• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Gia đình mèo Anh lông ngắn!

Beambeam

Active Member
Lúc chiều tối nhà cháu có việc đi qua gần phía nhà cô Beam Beam nên định qua thăm mấy bé trước khi các bé về nhà mới, tiếc quá cô Beam Beam ko có nhà. Cứ chậm thêm một ngày thì lại e một bé lại hành quân đi mất ko kịp chụp được ảnh cho bé!
Hẹn bữa khác vậy!
Vâng, tiếc quá lúc bác nhắn tin thì nhà cháu lại đang ở nhà nội, nàng Boom thì gào lại từ tuần trước rồi bác ạ, chẳng chịu chăm con nữa nên nhà cháu cho tụi nhỏ sang nhà mới nhờ các bác chăm giùm, chỉ giữ lại 2 đứa xem tình hình như thế nào nhưng mấy ngày nay nàng ấy lăn lộn ghê hơn nên chắc kiểu này phải gửi nốt tụi nhóc đi rồi xử lý mẹ Boom thôi, mẹ gì mà hư quá, mới hôm nào còn tự hào khoe mẹ đảm chăm con khéo thế mà giờ con chưa được nổi 2 tháng mà mẹ đã thế này rồi, thật không tưởng tượng nổi, hic :(:)(:)((

Beambeam

Active Member
ôi chị Beam ơi, Tít nghịch dã man (trộm vía), ăn khỏe (lại trộm vía tiếp), ham chơi hơn ham ngủ, cả đêm cứ rình mò trên giường con em em làm con em em mất ngủ :)):)) đi vệ sinh rất đúng chỗ, bé tí mà chạy khắp mấy tầng nhà như con choi choi, bùn tè hay bùn ị là đang chơi ở tầng 1 lại chạy tít lên tầng 3 nhảy vào chậu cát mặt đần thối ra =))=))=)) đáng yêu kinh khủng, dạo này hay đánh nhau và tranh ăn ba tê với chị Mít, sữa thì cả mấy đứa cùng uống, mấy đứa lớn cũng tranh sữa với Tít mới sợ chứ. Em chưa kịp cóp ảnh lên công ty để up lên cho chị xem, mà tối về nhà thì muộn với mệt nên ở nhà cũng chả up được, cuối tuần này được nghỉ em sẽ up cho chị đỡ nhớ nhé, hihi.
Đọc cm của em mà chị vui quá là vui, hihi, cảm ơn em nha. Chị Hoa cũng vừa buôn sáng nay kể với chị nhóc xám về nhà chị ấy cũng nghịch khủng khiếp luôn, lát nhờ chị ấy tả lại chứ lúc ấy chị mải cười quá không nhớ chị ấy nói gì mà nhìn thấy chị ấy nó nhảy từ tít trên cầu thang cao ngất xuống thì phải, may mà không sao, ghê quá đúng là con nít chả biết sợ là gì :-o
Vụ đi vệ sinh làm chị thở phào nhẹ nhõm, hic, lo vụ này ghê, trộm vía mong bé cứ thế phát huy nhé :-*:-*:-*

D_P_HOA

Active Member
Hôm nay mới rỗi Beam ạ :), chị dịnh xây nhà mới cho bọn nhỏ nhà chị, nhưng nghĩ đi nghĩ lại định tích cop thêm ít gạch đá nưa thì xây cả thể :D, ỵooi thì sang tạm nhà Beam vậy :D

Đây ngày đầu bé Mô về nhà chị :x, chả lạ gì :), nó đã tu 3 bình sữa rồi, sau đó chị ý ngồi chăm chỉ vệ sinh lắm :))

Còn đây là hôm chị thức trắng cả đêm :-ss, Mô nghịch như quỷ ý, Chiền cũng phải trố cả mắt ra vì nó nghich quá. Nghich xong lăn quay ra đất ngủ

Chị toàn chụp bằng điện thoại nên mắt cứ sáng quắc:-ss. Chiều hôm nay mơi lôi Mô ra sân chụp được vài kiểu :)). Hì hì nó về nhà chị được 1 tuần rồi , trộm vía chịu khó ăn lắm . Nếu hôm nay Beam mà nhìn thấy Mô thì sẽ thấy khác hẳn :x

kokokiukiu

Active Member
cô ơi,lại tang dân số mèo rồi ạ?bé xinh qua :x,tên Mô lạ quá :)) Chúc bé hay ăn chóng lớn:x

em cũng bon chen với chị Hoa up ảnh Tít để cập nhật cho chị Beam đây, hihi.

Đây là hôm em í mới vế, đang phì các anh chị, rất chi là gấu ó

http://up.anhso.net

Mặt trông rất bướng

Đây là đang chuẩn bị oánh nhau với chị Mít

Bây giờ thì ông í nghịch lắm rồi, em cũng cố chộp ảnh mà nó chả mấy khi nằm im nên ảnh toàn bị nhòe xấu lắm, được cái hôm nay em tóm được lúc đang ngủ tít nên có thêm vài kiểu, vừa mới hôm nay đấy chị ạ, chị xem có lớn thêm tí nào không nhé

Nhìn cái mặt có ghét không cơ chứ, ngủ gì mà tít hết cả mít lại

D_P_HOA

Active Member

Ôi , thằng anh bé Mô đây mà :), trộm vía to quá đi mất :x, Con bé nhà chị cũng khó chụp quá cơ, toàn bị nhòe không à. Mãi chiều hôm nay mới lôi ra sân chụp được mấy tấm cho ra hồn đấy :D

hoalinh

Member
Ôi cái giống mèo này khi nó chạy lũn chũn trông buồn cười lắm .Các bé đẹp quá !

Ôi , thằng anh bé Mô đây mà :), trộm vía to quá đi mất :x, Con bé nhà chị cũng khó chụp quá cơ, toàn bị nhòe không à. Mãi chiều hôm nay mới lôi ra sân chụp được mấy tấm cho ra hồn đấy :D
Hihi, nhìn cái mặt là biết anh em chị nhỉ, trông bướng bướng nghịch nghịch giống nhau thế cơ chứ, mấy ảnh chị chụp bé Mô ngoài sân trông đẹp quá cơ í, em trình còi chụp mãi chả được cái nào, chỉ biết rình lúc thằng Tít nó ngủ thôi, huhu :(:)(:)(:)((

Beambeam

Active Member
Hôm nay mới rỗi Beam ạ :), chị dịnh xây nhà mới cho bọn nhỏ nhà chị, nhưng nghĩ đi nghĩ lại định tích cop thêm ít gạch đá nưa thì xây cả thể :D, ỵooi thì sang tạm nhà Beam vậy :D

Hôm nay em ở nhà cả ngày mà mạng chập chờn quá không comment được, ôi cái ảnh này nó ngồi sao mà giống dáng của mẹ Boom hồi nhỏ thế không biết nữa, yêu ghê :)

D_P_HOA

Active Member
Đây , tặng thêm cô Beam loạt ảnh lườm nguýt của chị Mô :)). Nó ở nhà cả ngày với hai chị Bẹt và Phe nên cũng thân với hai chị ý lắm . Cứ mỗi buổi tối chị đi làm về, khi nào mở cửa phòng là thấy cả 3 đứa ngồi hóng mình :), buồn cười lắm :)),. Mấy hôm nay trời nóng nên chỗ nằm yêu thích của Mô là ở bậc cầu thang cơ . Tối nay về chị sẽ chụp cái ảnh nó nằm ở đó cho em xem

Đây , tặng thêm cô Beam loạt ảnh lườm nguýt của chị Mô :)). Nó ở nhà cả ngày với hai chị Bẹt và Phe nên cũng thân với hai chị ý lắm . Cứ mỗi buổi tối chị đi làm về, khi nào mở cửa phòng là thấy cả 3 đứa ngồi hóng mình :), buồn cười lắm :)),. Mấy hôm nay trời nóng nên chỗ nằm yêu thích của Mô là ở bậc cầu thang cơ . Tối nay về chị sẽ chụp cái ảnh nó nằm ở đó cho em xem
Cái bà này, nhắn tin mà ko trả lời. Cái số 0607 em vứt đâu rồi nên giờ em dùng cái số 0904502211 chị nhé...Em đang tính gửi con Boo sang nhà chị mấy tháng đây:((...Thằng ku nhà em về nhà rồi, trộm vía chịu ăn chịu uôngs lắm...Hix nó cứ ho 1 tiếng là cứ sợ do lông mèo :((...Khổ thân 2 đứa Bjm,Bo...từ khi thằng ku con nó về là ko dám ôm ấp đứa nào cả...chẹp chẹp....
Nhà Beambeam đã nghỉ ở nhà chờ vỡ chum chưa? hay vẫn đi làm...Trước bà sinh đứa đầu thì nhà có nuôi mèo ko bà...tôi cứ thấy lo lo bà ạ

zZĩnz

Member
chị Beam hứa cho em sdt ma chả thấy đâu tính bỏ rơi em hảhuhuu
1 tuần nay mạng đơ ko vào đc Vietpet mà cứ ngóng mãi ngóng mãi huhuhuhuhuhuhuhu

Beambeam

Active Member
chị Beam hứa cho em sdt ma chả thấy đâu tính bỏ rơi em hảhuhuu
1 tuần nay mạng đơ ko vào đc Vietpet mà cứ ngóng mãi ngóng mãi huhuhuhuhuhuhuhu
Hic, em đọc kỹ lại pm nhé, chị bảo em gửi cho chị số đthoai của em để chị alo or nhắn tin cho em địa chỉ nhà đến chơi với tụi mèo xem ntn mà cả tuần có thấy gì đâu, nghĩ chắc em bận mà chị thì chuẩn bị vỡ đê nên giải tán hết rồi :(

Beambeam

Active Member
Cái bà này, nhắn tin mà ko trả lời. Cái số 0607 em vứt đâu rồi nên giờ em dùng cái số 0904502211 chị nhé...Em đang tính gửi con Boo sang nhà chị mấy tháng đây:((...Thằng ku nhà em về nhà rồi, trộm vía chịu ăn chịu uôngs lắm...Hix nó cứ ho 1 tiếng là cứ sợ do lông mèo :((...Khổ thân 2 đứa Bjm,Bo...từ khi thằng ku con nó về là ko dám ôm ấp đứa nào cả...chẹp chẹp....
Nhà Beambeam đã nghỉ ở nhà chờ vỡ chum chưa? hay vẫn đi làm...Trước bà sinh đứa đầu thì nhà có nuôi mèo ko bà...tôi cứ thấy lo lo bà ạ
Hic, tôi nghỉ ở nhà chuẩn bị rồi ông ah, mà tôi cũng đã đăng ký chị Hoa cho gửi Boom sang đó rồi, ông có gửi Bjm qua bên đấy thì gửi thôi :)) Mà tôi tưởng nhà ông nuôi cách ly tụi mèo trong phòng riêng mà, thường thì trẻ con 3 tháng đầu trộm vía ít ho hoặc ốm vì có sức đề kháng từ mẹ, đứa đầu thì tôi không nuôi mèo, mà Boom cũng ít rụng lông nên hầu như trong nhà hiếm khi thấy lông mèo lắm, có điều khi có em bé thì tất nhiên là thời gian đầu không dám ôm mèo vuốt ve như trước nữa, cũng thiệt thòi cho Boom hơn nữa Boom ở 1 mình buồn nữa nên cho sang bên nhà chị Hoa cho có bạn có bè và được giao lưu nữa, bé được khoảng 9 tháng -1 năm thì yên tâm hơn :)

Hic, tôi nghỉ ở nhà chuẩn bị rồi ông ah, mà tôi cũng đã đăng ký chị Hoa cho gửi Boom sang đó rồi, ông có gửi Bjm qua bên đấy thì gửi thôi :)) Mà tôi tưởng nhà ông nuôi cách ly tụi mèo trong phòng riêng mà, thường thì trẻ con 3 tháng đầu trộm vía ít ho hoặc ốm vì có sức đề kháng từ mẹ, đứa đầu thì tôi không nuôi mèo, mà Boom cũng ít rụng lông nên hầu như trong nhà hiếm khi thấy lông mèo lắm, có điều khi có em bé thì tất nhiên là thời gian đầu không dám ôm mèo vuốt ve như trước nữa, cũng thiệt thòi cho Boom hơn nữa Boom ở 1 mình buồn nữa nên cho sang bên nhà chị Hoa cho có bạn có bè và được giao lưu nữa, bé được khoảng 9 tháng -1 năm thì yên tâm hơn :)
Thế thì chắc chuyển hết các bé sang nhà dì ghẻ Hoa DP vậy 8-x8-x8-x

Mà Boo nhà tôi hình như cũng đang mang bầu hay sao ý %-(

D_P_HOA

Active Member
Thế thì chắc chuyển hết các bé sang nhà dì ghẻ Hoa DP vậy 8-x8-x8-x

Mà Boo nhà tôi hình như cũng đang mang bầu hay sao ý %-(
hi hi, sang đã ngó vào , định hỏi thăm hai mẹ con nhà Cường :).Chúc mẹ khỏe con ngoan nhé :x. Khi nào đầy tháng bé thì chụp cho mọi người ngắm bé mèo vàng này nhé :x Hôm trước mấy lần chị gọi cái số không xấu không bẩn đó không có được :-o:-??, tức thế không biết .

Đưa sang bà dì ghẻ này đi vậy, chị cho bọn nó hết vào phòng muốn làm gì trong đó thì làm :D, hi hi nhưng chỉ đàn bà con gái thôi nhé :D, cấm mèo trai :D.