• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Em khói mới của mình nè

tina90

Member
bạn ơi cho hỏi em Khói giá bao nhiêu thế...nhìn em ý thích quá...em cũng muốn tậu 1 em về cho con Cún có ng xum vầy...
Cô meo_cung ban hết rồi con đâu mà hỏi hả anh tú em cũng đặt một con mà cô ý bán mất rồi thằng bé chic này số son thế:(:)(:)((

chicken

Member
Haha, có người đặt mua luôn cả đàn mà nhưng cô không muốn bán liền 1 lúc, may mà mình đến sớm.

To Tina:
Anh biết con đấy rồi, nó toàn ở trong chuồng thôi, không thấy phá phách như mấy con kia. Con mẹ và con đấy đều bình thường nên anh mới không nghĩ nó bị nấm. Về nhà mấy hôm thấy con Khói khỏe lắm lại ko gãi mấy chỗ rụng lông đấy nên cũng bơ luôn, cứ cho là giống bố thế con màu vàng giống con nào? Giống bà nội, ông nội nó à?

Pumpkin

Phó CN CLB Mèo
Ôi giời ơi, hầu hết cả làng ai cũng yêu mèo Tây cả nhỉ...

Lucky và Pumpkin nhà mình là rặt mèo ta cả, thế mà mình thấy chúng nó đúng là thiên thần... Một thiên thần béo ịch (trộm vía) và 1 thiên thần gầy nhẳng lười ăn thích đánh nhau...

To everyone,

Các bạn nên cảm ơn Phù Dung, phải có những người như bạn ấy diễn đàn mới là diễn đàn đẹp được. Còn diễn đàn để bạ đâu viết đấy, dùng từ ngữ nửa tiếng Việt, 1/4 tiếng Khơ Me, 1/4 tiếng Thổ nhĩ kỳ chẳng ra đâu vào đâu, thì sẽ nhanh chóng trở thành một diễn đàn rẻ tiền, tầm thường, làm mất đi vẻ đẹp đặc biệt của diễn đàn này, các bạn ạ.

tina90

Member
Ôi giời ơi, hầu hết cả làng ai cũng yêu mèo Tây cả nhỉ...

Lucky và Pumpkin nhà mình là rặt mèo ta cả, thế mà mình thấy chúng nó đúng là thiên thần... Một thiên thần béo ịch (trộm vía) và 1 thiên thần gầy nhẳng lười ăn thích đánh nhau...

To everyone,

Các bạn nên cảm ơn Phù Dung, phải có những người như bạn ấy diễn đàn mới là diễn đàn đẹp được. Còn diễn đàn để bạ đâu viết đấy, dùng từ ngữ nửa tiếng Việt, 1/4 tiếng Khơ Me, 1/4 tiếng Thổ nhĩ kỳ chẳng ra đâu vào đâu, thì sẽ nhanh chóng trở thành một diễn đàn rẻ tiền, tầm thường, làm mất đi vẻ đẹp đặc biệt của diễn đàn này, các bạn ạ.
Không phải đâu chị pumpkin em cũng thích mèo ta lắm cứ chó mèo thì em thích hết nhưng mà tại tâm lý thấy mèo lạ thì thích hơn chút ít.Chứ em mướp nhà em em cũng cưng lắm
@chicken Thế mà "anh" không nói "em" sớm buốn quá con đấy màu lông nó độc mặt mũi lại xinh:("anh" trông thế mà tra tinh ý gì cả không thấy con mẹ nó lông loang lổ đủ màu đó à chắc cũng từ mẹ nó mà ra cả thôi
@mọi người Đúng thật đấy ạ tuy chị phu dung có hơi nghiêm khắc nhưng mọi người cũng thử đặt mình vào vị trí của chị sẽ thấy chị ý làm vậy là đúng cũng vì tương lai của vp cả thôi.

I'm Neko

Dịch giả Vietpet
Hua hua em Khói ý nhìn thật là ... manly, giống cậu chủ nhỏ Chicken à, chẹp chẹp... Làm ơn đi nhé, nhìn tớ nghèo khổ thế này phải thương chứ, đợi lứa 3 của em Mèo và Khói thì nhớ tặng tớ 1 em, không thì $ "nhẹ nhàng" thôi, 1mil5 thì có mà tớ sang nhà ấy bắt luôn cho đỡ rảnh tay, chẹp chẹp, cũng được đó.
"Chicken kia, nếu không muốn mất mèo Khói thì cho tớ đăng ký lứa 3 với giá rẻ hoặc tặng không, hehe"

I'm Neko

Dịch giả Vietpet
Hua hua em Khói ý nhìn thật là ... manly, giống cậu chủ nhỏ Chicken à, chẹp chẹp... Làm ơn đi nhé, nhìn tớ nghèo khổ thế này phải thương chứ, đợi lứa 3 của em Mèo và Khói thì nhớ tặng tớ 1 em, không thì $ "nhẹ nhàng" thôi, 1mil5 thì có mà tớ sang nhà ấy bắt luôn cho đỡ rảnh tay, chẹp chẹp, cũng được đó. Không thì tớ sẽ quay mặt vào góc 4rum rồi nghịch nghịch tay, giả vờ trầm cảm như ấy dạy đấy, mọi người sẽ bắt tội ấy đã làm hại một sinh linh nhỏ bé như tớ:D.
"Chicken kia, nếu không muốn mất mèo Khói thì cho tớ đăng ký lứa 3 với giá rẻ hoặc tặng không"
Mà ô hay mà sao Tina90 rõ ràng thế kia mà "anh" Chicken91 cứ gọi là "em" thế nhờ :p? Thế ra Chicken nhà mình không phân biệt tuổi tác rồi, mau gọi Neko là "CHỊ NEKO" điiiiiiiiiiiii!!!!!

Mực đen

em mèo màu vàng cũng xinh quá bạn ơi, nhà tôi cũng có 1 con như thế đấy, con mèo màu xám cũng xinh nhưng chắc nó mới được mấy tháng thôi nhỉ, bé quá

chicken

Member
To Neko: zai hơn 1 gái hơn 2, hơn 2 tuổi còn làm em nữa là 1
To Mực: con mèo xám tính đến giờ là dc 7 tuần rồi bạn à