• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Gia đình mèo Anh lông ngắn!

zZĩnz

Member
Hic, em đọc kỹ lại pm nhé, chị bảo em gửi cho chị số đthoai của em để chị alo or nhắn tin cho em địa chỉ nhà đến chơi với tụi mèo xem ntn mà cả tuần có thấy gì đâu, nghĩ chắc em bận mà chị thì chuẩn bị vỡ đê nên giải tán hết rồi :(
huhuuhuhuhu số tôi sao mà khổ thế này hả zoi đúng 2 tuần sửa máy
nGẤT + SÙI BỌT MÉP Z ẪY ĐÀNH ĐẠCH8-x8-x8-x

hi hi, sang đã ngó vào , định hỏi thăm hai mẹ con nhà Cường :).Chúc mẹ khỏe con ngoan nhé :x. Khi nào đầy tháng bé thì chụp cho mọi người ngắm bé mèo vàng này nhé :x Hôm trước mấy lần chị gọi cái số không xấu không bẩn đó không có được :-o:-??, tức thế không biết .

Đưa sang bà dì ghẻ này đi vậy, chị cho bọn nó hết vào phòng muốn làm gì trong đó thì làm :D, hi hi nhưng chỉ đàn bà con gái thôi nhé :D, cấm mèo trai :D.
Đợt này bận quá, lúc nào rảnh em up nhóc mèo vàng nhà em lên......Định gửi Boo sang nhà chị nhưng hình như nó đang có bầu. Hôm nọ chị giúp việc bảo thấy cái thằng Bjm nó thịt luộc con bé Boo...tội nghiệp...chẹp chẹp....Nó mà bầu bì gửi sang chị thì khác nào Củ Hành chị%-(

D_P_HOA

Active Member
Beam ơi, tối qua chị tắm cho con Mori, ngoan lắm em ạ, nghe chừng chị ý thích tắm và không sợ máy sấy. Sáng nay nó chạy theo chân chị ra ngoài sân, nó đây nè :)

Còn đây là hai hôm trước, chụp nó khó quá cơ :)

Beam có cái trán rô cộng với vẻ mặt lầm lỳ, giống Milky nhà mình quá :))
Mori là cái tên em nó (bà chị Hoa DP đặt cái tên kì kucj ghê) còn Beam là tên mẹ các cháu %-( mẹ các cháu trán ko rô, và ko lỳ lợm :-"

Nhà Beam đã sinh chưa???sao dạo này mưa bão lo vỡ đê hay sao mà yên ắng thế...Boom nhà bà có cần đưa sang tôi nuôi nhờ ko ;;) đang thiếu 1 bé xanh xám đây:))

D_P_HOA

Active Member
Beam có cái trán rô cộng với vẻ mặt lầm lỳ, giống Milky nhà mình quá :))
He he, cô Beam không có trán dô đâu nhé :)). Chị biết nhà Luckyluke bắt Milky nhà Ngọc nhé :)
Mori là cái tên em nó (bà chị Hoa DP đặt cái tên kì kucj ghê) còn Beam là tên mẹ các cháu %-( mẹ các cháu trán ko rô, và ko lỳ lợm :-"
Nhà Beam đã sinh chưa???sao dạo này mưa bão lo vỡ đê hay sao mà yên ắng thế...Boom nhà bà có cần đưa sang tôi nuôi nhờ ko ;;) đang thiếu 1 bé xanh xám đây:))

Không về chăm vợ đi mà còn ngồi đây :D, đợi Boo nó đẻ sẽ có mầu xanh xám đó :)

Beambeam

Active Member
Ông sắp có cả đàn mèo con rồi còn gì nữa, thể nào cũng lại tam thể như nhà tôi thôi, hihi, cứ yên tâm :)
Tôi cũng đang chuẩn bị thôi, Boom thì sẽ phải nhờ nhà chị Hoa chứ nhà ông thì bùng nổ dân số tới nơi rồi còn gì :p Mà bé nhà ông cũng sinh ở phụ sản HN ah? Bác sĩ nào thế? Có chọn gói sinh dịch vụ không? Có gì hỏi bà xã tư vấn thêm cho tôi chút kinh nghiệm với nhé!

Beambeam

Active Member
Beam ơi, tối qua chị tắm cho con Mori, ngoan lắm em ạ, nghe chừng chị ý thích tắm và không sợ máy sấy. Sáng nay nó chạy theo chân chị ra ngoài sân, nó đây nè :)
Hihi, được hơn 2 tháng rồi đấy chị nhỉ, càng ngắm lại càng thấy Mori giống mẹ Boom nhất đàn, hồi em đón Boom về nhìn cũng y như thế này, có chăng chỉ nhẹ cân hơn Mori thôi ;;)
Nghe chị tả nó nghịch ghê gớm thế, hôm nào gặp lại mẹ Boom có khi Mori lại khè ác liệt ấy chứ :)):)):))

Ông sắp có cả đàn mèo con rồi còn gì nữa, thể nào cũng lại tam thể như nhà tôi thôi, hihi, cứ yên tâm :)
Tôi cũng đang chuẩn bị thôi, Boom thì sẽ phải nhờ nhà chị Hoa chứ nhà ông thì bùng nổ dân số tới nơi rồi còn gì :p Mà bé nhà ông cũng sinh ở phụ sản HN ah? Bác sĩ nào thế? Có chọn gói sinh dịch vụ không? Có gì hỏi bà xã tư vấn thêm cho tôi chút kinh nghiệm với nhé!
Vợ tôi sinh Phụ Sản HN, bác sỹ Diêm Thủy. Trưởng tầng D5, đẻ mổ, đẻ DV bà ạ...vào là đóng 8tr, 4tr để mổ, 4tr nữa là đặt cọc. Khi về tôi được trả lại 1tr2 tức là mất 6tr8 tiền dịch vụ và lưu viện(phòng 2 giường, vsinh riêng, 450k/ngày, vợ tôi ở viện đến 5ngày, thường chỉ 3ngày là về thi tiền viện sẽ giảm đôi chút)...Ngoài ra 2tr cho BS mổ chính, 1tr cho kíp mổ. Tất tật là khoảng 10tr...

Phụ sản HN khoa DV thì cũng đc cái là sạch sẽ,tất nhiên ko được bằng Hồng Ngọc hay VP hay mấy bv tư, nhưng trong những ca khó thì an tâm hơn bà ạ :D

Boo nhà tôi hình như chỉ kaí béo thôi chứ ko phải chửa bà ạ

D_P_HOA

Active Member
Hihi, được hơn 2 tháng rồi đấy chị nhỉ, càng ngắm lại càng thấy Mori giống mẹ Boom nhất đàn, hồi em đón Boom về nhìn cũng y như thế này, có chăng chỉ nhẹ cân hơn Mori thôi ;;)
Nghe chị tả nó nghịch ghê gớm thế, hôm nào gặp lại mẹ Boom có khi Mori lại khè ác liệt ấy chứ :)):)):))
Công nhận Mori giống Boom hồi bé thật, y như đúng:x:x
uh, chị có lục xem lại ảnh Boom hồi bé, công nhận Mori giống mẹ Boom thật đó, Mori tuy cực kỳ nghịch ngơm nhưng ngoan lắm em ạ. Mà sao nó biết tên của nó nhanh thế không biết :), chỉ cần gọi Mori là chị ý chạy ra ngay em ạ :)

kokokiukiu

Active Member
uh, chị có lục xem lại ảnh Boom hồi bé, công nhận Mori giống mẹ Boom thật đó, Mori tuy cực kỳ nghịch ngơm nhưng ngoan lắm em ạ. Mà sao nó biết tên của nó nhanh thế không biết :), chỉ cần gọi Mori là chị ý chạy ra ngay em ạ :)
Cô ơi,không gọi bé là Mô nữa mà đổi là Mori ạ?:x:x

D_P_HOA

Active Member
Cô ơi,không gọi bé là Mô nữa mà đổi là Mori ạ?:x:x

hi hi, cô ngĩ rồi, Mori cũng được , nó cũng gần tên Mô mà :x

Đang ngồi đợi đi đón con trai nên up thêm mấy tấm ảnh con Mori nó nghịch :D, ở nhà chị có con Phe, tuy lớn rồi nhưng chị ta cũng nghich ra trò , nó với con Mori đuổi nhau ầm ầm :)). Chị có cái túi giấy vứt vào cho hai đứa nó nghịch, đứa thì trong túi , đứa thì ngoài túi rình nhau, chị chụp được nhiều lắm , nhưng chỉ chọn ra mấy tấm rõ mặt :D

chơi chán chị ý lăn ra ngủ, mà ngủ vô duyên lắm :)

Thêm cái ảnh bạn chơi của Mori :))

đây là tấm ảnh chị chụp lúc trưa hôm qua, lúc đó con Mori nó đang kều lá ở bên cạnh, nhưng mình chụp lại chả có nó :), chỉ thấy 1 cái búi nhòe nhòe bên cạnh ý :D

hoalinh

Member
Mori nhà chị Hoa chụp ảnh lúc thì có mầu li lắc , lúc lại mầu xám xanh nhi .Bọn này thích ăn trứng gà sống lắm , chị thử mua trứng gà rồi lấy lòng đỏ ra cho nó ăn .Nếu sợ bị đi ngoài mua gói men tiêu hóa pha cho nó uống ngay sau khi nó ăn lòng đỏ trứng gà

D_P_HOA

Active Member
Mori nhà chị Hoa chụp ảnh lúc thì có mầu li lắc , lúc lại mầu xám xanh nhi .Bọn này thích ăn trứng gà sống lắm , chị thử mua trứng gà rồi lấy lòng đỏ ra cho nó ăn .Nếu sợ bị đi ngoài mua gói men tiêu hóa pha cho nó uống ngay sau khi nó ăn lòng đỏ trứng gà
Bon nhỏ nhà chị 1 tuần cho ăn hai làn em ạ:), chị pham với sữa cho chúng uống:)). may quá từ khi ăn trứng gà sống , chưa đứa nào bị đi ngoìa cả. Con Moiri nó thíc uống sữa trứng gà lắm em ạ :)

hoalinh

Member
Mấy đứa 34 nhà chị Hoa có hay bị nôn ko , gần đây Miu nhà em hầu như ngày nào cũng bị nôn và mỗi lần nó nôn ra rất nhiều lông. Con miu có tính xấu là rất hay liếm lông , kể cả khi bộ lông của nó sạch sẽ .Em ko biết giải quyết vấn đề này thế nào , làm sao để nó bớt liếm lông và cuối cùng hôm nay đành phải hy sinh cắt lông của nó đi ,

txh1403

Senior Member
bạn D_P_HOA ơi ,đôi mèo nhà bạn giống y hệt đôi nhà mình nên mình nhìn thấy buồn cười quá =)),em màu đen nhà bạn giống em nhà mình lắm ,còn em aln thì chắc cũng hao hao