• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

giá 1 chú chó xoáy thái?

boy9xhl

ae chơi xoáy thái cho e hỏi giá bao nhiêu 1 e xoáy thái vs ạ ? vì e nhìn bọn này mê quá nhưng k bik giá bọn này có cao quá ko ? tầm 3 thg thì khoang bao nhiêu ạ ?

damson82

Member
hơi khó trả lời nhỉ.
nhưng thôi cú làm liều trả lời thao những gì mình biết nhé.
3 tháng thì giá mình không nắm rõ.nhưng 2 tháng khi con chó tách đàn thì giá từ 1tr500k đến 15tr
giá con chó nó phụ thuộc rất nhiều yếu tố.vd như về con chó con,chó bố mẹ như thế nào,gia phả dòng giống.
nhưng khi mua phải nghĩ tới câu nói của các cụ là tiền nào của đó nhé.đừng ham rẻ mà...............mang vạ vào thân

planet91

Member
hơi khó trả lời nhỉ.
nhưng thôi cú làm liều trả lời thao những gì mình biết nhé.
3 tháng thì giá mình không nắm rõ.nhưng 2 tháng khi con chó tách đàn thì giá từ 1tr500k đến 15tr
giá con chó nó phụ thuộc rất nhiều yếu tố.vd như về con chó con,chó bố mẹ như thế nào,gia phả dòng giống.
nhưng khi mua phải nghĩ tới câu nói của các cụ là tiền nào của đó nhé.đừng ham rẻ mà...............mang vạ vào thân
:)) A damson nói đúng đấy.Nên nhờ ng có kinh nghiệm hoặc AE trong hội xem giúp chứ mua lung tung khá nhiều trường hợp tiền mất tật mang :D

nduy

Member
anh damson82 bao gia co the den 15tr thì ghê quá anh ạ.
muốn để anh e mới hiểu biết ham mê và yêu xoáy thái thì mình chỉ cần nói giá chỉ tầm 3 đến 5 triệu một chú xoáy thái con đẹp và tương đối chuẩn để chơi rồi, để anh e còn có hứng thú để chơi chứ. giá 15tr thì đến như e đam mê xoáy thái gần 3 năm nay nghe đến giá đó chắc sợ ko dám chơi luôn.
chứ đừng nói đến mấy anh e mới đam mê anh ạ.
đây là mình gây dựng để anh e cùng chơi và cùng yêu xoáy thái giúp đỡ lẫn nhau về con giống cũng như đam mê. chứ đừng nghĩ đây là vụ làm ăn kinh doanh anh nge. :D

haigadon

Member
ae chơi xoáy thái cho e hỏi giá bao nhiêu 1 e xoáy thái vs ạ ? vì e nhìn bọn này mê quá nhưng k bik giá bọn này có cao quá ko ? tầm 3 thg thì khoang bao nhiêu ạ ?
bây giờ thế này..giá 1 con chó xoáy thái thì ko co quy định là bao nhiêu cả..
nó chỉ quy định ở nhiều điểm hội tụ..đẹp hay xấu..đạt tiêu chuẩn hay ko..thuần chủng hay ko thuần chủng và vấn đề cái nay mới hiêu quả nhất là gia phả nhà nó như nào có giấy hay ko có giấy tờ chứng nhận..theo hải thi hải biết vậy
bây giờ bạn mua 1 con xoáy thái nếu như ko có giây tờ thì giá ko đắt nhưng liệu bạn có biết nó thuần hay ko..có bị trùng huyết hay ko..hay nó co tật lỗi gì trong dòng máu nó hay ko.........thường bọn này giá chỉ 5,6,7 trở lại..
nếu 1 con thuần chủng có giấy tờ thì bạn chắc 1 điều rằng chó bạn có nguồn gốc,xuất xứ ông bà.cha mẹ..thì mình đảm bảo với cái giá 2000 hay 3000 1 con là chuyên bình thường...cho nên a cường cháo ở hà nội nhập về 1 cặp 5000 là vậy..hiều chưa bạn hiền..........tiền nào của đó..tốt nhất nên gặp 1 a e nào đó có kinh nghiệm nhở bắt 1 con rồi học cách nuôi nó từ từ rồi nghỉ đến chuyện nuôi 1 con chó nhập thấy vậy chứ ko biết nuôi khó lắm đó...ko lại tiền mất tật mang..lúc trước mình cũng vậy cũng nhờ 1 a có kinh nghiệm chỉ nên nghiệm từ từ ko thì toàn răng với rứa:))

casano310

Member
bây giờ thế này..giá 1 con chó xoáy thái thì ko co quy định là bao nhiêu cả..
nó chỉ quy định ở nhiều điểm hội tụ..đẹp hay xấu..đạt tiêu chuẩn hay ko..thuần chủng hay ko thuần chủng và vấn đề cái nay mới hiêu quả nhất là gia phả nhà nó như nào có giấy hay ko có giấy tờ chứng nhận..theo hải thi hải biết vậy
bây giờ bạn mua 1 con xoáy thái nếu như ko có giây tờ thì giá ko đắt nhưng liệu bạn có biết nó thuần hay ko..có bị trùng huyết hay ko..hay nó co tật lỗi gì trong dòng máu nó hay ko.........thường bọn này giá chỉ 5,6,7 trở lại..
nếu 1 con thuần chủng có giấy tờ thì bạn chắc 1 điều rằng chó bạn có nguồn gốc,xuất xứ ông bà.cha mẹ..thì mình đảm bảo với cái giá 2000 hay 3000 1 con là chuyên bình thường...cho nên a cường cháo ở hà nội nhập về 1 cặp 5000 là vậy..hiều chưa bạn hiền..........tiền nào của đó..tốt nhất nên gặp 1 a e nào đó có kinh nghiệm nhở bắt 1 con rồi học cách nuôi nó từ từ rồi nghỉ đến chuyện nuôi 1 con chó nhập thấy vậy chứ ko biết nuôi khó lắm đó...ko lại tiền mất tật mang..lúc trước mình cũng vậy cũng nhờ 1 a có kinh nghiệm chỉ nên nghiệm từ từ ko thì toàn răng với rứa:))
quá hay và súc tích :):):):):):):)

boy9xhl

e chỉ cần con bt thui miễn là thuần đẻ nội và k cần giấy thì tầm 4-5 triệu mua đk k ạ

choxoayhp

Member
Xoáy Thái con mà có giấy tờ nhập bên Thái về thì 15 triệu là ít :D
Chủ topic hỏi giá bao nhiêu 1 con thì damson82 nói vậy là đúng rồi còn gì?

thanhloc

Member
muốn để anh e mới hiểu biết ham mê và yêu xoáy thái thì mình chỉ cần nói giá chỉ tầm 3 đến 5 triệu một chú xoáy thái con đẹp và tương đối chuẩn để chơi rồi, để anh e còn có hứng thú để chơi chứ. giá 15tr thì đến như e đam mê xoáy thái gần 3 năm nay nghe đến giá đó chắc sợ ko dám chơi luôn.
đây là mình gây dựng để anh e cùng chơi và cùng yêu xoáy thái giúp đỡ lẫn nhau về con giống cũng như đam mê. chứ đừng nghĩ đây là vụ làm ăn kinh doanh anh nge. :D
2300 USD bạn nhé chưa kể về đây mấy a hải quan phải làm 3 , 4 củ chưa kể mất phí chuyển tiền sang bên đấy nữa . Chắc khoảng 55 củ

damson82

Member
Xin phép nhờ bạn xem lại cm trước của mình cho kĩ nhé!
Thứ nhất : bạn chủ topic hỏi về giá chó con 3 tháng và mình đã nói rõ là trả lời theo những gì mình biết.
Thứ hai : bạn xem xét lại xem trong cm của mình có mùi gì mua bán kinh doanh không nhé.nếu có thì chắc chắn mod đã đưa nó về dĩ vãng rồi nhé.và bạn nên xem xét kĩ trước khi đưa ra phán xét về người khác như vậy để tránh tình trạng gây tranh cãi mất đoàn kết trong box.
Thứ ba : bạn đam mê đã 3 năm rồi chắc bạn biết 1 con trd tính theo usd và muốn mua phải thanh toán bằng usd nó là bao nhiêu rồi đúng không?vì mình mới nuôi nên chỉ biết giá bằng vnd thôi ạ!
Rất vui được giao lưu với bạn trong niềm đam mê dog nói chung và trd nói riêng!

Cuong_Chao

Member
2300 USD bạn nhé chưa kể về đây mấy a hải quan phải làm 3 , 4 củ chưa kể mất phí chuyển tiền sang bên đấy nữa . Chắc khoảng 55 củ
Sao a thành lộc lại coment nguyên lời của e vào thế ?

thanhloc

Member
anh chỉ mượn lời của cường để nói lên vấn đề giá thật của trd và hiểu rõ những bước chân của người tiên phong chọn con đường chính thống thôi mình nên vạch rõ con đường chơi cho ae đi sau kg phải lac lối

Thinh-hoi

Các bác góp ý quá tuyệt :D em cũng mới tập nuôi cũng chỉ sắm e nó tầm 5-6tr. các bác cho em hỏi các bac hay off ở đâu vậy,nhà e ở CẦU GIẤY?

langtu_yenthanh

Active Member
Xin giá chó xoáy thái !

e chỉ cần con bt thui miễn là thuần đẻ nội và k cần giấy thì tầm 4-5 triệu mua đk k ạ
Bạn up muộn quá mình vừa bán hết 1 đàn rồi, mình bán xoáy thái thuần chủng 2 tháng tuổi có 2,5 - 3 triệu thôi bạn à. Chó nhà nuôi đẻ luôn. Chó mẹ đang thay lông, sắp salo lứa nữa rùi bạn à.

Binh_Xoay_Thai

Vietpet sponsor
Các bác góp ý quá tuyệt :D em cũng mới tập nuôi cũng chỉ sắm e nó tầm 5-6tr. các bác cho em hỏi các bac hay off ở đâu vậy,nhà e ở CẦU GIẤY?
off ở vườn hoa hàng đâu bạn a.thế bạn đã mua được chó chưa.bạn muốn mua chó đực hay cái vậy.lớn hay bé

Bạn up muộn quá mình vừa bán hết 1 đàn rồi, mình bán xoáy thái thuần chủng 2 tháng tuổi có 2,5 - 3 triệu thôi bạn à. Chó nhà nuôi đẻ luôn. Chó mẹ đang thay lông, sắp salo lứa nữa rùi bạn à.
Em nghe a Sơn nói thanh hóa thì a chính là người nuôi becgie nổi tiếng thanh hóa chứ chưa nghe nói tới a nuôi xoáy thái bao giờ. Giá chó của a đưa ra rất rẻ đấy a nên đưa ảnh nên và cho a e xin số điện thoại. Rất mong a nhân giống ra và phân phối cho các a e nuôi xoáy có những con giống chất lượng hihi.và cố gắng cùng a Sơn phát triển mạnh phong trào nuôi xoáy thái ở thanh hóa :-w:-w:-w:-w

Binh_Xoay_Thai

Vietpet sponsor
tiền nào của đấy thôi.chó của mấy ae hội mình rất đẹp có rất nhiều ae nuôi xoáy thái đem đến giao lưu.rồi tự phải thốt lên mình bị lừa nuôi phải chó lai hay quá kém chất lựơng và kg còn thích chó của mình nữa.lên nói một con chó rẻ hay đắt là một vấn đề rât tế nhị

planet91

Member
tiền nào của đấy thôi.chó của mấy ae hội mình rất đẹp có rất nhiều ae nuôi xoáy thái đem đến giao lưu.rồi tự phải thốt lên mình bị lừa nuôi phải chó lai hay quá kém chất lựơng và kg còn thích chó của mình nữa.lên nói một con chó rẻ hay đắt là một vấn đề rât tế nhị
Chuẩn quá a ơi :-ss Ae mới chơi nên nhờ ACE có kinh nghiệm xem giúp chứ k dễ ăn quả lừa lắm :(