• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Gia đình mèo Anh lông ngắn!

Beambeam

Active Member
Beam ơi , khi nãy nó đã kịp tu gần 3 bình sữa rồi Beam ạ. Nhưng nó cũng ghê ghớm phết , toàn khè mẹ Bẹt và mẹ Phe thôi :))
Chị iu quý, cảm ơn chị đã update tình hình ngay lập tức cho em, bé về với chị là em yên tâm nhất rồi :-*:-*:-*
@ to All: Chị và mọi người chịu khó vất vả với tụi nhỏ giúp em nha, thực ra 1 tuần nữa thì mới yên tâm tụi nó cứng cáp hơn được, chiều nay tự dưng em nhàn hơn nhiều, không ngồi mất cả tiếng nhét sữa cho tụi nhóc nữa, nhưng mà thấy lo lắm, ở nhà các nhóc cũng quen bụng ngày nào cũng 4 cữ sữa Similac nên tụi nó mấy khi còn bụng dạ nào mà ăn thịt hay ăn hạt đâu, không biết về nhà mới ntn... Đi vs ở nhà cũ với mẹ Boom thì đúng chỗ 100% rồi đấy nhưng về nhà mới thì mọi người cứ nhốt cùng chậu cát vài ngày đầu cho tụi nhóc quen hẳn nha, sợ lạ nhà rồi lại sinh hư...
Có gì mọi người cứ báo em nha, nếu tụi nhóc kêu quá thì cứ mang qua cho mẹ Boom và nhà Beam chăm thêm, đừng cố nhé, cảm ơn mọi người nhiều nhiều :-*

D_P_HOA

Active Member
Chị iu quý, cảm ơn chị đã update tình hình ngay lập tức cho em, bé về với chị là em yên tâm nhất rồi :-*:-*:-*
@ to All: Chị và mọi người chịu khó vất vả với tụi nhỏ giúp em nha, thực ra 1 tuần nữa thì mới yên tâm tụi nó cứng cáp hơn được, chiều nay tự dưng em nhàn hơn nhiều, không ngồi mất cả tiếng nhét sữa cho tụi nhóc nữa, nhưng mà thấy lo lắm, ở nhà các nhóc cũng quen bụng ngày nào cũng 4 cữ sữa Similac nên tụi nó mấy khi còn bụng dạ nào mà ăn thịt hay ăn hạt đâu, không biết về nhà mới ntn... Đi vs ở nhà cũ với mẹ Boom thì đúng chỗ 100% rồi đấy nhưng về nhà mới thì mọi người cứ nhốt cùng chậu cát vài ngày đầu cho tụi nhóc quen hẳn nha, sợ lạ nhà rồi lại sinh hư...
Có gì mọi người cứ báo em nha, nếu tụi nhóc kêu quá thì cứ mang qua cho mẹ Boom và nhà Beam chăm thêm, đừng cố nhé, cảm ơn mọi người nhiều nhiều :-*
Nó lại vừa tu hai bình sữa rồi:-*, mà nó tu nhanh chứ không lấu đâu :-* chưa thấy đả động đến đồ ăn em ạ. Được cái cứ thấy chị là lũ cũn chạy theo:)), chả thấy kêu gì :), mỗi tọi thấy hai đứa kia là khè thôi:))

vits2be

Member
Beam ơi về thả ra bé cứ run run chắc sợ chị Suri nhưng chị ý chỉ liếm lông thôi chứ không khè. Hai chị em có vẻ hòa thuận không khè nhau mới điêu chứ :D chị Suri mới có 3 tháng hơn bé 1 tháng rưỡi. Bé cũng mới chỉ uống sữa và còn nhút nhát nhưng không sao đâu chỉ là bé vẫn ít tuổi mai ngày kia là ổn thôi.
@ Chị Hoa ơi bé nhà chị chân bé đã hết đau chưa ?

dung_bth

Member
Chà, thế là các bé cũng đã về nhà mới rồi chị Beam ha, em nghĩ các bé sẽ mau chóng hoà đồng thôi, vì là con nít mà, hồi đó em rinh bé mèo đầu tiên về nhà lúc nó đi còn chưa vững nữa đó chị, thế mà nó về vẫn đi vệ sinh rất đúng chỗ đó, khổ cái là cách đây 5 năm rồi, mà tới giờ muốn nuôi lại nhưng chưa có cơ hội.
Em nghe nói các bé còn lại hơi gầy nên chị không cho về nhà mới được hả? Vậy chị cũng giữ sức nha vì cũng sắp sinh baby rồi chị nhỉ?

D_P_HOA

Active Member
Beam ơi về thả ra bé cứ run run chắc sợ chị Suri nhưng chị ý chỉ liếm lông thôi chứ không khè. Hai chị em có vẻ hòa thuận không khè nhau mới điêu chứ :D chị Suri mới có 3 tháng hơn bé 1 tháng rưỡi. Bé cũng mới chỉ uống sữa và còn nhút nhát nhưng không sao đâu chỉ là bé vẫn ít tuổi mai ngày kia là ổn thôi.
@ Chị Hoa ơi bé nhà chị chân bé đã hết đau chưa ?
Cảm ơn em, hình như là chả thấy nó đau em ạ. Nghịch ra phết, chạy khắp nhà rồi, chị chưa thấy nó kêu tiếng nào em ạ:)

vits2be

Member
Cảm ơn em, hình như là chả thấy nó đau em ạ. Nghịch ra phết, chạy khắp nhà rồi, chị chưa thấy nó kêu tiếng nào em ạ:)
Vâng bé nhà em thì em cho vào cái ***g nhỏ nhốt cho chậu cat meo bên cạnh vài hôm luyện thêm cho cẩn thận. Bé cũng chạy quanh và khắp nhưng mà là ***g chị ạ.:D Công nhận có 15 hôm từ hôm 13 mà các bé lớn nhanh chị nhỉ tròn xoe:x

X

xuka3691

Guest
chị chia mấy bé về những nhà nào rồi ạ. chắc là nhà chị Hoa 1 bé, với nhà vis2be 1 bé phải k ạ. các bé khác thì sao ạ?

D_P_HOA

Active Member
Vâng bé nhà em thì em cho vào cái ***g nhỏ nhốt cho chậu cat meo bên cạnh vài hôm luyện thêm cho cẩn thận. Bé cũng chạy quanh và khắp nhưng mà là ***g chị ạ.:D Công nhận có 15 hôm từ hôm 13 mà các bé lớn nhanh chị nhỉ tròn xoe:x
hi hi m nhà chị chả co cái chuồng nào , nên kệ cho nó chạy quanh phòng của nó em ạ. Mở đầu chị định mang lên phòng chị , nhưng nghĩ thôi kệ cứ để chúng với hai đưa lớn cho quen :), em nói chuyện vệ sinh của bọn nó làm chị buồn cười quá, khi nãy chị ngồi chơi với nó ở bậc cầu thang, chăc mót quá nên chị ý tè một bãi :)),tại từ lúc về đến lúc nó tè , chị đã cho nó tu tổng cộng là 5 bình sữa nên nó không đái dầm mới là lạ:)).
À con bé nhà chị sao nó chịu khó ngồi vệ sinh mặt mũi thé không biết:), con này chắc điệu lắm đây :)

vits2be

Member
hi hi m nhà chị chả co cái chuồng nào , nên kệ cho nó chạy quanh phòng của nó em ạ. Mở đầu chị định mang lên phòng chị , nhưng nghĩ thôi kệ cứ để chúng với hai đưa lớn cho quen :), em nói chuyện vệ sinh của bọn nó làm chị buồn cười quá, khi nãy chị ngồi chơi với nó ở bậc cầu thang, chăc mót quá nên chị ý tè một bãi :)),tại từ lúc về đến lúc nó tè , chị đã cho nó tu tổng cộng là 5 bình sữa nên nó không đái dầm mới là lạ:)).
À con bé nhà chị sao nó chịu khó ngồi vệ sinh mặt mũi thé không biết:), con này chắc điệu lắm đây :)
Xinh thường hay điệu mà :)) nhưng mà phải kiêu tý chị à.:x:x:x:x :x

hameo2412

Member
[/QUOTE]

Hix! nhìn thế này thì chảy máu mũi mất thôi nhà beambeam ạ! Tụi nhóc này đáng iu quá à. Chúc mừng bạn nha!;;)

Beambeam

Active Member
Chà, thế là các bé cũng đã về nhà mới rồi chị Beam ha, em nghĩ các bé sẽ mau chóng hoà đồng thôi, vì là con nít mà, hồi đó em rinh bé mèo đầu tiên về nhà lúc nó đi còn chưa vững nữa đó chị, thế mà nó về vẫn đi vệ sinh rất đúng chỗ đó, khổ cái là cách đây 5 năm rồi, mà tới giờ muốn nuôi lại nhưng chưa có cơ hội.
Em nghe nói các bé còn lại hơi gầy nên chị không cho về nhà mới được hả? Vậy chị cũng giữ sức nha vì cũng sắp sinh baby rồi chị nhỉ?
Cảm ơn em nha. Chị dự định đi làm nốt đến giữa tuần này thì nghỉ ở nhà nằm ổ đợi sinh luôn :)
Hic, sáng dậy mở mắt ra là chui ngay vào đây hóng tin của các bé, ngại không dám alo vì sợ mọi người phiền, hy vọng các bé sẽ sớm quen với nhà mới và ngoan không thì mẹ cháu xí hổ với mọi người lắm :( :-w

Chị beam ơi, sorry chị bi giờ em mới online được để cập nhật tình hình bé cho chị đây ạ. Bé về nhà em đặt tên là Tít (sau này gọi là 2 vợ chồng Tít Mít cho tiện, hehe). Đi đường rất ngoan ngoãn, hơi sợ sệt, nhưng em vừa đi đường vào vuốt ve em í thế là em í ngủ tít trên đường luôn, đáng yêu kinh khủng. Về đến nhà thì hơi sợ sệt 1 tí, cơ mà cũng đanh đá lắm, phì các anh chị lớn như đúng rồi luôn. Ăn uống thì vẫn còn hơi rụt rè, cơ mà cũng đã ăn ba tê và uống sữa chùn chụt, mặc dù chị Mít lớn tướng rồi còn tranh phần sữa với em nó. Sáng nay thì đã nằm chơi bời phởn phơ với chị Mít và dụi đầu vào người chị Đốm rồi. Em có chụp kiểu ảnh nằm chơi với chị Mít trông đáng yêu lắm, khi nào em sẽ up lên cho chị yên tâm, hihi. Còn vụ vệ sinh thì em đã chỉ chỗ chậu cát cho bé rồi, đã nhảy vào đấy xoay xoay ngửi ngửi rùi, cơ mà từ tối qua đến sáng nay thì chưa biết đã làm bãi nào chưa hay chui tạm vào góc nào trong phòng thì em cũng chưa kiểm tra hết, hihi. Khoảng tầm 3, 4 tháng em sẽ cho Tít đi tẩy giun và tiêm phòng sạch sẽ ngon nghẻ. Chị beam cứ yên tâm chuẩn bị tinh thần đón bé mèo 2 chân nhé :D:D

Beambeam

Active Member
Hôm qua chia tay các anh chị, sắp tới bé lại phải xa mẹ Boom nữa, buồn quá :(

hoalinh

Member
Hai bé còi còn lại , BeamBeam mua gel cho chúng nó ăn , ăn cái đó tốt lắm , sp của virbac í.Bé mèo trắng có khuôn mặt đẹp thế nhỉ

Lúc chiều tối nhà cháu có việc đi qua gần phía nhà cô Beam Beam nên định qua thăm mấy bé trước khi các bé về nhà mới, tiếc quá cô Beam Beam ko có nhà. Cứ chậm thêm một ngày thì lại e một bé lại hành quân đi mất ko kịp chụp được ảnh cho bé!
Hẹn bữa khác vậy!

ôi chị Beam ơi, Tít nghịch dã man (trộm vía), ăn khỏe (lại trộm vía tiếp), ham chơi hơn ham ngủ, cả đêm cứ rình mò trên giường con em em làm con em em mất ngủ :)):)) đi vệ sinh rất đúng chỗ, bé tí mà chạy khắp mấy tầng nhà như con choi choi, bùn tè hay bùn ị là đang chơi ở tầng 1 lại chạy tít lên tầng 3 nhảy vào chậu cát mặt đần thối ra =))=))=)) đáng yêu kinh khủng, dạo này hay đánh nhau và tranh ăn ba tê với chị Mít, sữa thì cả mấy đứa cùng uống, mấy đứa lớn cũng tranh sữa với Tít mới sợ chứ. Em chưa kịp cóp ảnh lên công ty để up lên cho chị xem, mà tối về nhà thì muộn với mệt nên ở nhà cũng chả up được, cuối tuần này được nghỉ em sẽ up cho chị đỡ nhớ nhé, hihi.

Beambeam

Active Member
Hai bé còi còn lại , BeamBeam mua gel cho chúng nó ăn , ăn cái đó tốt lắm , sp của virbac í.Bé mèo trắng có khuôn mặt đẹp thế nhỉ
Cảm ơn anh, Boom thì em vẫn đang cho ăn gel đều đặn, còn 2 bé út thì em đang cân nhắc vì sợ tụi nó còn nhỏ quá chưa hấp thụ được, em sẽ thử từng chút một xem sao, hy vọng sẽ có tiến triển tốt :)