• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Gia đình cun0206

ruồi bẹp

Active Member
hi hi đàn thứ 3 này các cháu có chiều hướng giống bố mẹ hơn bọn thằng Kem, thằng Ren chị nhỉ :D

Bao giờ chị Linh rảnh cho tụi nhỏ qua nhà em chơi tí nhá, cho thằng anh có chơi với các em mà cũng để cho nó trắng cái mắt nó ra là nó kém bố nó nhiều lắm, dạo này lại lười ăn :((

cun0206

Member
hi hi đàn thứ 3 này các cháu có chiều hướng giống bố mẹ hơn bọn thằng Kem, thằng Ren chị nhỉ :D

Bao giờ chị Linh rảnh cho tụi nhỏ qua nhà em chơi tí nhá, cho thằng anh có chơi với các em mà cũng để cho nó trắng cái mắt nó ra là nó kém bố nó nhiều lắm, dạo này lại lười ăn :((
Chắc dạo này Bống nó chửa nên ku cậu buồn nên kém ăn ha. Bống đã đẻ chưa em hôm nào qua ngó nghiêng tý nhỉ . Mà nếu thế bọn trẻ con nhà em phải gọi bọn trẻ con nhà chị là gì nhỉ:confused:

cun0206

Member
Hôm nay thay mặt gia đình Cun0206 xin được gửi vài lời tâm sự đến tất cả mọi người trong gia đình VP
Thật tình cờ mà gia đình Cún lại quyết định nuôi mèo, rồi cũng rất tình cờ khi gặp được Bin và Nấm như có 1 cái gì đó gọi là duyên số để rồi quyết định đưa Bin Nấm về nhà, lúc đó 2 đứa còn bé tý tẹo nằm trong 1 góc nhà không dám ra. Rồi cũng bao nhiêu lần phat tức vì những trò đùa khi con bé con, hay những việc được cho là điên khùng khi chúng nó lớn.
Và rồi 1 ngày kia Bin Nấm đẻ ra 1 lũ nhít nhít đít xanh, nhìn bọn trẻ con lúc mới đẻ mà cảm thấy hạnh phúc bao nhiêu thì khi chia tay chúng lại cảm thấy hụt hẫng bấy nhiêu. Nhiều lúc chỉ ước gì mình co1 không gian thật rộng lớn đủ để nuôi tất cả bọn chúng nó thì tốt biết bao. Nhưng cuối cùng thì ước mơ cũng chỉ là ước mơ và thực tế luôn nghiệt ngã hơn ước mơ.
Thật khó khi phải đi đến quyết định này, khi mà niềm đam mê vẫn còn cháy bỏng trong người. nhưng thực tế lại không cho phép gia đình Cún có thể tiếp tục nuôi Bin Nấm nữa. Sẽ là rất khó cho cảnh chia tay nhưng đã đến lúc mình phải đi tìm nhà mới cho 2 đứa. Xin phép được truyền lại niềm đam mê này cho bạn nào có điều kịên hơn mình, hy vọng Bin Nấm sẽ tìm được 1 gia đình mới hạnh phúc
Mình xin được để lại 2 đứa cho bạn nào nuôi ( ở đây là mình tặng cho bạn nào có điều kiện thuận lợi nhất chứ không phải bán đâu nhé ). Vì từ bé 2 đứa đã sống cùng nhau và chưa 1 ngày xa nhau nên điều kiện là bạn phải nhận nuôi cả 2 đứa, ưu tiên cho bạn nào đã có kinh nghiệm nuôi mèo và có đủ tình yêu thương với nó,và thỉnh thoảng cho mình qua thăm nó 1 lúc.
Thật sự đây là 1 quyết định quá khó khăn với mình, bạn nào có điều kiện cứ comment lại cho mình nhé
1 lẩn nữa xin chân thầt cám ơn tất cả mọi người

ngudaymuon

Active Member
Hôm nay thay mặt gia đình Cun0206 xin được gửi vài lời tâm sự đến tất cả mọi người trong gia đình VP
Thật tình cờ mà gia đình Cún lại quyết định nuôi mèo, rồi cũng rất tình cờ khi gặp được Bin và Nấm như có 1 cái gì đó gọi là duyên số để rồi quyết định đưa Bin Nấm về nhà, lúc đó 2 đứa còn bé tý tẹo nằm trong 1 góc nhà không dám ra. Rồi cũng bao nhiêu lần phat tức vì những trò đùa khi con bé con, hay những việc được cho là điên khùng khi chúng nó lớn.
Và rồi 1 ngày kia Bin Nấm đẻ ra 1 lũ nhít nhít đít xanh, nhìn bọn trẻ con lúc mới đẻ mà cảm thấy hạnh phúc bao nhiêu thì khi chia tay chúng lại cảm thấy hụt hẫng bấy nhiêu. Nhiều lúc chỉ ước gì mình co1 không gian thật rộng lớn đủ để nuôi tất cả bọn chúng nó thì tốt biết bao. Nhưng cuối cùng thì ước mơ cũng chỉ là ước mơ và thực tế luôn nghiệt ngã hơn ước mơ.
Thật khó khi phải đi đến quyết định này, khi mà niềm đam mê vẫn còn cháy bỏng trong người. nhưng thực tế lại không cho phép gia đình Cún có thể tiếp tục nuôi Bin Nấm nữa. Sẽ là rất khó cho cảnh chia tay nhưng đã đến lúc mình phải đi tìm nhà mới cho 2 đứa. Xin phép được truyền lại niềm đam mê này cho bạn nào có điều kịên hơn mình, hy vọng Bin Nấm sẽ tìm được 1 gia đình mới hạnh phúc
Mình xin được để lại 2 đứa cho bạn nào nuôi ( ở đây là mình tặng cho bạn nào có điều kiện thuận lợi nhất chứ không phải bán đâu nhé ). Vì từ bé 2 đứa đã sống cùng nhau và chưa 1 ngày xa nhau nên điều kiện là bạn phải nhận nuôi cả 2 đứa, ưu tiên cho bạn nào đã có kinh nghiệm nuôi mèo và có đủ tình yêu thương với nó,và thỉnh thoảng cho mình qua thăm nó 1 lúc.
Thật sự đây là 1 quyết định quá khó khăn với mình, bạn nào có điều kiện cứ comment lại cho mình nhé
1 lẩn nữa xin chân thầt cám ơn tất cả mọi người
E ơi, khi chọn chủ cho các bé e cần cẩn thận, đến nhà chơi, tìm hiểu thật kĩ hoàn cảnh gia đình và mục đích nuôi e nhé. :( Tránh trướng hợp họ chỉ lợi dụng xin về nuôi rồi làm giống :(
Thật khó khăn khi phải xa những đứa con mà mình chăm sóc và yêu thương từ bé, nhưng chị tin là hai đứa sẽ may mắn tìm được người chủ mới yêu thương hai đứa như hai anh em nhà em. :X

Boo Boo

Member
Bin và Nấm - "nguyên bản" của Ginger và Múp nhà mình (2 đứa nhà mình là bản sao mà máy photcopy lại bị trục trặc nên không đẹp bằng bản chính được :(:)(:)(() . Đọc tin này buồn quá. Mấy bữa trước vì hoàn cảnh mình cũng định gửi gắm hết mấy bé mèo nhà mình cho người khác. Bây giờ hoàn cảnh có chút biến chuyển khả quan hơn nên chỉ giảm bớt ít quân số thôi, vẫn còn nuôi được vài bé.

cun0206

Member
@chị N: Em cám ơn chị ! bây giờ tìm chủ mới cho chúng nó mà khó quá chị ạ. e cũng chỉ sợ gặp phải những người chỉ nuôi mèo theo phong trào thôi thì tội cho mấy đứa lắm.. Bây giờ cái cuối cùng e làm cho chúng nó chắc chỉ cố gắng tìm chủ mới tốt cho nó thôi chị ạ.
@ Boo ơi mỗi đứa có 1 nét đẹp riêng mà. Nếu bạn bảo Bin Nấm đẹp hơn bạn có đổi cho mình Ginger và Múp không ( chắc chắn là không nhỉ:D ). Không biết mọi người làm thế nào để vướt qua cái cảnh chia ly ấy nhỉ. Mình còn không dám nghĩ đến cái ngày mà không còn 2 đứa trong nhà nữa. Cảm giác ngôi nhà thiếu hẳn đi 1 thành viên chứ không phải đơn giản là 2 con mèo đâu:(