• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

fox hươu 3 tháng thuần chủng 100%

_xicalo_

Member
Bạn nói đúng!
Nhưng trước tiên bản thân mình phải công nhận, cộng đồng người Việt phải công nhận. Hiệp hội chó Việt Nam (Nếu có) cũng là người Việt thôi. Sau đó mới tính đến thế giới, lúc này là công việc của hiệp hội đưa ra tiêu chuẩn và quảng bá. Tất nhiên là phải có thời gian và sự ủng hộ của tất cả những người yêu chó.
Trân trọng.
http://dogsinvietnam.com/diendan/index.php
Diễn đàn chó thuần chủng việt nam - hiệp hội vka
Bác có thể vào đây xây dựng nền tảng cho fox hươu vì trong phần chó thuần chủng việt nam e chưa thấy fox hươu vs chó nước ngoài không thấy con nào từ Pháp du nhập sang Việt , bác bảo ng Việt công nhận thì đây là chó việt hay chó Pháp , caí tư liệu kia lấy ở đâu ra , nếu là của Pháp thì họ đã công nhận chưa , xây dựng nền tảng cần phải có tư liệu nguồn gốc wuy trình lai tạo ra từ những con nào hoặc là đã xuất hiện từ thời xa xưa k phải do lai taọ ra

ipethn

Member
Re : KhongAiBiet .. chắc bạn này mới lấy em này hả ..nhìn tướng tá mặt mũi cũng ổn đó .. Có điều mình thắc mắc là bạn dám nói là minpin của bạn là thuần chủng thì mình thấy phát ngôn hơi gây sốc .. vậy theo bạn chó bạn có những tiêu chí gì để đạt chuẩn .. mình k có ý gạch đá bất kì 1 top nào cả chỉ gọi là những ý kiến đóng góp để các title về sau đỡ giật gân . Còn minpin thuần chủng Việt Nam này mình sẽ mong có nhiều thêm để mở rộng tầm mắt .. Chúc bạn và cún khỏe mạnh ;)

ipethn

Member
Nếu nói chó đẹp nghe còn được chứ nói " thuần chủng " thì hơi khó ... còn đã chơi Minpin thì đa số ai vào top này đều tham khảo và đã từng nuôi minpin rồi .. Cũng đã sở hữu rồi nhưng chỉ dừng ở mức độ đẹp thôi chứ nói " thuần chủng " thì có mình bác nói . Gọi là ý kiến cho top thêm rôm rả mong mọi người thông cảm nhé 3:-O

_xicalo_

Member
nhìn tướng tá thì e thấy giống loài gọi là fox hươu , còn min pin thì chưa ngực min pin sâu và nở , còn về bản tiêu chuẩn của minpin thì cún của a gọi là đẹp chứ về thuần chủng còn phải có giấy tờ traị gia phả bố mẹ giấy chứng nhận đủ kiểu ... cơ . ý kiến riêng mọi ng đừng ném gạch :D

ipethn

Member
nhìn tướng tá thì e thấy giống loài gọi là fox hươu , còn min pin thì chưa ngực min pin sâu và nở , còn về bản tiêu chuẩn của minpin thì cún của a gọi là đẹp chứ về thuần chủng còn phải có giấy tờ traị gia phả bố mẹ giấy chứng nhận đủ kiểu ... Cơ . ý kiến riêng mọi ng đừng ném gạch :d
<:p<:p<:p<:p<:p<:p<:p<:p<:p<:p<:p<:p<:p<:p<:p

ipethn

Member
xicalo là ít tuổi nhưng những câu nói của e làm a thấy hài lòng về người ch <:p<:pi minpin hiện này .

lediepchi

Member
chó phốc mỗi người hiểu 1 ý người nuôi chó phải yêu nó quý nó chứ phốc mình giờ còn đâu thuần chủng đừng dùng từ thuân chủng ở việt nam mình người còn ko thuần nói chi cún yêu =))