• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Gia đình mèo Đôrê

hoangmoccuong

Vietpet sponsor
Anh ơi anh ơi, em cũng háo hức xem ảnh mới của các bé, hnao có dịp anh up lên cho em xem với nhé :x :x <:p
Hi em, các bé đã tí tách ăn hạt và thịt bò được rồi, sáng nay quan sát đã thấy biết đi tè vào chậu cát rồi. Có ảnh mới anh sẽ up ngay.

hoangmoccuong

Vietpet sponsor
Nói thật nhé mình rất hâm mộ đàn mèo nhà bạn và rất muốn gầy dựng một đàn như thế nhưng tìm hoài cũng ko ra nơi bán mèo đẹp,mua ở TQ hay Thái lan(như mọi người nói)thì mình mù tịt ko biết chỗ vì thế dù rất muốn cũng chưa đc toại nguyện:(:)(:)((.Bạn chỉ bảo giúp mình ít kinh nghiệm đc ko?:D:D:D(Dù biết rằng đề nghị hơi vô duyên,nhưng vì hết cách rồi%-(%-(%-(Đành nhắm mắt...hỏi liều vậy,hi vọng bạn ko từ chối)
Hi, kinh nghiệm thì mình cũng chẳng có gì đâu, mình cũng mới nhập mèo được gần 1 năm nay thôi, mèo mình mua bên CH Séc, bố mẹ mình sinh sống bên đó nên khi các cụ về chơi xách về cho mình thôi.

Hi, kinh nghiệm thì mình cũng chẳng có gì đâu, mình cũng mới nhập mèo được gần 1 năm nay thôi, mèo mình mua bên CH Séc, bố mẹ mình sinh sống bên đó nên khi các cụ về chơi xách về cho mình thôi.
Thế thì bảo sao mèo nhà bạn chẳng đẹp,tình hình thế này mình chắc khó mà tìm đc e mèo ưng ý rồi.Dù sao cũng cám ơn những chia sẻ của bạn.Chúc các bé mèo nhà bạn luôn khỏe mạnh và nghịch ngợm

hoangmoccuong

Vietpet sponsor
Đàn con của Terry, ảnh khi các bé được 1 tháng 1 tuần. Do mèo con chạy nhảy suốt nên rất khó chụp được ảnh đẹp cho tụi nhóc:

linhlamhn

Member
Đây là Terry và Fatima hả anh? Cứ suy từ mấy đứa nhà em thì em biết là 2 đứa nhà anh tính cũng hiền nhưng sao mà nhìn ảnh thấy chúng nó khoặm thế không biết, suốt ngày hấm hứ, hình sự... Dù sao thì vẫn ... chậc... mèo quá đẹp...

hoangmoccuong

Vietpet sponsor
Đây là Terry và Fatima hả anh? Cứ suy từ mấy đứa nhà em thì em biết là 2 đứa nhà anh tính cũng hiền nhưng sao mà nhìn ảnh thấy chúng nó khoặm thế không biết, suốt ngày hấm hứ, hình sự... Dù sao thì vẫn ... chậc... mèo quá đẹp...
Hi, thằng Terry thì có bao giờ mắt mở to ra đâu em, lúc nào cũng lim dim nhìn cứ gian gian. Còn chị Fatima thì lúc nào cũng như bà già đau khổ, chỉ khi nào có trò chơi gì thì chị ý mới dãn cái mặt ra thôi!

hoangmoccuong

Vietpet sponsor
Ảnh mẹ con nhà Malta: các bé được 2 tuần tuổi, đã mở mắt, mẹ Malta chăm con khá tốt, khác hẳn lúc các cháu mới đẻ, Malta nhìn thấy con là chạy mất dép:

ngarua1610

Đàn con của Terry, ảnh khi các bé được 1 tháng 1 tuần. Do mèo con chạy nhảy suốt nên rất khó chụp được ảnh đẹp cho tụi nhóc:

Anh Cương ơi, còn thiếu một bé nhé 8-> anh up nữa đi cho em xem cháu nó lớn bằng nào rùi :x:x

Kún¥êu

Member
- Hình như chuẩn bị có vụ rửa máy ảnh anh Cương nhỉ, nhìn chất ảnh thấy khang khác so với những bức trước kia .
- Anh đã chuẩn bị làm đầy tháng cho cu Kem chưa anh. Em sốt ruột quá .

Beambeam

Active Member

Ui ui, lũ nhóc nhà Terry xinh quá, xem ảnh tụi mèo con thích thật, hihi, bé cuối cùng màu gì mà lạ thế anh? Yêu quá đi mất :x:x:x
Con nhà Malta phải nói là đẹp kinh khủng, trên cả tuyệt vời ấy chứ, em thèm quá, lại nổi máu tham lên rồi đây nè, haizzz 8->8->8->

Beambeam

Active Member
Malta đúng là thần tượng của em, gái một con xinh thế, lông vẫn mướt ghê, chả bù cho nàng Boom õng ẹo lại bắt đầu sang giai đoạn xơ xác rồi, hic, mà anh có tấm ảnh nào của chồng Malta không, cho em nghía ké với xem tụi nhóc giống bố hay giống mẹ nào, hihi :x

beheoxinhxan

Active Member
Nhìn con của Malta kiềm lòng không nổi:((. Hai tuần mà trông mũm mĩm thế (trộm vía). Hí hí, chắc lứa sau phải đăng kí 1 bé :p.

hoangmoccuong

Vietpet sponsor
Malta đúng là thần tượng của em, gái một con xinh thế, lông vẫn mướt ghê, chả bù cho nàng Boom õng ẹo lại bắt đầu sang giai đoạn xơ xác rồi, hic, mà anh có tấm ảnh nào của chồng Malta không, cho em nghía ké với xem tụi nhóc giống bố hay giống mẹ nào, hihi :x
Malta mấy hôm đầu vụng lắm, may có misa dậy cách chăm con. Chồng Malta là mèo đực nhà bà hảo, rất đẹp, hôm nào Anh sẽ Chụp cho em xem.

Boo Boo

Member
Chú, chú đưa 1 trong 2 thằng nhà Malta sang Thái đi rồi về nhà cháu xin. Nghe nói bên ấy BS phẫu thuật giỏi lắm :)):)):))

hoangmoccuong

Vietpet sponsor
Hi, Malta nhà anh thì chỉ giỏi làm dáng thôi em ạ, nuôi con mà lúc nào cũng lo mình xí gái đi, sợ mất nhan sắc, up thêm mấy tấm của bà mẹ 1 lứa con: