• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Giới thiệu nhóm chó nhỏ-Toydogs bằng hình.

NguyenNhuThach

Active Member
17.Volpino:
Trong tiếng Italia,Volpe có nghĩa là con cáo,giống chó Toydog của Ý này rất dễ bị nhầm với con Pomeranian(Phốc sóc),nhưng nó trông giống con cáo hơn với cái mõm nhỏ thẳng nhọn và dáng đi,cùng màu lông hung đỏ giống cáo(ngày nay hiếm hơn màu trắng).
Tên khác; Cane de Quirinale.

NguyenNhuThach

Active Member
Chào bạn,bạn vào trang này để xem bài và tải về chương trình PhotoFiltre(photoshop đơn giản,mình dùng cắt hình,ghép hình,giảm tải hình,chuyển thành đen trắng,viết chữ lên hình...dễ lắm):
http://dantri.com.vn/c119/s119-196152/chinh-sua-anh-don-gian-voi-photofiltre.htm

Sau khi tải về(mất 01-02 phút) nó sẽ có một biểu tượng ngoài màng hình.
.Click vào đó để mở màng hình PhotoFiltre,
.-->click vô hình quyển tập màu vàng bên dưới chữ Edit để chọn mở mấy tấm hình lưu trong máy,rồi chỉnh sửa kích thước các hình cho cùng chiều cao(click vô Image,chọn Image resize,điều chỉnh chiều cao hình rồi bấm OK...cứ như vậy với hình khác,ta được 1 loạt hình cùng chiều cao).
.Click vô File chọn New để mở 1 tờ giấy trắng 600x800,điều chỉnh tờ giấy đó to ra để có thể chứa các hình.
.Copy từng hình để past vô tờ giấy và xếp cạnh hình trước,xong lưu lại hình mới đó(nhớ đặt tên),sau khi lưu mình được phép cắt bớt giấy trắng còn thừa(làm như sau:nhấp vô hình mũi tên trên cột bên tay phải ta,nhấp kéo chuột trên hình để khu trú hình muốn cắt,lại vô Image,chọn Crop.--->xong bấm save(trong File) để lưu thay thế hình chưa cắt lưu lúc nãy lên.vậy là được một hình ghép.
Bạn làm đến đây đi rồi tôi sẽ hướng dẫn tiếp cách lấy hình trên diễn đàn và chỉnh sửa....
Bạn tham khảo bài của tôi ở đây nhé:
http://forum.vietpet.com/showthread.php?p=209364#post209364

yeu cun

Member
trời ơi thật đã con mắt , cảm ơn anh Thạch,mê nhất là mấy em bắc kinh và em pomeranian màu xám