• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

"F" of vnrottweiler from CH.J Fighter x Stasha

sonnguyen

Chuyên gia rottweiler
Tin vui lại đến với vnrottweiler vào ngày 16/01/2011 sự kết hợp giữa CH.J FighterStasha đã cho ra đời 4 nhóc kháu khỉnh 2 male và 2 female.

Và cũng như thường lệ vào đầu năm mới Vnrottweiler trích ra 1 nhóc, dự kiến năm nay sẽ là male để bán đấu giá từ thiện gây quỹ cho Vietpet và cho CLB Rottweiler saigon, hình thức đấu giá và thời gian đấu giá Vnrottweiler sẽ bàn bạc với BQT Vietpet và sẽ có thông báo cụ thể sau.

1 vài hình ảnh của Fighter và Stasha

Fighter German Blood Line

• Young Champion of Montenegro
  • Young Champion of Bulgaria
  • Young Champion of Macedonia

Stasha From Royal Breed

vài hình mấy nhóc đang bú mẹ

thân chào.

daugagiamem

Vietpet sponsor
Chúc mừng anh nhé.....................Đầu năm có tin vui chắc sẽ vui vẻ cả năm rồi......

Hung.tinhyeu

Active Member
Xin chúc mừng trại chủ nha, tin vui nối tiếp tin vui với anh em CLB Rottweiler Sài Gòn.

sonnguyen

Chuyên gia rottweiler
chào anh Hùng & An ! xin cám ơn những lời chúc tốt đẹp của anh Hùng và An, hy vọng trong đầu năm mới sẽ có nhiều tin vui đến với Vnrottweiler nói riêng và tất cả anh em yêu quí rott trên khắp cả nước nói chung. xin chúc tất cả các anh em thật nhiều sức khỏe và ngọn lửa đem mê rott sẽ luôn cháy mãi.

BR

sonnguyen

Chuyên gia rottweiler
đàn này nhà mình đươc có 4 em thui a chán nhỉ con muốn kiêm môt em đầu thủ phải that oách
chào em ! đàn này chỉ có 4 em thôi. em muốn kiếm 1 xuất sắc thì phải chọn những con đẹp nhất bầy. hơn nữa giai đoạn phát triển khung đầu của Rott mãnh liệt nhất là sau 2 năm, trước 2 năm khung đầu cũng phát triển nhưng không nhiều lắm, chủ yếu là hoàn thiện khung xương.

BR

Xin chúc mừng VNROTWEILER đã có thêm hậu duệ mới với sự kết hợp giữa nhà vô địch 3 nước Châu Âu: Fighter German Blood Line và Stasha From Royal Breed.

Sau những lần lên trại Vnrottweiler được tiếp xúc với Fighter lần đầu thì e đã rất ấn tưọng với vẻ mặt rất gấu và sau vài lần tiếp xúc nữa thì e càng có cảm tình với Fighter hơn bởi cá tính rất mạnh của nó. Sau đó a Sơn đã chia sẻ là vì sao và khi nào a lại chọn Fighter , được a truyền lại những kinh nghiệm về chăm sóc, nuôi nấng Rotweiler và cách đánh giá gia phả ,thành tích của từng con chó thì e càng đam mê rott hơn ,để từ đó e đã đi sâu hơn vào Rott bằng cách là bước đấu tìm hiểu một số line nổi tiểng hiện tại mà điển hình là line của nhà vô địch thế giới 2007 Dack Flash Rouse chính là cha của Fighter.

Phần lớn những hậu của Dack đều là những nhà vô địch. E hi vọng một ngày không xa e sẽ được sở hữu 1 hậu dụê của Fighter (dòng dõi nhà Dack Flash Rouse) để có thể phát huy giống cha nó cả về thành tích lẫn vẻ đẹp bên ngoài.:praying:

Thân Chào!

sonnguyen

Chuyên gia rottweiler
Xin chúc mừng VNROTWEILER đã có thêm hậu duệ mới với sự kết hợp giữa nhà vô địch 3 nước Châu Âu: Fighter German Blood Line và Stasha From Royal Breed.

Sau những lần lên trại Vnrottweiler được tiếp xúc với Fighter lần đầu thì e đã rất ấn tưọng với vẻ mặt rất gấu và sau vài lần tiếp xúc nữa thì e càng có cảm tình với Fighter hơn bởi cá tính rất mạnh của nó. Sau đó a Sơn đã chia sẻ là vì sao và khi nào a lại chọn Fighter , được a truyền lại những kinh nghiệm về chăm sóc, nuôi nấng Rotweiler và cách đánh giá gia phả ,thành tích của từng con chó thì e càng đam mê rott hơn ,để từ đó e đã đi sâu hơn vào Rott bằng cách là bước đấu tìm hiểu một số line nổi tiểng hiện tại mà điển hình là line của nhà vô địch thế giới 2007 Dack Flash Rouse chính là cha của Fighter.

Phần lớn những hậu của Dack đều là những nhà vô địch. E hi vọng một ngày không xa e sẽ được sở hữu 1 hậu dụê của Fighter (dòng dõi nhà Dack Flash Rouse) để có thể phát huy giống cha nó cả về thành tích lẫn vẻ đẹp bên ngoài.:praying:

Thân Chào!
Chào Nguyên ! cám ơn những lời chúc tốt đẹp của em. về phần hậu duệ của fighter thì chỉ cần em lên phụ anh chăm sóc mấy em rott khoảng 1 năm là có liền...he...he...:D:D:D

cũng như những gì em đã nghiên cứu gen giống của Dack thì cũng có thể nói Dack là một trong những huyền thoại về rott khi buớc lên bục vinh quang củ thế giới ở độ tuổi khá trẻ và những hậu duệ của Dack cũng đều là những ngôi sao sáng bên châu âu. nhưng rất tiếc Dack đã qua đời rất sớm vào ngày 16-06-2010 (hưởng dương được 4 tuổi 4 tháng 5 ngày) để lại bao nuối tiếc cho kennel Flash Rouse và những người hâm mộ Dack.

xin chia sẻ 1 vài hậu duệ của Dack:

Prince Haus Of Lazic

Pico Hause Of Lazic

Priska Haus Of Lazic

Fighter German Blood Line

Eramus Anguinus

Chack Of Silver Fild KG

Tika Flash Rouse

Tifi Flash Rouse

hy vọng em sẽ tìm ra nhiều cái hay trong trò chơi nghiên cứu gen giống này...he..he...

BR

Dạ nếu vậy để e sắp xếp công việc lên đường ngay ạh!

Thật đáng buồn cho Dack Flash Rouse và càng đáng tiếc hơn nữa với Prince Haus Of Lazic vì đã ra đi khi ma tuổi đời còn quá trẻ, nếu không thi có lẽ sẽ có rất nhiều con chó khác phải thất vọng khi ra show cùng với Prince. Cám ơn a đã chia sẻ link của một số hậu duệ của Dack, đây là nguồn tài iệu rất quí cho e và cho cả những ai có đam mê với dòng chó đầy sự hấp dẫn này ,vì khi đã mê Rott rồi thì khó ma dứt ra được đúng như chữ kí của a Sơn: "Một lúc cho Rott, suốt đời cho Rott"

Thân chào!

sonnguyen

Chuyên gia rottweiler
Dễ thương quá.............anh nhớ up hình mấy bé liên tục nhé
Cám ơn em..he..he..anh sẽ úp hình liên tục mà, đợt này ít con tụi nó bú hơi bị dư sữa, chắc bên em cũng vậy đúng không ? tết anh em mình họp mặt 1 bữa nhé.

BR

sonnguyen

Chuyên gia rottweiler
Tụi nhoc nhìn dễ thương quá, chúc mừng anh :beer
chào anh _DucPham_ ! cám ơn anh đã quá khen. dạo này tình hình Rottweiler ở HP thế nào rồi anh ? chắc đã lớn mạnh nhiều rồi đúng không ? đợt show vừa rồi vì bận khâu tổ chức nên không giao lưu được với anh, mong rằng lần tới sẽ có cơ hội, hoặc biết đâu ngoài miền bắc sẽ có show thì ae miền nam sẽ kéo nhau ra ngoài đó giao lưu luôn.....:):):)

BR

_DucPham_

Vietpet sponsor
chào anh _DucPham_ ! cám ơn anh đã quá khen. dạo này tình hình Rottweiler ở HP thế nào rồi anh ? chắc đã lớn mạnh nhiều rồi đúng không ? đợt show vừa rồi vì bận khâu tổ chức nên không giao lưu được với anh, mong rằng lần tới sẽ có cơ hội, hoặc biết đâu ngoài miền bắc sẽ có show thì ae miền nam sẽ kéo nhau ra ngoài đó giao lưu luôn.....:):):)

BR
Cám ơn anh, AE Hải Phòng nuôi Rot cũng tương đối anh ak, vẫn thua kém mấy anh nhiều lắm ^_^,đợt đó vô Sài Gòn muốn qua chỗ anh học hỏi nhưng không qua được tiếc quá.Mà em ít tuổi mà anh, em mới có 23 thôi ^_^,cũng đang cố gắng để trở thành 1 breeder anh ak.

sonnguyen

Chuyên gia rottweiler
Chúc mừng bác chủ trại. Giờ này, Hà nội rét căm căm, nhìn bác chủ bế các cháu dưới nắng ấm thấy thèm quá.
cám ơn bác minhcuong đã có lời chúc mừng ! trong nam thì chỉ được cái không bao giờ rét nhưng nhiều khi nóng quá cũng hơi khó chịu, nhiều khi muốn hưởng ít cái lạnh miền bắc cũng không được..he..he...ah! khi nào bác mingcuong làm xong cái giáo án dạy working cho mấy em Malinois thì truyền bí kiếp cho em 1 bộ nhé vì mấy cái khoản working là em mê lắm. nếu được giáo án bằng Video thì quá tuyệt....em cũng thích sự nhanh nhẹn của malinois lắm nhưng trong người máu Rott chiếm nhiều quá rồi nên chưa dàng được khoản nào cho những dòng chó khác..ka..ka..

cám ơn bác minhcuong trước nhé. hy vọng sẽ có ngày được thọ giáo bác về chuyên mục working.

BR

KimCuong

Active Member
Đã scan xong số chíp của mấy em! Đang chuyển email cho chủ trại, lúc nữa chủ trại kiểm tra hòm thư nhé. Hihihi. (Sorry đã spam lạc đề trong topic này).