• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Em khói mới của mình nè

chicken

Member
Mình vừa mua sáng này của cô meo_cung đó, bé là đực, định mua về để em béo nhà mình ko đi chửa lung tung nữa nhưng tình hình hiện nay là em Khói rất chi là đầu gấu, ở cùng đàn thì oánh nhau rụng hết cả lông về nhà mới thì oánh cả chị Pi lẫn " vợ lớn", mà chẳng hiểu bao giờ mới to bằng mèo béo nữa đây

tina90

Member
bạn ơi nhà cô meo_cung còn em mèo nào như thế ko mà là mèo cái đó

chicken

Member
còn bạn ạ, có đúng 1 con mèo đực còn lại toàn mèo cái, cô hok biết up hình nên có lẽ bạn nên đến tận nơi xem ngõ 666 số nhà 12 bạch đằng. còn 2 em màu xám, 1 vang, 1 tam thể đều là cái hết

tina90

Member
ui sướng quá thank bạn nhiều:love struck: tối tớ đi luôn sướng kinh khủng mà giá cả là bao nhiêu nhỉ để mình còn mang theo:blusshing:

chicken

Member
1tr5 bạn à, nhưng mà chúng nó oánh nhau nên lông lá hơi bị rụng 1 tí, mà con mèo mẹ nó ghê lắm cẩn thận ko là bị ăn bụp đó

mai_meo

Member
bạn ơi bé khói là bé nào đấy ! Nhiều bé quá, bé lông màu đen xám xám trông xinh nhỉ :D

trung2t3c

Active Member
ko am hiẻu về mèo lắm nhưng nhìn mấy đám lông nhúc nhic với bộ mặt tịt nhìn cũng đáng yêu ra phết.
Nhìn như thế này mới hiểu rằng mèo tại sao lại dễ dàng được cô chủ ôm vào lòng ,nâng niu, yeu thương hơn cậu chủ là thế :))

chicken

Member
hixhix! em là cậu chủ nè nhưng vẫn toàn ngủ cùng với chúng nó nè, khói là con màu xám đó ạ

Ôi , nhìn mèo nhà bạn iu wá , nhưng mà hay rụng lông thì cũng khổ phết đấy , em đây cùng cảnh ngộ nè

hixhix! em là cậu chủ nè nhưng vẫn toàn ngủ cùng với chúng nó nè, khói là con màu xám đó ạ
bạn cũng giống mình...mình cũng toàn ngủ với lũ mèo nhưng chỉ khi nào nó sạch mới cho nó chui vào thôi...chứ bt nó nghịch nó bẩn chưa có thời gian tắm cho chúng nó là k cho ngủ cùng...

chicken

Member
bạn cũng giống mình...mình cũng toàn ngủ với lũ mèo nhưng chỉ khi nào nó sạch mới cho nó chui vào thôi...chứ bt nó nghịch nó bẩn chưa có thời gian tắm cho chúng nó là k cho ngủ cùng...
Ngày nào mình cũng lấy phấn rôm rắc vào người nó rồi chải lông, thơm lắm mà sạch nữa. Mèo nhà mình quanh năm ngày tháng trong nhà, người ta bảo mèo cái thường hay đi theo zai nhưng con nhà mình còn lôi cả zai về mỗi tội zai là mèo ta xấu như ma.

meo_cung

Member
Hôm nay cô vào mạng lại được nhìn thấy em khói đầu gấu, thấy đỡ nhớ hẳn, tối hôm qua quả nhà không ai nói nhưng đều trống vắng hình như thiếu một cái gì đó. Thỉnh thoảng cháu lại post ảnh em khói đầu gấu lên mạng để cô đỡ nhớ nhé. Thanks

chicken

Member
vâng ạ! cháu thừa thời gian mà, suốt ngày ngồi on rồi ra nghịch chó với mèo thôi ạ. Hôm nay nó quen với con béo nhà cháu rồi, ăn chung 1 đĩa luôn. Hôm nay cháu cho nó nằm cùng nó rúc vào nách cháu ngủ ngon lành nhìn yêu lắm. Gọi thì cứ lon ton chạy theo như chó con ý ạ

Ngày nào mình cũng lấy phấn rôm rắc vào người nó rồi chải lông, thơm lắm mà sạch nữa. Mèo nhà mình quanh năm ngày tháng trong nhà, người ta bảo mèo cái thường hay đi theo zai nhưng con nhà mình còn lôi cả zai về mỗi tội zai là mèo ta xấu như ma.
thế cứ rắc phấn rốm và chải lông là nó sạch hả bạn...rắc nhiều em nó có bị làm sao k hả bạn có lẽ tý nữa phải chạy đi mua lọ phấn rốm ngay vậy...thanks bạn nhé

chicken

Member
thế cứ rắc phấn rốm và chải lông là nó sạch hả bạn...rắc nhiều em nó có bị làm sao k hả bạn có lẽ tý nữa phải chạy đi mua lọ phấn rốm ngay vậy...thanks bạn nhé
ko sao đâu bạn ơi! mình toàn dùng, nếu ko thì mua cái phấn thơm riêng cho chó mèo cũng dc

chicken

Member
buồn quá đi mất

chị em mình cùng tắm nắng nào

ngọt ngào như vòng tay âu yếm

tina90

Member
Hôm qua em đến nhà cô Nga xem rồi anh ạ nhưng em nhìn ở mặt em ý có một vết rụng lông không biết mèo nhà anh có bị thế không. Bố mẹ em cứ sợ nó bị nấm .

Anh có thấy là con mèo đen - cái con út đàn đó - nó không bị không? Cái con mèo giống mẹ nhất. Sợ mấy con này giống bố:rolling eyes:

Tina đã được lưu ý nhiều lần về việc không viết tắt và viết hoa tên riêng và từ đầu mỗi câu rồi. Cố gắng khắc phục nhé! - Phù Dung

chicken

Member
con của mình cũng có, thấy cô bảo là bọn mèo con đánh nhau nên mình cũng mặc kệ, mình nghĩ nếu bị nấm thì con mẹ cũng phải bị chứ, mình thấy con mẹ vẫn xinh xắn nên chắc là ko sao đâu. Mà nấm thật thì mình cũng hi sinh luôn thấy nó nhớ mẹ kêu thương nên toàn cho nó ngủ cùng. . .hixhix

bạn ơi cho hỏi em Khói giá bao nhiêu thế...nhìn em ý thích quá...em cũng muốn tậu 1 em về cho con Cún có ng xum vầy...