• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Gia đình mèo Anh lông ngắn!

Beambeam

Active Member
Bon nhỏ nhà chị 1 tuần cho ăn hai làn em ạ:), chị pham với sữa cho chúng uống:)). may quá từ khi ăn trứng gà sống , chưa đứa nào bị đi ngoìa cả. Con Moiri nó thíc uống sữa trứng gà lắm em ạ :)
Trời, nghe thế này đến người còn thèm huống gì là mèo, sữa trứng gà thì ngon và bổ dưỡng nhất rồi, Mori sướng nhé, vào nhà chị Hoa may thế :)
Mẹ Boom cũng đang ghen tỵ đây, chắc phải sang đó ăn ké thôi :))

Beambeam

Active Member
Thêm cái ảnh bạn chơi của Mori :))

đây là tấm ảnh chị chụp lúc trưa hôm qua, lúc đó con Mori nó đang kều lá ở bên cạnh, nhưng mình chụp lại chả có nó :), chỉ thấy 1 cái búi nhòe nhòe bên cạnh ý :D
Ngắm Phe thích thật đấy, sao lông nó óng mướt thế hả chị, yêu quá, chả bù cho Boom nhà em, giờ xơ xác kinh :(

Ngắm Phe thích thật đấy, sao lông nó óng mướt thế hả chị, yêu quá, chả bù cho Boom nhà em, giờ xơ xác kinh :(
Chị ý cho nó ăn lòng đỏ trứng sống đấy, tui cũng cho mấy đứa ăn lòng đỏ trứng như chị ý, cũng thấy mườn mượt rồi =)) ... Nhưng con Bjm chỉ ăn có 1 lần đầu tiên, còn giờ thì ko chén nữa, mà chả sao, đàn ông con zai ko cần làm dáng. chỉ có Boo là chén nhiệt tình. Đập ra, tách lòng đỏ, đổ ra bát 2 liếm là sạch bách.
Hôm qua nhóc nhà tôi đưa về bà ngoại chơi mấy hôm, mới có time lôi 2 đứa ra tắm được...Sáng dậy thấy lông đẹp phết:)) mấy hồm trước lông bẩn nên ko rõ lắm...Tưởng chị Hoa xui dại ai dè tốt thật =))

D_P_HOA

Active Member
Mấy đứa 34 nhà chị Hoa có hay bị nôn ko , gần đây Miu nhà em hầu như ngày nào cũng bị nôn và mỗi lần nó nôn ra rất nhiều lông. Con miu có tính xấu là rất hay liếm lông , kể cả khi bộ lông của nó sạch sẽ .Em ko biết giải quyết vấn đề này thế nào , làm sao để nó bớt liếm lông và cuối cùng hôm nay đành phải hy sinh cắt lông của nó đi ,
À, hai đứa nhà chị nó lười như ma ý :), nó coi việc liếm lông của nó là công việc chải lông của chị %-(, đùa đấy thằng Bop nhà chị ngày xua nó chăm liếm lông lắm , nên tuần nào nó cũng nôn ra 1 bui lông to tướng, tuy nhiên không phải ngày nào nó cũng nôn ra đâu Dũng ạ. Còn hai đưa kia thì chưa thấy nó nôn ra lông bao giờ . Mà con miu nhà em xinh thế lại đi cắt lông đi hả em ơi .

D_P_HOA

Active Member
Hihi, trẻ con ấy mà, nhìn dáng ngủ của Mori mà lại nhớ tới Boom hồi trước, cũng cái kiểu khó đỡ thế này :))

Hi hi, hai mẹ con nó giống nhau thật đấy, chị cũng có seri ảnh ngủ của Mori :x, trông buồn cười lắm cơ

Chị ý cho nó ăn lòng đỏ trứng sống đấy, tui cũng cho mấy đứa ăn lòng đỏ trứng như chị ý, cũng thấy mườn mượt rồi =)) ... Nhưng con Bjm chỉ ăn có 1 lần đầu tiên, còn giờ thì ko chén nữa, mà chả sao, đàn ông con zai ko cần làm dáng. chỉ có Boo là chén nhiệt tình. Đập ra, tách lòng đỏ, đổ ra bát 2 liếm là sạch bách.
Hôm qua nhóc nhà tôi đưa về bà ngoại chơi mấy hôm, mới có time lôi 2 đứa ra tắm được...Sáng dậy thấy lông đẹp phết:)) mấy hồm trước lông bẩn nên ko rõ lắm...Tưởng chị Hoa xui dại ai dè tốt thật =))
biết chị xui dại mà còn nghe :D, này con Boo nó chưa có em bé à :). Dạo này nó béo chăc xinh lắm, hôm nào up ảnh nó lên đi Cường :)

Chị beam ơi, không biết chị nằm ổ chưa nữa. Đợt vừa rồi mấy đứa nhà em bị bệnh nặng rồi bỏ em đi hết nên em buồn quá không thiết up iếc cập nhật cho chị, sorry chị nhiều. Nghĩ lại em vẫn thấy buồn, không hiểu làm sao mình sống sót được qua giai đoạn vừa rồi khi mà từng đứa một lần lượt bỏ em mà đi, từ Bốp, Đốm cho đến Mít. Trộm vía thế nào mà đợt đấy Tít về rồi, vẫn chơi với mấy đứa mà không bị lây, nhưng mà cũng bị em cách ly trong phòng riêng cả tháng nay rồi, vì em vẫn chưa hoàn hồn, Tít mà làm sao thì em ăn nói thế nào được với chị, hik.

Thôi em không nói chuyện buồn kia nữa, em update tình hình Tít cho chị nhé, em đã tẩy giun và tiêm cho Tít rồi, chuẩn bị đến hạn tẩy giun lại và tiêm nhắc lại nữa là em tạm yên tâm. Dạo này bị nhốt trong phòng Tít có vẻ cuồng chân lắm, lại chẳng còn anh chị nào chơi cùng, kể cũng khổ thân nó, nhưng em vẫn chưa đủ can đảm để thả nó ra tung tẩy, vẫn thấy sợ sợ, hik. Trộm vía nó vẫn ăn và quậy lắm, đanh đá kinh người, thành ra em chả chụp được nó mấy, vì trừ lúc ngủ ra thì lúc nào ông í cũng nhảy tưng tưng với cào cấu em í. Em up tạm mấy cái ảnh cho cả nhà xem nhé. Cầu trời cầu phật phù hộ cho Tít luôn bình an, mấy đứa kia ra đi là quá đủ đau khổ cho cả nhà em rồi, bây giờ còn mỗi Tít, nó mà làm sao nữa thì em giải nghệ sự nghiệp nuôi mèo luôn mất :(:)((

Đây là 1 trong những hành động thường ngày ở huyện của ông í đấy ạ.

Trên màn hình là hum ông í mới về nhà, trông rõ là nai vàng ngơ ngác.

Vì ông í không chịu ngồi yên cho chụp ảnh nên bị quấn chăn lại để chụp, thế là mặt mày có vẻ cau có tợn.

Còn đây là tư thế nằm khoe hàng.

Đây là một trong những phút giây trật tự hiếm hoi của ông í, lúc ngủ trông cũng hiền lành đáng yêu phết, trộm vía, hí hí.

D_P_HOA

Active Member
Nhìn Tít trông ngâù thật đó , nhưng có khoản khoe hàng chắc giống bố Xám bi rôì :)).

Em ơi con Mori nhà chị cũng nghịch quá em ạ. Nó chạy suốt ngày và con Phe là bạn chơi của nó. Hai con đó như bị lên đồng ý , chúng đuôỉ nhau không lúc nào yên :), con Phe chuyên môn bị con Mori vồ rôì cắn trộm :D.

Thôi em ạ , vẫn còn Bé Tít , khi nào ổn ổn mà có điêù kiện thì bắt thêm 1 bạn về chơi vơí em Tít em nhé :x

hihi, em cảm ơn chị Hoa nhiều nhiều nhé, hóa ra cái lứa này giai hay gái đều quậy như nhau hả chị? mà lại còn có gen khoe hàng nữa mới sợ chứ, hí hí. Nhưng mà khổ thân Tít quá, Mori nhà chị còn có Phe chơi cùng, chứ Tít bi giờ quậy mỗi mình, thương quá. Em cũng muốn kiếm thêm bạn về cho Tít lắm, bạn gái thì càng tốt, không có sau này nó đòi kiếm vợ thì cũng thương lắm, nhưng mà em cứ sờ sợ, hik. Thôi đợi em chăm lo cho Tít cho thật yên tâm đã rồi em sẽ tính đến chuyện tìm vợ cho cháu nó :p:p

D_P_HOA

Active Member
hihi, em cảm ơn chị Hoa nhiều nhiều nhé, hóa ra cái lứa này giai hay gái đều quậy như nhau hả chị? mà lại còn có gen khoe hàng nữa mới sợ chứ, hí hí. Nhưng mà khổ thân Tít quá, Mori nhà chị còn có Phe chơi cùng, chứ Tít bi giờ quậy mỗi mình, thương quá. Em cũng muốn kiếm thêm bạn về cho Tít lắm, bạn gái thì càng tốt, không có sau này nó đòi kiếm vợ thì cũng thương lắm, nhưng mà em cứ sờ sợ, hik. Thôi đợi em chăm lo cho Tít cho thật yên tâm đã rồi em sẽ tính đến chuyện tìm vợ cho cháu nó :p:p
ôi em ơi , chị hỏi cả Việt Anh rồi :), bé nhà Việt Anh thì cũng nghịch hơn quỷ em ạ :D, còn chuyện khoe hàng thì là chuyện thường ngày ở huyện =)), chị có hàng tá ảnh Mori khoe hàng cơ :D, mà nó ngủ còn chảy nước dãi cơ , buồn cười thế không biết :))

Nhà Beam nằm ổ kĩ nhỉ, ko thấy ho he gì cả....Bj nhà em mấy hôm rồi cúm, rồi hát xì.....Cả đêm cứ ọ ẹ....Nuôi con mọn (vợ em) vất vả ghê =((

XuanHoa09

Member
Nấp ở đây, chờ "đối phương" sơ hở là trộm Phô Mai luôn. Đố "đứa nào" biết chỗ nấp bí mật của ta

Beambeam

Active Member
Sau hơn nửa năm dưỡng sức, Boom lại gào chồng lần hai, mình đã cố tình lờ nàng ấy đi cả tháng nay rồi vì bận chăm con nhỏ nhưng càng lúc nàng ấy càng gào thảm thiết hơn, sắp hết chịu nổi nàng ấy rồi nên đành phải mở lại topic kén chồng cho nàng ấy. Mong muốn kén được tấm chồng tốt cho Boom nên không gấp gáp đâu ạ, nhà nào có ALN đẹp trai, khỏe mạnh, sạch sẽ xin vui lòng cho Boom giao lưu bằng cách gửi ảnh or video clip có miêu tả or giới thiệu nguồn gốc xuất xứ kỹ càng tốt ạ, tránh tình trạng trùng huyết. Xin cảm ơn và rất mong nhận được sự quan tâm của mọi người :)

Beambeam

Active Member
Lâu lắm chị mới vào lại VP, cảm ơn em đã chăm sóc cho Tít thật tốt và luôn update ảnh của bé. Chị hứa sẽ hỗ trợ tìm vợ đẹp cho Tít khi nào em sẵn sàng, hihi, lúc ấy em cứ ới chị mà nhắc nhé, mà em chuẩn bị nằm ổ chưa thế? Có cần chia sẻ kinh nghiệm gì không? Chúc hai mẹ con luôn gặp nhiều may mắn nha!

augustro

Member
Mong muốn kén được tấm chồng tốt cho Boom nên không gấp gáp đâu ạ, nhà nào có ALN đẹp trai, khỏe mạnh, sạch sẽ xin vui lòng cho Boom giao lưu bằng cách gửi ảnh or video clip có miêu tả or giới thiệu nguồn gốc xuất xứ kỹ càng tốt ạ, tránh tình trạng trùng huyết. Xin cảm ơn và rất mong nhận được sự quan tâm của mọi người :)
Xin giới thiệu cháu trai tên là Tiêu nhà mình, nguồn gốc: Nhà bà Hảo.

Đây là hình ảnh cu cậu vừa xử lý 1 miu nữ xong. Xong 1 lượt, em kia chui vào gầm ghế, cậu này kiên trì đợi bên ngoài.