• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Fiona xinh xắn nhí nhảnh bên Mid đẹp trai!

thuan81

Active Member
đây là bé fiona nhà mình đươc 8tháng tuổi rất ngoan và xinh xắn!em ấy là con gái

con đây là Mid rất phong độ !khôi ngô,em ấy được 11tháng tuổi:D

hoangmoccuong

Vietpet sponsor
bé gái xinh quá, mèo anh lông dài phải không bạn, nhà mình cũng có 2 em lông dài, hôm nào mình giao lưu nhé

9669_9669

Member
Bé Mid có phải bạn mua của bạn Trần Diệu Linh ngoài hà nội vào không.Cả 2 bé đều rất đẹp :x

thuan81

Active Member
đúng rồi bạn ơi!của Diệu Linh đó!Mid ngoan và dễ yêu lắm!

thuan81

Active Member

Mình đang mong hai đứa nó có baby quá! Không biết các baby đó giống Mid hay Fiona .....?!:) Các bạn ơi nếu hai đứa nó sinh con thì nó sẽ là màu gì....?! Mình không biết ra màu gì nữa.

9669_9669

Member
Chắc sẽ đẻ con ra nhiều màu khác nhau bạn ạ.Bạn chăm em Mid khéo quá.Đợt mình đến đón em Pink cũng nhìn thấy em Mid.Lúc đấy cu cậu nhìn nai tơ ngơ ngác lắm.Bây giờ nhìn già dặn và to béo hơn bao nhiêu rồi.Em Fiona của bạn là mèo Anh phải ko?Nhìn em ý lạ và độc.Thích thật

thuan81

Active Member
Chắc sẽ đẻ con ra nhiều màu khác nhau bạn ạ.Bạn chăm em Mid khéo quá.Đợt mình đến đón em Pink cũng nhìn thấy em Mid.Lúc đấy cu cậu nhìn nai tơ ngơ ngác lắm.Bây giờ nhìn già dặn và to béo hơn bao nhiêu rồi.Em Fiona của bạn là mèo Anh phải ko?Nhìn em ý lạ và độc.Thích thật
Nếu như Mid va Fiona có baby nhiều màu thì chắc sẽ thích lắm bạn ha!Mid ngoan lắm và rất dễ ăn ,em ấy ăn gì cũng được bạn à!ăn xong em ấy nhõng nhẽo rồi nằm ngủ thôi!nên em ấy mau lớn đó bạn!bé Fiona thì mình mua của Bác Huyền ngoài Hà NộiBác Huyền mua em ấy của Bác Xanh ,Bác nói Fiona là mèo ba tư ,nhưng mình không quan tâm lắm vì khi mình quyết định mua em ấy là vì bức hình quá dễ thương của em ấy!nên mình quyết tâm phải cho em ấy phiêu lưu một chuyến từ Bắc vào Nam và về đến Bến Tre đó bạn!tấm hình này nè bạn lúc đó em ấy được 3tháng tuổi!

sandy_ube

Fiona và Mid nhà bạn dễ thương lắm. mong 2 bé sẽ luôn khỏe mạnh. bạn mua 2 em bao nhiêu vậy? làm sao gởi từ Hà Nội vào trong Bến Tre hay vậy?

Ms Linh

Member
thật sự là 2 bé rất đẹp!! Màu lông rất ấn tượng với mình!! CHúc 2 bé luôn khỏe mạnh, ngoan ngoan và nhanh nhanh sản xuất ra sản phẩn tuyệt vời nhé!! >:D<

thuan81

Active Member
hành trình từ Bắc vào Nam của hai em cũng khá vất vả đó bạn!nhưng tất cả là sự nhiệt tình thôi!em Fiona là mình mua của Bác Huyền ,người ship em ấy là anh Long,Bác Huyền phải mang em ấy từ sáng sớm đến chổ anh Long để lo các thủ tục và đúng 3h trưa hôm đó em ấy về đền Sài Gòn ,mình thì từ Bến Tre lên Sài Gòn trước để đón em ấy và em ấy phải đi thêm đoạn đường 2h30 phút nữa để về đến nhà mình ở Bến Tre,em Mid cũng vậy nhưng người ship không phải anh Long,mình đón em ấy của bạn Trần Diệu Linh,nhưng Mid phải đến 21h mới xuống sân bay!đến gần 1h sáng mới về đến Bến tre!nhắc đến thấy tội nghiệp hai bé phải nhịn ăn cả ngày !

ruồi bẹp

Active Member
mình có được xem ảnh 2 em nhà bạn hồi mới về, còn bé xíu như 2 cục bông tròn
thế mà h 2 đứa đã lớn rồi nhỉ, Fiona giờ ra dáng thiếu nữ rồi, xinh y như cái tên em ý ý
còn Mid thì phong độ lắm :D
chúc mừng bạn có 2 bé vừa xinh vừa ngoan

9669_9669

Member
mình cũng rất hâm mộ vẻ đẹp của fiona.nhìn bé vừa lạ lại rất nữ tính,dịu dàng.Nói chung là điểm 10 cho chất lượng.Mid thì có cái mặt "ngây thơ" ko chịu được.Nói chung mình rất thích 2 bé mèo của bạn.

9669_9669

Member
2 đứa tình cảm thế.Chả bù cho 2 đứa nhà mình.Chưa bao giờ thấy chúng nó nằm gần nhau. Đến đi vệ sinh còn phải mỗi đứa 1 chậu riêng.Hic

Ôi yêu chết mất! Hai đứa này mà sinh baby là màu lông lẫn lộn trộn vào nhau sẽ ra ... một màu đen đen... chấm thêm vàng vàng...

thuan81

Active Member
2 đứa tình cảm thế.Chả bù cho 2 đứa nhà mình.Chưa bao giờ thấy chúng nó nằm gần nhau. Đến đi vệ sinh còn phải mỗi đứa 1 chậu riêng.Hic
hai đứa nó toàn ngủ chung không đó bạn,hôm bữa em xám bị bệnh mình mang đi Bác sĩ và phải gởi lại Bs theo dõi,thì em Mid đi tìm và kêu hoài nghe thê thảm lắm,mình sợ em nó đi mất nên nhốt vào lồng hết một ngày một đêm luôn!

GAFIEL

Member
Trời ơi Fiona xinh đẹp, duyên dáng và sang trọng quá. Ánh mắt nhìn hiền lành mà rất là kiêu sa nhé. Đúng là dòng dõi Ănglê. Anh chàng Mid cũng rất phong độ. Chúc mừng Thuan81 có đôi mèo thật đẹp. Khi nào có các bé mèo baby thì nhớ post hình lên cho mọi người cùng ngắm với, bạn nhé

ngudaymuon

Active Member
Fiona nhà anh đúng là ba tư nhưng mà bé lai rồi nên mũi bé bị dài, mắt Fiona to tròn, mặt hơi vuông và gãy, giống Xù ngố nhà em. Màu lông của Fiona lạ và độc nữa, e thích nhất cái ảnh Mid nhìn vào gương, nhìn cu cậu gian quá là gian. :))

GAFIEL

Member
Mình đọc một cuốn sách về các loại mèo thấy bài viết và cả hình ảnh minh họa: mèo Ba Tư có hai nhánh: một nhánh mặt tịt giống em Xù xinh đẹp của bạn Ngudaymuon và một nhánh mặt phẳng như em Fiona. Nói chung mèo Ba Tư lúc nào cũng là những bé đáng yêu nhất. Lông xù mềm mại, đôi mắt to tròn khiến ai nhìn cũng yêu. Mà bế các em ý lên lòng thì thích phải biết !!