• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Gia đình mèo Anh lông ngắn!

Boo Boo

Member
Hic, tới 7 đứa, bây giờ thì thích thật nhưng tầm 1-2 tháng nữa, tụi nó quậy như quỷ thì chắc em cũng ngất, chăm 8 mẹ con tụi nó xong không biết còn sức rặn con mèo hai chân nổi không nữa chị ơi :)) Em bây giờ kềnh càng lắm rồi mà cứ ngồi xổm cạnh ổ với mẹ con nhà nó suốt để nhét thịt vào mồm Boom mới chịu ăn, hic, không biết có sao không nhỉ...
Là do bố Xám Bi đấy chị ah, mấy nhà kia cũng đều công nhận vậy rồi :)
Ngồi ghế em ơi, đừng ngồi xổm. Mèo nhà chị đẻ cũng thế đút tận miệng mới ăn. Rồi ít nữa chúng nó bú ác quá lại toàn trốn con thôi.

Downcome

Phó nhòm
Ghen tị, tại xao bên này có mèo trắng mà nhà mềnh mới... hơi trắng trắng là xao là xao :((

Bữa nào sang xin đểu 1 thằng trắng mang vìa nhà cho nó đủ bộ mới được... :x

ngudaymuon

Active Member
Ôi bé Beam đã lên chức mẹ rồi sao? cái con mèo mướp đi lạc ngày nào giờ đã lên chức mẹ? Bẩu sao mình già nhanh thế :D
Beam giỏi quá, 7 đứa thì mẹ Beam nhớ để ý phan phối ti sữa nhé, nếu không bé nào ti cái ti trên cùng sẽ thiệt thòi hơn đấy. Thêm nữa nếu các bé con mà kêu nghĩa là mấy nhóc thiếu sữa thì mẹ bé Beam nhớ bổ sung thêm sữa ngoài nhé. Iu quá :x

Downcome

Phó nhòm
Ngồi ghế em ơi, đừng ngồi xổm. Mèo nhà chị đẻ cũng thế đút tận miệng mới ăn. Rồi ít nữa chúng nó bú ác quá lại toàn trốn con thôi.
Le bây giờ cảm giác không đủ sữa cho cái lũ tàu há mồm kia, bắt đầu chiến dịch sữa ngoài rồi cô ạ

Co beam chuyển 1 đứa sang bên này cho 2 nhà 6 đều đi cô :D :)) :x >:D<

zZĩnz

Member
Ối chị Beam ơi là chị Beam ơiiiiiiiiii
Sao chị Nhẫn tâm post hình lên làm j Để giờ có 1 con béo điên Dại Ngồi Nhìn trừng trừng vào cái màn hình suốt 10 phút rồi mà vẫn chưa rời ra.>,< huuhuhuhu :(:)(:)((
Miu ơi gặp gỡ làm chi
Trăm năm có biết duyên j hay ko
Ối chị Beam ơi là chị Beam Em đến mất ăn mất ngủ mât. IEm mà chết thì iêm sẽ hiện về.. ÁM chị Ká ká ká:)):)):))

ecklee

Member
ôi thích quá , em thích nhìn mèo con bú mẹ lắm ...
Lê Thị Phít nhà em cũng đang bầu bí bé bé rồi mong chờ đến ngày em bé ra đời quá

bichdiep

Member
Hic, tới 7 đứa, bây giờ thì thích thật nhưng tầm 1-2 tháng nữa, tụi nó quậy như quỷ thì chắc em cũng ngất, chăm 8 mẹ con tụi nó xong không biết còn sức rặn con mèo hai chân nổi không nữa chị ơi :)) Em bây giờ kềnh càng lắm rồi mà cứ ngồi xổm cạnh ổ với mẹ con nhà nó suốt để nhét thịt vào mồm Boom mới chịu ăn, hic, không biết có sao không nhỉ...
Là do bố Xám Bi đấy chị ah, mấy nhà kia cũng đều công nhận vậy rồi :)
Đọc comment này nhà chị Beam mà chết cười. Bà ngoại khen con rể, bà nội khen con dâu, hai cái gia đình này thật là =))=))=)) Công nhận cả 2 đứa đều giỏi, trộm vía đàn con đông đúc mà đứa nào đứa đó nhìn như quả bầu con, xinh quá thể. Chúc các bé hay bú chóng nhớn và mẹ Boom ăn nhiều sữa nhiều nhé.
>:D<>:D<>:D<>:D<

Kún¥êu

Member
Ít khi mình thấy mèo đẻ 7 đứa lắm, mèo mẹ nhà beam thật là giỏi :x khi sinh hạ được 1 đàn con như vậy . Chúc mừng gia đình cô đã có thêm nhiều thành viên nhí nhé . Cô chủ phải tẩm bổ nhiệt tình cho mèo mẹ để lấy sữa cho các con bú nhé . Hạn chế ăn đồ khô , thay vào đó là đồ tươi như thịt cá , phô mai v...v.. Nếu có thời gian cho uống thêm sữa khi lúc nào bọn trẻ con bú, vì lúc cho bú mèo mẹ mất nước rất nhiều . Ngoài ra cho ăn thêm gel dinh dưỡng của virbac hàng ngày để mèo mẹ mong chóng phục hồi lại sức khỏe . Nếu cô Beam đến mua hàng ( hạt + gel ) nhà cháu sẽ giảm giá tận gốc cho cô để lấy vía cho đàn mèo khỏe mạnh .

Beambeam

Active Member
Ít khi mình thấy mèo đẻ 7 đứa lắm, mèo mẹ nhà beam thật là giỏi :x khi sinh hạ được 1 đàn con như vậy . Chúc mừng gia đình cô đã có thêm nhiều thành viên nhí nhé . Cô chủ phải tẩm bổ nhiệt tình cho mèo mẹ để lấy sữa cho các con bú nhé . Hạn chế ăn đồ khô , thay vào đó là đồ tươi như thịt cá , phô mai v...v.. Nếu có thời gian cho uống thêm sữa khi lúc nào bọn trẻ con bú, vì lúc cho bú mèo mẹ mất nước rất nhiều . Ngoài ra cho ăn thêm gel dinh dưỡng của virbac hàng ngày để mèo mẹ mong chóng phục hồi lại sức khỏe . Nếu cô Beam đến mua hàng ( hạt + gel ) nhà cháu sẽ giảm giá tận gốc cho cô để lấy vía cho đàn mèo khỏe mạnh .
Cảm ơn nhà Kunyeu nhiều nha, thảo nào 2 ngày nay mèo mẹ vẫn chê Indoor chưa chịu ăn nhiệt tình như trước, ngoài sữa và cháo thì hôm qua Boom bắt đầu chịu ăn thêm thịt, nhà Beam rất quan tâm đến gel dinh dưỡng của virbac mà Kunyeu nhắc đến, không biết loại này ntn có dễ ăn không nhỉ, vì có vẻ mới sinh xong mèo mẹ không thích đồ khô...
Nhà Beam cũng chúc nhà Kunyeu và cửa hàng mới luôn đông khách, đắt hàng và nhiều may mắn :)

Beambeam

Active Member
Ghen tị, tại xao bên này có mèo trắng mà nhà mềnh mới... hơi trắng trắng là xao là xao :((

Bữa nào sang xin đểu 1 thằng trắng mang vìa nhà cho nó đủ bộ mới được... :x
Vừa mới qua thăm nhà bên đó, nhà cháu đang ghen tỵ với bộ ảnh lung linh và người mẫu nhí bên đó đây, ôi, không biết chừng nào mới có da có thịt xinh xắn được như các anh chị bên đó nhỉ :x:x:x

Beambeam

Active Member
ôi thích quá , em thích nhìn mèo con bú mẹ lắm ...
Lê Thị Phít nhà em cũng đang bầu bí bé bé rồi mong chờ đến ngày em bé ra đời quá
Nhanh lắm em ah, quay đi quay lại chẳng mấy chốc là 2 tháng thôi, bé nhà em mang họ Lê ah, sau này không biết tụi nhóc sẽ theo họ bố hay họ mẹ nhỉ? ;;):p

D_P_HOA

Active Member
Cảm ơn nhà Kunyeu nhiều nha, thảo nào 2 ngày nay mèo mẹ vẫn chê Indoor chưa chịu ăn nhiệt tình như trước, ngoài sữa và cháo thì hôm qua Boom bắt đầu chịu ăn thêm thịt, nhà Beam rất quan tâm đến gel dinh dưỡng của virbac mà Kunyeu nhắc đến, không biết loại này ntn có dễ ăn không nhỉ, vì có vẻ mới sinh xong mèo mẹ không thích đồ khô...
Nhà Beam cũng chúc nhà Kunyeu và cửa hàng mới luôn đông khách, đắt hàng và nhiều may mắn :)
Hì hì , Không đi măm để lấy sức chăm mều lớn và mều bé à :)). Chị cũng quan tâm đến loại gel dĩnh dưỡng này ày. Chị đã ngó qua bên nhà Kun , nhưng không biết có dễ ăn không nhỉ :)

Beambeam

Active Member
Ối chị Beam ơi là chị Beam ơiiiiiiiiii
Sao chị Nhẫn tâm post hình lên làm j Để giờ có 1 con béo điên Dại Ngồi Nhìn trừng trừng vào cái màn hình suốt 10 phút rồi mà vẫn chưa rời ra.>,< huuhuhuhu :(:)(:)((
Miu ơi gặp gỡ làm chi
Trăm năm có biết duyên j hay ko
Ối chị Beam ơi là chị Beam Em đến mất ăn mất ngủ mât. IEm mà chết thì iêm sẽ hiện về.. ÁM chị Ká ká ká:)):)):))
Hic, chị cũng mất ăn mất ngủ hai hôm nay rồi, lại đang cúm nữa chứ, mệt nhưng thấy mọi người vào hào hứng động viên cũng thấy vui lắm, thôi, lần này để từ từ post hình vậy, chứ chị cũng sợ ma lắm =))

Sheryl

Active Member
Hì hì , Không đi măm để lấy sức chăm mều lớn và mều bé à :)). Chị cũng quan tâm đến loại gel dĩnh dưỡng này ày. Chị đã ngó qua bên nhà Kun , nhưng không biết có dễ ăn không nhỉ :)
Loại này dễ ăn, Le và Ly nhà em cũng ăn loại này :). Tanpopo thì ăn từ hồi nó mới về nhà :p.

Beambeam

Active Member
Chị cũng chưa đi măm ah, tại lúc buôn điện thoại chị nói đến bộ ảnh bên nhà đá quý nên em vừa phải chạy qua đó ngó, xong rồi cứ ngắm mãi quên cả ăn nè =((

Beambeam

Active Member
Ôi bé Beam đã lên chức mẹ rồi sao? cái con mèo mướp đi lạc ngày nào giờ đã lên chức mẹ? Bẩu sao mình già nhanh thế :D
Beam giỏi quá, 7 đứa thì mẹ Beam nhớ để ý phan phối ti sữa nhé, nếu không bé nào ti cái ti trên cùng sẽ thiệt thòi hơn đấy. Thêm nữa nếu các bé con mà kêu nghĩa là mấy nhóc thiếu sữa thì mẹ bé Beam nhớ bổ sung thêm sữa ngoài nhé. Iu quá :x
Đúng là con "Mướp" dạo đó đấy chị, em cũng thấy nhanh thật đấy, chị chuẩn bị đón mèo hai chân rồi còn gì nhỉ, em thì 3 tháng nữa, chăm mẹ con Boom nhớn tự lập được rồi đến lượt chăm con là vừa, không nhanh già mới lạ chứ, hihi :-*
Hai hôm nay em để ý chưa thấy các nhóc kêu, nhưng chắc cũng chẳng mấy bữa nữa đâu, em chỉ hy vọng mong sao cho sớm qua được 1 tuần để các nhóc cứng cáp hơn, lúc đó thì dù có phải nuôi bộ thêm ngoài cũng thấy an tâm hơn phần nào chị nhỉ :)

Gemma

Active Member
Ôi, sao mèo các nhà ngoài Hà Nội mắn đẻ thế nhỉ! Trông mèo các nhà cứ sòn sòn 5, 6, 7 nhóc mèo con một lượt thế này sốt ruột quá! Chả biết mấy đứa giặc cái nhà mình có làm ăn nên trò trống gì không, dưng mà giờ vẫn còn bé quá nên phải cấm vận, cấm chỉ không cho làm chuyện người lớn ngay bây giờ, phải sang đến năm con rồng mới có mèo con cơ :(:)-?? Vào đây hóng để lấy hên cho con nhà mình, sang năm mỗi đứa đẻ... 7 con rồng con :x:))