• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Fan của fox sóc (pomeranian): các bạn vào giới thiệu cún yêu của mình nào..!!!

loantse

Member
Cho mình hỏi là nuôi Pom vấn đề đi vệ sinh thế nào ??? Đợt trước mình nuôi chihuahua nhưng toàn đi bậy quá , không thể dậy nổi. Bây đang muốn nuôi Pom nhưng không biết có bị tật xấu như chihuahua là cứ nhí nhảnh , mừng quá là đái :(( ( làm mình suốt ngày đi dọn) , vệ sinh bừa bãi như thế không . Bạn nào có kinh nghiệm tư vấn mình với

Cho mình hỏi là nuôi Pom vấn đề đi vệ sinh thế nào ??? Đợt trước mình nuôi chihuahua nhưng toàn đi bậy quá , không thể dậy nổi. Bây đang muốn nuôi Pom nhưng không biết có bị tật xấu như chihuahua là cứ nhí nhảnh , mừng quá là đái :(( ( làm mình suốt ngày đi dọn) , vệ sinh bừa bãi như thế không . Bạn nào có kinh nghiệm tư vấn mình với
khi cho ăn xong bạn cho nó vào nhà VS nhốt lại trong đấy .cho nó đi vệ sinh trong đấy vài lần là ok .Pom tương đối sạch .Chúc bạn thành công

anhtuan88

Xin giới thiệu với ACE bé Bắp của mình

Em thuộc giống Pomeranian (VN mình hay gọi là Phóc Sóc)
Sinh ngày 03 tháng 08 năm 2011
Em là con gái ạ

Anh chị nào yêu mến em thì vô facebook search và add em luôn nha anh chị, tên em là: Bap Pomeranian

Và sau đây là giấy khai sinh của em để mấy anh chị biết rõ hơn
Tên của em ở "bển" là BOB ạ

Sau khi về VN thì em đã xin nhập quốc tịch VN, và để "thuần Việt" hơn thì hiện tại ở nhà gọi em là BẮP

Em rất thích đi chơi, nhiều khi em quậy quậy chứ thấy ẳm bỏ vào giỏ là em nằm im ngay, vì biết là được chở đi chơi mà

Và đây là hình hồi Tết em đi đường hoa Nguyễn Huệ với gia đình em ạ

Em đứng làm dáng giống như là khi đi thi Dog Show vậy đó

Em đứng ẹo và làm mặt hề ^^

ACE nào muốn xem thêm hình của Bắp thì vô facebook kiếm tên Bap Pomeranian nha :">

leekin1712

Member
e Zyn xù nhà mình hồi trước mua của chú kycaugo , em ý thấy mình đi chơi chạy theo bị bọn nó bắt lúc nào không biết :) , nghĩ lại thấy buồn quá , mình thấy chú kycaugo là 1 người rất có tâm và yêu quý chó nữa , thỉnh thoảng nhìn lại ảnh nó lại thấy nhớ quá

nhớ .... mỗi lần huýt sáo đầu lại nghiêng góc 45 :) đáng yêu lắm , mỗi lần đang gãi đầu phê không gãi nữa là lại lấy tay cào cào vào tay mình để được gãi tiếp :( , chỉ khổ thân lúc Zyn bị bắt đi trên lưng nó có 1 cục U đang to lên từng ngày , mình tích tiền hàng ngày để mấy hôm nữa cho em nó đi bệnh viện để cắt u , thế mà ......... bọn chó má , bẩn thỉu đã bắt Zyn , Zyn hiền lành và ngoan lắm , khách vừa chạm cửa là cùng fox lợn , sủa inh ỏi !!! , lúc mình đón Zyn về là lúc bé được 1 năm tuổi , khôn kinh khủng , thỉnh thoảng thấy fox lợn đứng 1 chỗ là lại chạy quanh fox lợn cả đánh nhau :X , nhiều đêm ngủ vẫn thường tin 1 ngày sẽ tìm thấy Zyn ở 1 chỗ nào đó , tính đến nay đã gần 20 tháng từ ngày mất Zyn rồi ........ , mong sao Zyn bây giờ đang ở với 1 người chủ tốt !!!!!

pushpush

nhà mình cũng có nuôi pom. Hnay mình đọc thấy bảo pom sẽ sớm bị rụng răng nên cần đc vệ sinh răng sạch sẽ. Khống biết đúng hay sai, bạn nào có kinh nghiệm về chuyện cho mình biết ý kiến hen. À các bạn thường cho pom ăn j`, chia các bữa thế nào? :)

Các bạn cho mình hỏi ơ Hanoi có bạn nào sở hữu 1 em Pom có giấy chưa vậy?? Mình thấy o Saigon nhiều quá mà k thấy Hanoi mình có..sad:((
Mình cũng dang muốn mua 1 em nha a Bao senato ma chưa biết việc ship ra Hanoi thế nào...

Minh dang mua bé Abella nhà a Bao senato....mình vui quá vì sắp dc dón bé về nhà Minh o Hanoi rồi.mình sẽ up hình bé lên sau cho các bạn chia sẻ niềm vui cùng mình

Bạn k phải vào dâu.call a Bảo.rồi chuyển tài khoản.a ấy ship ra cho.mình cũng làm thế mà.chúc bạn tìm dc bé dẹp

Muốn tìm chồng từ từ cho bé Pom có giấy tờ nhà mình ơ Hanoi Sao khó quá..không thì lại phải cho bé vào Saigon gặp a Bảo senato..nhà a ấy toàn các bé chuẩn nhưng xa quá..sợ khi bé cần yêu mình lại bận k dưa bé vào dc ma ship tàu lửa thì tội nghiệp..o Hanoi bạn nào co Pom dực có giấy tờ alo giúp mình nhé.thanks các bạn nhiu
0989322773..mình tên Minh Timmons 39 tuổi cho tiện xưng hô..thanks

nguyenalone90

Chàng trai đáng yêu^^

Đây cho em Tun nhà mình tham gia mới, Tun được 11 tháng tuổi rùi,mua ở nhà a Kì Cầu Gỗ, xinh xắn và đáng yêu lắm nhé! Sở thích của Tun là bắp rang bơ và thịt rán:">

siyoungvi

Xin chào cả nhà.

Suzi nhà mình xin ra mắt cả nhà.
Bé mới được gần 2 tháng thôi.
Rất vui được làm quen :x

nguyenalone90

em vừa mới đc tặng hôm nó khôn lắm.... đây là fox sóc đúng k? a? vs cả e muôn hỏi là lông no cứ bj bết thành cục to đùng chải mãi k hết đc , chi hết các cục nhỏ thôi,,,, e sợ cắt đi nó trụi mất lông??? bh phải làm như thế nào đây ạ?=((=((=((=((=((=((=((, sau đey là ảnh của dolar nhà e ạ :
chú ý giới tình đực ạ

Ah USD đây rùi:) chị là chị Huyền, chủ em Tun nhé! homnào đi off em rủ chị đi với nhé!:-*