• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

"G" of vnrottweiler from CH.J Agila x Grismo

tityeu2009

Member
Gabriela đã ra HN khoẻ mạnh, ăn uống tốt. Cảm ơn a Sơn và vietnamrottweiler đã chăm sóc e nó chu đáo nhé. Hum nào rảnh rảnh sẽ post hình để a e nhận xét tay nuôi mới, hê hê :)):)):))

bevy2002

Member
Vậy là Gelly của mình lại có thêm chị gái ra Hà nội rồi.Còn 3 ngày nữa thì chị em bé được 3,5 tháng, Gelly cân nặng 11,5kg, còn chị Gabriela bao nhiêu? có hơn em gái không? Từ hôm nay chung mình cho hai chị em bé thi đua với nhau nhé!hi hi...!

Vậy là Gelly của mình lại có thêm chị gái ra Hà nội rồi.Còn 3 ngày nữa thì chị em bé được 3,5 tháng, Gelly cân nặng 11,5kg, còn chị Gabriela bao nhiêu? có hơn em gái không? Từ hôm nay chung mình cho hai chị em bé thi đua với nhau nhé!hi hi...!
sao lại 3,5 tháng mới có 11kg có thể con rott của ban bị còi xương đó
vì 4 tháng mình nhớ không sai con rott của mình cân duoc 22kg mà

bevy2002

Member
Mình mang bé về từ trại của anh Sơn lúc 3 tháng, được 9kg.Anh nói trọng lượng 11kg là bình thường,nếu mập quá sẽ bị hư tướng,quan trọng là khung xương phát triển tốt ,mình học hỏi kinh nghiệm của anh Sơn để Gelly khi trưởng thành sẽ là một con chó đẹp và chuẩn đấy bạn à.

vấn đề cân nặng của mấy bé rott nhiều lúc cũng không nói trước được vì phải nhìn con rott mới biết nó ốm hay mập vì có con nặng xương có con không. hồi xưa em bắt con benno trên anh sơn về, nó là con bé nhất đàn vì giành bú giàng ăn không lại mấy ae của nó..he.he..nhưng bây giờ thì nó là con to nhất..ka..ka...theo như chị viết thì honey tuy nhỏ ngày hơn Gelly nhưng nặng hơn Gelly tới hơn 1kg vậy là gelly giành ăn không lại con Honey rồi, chị nên chú ý cho gelly ăn trước để tránh thiệt thòi em nó. bổ sung thêm thuốc bổ , trứng và sữa tươi và thịt gà hoặc bò. em hy vọng sau nửa tháng chị sẽ thấy khác nhiều về khoản dinh dưỡng và thuốc bổ em nghĩ anh sơn đã tư vấn cho chị rồi đúng không ? rất vui được giao lưu với chị

P/S: con Honey nó du côn lắm đó. khi ở trên trại nó là con chuyên giành đồ ăn của những con khác không ah.

bevy2002

Member
Cám ơn em đã cho chị những lời khuyên tốt đẹp. Chị sẽ chăm sóc các bé thật tốt để không'' hổ thẹn'' với VNRottweiller chứ, hi hi..! khi nào rảnh đi cà phê với anh chị nhé.

tityeu2009

Member
Gala ra bắc được 5 ngày, đi đường xa nên hơi còi 1 chút, một vài hôm nữa chăm cho e nó đầu đặn rùi post ảnh để mấy chị e nó biết tình hình nhau nhé :love struck::love struck::love struck: