăng ký 1 bé màu trắng mới được, hihi...:x

Beambeam

Active Member
Cảm ơn tình cảm nồng nhiệt của tất cả mọi người dành cho gia đình Boom nhé, nhà Boom rất xúc động. Boom tuy làm mẹ lần đầu tuy nhiên trộm vía rất khéo và đảm, mẹ Beam chỉ việc ngồi bên cạnh nựng và động viên thôi còn Boom tự làm hết, từ tối qua đến giờ Boom vẫn chưa chịu rời các con nửa bước, rất chăm cho con bú, Boom đã chịu uống sữa và ăn cháo, nhưng do mẹ Beam mang đến tận ổ chứ nhất quyết không chịu ra ngoài :)
Cảm ơn bố Xám Bi đã mang đến cho mẹ Boom những đứa con thật xinh xẻo, tranh thủ khoe ảnh của ông bố dũng mãnh này nhé ;)

Sheryl

Active Member
Hehe, vì nhìn lũ con xinh yêu của Boom mà mẹ Bông động lòng đang định gửi Bông ra tặng cho cô Sheryl :)). Cám ơn nhà Beam nhé :)).

Beambeam

Active Member
Boom thì mới hồi nào còn bé xíu,

và ngây ngô,

Rồi trưởng thành,

Và đòi lấy chồng,

Rồi bây giờ thành bà mẹ 7 con xơ xác :(