• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Fiona và baby!

thuan81

Active Member
ngày hôm qua tất cả các bé đã về nhà mới !Ba người chủ mới của ba bé rất dễ thương và thật sự rất yêu mèo!vì từ nhỏ đã có những bạn mèo bên cạnh cho đến lớn!hai bé về sài gòn,một em thì về Đà Lạt !Mình tin rằng các bé sẽ có cuộc sống hạnh phúc và đầy đủ bên cạnh cô chủ,cậu chủ mới với tất cả tình yêu thương!mình chụp lại vài tấm để lưu niệm hình ảnh các bé lúc chia tay!:love struck:

bigbibi

Member
Vậy là anh Thuận chia tay với các bé rồi à? Nhìn bé đen trắng yêu thật, em cũng ấn tượng mãi ... Thôi để các bé đi thì các bé sẽ nhận được nhiều yêu thương hơn, nhiều chăm sóc hơn, nhận nhiều hạnh phúc hơn, phải ko anh?

bichdiep

Member
Chúc mừng các bé đã có những người chủ tốt. Nhưng em tưởng anh giữ lại bé màu đen cơ mà :( Bao tháng ngày qua chứng kiến chúng nó lớn lên từng ngày, anh chăm nó như con giờ chúng lại ở nơi xa thế, anh phải buồn lắm? Nhưng em tin các bé sẽ hạnh phúc, sẽ được yêu thương như khi ở cùng anh, anh đừng buồn nhiều anh Thuận nha :)

thuan81

Active Member
Bé màu đen anh tặng cho đứa em !thấy thằng em nó thích quá!nghe nó nói anh thấy thật sự tin tưởng tình cảm nó dành cho bé nên anh nghĩ nó chăm bé cũng giống anh chăm đôi khi tình cảm nó dành cho bé sẽ nhiều hơn anh!nên anh đưa bé cho nó nuôi luôn!ngày hôm qua mấy nhóc đi rồi!anh cảm thấy mình khỏe và rãnh rang hơn!nhưng sáng nay anh dậy không còn nghe tiếng meo meo dưới chân giường anh ngủ nữa!không còn thấy các bé chạy nhảy lon ton nữa thì bỗng dưng thấy buồn lắm em!nhưng anh nghĩ chắc các bé đang ngủ và bên sư chăm sóc của những người chủ mới!chắc các bé cũng đang hạnh phúc!bé vàng có ức Trắng thì về Đà Lạt với Cậu chủ ,bé vàng kia thì về sài gòn với em gái rất dễ thương!

chỉ gần 2 tháng-1 khoảng thời gian ngắn ngủi nhưng thật hạnh phúc đúng không anh.chứng kiến những sinh linh bé bỏng từ lúc đỏ hỏn đến lúc cứng cáp,chỉ nhìn thôi cũng đủ vui rồi,đó còn chưa kể khoảng thời gian anh chăm fiona mang bầu nữa,lúc nào cũng thấp thỏm đợi chờ...đến ngày chia tay chúng nó là mình cũng đã cảm nhận đủ cung bậc tình cảm :vui vẻ những lúc mẹ tròn con vuông,lo lắng khi mẹ không chịu ăn để có sức khỏe,bồi hồi khi các bé sắp đến nhà mới hay tức giận mỗi khi lũ nhóc quá nghịch ngợm..v..v...tất cả chính là tình yêu của mình cho bọn nhóc này.chúc anh và đàn mèo luôn bình an :D

thuan81

Active Member
chỉ gần 2 tháng-1 khoảng thời gian ngắn ngủi nhưng thật hạnh phúc đúng không anh.chứng kiến những sinh linh bé bỏng từ lúc đỏ hỏn đến lúc cứng cáp,chỉ nhìn thôi cũng đủ vui rồi,đó còn chưa kể khoảng thời gian anh chăm fiona mang bầu nữa,lúc nào cũng thấp thỏm đợi chờ...đến ngày chia tay chúng nó là mình cũng đã cảm nhận đủ cung bậc tình cảm :vui vẻ những lúc mẹ tròn con vuông,lo lắng khi mẹ không chịu ăn để có sức khỏe,bồi hồi khi các bé sắp đến nhà mới hay tức giận mỗi khi lũ nhóc quá nghịch ngợm..v..v...tất cả chính là tình yêu của mình cho bọn nhóc này.chúc anh và đàn mèo luôn bình an :D
đúng là thời gian qua nhanh thật em à!anh nhớ mới đó thôi,mà từ lúc Fiona mang thai đến nay đã 120ngày!à anh có xem topic biết được các bé nhà em chống lầy hết rồi !hihi các bé đi làm dâu nhà nào vậy em!

salysu

anh Thuận ơi đừng buồn, iem sẽ show hình bé Sam lên forum và update tình hình bé cho anh nha:d.

Bé mới về mà nghịch như .... quỷ ấy =)). Mò mẫm hết nhà trên nhà dưới. Tối đêm đầu tiên về thì la ó um sùm, em nghĩ la chắc em Sam nhớ mẹ, nhớ mấy anh và anh Thuận nên em cho bé lên giường vuốt ve đến 3h sáng em Sam mới chịu ngủ. =)). Em ăn được lắm. Bé về được 2 hôm mẹ em cho bé uống sữa không đường thêm nữa ... Em mới đi công tác về mà thấy bé lớn phổng lên, iu bé quá x:x:x:x. Cám ơn anh Thuận nha!!! Em sẽ chăm bé khỏe mạnh để còn lấy vợ nữa ;))

thuan81

Active Member
anh Thuận ơi đừng buồn, iem sẽ show hình bé Sam lên forum và update tình hình bé cho anh nha:d.

Bé mới về mà nghịch như .... quỷ ấy =)). Mò mẫm hết nhà trên nhà dưới. Tối đêm đầu tiên về thì la ó um sùm, em nghĩ la chắc em Sam nhớ mẹ, nhớ mấy anh và anh Thuận nên em cho bé lên giường vuốt ve đến 3h sáng em Sam mới chịu ngủ. =)). Em ăn được lắm. Bé về được 2 hôm mẹ em cho bé uống sữa không đường thêm nữa ... Em mới đi công tác về mà thấy bé lớn phổng lên, iu bé quá x:x:x:x. Cám ơn anh Thuận nha!!! Em sẽ chăm bé khỏe mạnh để còn lấy vợ nữa ;))
em ơi !chụp hình mới của bé mau mau đi em!anh muốn nhìn thấy xem bé lớn chừng nào rồivề nhà em có sự chăm sóc của em và Mẹ em anh nghĩ bé sẽ rất mau lớn!em post bài mau mau nha!anh chờ đợi đó!bé về được em và gia đình yêu thương ,chắc là bé hạnh phúc lắm!anh nghe em kể mà thấy vui lắm!em yêu bé hơn anh nhiều đó!

julioboy

Member
mọi người ơi vào xem mèo của anh thuận nà

http://forum.vietpet.com/showthread.php?t=54349

em nó đã lớn rồi và rất tinh nghịch,em cám ơn anh thuận nhiều lắm,đã tặng em bé mèo dễ thương và đáng yêu như vậy,em hứa sẽ cố gắng chăm sóc tôt bé để không phụ tấm lòng của anh

beheoxinhxan

Active Member
Anh Thuan81 là anh sinh năm 81 ạ? anh yêu mèo thế thì vợ con thế nào nhỉ?:D Đàn mèo nhà anh đáng ngưỡng mộ thật.:love struck:

thuan81

Active Member
Anh Thuan81 là anh sinh năm 81 ạ? anh yêu mèo thế thì vợ con thế nào nhỉ?:D Đàn mèo nhà anh đáng ngưỡng mộ thật.:love struck:
câu hỏi của em bi lạc đề đó em à!nhưng anh trả lời em rõ đây yêu động vật là tình cảm của con người dành cho loài vật!mỗi người có một cái đam mê riêng người mê xe,mê cây cảnh......v v.... Đó là đam mê cũng như tình cảm của họ dành cho cái đam mê của mình!Nó hoàn toàn khác với tình cảm của người dành cho người!

beheoxinhxan

Active Member
câu hỏi của em bi lạc đề đó em à!nhưng anh trả lời em rõ đây yêu động vật là tình cảm của con người dành cho loài vật!mỗi người có một cái đam mê riêng người mê xe,mê cây cảnh......v v.... Đó là đam mê cũng như tình cảm của họ dành cho cái đam mê của mình!Nó hoàn toàn khác với tình cảm của người dành cho người!
:D Không có ý chỉ trích gì đâu ạ. Chỉ là nói vui thôi:). Hỏi tuổi anh là để tiện xưng hô vì em sinh năm 81 ấy mà. Em thì yêu động vật chả riêng gì mèo (nhưng nhất là mèo:love struck:). Phải nói là cực kỳ khâm phục anh vì có thể có tới 4 chú mèo ba tư:drooling:. Nghe nói anh mua Fiona ở HN và chuyển về Bến Tre. Hành trình và cách thức tìm mèo, chuyển trả tiền cũng như ship mèo như thế nào ạ? Anh chia sẻ tí được không ạ?

Cún Mèo

Member
Theo mình, nên để các con 2,5 tháng mới đem cho ở riêng bạn ạ.

Mình đọc ý kiến của em Trần Diệu Linh, em có nói đến việc triệt sản mèo mẹ. Mình cũng đã triệt sản em bé Lu nhà mình sau khi nó sinh con lần đầu, nó khoẻ mạnh và xinh xắn lắm. Theo mình, nếu không cần thiết có thêm mèo con nữa, mình nghĩ bạn nên triệt sản để cho mèo mẹ đỡ khổ.