• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Gà Đông Cảo (Đông Tảo)

Đó là gà Đông Cảo, một trong những giống gà quý của Việt Nam mình. Nuôi để thịt đấy. Mấy con đẹp nhất thì giữ lại làm giống.

giống gà quý mà đem đi thịt, đúng là bác, quý thì phải cất giữ .............................đợi anh em sang rồi mới thịt,làm vài cút rượu chứ ... nghe mà nước dãi đua nhau chảy,,, hức hức

GA_DONG_TAO

Active Member
Có khi bác Tuấn phải lấy mấy hình đọ với vỏ bia để so sánh với hàng khủng cho bác Ngọc thấy hâhhaahahaahahahaha. Hàng xịn thì xấu còn hàng lai lai lại đẹp.

tuanphuthai

Active Member
Bác Ngọc và chú Phong xem và bình luận nhé

Đây nữa là cặp chân của 1 em ĐC mái khoảng 4 tháng tuổi

Cuối tuần này các bác sẽ được xem thêm hình ảnh 1 cặp chân khủng khác, hãy đợi nhé.

hôm 22/10 bác Tuấn hẹn cuối tuần cho ae xem hàng khủng, thế mà nay sắp cuối tuần nữa rồi. Bác làm e nhớ đến câu:" ... nàng cứ quên hẹn hoài và chàng cứ mong chờ ai"....hihihi.

e chỉ xem thôi còn bình luận thì mời bác Phong. Hôm trước bác bảo e ngồi cá chép, hôm nay ý kiến có khi lại bị cấm khẩu luôn thì toi...:):):)^:)^^:)^^:)^^:)^.

tuanphuthai

Active Member
Giờ bác Ngọc nhắc tôi mới thấy lo, rất tiếc đã không giữ được lời hứa. Vì khi nghe tin có chú gà....chân to đã có bác đến và....bê mất (tưởng chỉ xem thôi không ngờ mang đi luôn), ảnh có chụp mấy kiểu để USB nhưng lại ngâm trong máy giặt:(:)(:)((
Thôi bác xem tạm chú gà xấu này vậy (bác cứ chặt chém thoải mái đi, em càng được nhờ....chén thịt gà:))) )

GA_DONG_TAO

Active Member
Chém có được ăn đâu mà chém làm gì cho mỏi tay hả bác Ngọc?
Chú trống này có màu da rất đẹp, làm đôi chân cũng mang màu đỏ rất hấp dẫn. Nhìn dáng cũng khá cao to đây, làm giống là số 1 bác Tuấn àh. Quả mào tuy không chuẩn nhưng rất đẹp. Ngày trước nuoi gà chọi và gà cảnh em thích quả mào này lắm. Con này bác phải nuôi 1 năm trở lên mới xuống chân nhưng cũng không được to vì loại này mà to cao thì chân không to.

PS: Về con gà mái chân to của bác... Chỉ lấy trứng và đừng cho ấp nhé. Loại này vụng lắm...

con này cua bác cặp chân sao giống gà của e thế. may mà có tấm hình nguyên con không thì ...=))=))=)). con của e duy nhất màu ô.

GA_DONG_TAO

Active Member
Hay gần đến Tết... anh em có nuôi gà ĐT tổ chức một cuộc giao lưu, 1 cuộc thi nhỏ đi. Mục đích chính là giao lưu anh em là chính... sau đó đến nhà anh Tuấn ăn gà. Các bác thấy sao?

iuuuui

Member
Ý kiến hay. Sao trong diễn đàn anh em không tổ chức một cuộc thi hàng năm nhỉ, vui là chính nhưng cũng có mục đích bảo tồn và phát triển loại gà tiến vua này

tuanphuthai

Active Member
Bác Thông thì ra sức thu gom thêm gà về, chú Phong thì lên tục về Đông Tảo vậy thì gà nhà em.......thua là cái chắc rồi. Thôi thì......thịt trước đi cho nó sớm chợ.
Cuối năm bác Thông và chú Phong mang gà đi giao lưu xem gà nhà ai ngon thì thịt nhé. Em tình nguyện đóng góp rượu để giải tán thịt gà cho các bác.:silly::silly::silly:

iuuuui

Member
hehe, Tuấn đã nói thế thì khoe em đông tảo mới cho anh em chém vậy. Cu này mới nặng 4.5kg thôi

_DIAMOND_1984

Ban liên lạc VP Hải Phòng
bác Ga_Dong_Tao ơi em thèm thịt gà đông tảo lắm rồi đấy, bác hứa gì với em mà bác chưa làm được đâu đấy nhé :D:D

GA_DONG_TAO

Active Member
Chú cứ yên tâm... đừng nóng vội. Anh đang bận quá với lại chuyện gđ nữa... đang lo em pit nữa.

GA_DONG_TAO

Active Member
Không chăm được anh ơi... ham hố thì mang về. Chụp bằng đt nên ko đẹp được. Hôm nào bác qua giao lưu cho vui.