• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Giới thiệu chó GDS

Chào Anh !

Hôm nay em vào thăm Bush nhà anh Bình :D cái tên ưa thích do anh đặt , chắc em làm anh ngạc nhiên khi thấy tên thật của nó trong giấy khai sinh ?
Hy vọng anh xem qua đường link này sẽ thấy được gia phả ông bà cụ kỵ của Bush
Chúc anh và gia đình nhiều sức khoẻ - thân chào anh
http://www.pedigreedatabase.com/gsd/pedigree/607889.html

Chào Em
Nắng và nóng,nghĩ cái ngày này của năm ngoái...khi Quaro-Bush khởi hành từ Đà lạt về đất cảng,miền đất đầy nắng và gió...Đến nay thấm thoát đã gần 16 tháng,thật lâu và cũng thật nhanh.Vũ trụ xoay vần,đất trời thay đổi-mong lòng người chẳng đổi thay...Rất mừng là cái đam mê,sản phẩm của Em-con GSD đã ngày càng đơm hoa kết trái,cho ra những sản phẩm ngày một tốt hơn,cho ACE đam mê những con giống như ý...
Chúc Em và gia đình nhiều sức khoẻ.Chúc đàn GSD ngày càng sinh sôi nảy nở khắp mọi miền.

Chào Anh !

Chào Em
Nắng và nóng,nghĩ cái ngày này của năm ngoái...khi Quaro-Bush khởi hành từ Đà lạt về đất cảng,miền đất đầy nắng và gió...Đến nay thấm thoát đã gần 16 tháng,thật lâu và cũng thật nhanh.Vũ trụ xoay vần,đất trời thay đổi-mong lòng người chẳng đổi thay...Rất mừng là cái đam mê,sản phẩm của Em-con GSD đã ngày càng đơm hoa kết trái,cho ra những sản phẩm ngày một tốt hơn,cho ACE đam mê những con giống như ý...
Chúc Em và gia đình nhiều sức khoẻ.Chúc đàn GSD ngày càng sinh sôi nảy nở khắp mọi miền.

Anh thân mến !
Thời tiết khắc nghiệt , khi Qaro giã từ đất mẹ về với vùng đất mới , dưới sự chăm sóc của anh , trãi qua bao thăng trầm , lúc nắng gắt khi mưa sa , khi ốm đau lúc mạnh khoẻ , thấm thoát đến hôm nay cũng gần 16 tháng nhưng em tin rằng dưới sự thương yêu của anh và gia đình dành cho Bush ( Qaro ) sau này sẽ có những thế hệ con cháu thuần chủng để em và những người đam mê được ngắm nhìn dòng máu GSD sinh ra và lớn lên tại VN .
Riêng về tình cảm giữa anh và em , chỉ mong rằng tuy cách xa về địa lý nhưng có thể một ngày nào đó anh em mình có dịp gặp nhau giữa tình anh em , bạn bè thân thiết , dù sao anh và em chỉ biết nhau qua niềm đam mê và sở thích nhưng nó cũng nói lên một cái gì đó giữa tình người với người , và con GSD vẫn mãi là GSD phải không anh ?
Từ Dalat xa xôi em gởi đến anh và tất cả mọi người trong gia đình anh , lời chúc tốt lành và thành công trong cuộc sống - thân chào anh Longdalat

Chào Anh
Lâu không thấy ảnh Bush?nó 16 tháng rồi phải không anh?Con gsd cái Long tặng anh có đẹp không mà chưa thấy khoe ,nó được mấy tháng rồi?Mong rằng những con giống xuất xứ từ trại Long-Đà lạt sẽ làm rạng rỡ thêm cho một thương hiệu tốt.Sắp tới chắc Em được gặp Anh

Chào Anh
Lâu không thấy ảnh Bush?nó 16 tháng rồi phải không anh?Con gsd cái Long tặng anh có đẹp không mà chưa thấy khoe ,nó được mấy tháng rồi?Mong rằng những con giống xuất xứ từ trại Long-Đà lạt sẽ làm rạng rỡ thêm cho một thương hiệu tốt.Sắp tới chắc Em được gặp Anh
Chào Em
Anh chưa muốn chụp hình của Bush,phần vì bận,phần vì chưa muốn,khi nào anh post lên là lúc đó sẽ thấy thôi....Còn cái khoản con chó GSD cái,nếu để kinh doanh thì Anh đã mua rồi mà.Còn để nuôi chơi,thì phải từ từ...vì khi có chó đẻ,thì phải cho hoặc bán.Cho và bán đều mang tiếng như nhau cả nếu con chó không ra con chó ....mà mình gán tên cho nó...Thân

chúc mừng Bush đã góp mặt trên pedigree, trông rất chuyên nghiệp ko kém gì hàng nhập :D Khi nào rãnh thì làm 1 tấm đẹp đưa lên cho em nó nha bác :) Như thế giá trị em nó cũng tăng theo và mọi người trên TG chiêm ngưỡng cũng thích :))

chúc mừng Bush đã góp mặt trên pedigree, trông rất chuyên nghiệp ko kém gì hàng nhập :D Khi nào rãnh thì làm 1 tấm đẹp đưa lên cho em nó nha bác :) Như thế giá trị em nó cũng tăng theo và mọi người trên TG chiêm ngưỡng cũng thích :))
Chào Việt Châu
Sẽ có Ảnh đẹp shop hàng..(đùa chút)tại sao"không kém gì hàng ngoại..."hoá ra hàng nội kém à?Hàng ngoại cũng như nội đều có hàng tốt và hàng xấu hết...phải không Em?
Thân

vâng con nói thế để thể hiện cái quan điểm đó là sai ạ :D Con cũng có dịp lên thăm chú Long để tận mắt thấy chó ở Đức và chó ở VN ra sao ạ :)) Dù sao cũng mong hình của Bush. Đã kén vợ cho em nó chưa bác ko khéo em nó bị stress :D

Chau linh_HP

Ai ơi có thể cho tôi biết được địa chỉ của bush không nhỉ vì ở hp mà không biết nó quả là thiếu xót.lần trước lên mà không hỏi được ai,đúng dòng gsd của longđalat rồi ....s.o.s ....giup tôi với .mong được mang một chút gien của long dallat về đất vĩnh bảo mà khó quá....Thân chào mọi người
01282243883

Ai ơi có thể cho tôi biết được địa chỉ của bush không nhỉ vì ở hp mà không biết nó quả là thiếu xót.lần trước lên mà không hỏi được ai,đúng dòng gsd của longđalat rồi ....s.o.s ....giup tôi với .mong được mang một chút gien của long dallat về đất vĩnh bảo mà khó quá....Thân chào mọi người
01282243883
Như đã tele cho mạnh...khi nào có dịp a lo ,ta giao lưu nhé.Còn đừng mang gen của Long dà lạt về...mà chỉ nên mang gen GSD xuất xứ Long đà lạt thôi...chào

Chipmilu

Member
Đúng đó bạn ah,cún hơn 3 tháng không có hình dáng và lông lá như vậy đâu.mình thấy em nó hơi hạ bàn rồi,bạn cho ăn nhiều canxi và rau xanh nhé, bổ xung thêm trứng gà cho em nó lên tai đi

Đúng đó bạn ah,cún hơn 3 tháng không có hình dáng và lông lá như vậy đâu.mình thấy em nó hơi hạ bàn rồi,bạn cho ăn nhiều canxi và rau xanh nhé, bổ xung thêm trứng gà cho em nó lên tai đi
Hay quá,có vẻ mình gặp chuyên gia GSD rồi đây..?Bạn cho mình hỏi sao chó con cứ thấy có tiếng sủa của chó là cũng ...chạy ra sủa theo...Và cách dạy cho chừa chứng ..a dua sủa bậy.Cảm ơn nghe

Chào bác Bình ! Dạo này bác và gia đình vẫn khoẻ chứ ạ??? Hôm nay online thấy bác có câu hỏi hay quá ^:)^ Cái này phải cần có nhiều kinh nghiệm thì mới trả lời được, còn em thì không phải là chuyên gia nên chưa dám ý kiến gì chỉ ........:)):D
Em Bush chắc dạo này phong độ ra trò bác nhỉ? qua mùa nắng em nó có bị sút cân không bác???
Chúc bác và gia đình mạnh khoẻ!!!:love struck:

Chào bác Bình ! Dạo này bác và gia đình vẫn khoẻ chứ ạ??? Hôm nay online thấy bác có câu hỏi hay quá ^:)^ Cái này phải cần có nhiều kinh nghiệm thì mới trả lời được, còn em thì không phải là chuyên gia nên chưa dám ý kiến gì chỉ ........:)):D
Em Bush chắc dạo này phong độ ra trò bác nhỉ? qua mùa nắng em nó có bị sút cân không bác???
Chúc bác và gia đình mạnh khoẻ!!!:love struck:
Chào Em
Anh đợt rồi bận quá,không hỏi thăm Em và các anh em được.Bush đợt rồi khoẻ thì rất khoẻ,song gầy,phần thì thay lông,phần vì Anh tập cho ăn thức ăn khô...và nắng hè.Hiện nó đấ 18 tháng,Anh sẽ bồi dưỡng để thay lông xong còn khoe Anh Em mê GSD (không lại bị chê thì buồn lắm)
Chúc Em và gia đình khoẻ,hạnh phúc .
Chào Em

Chipmilu

Member
Chào anh Bình. anh vẫn khoẻ chứ ạ.hôm vừa rồi anh em chúng em có tổ chức buổi giao lưu tại Nam Định , buổi giao lưu thành công tốt đẹp trên cơ sở vui vẻ, đoàn kết, gần gũi và rất rất tình cảm anh ạ, tiếc là anh không có thời gian về với bọn em.anh ơi mấy cún của em bây giờ lớn nhanh quá ( thấy lớn từng ngày ) .anh bố trí thời gian hôm nào về nhất định qua nhà em chơi nhé.chắc lâu rồi anh không được thưởng thức món " Ếch đồng " của vùng chiêm trũng mình phải không.em sẽ thiết kế món đó khi anh về chơi.mong nhận đựoc tin anh. Em Khải!!!!

viet2

Member
Dáng đẹp thật, cố gắng chăm sóc thêm để PET phát triển toàn diện nhé