• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Gia đình mèo Đôrê

Hey Anh , em vừa có một exotic đực xám trắng Vân áng đẹp ra trò. Khoảng 4 tuổi rồi. Khi nào Anh em mình giao lưu đi : x

D_P_HOA

Active Member
Toàn cảnh "Lâu đài tình ái" của gia đình đôrê:
Căn phòng rộng chừng 16m2: khá thoáng mát, có 2 cửa sổ: 1 hướng đông rất tốt để mèo có thể tắm nắng buổi sáng.
Các Be mèo thật là tuyệt vời:love struck:, nhưng nhưng tấm cuối chả nhìn dược gì cả, chỉ thấy 1 con êch vàng to tuongs thôi :D

D_P_HOA

Active Member
À mà chị cũng có 3 đứa, tuy chưa bao giờ nhốt lồng hay buuocj dây chúng nó, chị chỉ cho vào phòng cỡ 14 m2, cũng gần giống 1 cái lồng lớn. Mình đi cả ngày nên cảm giác là chúng chỉ chơi 1 teojm còn suốt ngay ăn với ngủ thôi. Tối về là dọn bài chiến trường của chúng

Beambeam

Active Member
Ui, tụi nhỏ có phòng mới rộng rãi thích quá, tha hồ mà chạy nhảy đùa nghịch, lại còn có cả điều hoà nữa chứ :) Nhất các em mèo rồi :x
Chỉ thương anh chàng Terry, nhà mới đẹp thế mà vẫn bị nhốt cô lập, Terry phải cố gắng tu tỉnh để còn được tha chứ :D

XuanHoa09

Member
Trời ơi, cái đứa Anh lông dài màu xám xanh kia giống hệt thằng ku nhà mình, từ kích thước, đến màu lông, màu mắt rồi khuôn mặt. Cứ như một đứa vậy. Bận quá, hôm nào rỗi sẽ up ảnh đo độ giống nhau.

thuan81

Active Member
chúc mừng Cương dọn về ngôi nhà mới đẹp và rộng quá....!các bé tha hồ đùa giỡn thoải mái...!tình hình này tốt quá! Cương ơi tăng thêm dân số nữa đi....!hihihi>:D<:D:wel:

hoangmoccuong

Vietpet sponsor
chúc mừng Cương dọn về ngôi nhà mới đẹp và rộng quá....!các bé tha hồ đùa giỡn thoải mái...!tình hình này tốt quá! Cương ơi tăng thêm dân số nữa đi....!hihihi>:D<:D:wel:
Cảm ơn anh thuận nhé, em đang lên 1 kế hoạch tiếp tục gia tăng quân số cho gia đình mèo đô rê, vẫn đang phân vân có nên nuôi thêm giống mèo khác không anh ạ!

Beambeam

Active Member
Cảm ơn anh thuận nhé, em đang lên 1 kế hoạch tiếp tục gia tăng quân số cho gia đình mèo đô rê, vẫn đang phân vân có nên nuôi thêm giống mèo khác không anh ạ!
Hihi, em tưởng cuối năm nay anh có thêm mèo con 2 chân rồi mà vẫn còn đang phân vân nữa cơ ah :p
Trêu anh vậy thôi chứ niềm đam mê mèo của anh khiến người khác phải ngả mũ, mà em nhớ hình như đợt trước đài BCC đưa tin anh định nhập về thêm hai bé mèo Mỹ tai cụp mà ;;)

hoangmoccuong

Vietpet sponsor
Hihi, em tưởng cuối năm nay anh có thêm mèo con 2 chân rồi mà vẫn còn đang phân vân nữa cơ ah :p
Trêu anh vậy thôi chứ niềm đam mê mèo của anh khiến người khác phải ngả mũ, mà em nhớ hình như đợt trước đài BCC đưa tin anh định nhập về thêm hai bé mèo Mỹ tai cụp mà ;;)
Hi, hơn 3 tháng nữa là nhà mình đón bé mèo vàng 2 chân rồi, nhưng mà thích vẫn thích, đang đấu tranh tư tưởng. Nếu như ở CH Séc có giống mèo này thì mình đã nhập về từ tháng trước rồi, nhưng mà ở CH Séc họ hầu như không nuôi giống mèo tai cụp này, hic.

minghn

Member
ui, mấy chú được cho riêng 1 phòng, điều hòa, nóng lạnh đầy đủ, hix. Mong mấy bạn có tai cụp quá. Mình chưa thấy bao giờ, mới chỉ thấy ảnh :(

hoangmoccuong

Vietpet sponsor
thông báo trước cho anh Cương vụ mèo tai cụp anh không làm là em làm trước đây. đến hè này thui không lâu lắm đâu ^^
Em ơi có thật không đó, nhập tai cụp về đi em, VN mình ngày càng đa dạng các giống mèo trên TG.

Bác này nuôi mèo liên tưởng đến nuôi gà công nghiệp .Mèo béo khỏe ăn ngon nhưng lại bị giam cầm trong cũi .Cá chậu chim lồng mèo trong cũi sắt nhầm cũi inox

Mimi83

Member
Bác này nuôi mèo liên tưởng đến nuôi gà công nghiệp .Mèo béo khỏe ăn ngon nhưng lại bị giam cầm trong cũi .Cá chậu chim lồng mèo trong cũi sắt nhầm cũi inox
Mọi khái niệm đều là tương đối. Nếu bằng lòng với cuộc sống, ấy là hạnh phúc. Bạn thì không, vì bạn đang không hài lòng với cuộc sống này, bạn đang bị bủa vây bởi nhưng suy nghĩ không trong sáng và hằn học với cuộc đời này, bạn chính là người bị giam cầm trong bản thân suy nghĩ của mình!!! Cố gắng mà thoát ra, người ở trong lưới ạ.

thuan81

Active Member
ý hay đấy....!nếu nói về chữ "cá chậu chim lồng" thì chỉ có tự do đi lại mọi nơi thì sẽ không còn gọi là "cá chậu chim lồng "nữa.:D...Thế khanhmặttịt có thả mèo "Tây "tự do đi lại ngoài phố không ??:confused:
!