• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Gia đình mèo Anh lông ngắn!

vit_bau

Cảm ơn em, tụi nhóc mới bước sang ngày thứ 4 thôi :)
Hihi, trộm vía nhìn mấy nhóc đáng yêu quá cơ. Chúc mừng nhà chị beam hen.
ah, chị cho em hỏi về gel dinh dưỡng được ko? liệu có làm mèo béo them được ko? chứ bé mèo nhà e ăn kiểu j cũng gầy ( cu cậu toàn ăn cá biển nướng trộn cơm, mà ăn nhiều mới ác thế mà ko béo, hay là nó dồn vô xương ). Em muốn tẩm bổ cho béo thêm chút nữa để cu cậu đẹp trai thêm nữa (vậy mới nhiều cô theo, hehe). Vậy mà mẹ em cứ khen cu cậu đẹp trai ngời ngời, dáng đi hùng dũng như ngựa :-w.
Mà ko bít có còn cơ hội tẩm bổ cu cậu nữa ko. Bỏ nhà đi bụi lâu quá :(, liệu có gặp chuyện j ko ta :-/

Beambeam

Active Member
Hihi, trộm vía nhìn mấy nhóc đáng yêu quá cơ. Chúc mừng nhà chị beam hen.
ah, chị cho em hỏi về gel dinh dưỡng được ko? liệu có làm mèo béo them được ko? chứ bé mèo nhà e ăn kiểu j cũng gầy ( cu cậu toàn ăn cá biển nướng trộn cơm, mà ăn nhiều mới ác thế mà ko béo, hay là nó dồn vô xương ). Em muốn tẩm bổ cho béo thêm chút nữa để cu cậu đẹp trai thêm nữa (vậy mới nhiều cô theo, hehe). Vậy mà mẹ em cứ khen cu cậu đẹp trai ngời ngời, dáng đi hùng dũng như ngựa :-w.
Mà ko bít có còn cơ hội tẩm bổ cu cậu nữa ko. Bỏ nhà đi bụi lâu quá :(, liệu có gặp chuyện j ko ta :-/
Chị thấy gel dinh dưỡng có rất nhiều thành phần như vitamin B, C, D, canxi và khoáng chất...giúp mèo nhanh chóng hồi phục sức khỏe, giúp mượt lông...Béo thì chắc hỗ trợ thêm thôi chứ muốn béo thì phải ăn nhiều thức ăn như thịt, cá, hạt...Với lại chị nghĩ béo thì còn phải do giống mèo, rồi gien nữa, với lại phải tẩy giun định kỳ...
Hic, mà cu cậu đẹp trai hơn nữa thì càng mải theo các cô, em đợi dài cổ hơn nữa đấy, tìm vợ cho cu cậu thôi :p

Beambeam

Active Member
Từ hôm Boom sinh sáng nào nhà Beam cũng dậy sớm, khác hẳn tính lười ngủ nướng, sát giờ làm mới vắt chân lên cổ nhảy ra khỏi giường chạy như vịt (giờ thành vịt bầu rồi :))...Suốt cả đêm chăm con chắc Boom mệt lắm đây, dậy lật đật dụ Boom ra khỏi ổ cho măm và uống sữa để còn tranh thủ ngắm nghía đàn heo con trước khi đi làm...

Lại sắp 2 ngày nữa trôi qua, tụi nhóc sắp tròn 1 tuần tuổi rồi, có đứa mắt đã hơi hơi ti hí, mấy đứa trắng đã bắt đầu thấy lún phún mọc thêm "râu" xám xanh ở chóp tai, chân và đuôi, ngoài ra thì chẳng thấy khác mấy, hay tại ngày nào cũng ngắm tụi nhỏ nên quen mắt thấy vậy chăng 8->

ngoclan77

Member
Tụi này ngủ nhìn như đàn heo con, yêu quá, không chịu nổi nữa, giá như được 1 phần của chị Beam thôi, huhu, ghen tỵ quá :((

Em thấy tụi nhóc khác từng ngày đó chứ chị, chị cứ chuẩn bị tinh thần, tuần nữa thôi là vất vả cực kỳ, đến lúc đấy mệt quá thì quẳng hết lũ nhóc cho em chăm hộ, chị giữ sức còn chăm em bé nữa :))

Beambeam

Active Member
Cho ăn nhiều quá cô Beam ơi... ăn nhiều khôgn tốt cho tiêu hóa, dễ bị đi ngoài vì Gel nhiều đạm lắm.
Hic, thế này thì nhà Beam phải kiểm soát lại thôi...Hết 2/3 tuýt mất rồi, tự dưng Boom lại rất thích ăn loại này, cứ nhìn thấy tuýt này là mắt lại sáng rực lên đòi ăn thêm làm nhà cháu không tài nào kìm chế được...:(

Beambeam

Active Member
Cô beam bữa nào lũ nhóc mở mắt có cần ảnh dạo chạy qua ngó ngó tí hem :D :))
Cảm ơn bác Dao găm nhiều nha, được vậy thì quý hóa quá, nhà cháu toàn chụp máy du lịch gà mờ thôi, dìm hàng lắm, mà bác có cần phải xin phép quota không thế...;;)

Downcome

Phó nhòm
Cảm ơn bác Dao găm nhiều nha, được vậy thì quý hóa quá, nhà cháu toàn chụp máy du lịch gà mờ thôi, dìm hàng lắm, mà bác có cần phải xin phép quota không thế...;;)
Xin dư lào? Được thì mang cả 5 thằng thạch anh sang chơi cùng, 1 đàn 12 thằng lũn tũn chạy nhảy.... ôi dời ôi không dám nghĩ tiếp :">:-ss:D:D

Gia đình Bơ Sữa dư kiến chiều tối nay đến thăm tụi "cháu nội", nhà chú Dao găm + cô Sheryl có tham gia không nào? Chỗ đó cũng không xa quán "LƯƠN xứ NGHỆ" đâu!!!
Chiều tối mai nhà cháu có kế hoạch "phân phát" mèo để hành quân.
Cô Beam Beam ơi, trang điểm cho các con nhé, nhà Bơ Sữa đến ghi lại mấy hình ảnh thỉnh thoảng lôi ra ngắm.

Sheryl

Active Member
Mẹ cháu vừa đi ăn trưa ở Lươn xứ Nghệ về :)). Vấn đề là mẹ cháu tối nay phải đi học :((. Chán thế chứ :((

vits2be

Member
7 đứa mà nhìn bụ bẫm thế hả giời :D càng ngày các bé nhà Beam càng xinh ra mình càng ngắm càng thấy chết mới sợ chứ :((

lululubu

Active Member
Nhìn lũ trắng trắng thấy thích mà nghĩ đến đoạn phải tắm xong lại quay sang con BB nhà em là em thấy rùng hết cả mình. Đùa chứ các cháu đợt này nhiều mà xinh quá đi thôi. T7 này cho em cái hẹn c nhé :)

thuan81

Active Member
Đàn heo con ngủ, 2 bé kia thì đang bò lổm ngổm đi tìm mẹ :-*
tụi nhỏ nhà em xinh lắm xinh luôn!làm anh nhớ lại thuở xưa8-> ....chắc phải ra ngoài Hà Nội canh thôi ...không thôi em đổi ý mất=)):-w

Beambeam

Active Member
Gia đình Bơ Sữa dư kiến chiều tối nay đến thăm tụi "cháu nội", nhà chú Dao găm + cô Sheryl có tham gia không nào? Chỗ đó cũng không xa quán "LƯƠN xứ NGHỆ" đâu!!!
Chiều tối mai nhà cháu có kế hoạch "phân phát" mèo để hành quân.
Cô Beam Beam ơi, trang điểm cho các con nhé, nhà Bơ Sữa đến ghi lại mấy hình ảnh thỉnh thoảng lôi ra ngắm.
Hihi, ngồi họp suốt cả buổi chiều mà cứ thấy nóng ruột, hóa ra là có khách quý đến nhà chơi >:D< Nhà cháu cũng đang dự định khi nào tụi nhỏ mở mắt, nhìn xinh xẻo có da có thịt hơn, biết chạy lon ton ra chào thì sẽ đón "ông bà nội", cô chú Bơ Sữa đến chơi, chứ đợt này nhà cháu đang phải làm Osin, cứ đi làm về là quần ống thấp ống cao, lem nhem luốc nhuốc như đi chăn nhợn đến tận tối khuya ấy... :((

Beambeam

Active Member
tụi nhỏ nhà em xinh lắm xinh luôn!làm anh nhớ lại thuở xưa8-> ....chắc phải ra ngoài Hà Nội canh thôi ...không thôi em đổi ý mất=)):-w
Thật không anh? Hihi, chỉ e anh chê thôi chứ nếu lọt vô mắt xanh của anh chàng đẹp trai khó tính kén vợ, í quên :p kén mèo nhất VP thì em không đổi ý đâu :)

Beambeam

Active Member
Nhìn lũ trắng trắng thấy thích mà nghĩ đến đoạn phải tắm xong lại quay sang con BB nhà em là em thấy rùng hết cả mình. Đùa chứ các cháu đợt này nhiều mà xinh quá đi thôi. T7 này cho em cái hẹn c nhé :)
Hehe, chị cũng không có ý định nhờ em tắm cho tụi trắng trắng đó đâu nha :p=))

Mọi người hẹn hò ở đâu, ntn thì cho địa chỉ em bám càng với, đừng bỏ rơi em tội nghiệp, huhu :((

zZĩnz

Member
Hihi, ngồi họp suốt cả buổi chiều mà cứ thấy nóng ruột, hóa ra là có khách quý đến nhà chơi >:D< Nhà cháu cũng đang dự định khi nào tụi nhỏ mở mắt, nhìn xinh xẻo có da có thịt hơn, biết chạy lon ton ra chào thì sẽ đón "ông bà nội", cô chú Bơ Sữa đến chơi, chứ đợt này nhà cháu đang phải làm Osin, cứ đi làm về là quần ống thấp ống cao, lem nhem luốc nhuốc như đi chăn nhợn đến tận tối khuya ấy... :((
Thế thì chia bớt cho em ĐI EM chăm cho để đỡ phải ... Nhem nhem Nhuốc nhuốc :))