• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Em Mara về với chủ mới

Sau nhiều ngày hồi hộp chờ đợi , thì cuối cùng lúc 4h chiều ngày 19 tháng 08 năm 2008 ,chiếc máy bay chở em Mara đã đáp xuống sân bay Đà Nẵng.Trước khi em nó tới thì trời đã mưa nên thời tiết lúc đó khá mát mẻ,do đó trông em nó cũng khá khoẻ mạnh :D.Cám ơn bác Báu , anh Cường đã giúp đỡ khi em nó còn ở Hà Nội, nó khá khoẻ nên anh Hoan đừng lo nhé. :D.

Rexcouple

Member
Xin chúc Mừng Bác Vinh :beer! Như Rex được biết Mara đã trải qua một khoá huấn luyện rồi đấy nhé ... Chỉ tiếc một điều Kim nhà Rex không được làm Phu quân của em nó cho dù có một lần ... he he

dingoo

<color="Orange">Chuyên gia</color>
Sau nhiều ngày hồi hộp chờ đợi , thì cuối cùng lúc 4h chiều ngày 19 tháng 08 năm 2008 ,chiếc máy bay chở em Mara đã đáp xuống sân bay Đà Nẵng.Trước khi em nó tới thì trời đã mưa nên thời tiết lúc đó khá mát mẻ,do đó trông em nó cũng khá khoẻ mạnh :D.Cám ơn bác Báu , anh Cường đã giúp đỡ khi em nó còn ở Hà Nội, nó khá khoẻ nên anh Hoan đừng lo nhé. :D.
Qua giới thiệu của Bác Microsort , có dịp về Quảng nam đến thăm đàn chó đẹp của Bác Vinh .
Điều rất là ấn tượng với tôi Vinh 1 người với niềm say mê thú cưng , những ngày cuối tuần Vinh rất bận rộn cho chuyến đi HN đưa thêm 1 người Bạn mới về với xứ Quảng .Trời xứ Quảng tuần qua rất nóng khỏang 37 oC , như vậy cơn mưa vừa qua là quá đẹp cho người bạn mới.
Hy vọng Vinh sẽ góp phần cho QN sẽ có 1 bước phát triễn nhanh về các giống chó đẹp .

microsort

Member
Chúc mừng anh Vinh đã đạt được niềm mơ ước của mình , hy vọng rằng sắp tới đây Miền Trung sẽ tiếp tục là nơi đến của các chú cún có chất lượng.Em có vài tấm hình xin được góp vui .

Chào Các Bác!

Vinh xin được cảm ơn Bác dingo và Bác Rex đã động viên,tiếp sức cho Vinh trên đường phát triển GSD:)):)):)):)):)):))

tuyen_dr

Cấm truy cập vì vi phạm nội quy
Hoành tráng quá ! chúc mừng anh Vinh nhé. Mong được gặp mặt và giao lưu với nhau.

Tiếc ơi là tiếc. Đến gần phút cuối rồi mà không được tận tay sờ Mara. Thôi, hôm nào ghé nhà anh Vinh nhìn tận mắt Mara mới được.

TrungAC

<font color="Orange"><strong>Ban liên lạc GSD Viet
Chúc mừng Vinh nhé,

Sau chó Xoáy Nam Phi -RRD từ trại PDF nay lại tiếp GSD Mara từ Hoan , Minh_Germany.Vậy là em có những con chó thuần chủng gia phả tốt và đẳng cấp rồi.Mong rằng bộ sưu tập của em ngày càng phong phú với chất lượng cao,trở thành địa chỉ nổi tiếng ở Miền Trung và lan xa hơn nữa.
Tuy nhiên,xem ra chuồng chó của em chưa ổn lắm :
- Sàn chuồng bằng kim loại lưới : chó đi lại ko có cảm giác chắc chắn,tâm lý yên tâm.Ảnh hưởng ít nhiều tới móng,ngón và bàn chân.Liệu sau này có bị rỉ do nước tiểu và thức ăn chó ko?? -----Nên chăng thay bằng sàn nhựa,đầu tư 1 lần nhưng dùng kinh tế,bền,sạch, '' ấm mùa đông mát mùa hè '',chắc chắn,đảm bảo sức khoẻ và tâm lý chó tốt hơn.
- Khung chuồng bao quanh bằng lưới B40 : ảnh hưởng tâm lý ko tốt tới chó ( cảm giác bị giam hãm với độ thoáng rất thấp , ko cần thiết )----- Nên chăng dùng các nan chuồng bằng sắt tròn ( Phi 10 - 12 ) hoặc Ĩno ( đầu tư 1 lần ) sẽ thoáng đẹp,tâm lý chó tốt hơn ( người có thể đưa tay vào vuốt ve,đùa vói chó ),vệ sinh ( không bám bẩn bụi vào kẽ ).v.v
- Em có thể cho biết về diện tích nuôi,môi trường,vệ sinh,bãi tập,vận động,độ thoáng mát khu nuôi chó ? vấn đề an toàn ? phòng chống dịch bệnh côn trùng ??
Vinh có thể tham khảo thêm kinh nghiệm KhiemTN,Long DL và các ACE khác đang nuôi mô hình khu trại chó ...và anh cũng sẵn sàng trao đổi kinh nghiệm thêm với em.
Chúc em vui và thành công,đóng góp nhiều cho phong trào Vietpet và nhứng người nuôi thú cưng nhé.
Thân mến

CHÀO anh!

Xin được cảm ơn anh Trung AC,1 cao thủ trong làng chó.anh hỏi thi em xin được trả lời:khu đất em nuôi không được rộng lắm anh ah,nhưng ở quê thì đất rộng lắm,gần nhà em có 1 sân đá bóng, em thường xuyên cho chó ra đó vận động anh ah.còn về chuồng chó thì hình ảnh mà anh nhìn thấy là ở nhà Hoan đó anh ah,chuồng của em đã được lót nhựa nhưng em đã bao lưới B40 anh ah hihihi. em thì mới chập chửng bước vào sân chơi nên mong anh và mọi người giúp đỡ.hy vọng 1 ngày sẽ được gặp anh và học hỏi những kinh nghiệm quý báu của anh.Thân chào anh nhé!:)):)):)):))

Hoan2008

Member
Mừng mara đã về tới đất Quảng an toàn, khoẻ mạnh. Xa nhau chủ - chó đều nhớ, hôm nay nhìn Mara mà dưng dưng quá anh Vinh ạ. Hãy ráng thay em chăm sóc em nó tốt hơn khi còn ở với em nhé.

CHÀO anh!

Cảm ơn Bác Tuyến và tất cả mọi người đã quan tâm,mong 1 ngày gần nhất sẽ được giao lưu với tất cả mọi người.Thân chào!:)):)):)):)):))

KHIEMTN

Member
Chúc mừng bác Vinh nhé ! Em chúc bác thành công với niềm đam mê của mình . Em rất nể phục sự đam mê và " máu lửa " của anh . Chúc mọi việc tốt đẹp anh nhé !

CHÀO anh!

Chào anh Khiêm!Cảm ơn anh nhiều nhé.mong 1 ngày được gặp anh để học hỏi những kinh nghiệm quý báu của anh,1 bậc cao thủ GSD:)):)):)):)):))

greenvet-hanoi

Chuyên gia thú y
Chúc mừng VINH-QUANGNAM với Mara đã về an toàn trên đất Quảng. Tôi chỉ lo nhất trục trặc trên đường vì thời tiết quá nóng bức vả lại không cùng về với chủ.

Mong Mara nhanh chóng thích nghi vùng đất mới, nơi có lửa của những người hâm mộ GSD bùng cháy !

Chào Bác Báu!

Cảm ơn Bác Báu rất nhiều.Mara về đến nhà vẫn khoẻ nhưng có điều hơi ốm Bác ah.Thân chào Bác nhé!