• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Em độc thân, em quyến rũ

milkygirl6390

Active Member
Hấu được bao nhiêu tuổi rồi ấy nhỉ. quy ra tuổi người xem nó đã qua 16 tuổi chưa. nếu chưa qua thì nhà Hấu cứ kiện BB tội quan hệ với trẻ vị thành niên. còn nếu qua rồi thì đành phải chịu trách nhiệm vậy. he he.

hay là nhà Hấu bắt chước mấy vụ củ chuối ở người ý. lúc mới đẻ ra thì phải chối cật lực vào, bảo không liên qua, ai biết nó chửa với thằng nào, nó xxx với tôi được thì cũng xxx với ối thằng được. đợi 1, 2 tháng nữa bọn trẻ con lớn lớn rồi, mình đến bắt về, lấy lý do là: bây giờ lớn rồi, thấy giống bố rồi, mang về thực hiện trách nhiệm ^^

thế là hay nhất nhà Hấu ạ. vừa không phải chăm mèo con mèo đẻ, vừa có mèo con bán
Xuka nói đúng ý mình quá =)) lúc đầu là phải chối vì biết con nó như nào đâu ... bây giờ đẻ ra rồi toàn màu kem ... mà người ta hay gọi là phấn hồng rất hiếm ý =)) đấy thế là thôi mình đành chịu trách nhiệm vậy =))
Cái cô này chỉ giỏi xúi dại, tưởng sang bắt mà dễ đấy à >:/>:/.

Thật cứ mỗi lần mèo đẻ lại mất ăn mất ngủ, ngày ngày hẹn h dậy đúng nơi ngủ đúng lúc, vì mẹ các cháu cứ hở mắt ra là tót đi chơi, cứ fải rình xong ném vào cho con bú rồi mới làm gì thì làm được. Chả hiểu nó làm mẹ hay mình làm mẹ. Chỉ được cái ăn lắm thôi. Xong còn fải mắt trước mắt sau cách ly thằng Xoong và bọn mèo con, giờ mỗi h phút tự do nó lại xuống chân cầu thang nhìn chằm chằm vào cái lều bọn trẻ đang ngủ, ánh mắt rất chi là u oán.

Chờ mấy nữa bọn nó mở mắt xem có ai thèm sang chụp ảnh giùm không, he3. Lần này liên minh nhiều nhà thế cơ mà :).
haizzzzz... khổ thân chị ... thôi tết năm sau lại mang sang nhà e rồi e trông hộ cho mấy hôm tết vậy ... haizzzzz

D_P_HOA

Active Member
Chúc mừng nhà Lubu >:D<>:D<>:D<. Chúc các cháu hay ăn chóng lớn. Trôm vía bọn nhỏ xinh quá :x:x:x

Gemma

Active Member
Chị này bận ăn chơi ở đâu lâu thế nhỉ,mãi chả thấy đâu cả:))
Up tạm mấy cái ảnh chụp vội bằng điện thoại lên trước,khi nào chị vào thì thuyết minh sau nhé:D
Mẹ BB sinh được 5 bé lúc trưa nay.có 2 bé ginger và 3 bé màu kem,mình tranh thủ chộp được vài tấm đây :
Bé này là cả,vân áng cực đều và rõ:x

Bé thứ 2 (màu kem)và 3(màu ginger):

Còn 2 bé nữa chưa chụp được ảnh riêng.
Mẹ BB và các con:

Chúc mừng nhà Lubu lại có thêm bầy mèo con ginger xinh xắn nhé! Thế là cuối cùng vụ án ăn vụng mùa tết giữa phi công trẻ và máy bay bà già vẫn có kết thúc có hậu cơ mà, nhà nội đã sang nhận trách nhiệm thì Bảo Bảo đã có danh phận rồi :D Thằng bé Hấu tuổi trẻ tài cao thật, con nhà bố Ginger nhà mẹ Boo bố Kỳ có khác! Chúc các cháu hay ăn chóng nhớn, trộm vía, phát triển dòng họ Ginger đẹp giai đẹp gái ngày một bành trướng lớn mạnh nhá! :x:x

D_P_HOA

Active Member
Cái Thằng Hâú này là con cháu nhà Cô Ruôì Bẹp cơ bác ạ :). Đúng là cu câụ định bỏ của chạy lâý ngươì , chôí đây đâỷ ý :D. Nhưng chắc nhìn lại đàn con bây giờ thì đang đòi quyền làm bố kia kia:D

luckyoluke

Member
Thằng Hấu này là anh em với Chôm nhà mình mà đã làm bố rồi à, khó tin thật :-/

ruồi bẹp

Active Member
Chúc mừng nhà Lubu lại có thêm bầy mèo con ginger xinh xắn nhé! Thế là cuối cùng vụ án ăn vụng mùa tết giữa phi công trẻ và máy bay bà già vẫn có kết thúc có hậu cơ mà, nhà nội đã sang nhận trách nhiệm thì Bảo Bảo đã có danh phận rồi :D Thằng bé Hấu tuổi trẻ tài cao thật, con nhà bố Ginger nhà mẹ Boo bố Kỳ có khác! Chúc các cháu hay ăn chóng nhớn, trộm vía, phát triển dòng họ Ginger đẹp giai đẹp gái ngày một bành trướng lớn mạnh nhá! :x:x
ấy ấy bác Gemma nhầm rồi, thằng Hấu nó là con cháu nhà em chị ạ :)) nhìn cả đàn con của nó toàn ông nội với các ô dì chú bác của nó thế kia cơ mà =))

nhà mình hồi Bống nó đẻ chả ra được thằng Kem con nào đến đời cháu lại được 1 đống lợn hồng tí hon =)) 3 thằng Kem con, 1 con Chanh con, 1 thằng Táo con và 1 thằng Hấu con... nói chung em Nhung hết đường chối đấy nhớ bảo thằng Hấu chịu cái trách nhiệm luôn đi<):)

lululubu

Active Member
Thằng Hấu này là anh em với Chôm nhà mình mà đã làm bố rồi à, khó tin thật :-/
Ôi nó phải biết giả vờ không biết gì cơ anh ơi, bây giờ anh cứ bảo con nhà anh đừng ưỡn ẹo vặn vẹo xong mình yên tâm thả nó đứng chơi với thằng nào đấy, 1 hồi sau quay ra nó lại đơ mặt dư không có chuyện gì, xong 2 tháng sau là biết ngay.

Kể ra trong đám nhà này thằng Hấu giỏi nhất còn gì, tẩm ngẩm tầm ngầm mà làm phát nào ăn phát đấy luôn. Chả như Táo, cứ ngông nghênh đòi cắn cổ mẹ Bống vào, thế là 1 phát teo trym=)).

Ô hay, thế là Mít nhà em đã lên chức bà rồi này=))( Mít là em gái ruột của ông Kem mà:D). Chưa đầy 1 tuổi đã lên chức bà thế này thì khoảng 1 năm nữa chắc lên chức cụ mất=)). Hôm nào xin phép chị cho bà trẻ Mít sang thăm cháu dâu Bảo Bảo và đàn cháu này nhé=)).

HaHang

huhuhu... đẹp gì mà dã man thế này, hic.. giá như Hằng có 1 pé thì iu bik mấy.. chúc mừng cả nhà ^^

Linhmu_93

Active Member
ấy ấy bác Gemma nhầm rồi, thằng Hấu nó là con cháu nhà em chị ạ :)) nhìn cả đàn con của nó toàn ông nội với các ô dì chú bác của nó thế kia cơ mà =))

nhà mình hồi Bống nó đẻ chả ra được thằng Kem con nào đến đời cháu lại được 1 đống lợn hồng tí hon =)) 3 thằng Kem con, 1 con Chanh con, 1 thằng Táo con và 1 thằng Hấu con... nói chung em Nhung hết đường chối đấy nhớ bảo thằng Hấu chịu cái trách nhiệm luôn đi<):)
nó đẻ đc 5 đứa mà tít mắt lên đếm thành 6 rồi bà ơi! kaka

X

xuka3691

Guest
điện thoại mình bị hết tiền, hôm nay sang nhà chị gái quên mất chả nạp thẻ, hề

tối nay e định phi từ nhà chị em sang luôn nhà chị chơi cơ, dưng mà chưa có phô mai nên xí hổ không dám sang, đi về

milkygirl6390

Active Member
nó đẻ đc 5 đứa mà tít mắt lên đếm thành 6 rồi bà ơi! kaka
có 1 đứa có mặt giống bác Táo màu giống cô Chanh nên chị ruồi kể luôn thành 2 đứa đấy mà :))

e thích màu Ông nội kem mà bà nội bống chẳng sản xuất được cây kem nào :)) may quá Bảo Bảo cho ra hẳn 3 cây kem ... :)) ... đặt luôn cục bê tông xi măng cốt thép trước cửa nhà bà ngoại Lubu :))

tối nay e định phi từ nhà chị em sang luôn nhà chị chơi cơ, dưng mà chưa có phô mai nên xí hổ không dám sang, đi về
My quá Xuka ko đến ... đến đấy là có người đứng trước cửa thu " phí" không có " phí " là quay xe về luôn đấy mà :-S =))

kokokiukiu

Active Member

hí, thế thì giống mình:D, đang đợi quà về mới dám sang thăm ko sợ lại bị đuổi về từ cửa thì khổ thân:D:)). Mà nè, hôm nào nàng định đi thì ới tớ đi chung vs nhé:)

lululubu

Active Member

Cô chỉ được cái hiểu chị =)). Dưng thôi nghèo quá thì sang làm osin cũng được, may đợt này gái nhà mình đẻ con đại gia, họ hàng hang hốc 1 lô 1 lốc, mình sẽ mở hội thu quà hi3. Khổ nhà đã nghèo lại còn vỡ kế hoạch nó bi kịch thế đấy, chứ phải lúc bình thường mình cũng ko xòe tay xin lắm thế đâu:).

Linhmu_93

Active Member
e không có xe, huhuhu/...... em thích trẻ con lắm.... bọn nhà e lớn hết rồi ..............:(:)(:)(:)(:)((

Linhmu_93

Active Member
ủa gì mà nhanh vậy? mới có mấy tuần thôi mà.
13 ngày chị ạ! mai là các cháu tròn 2 tuần đó! e thấy lớn lắm rồi =)) ngỡ là nó mới đẻ hôm qua, mà bây giờ con nó đã mở mắt hết rồi! hê hê.....
Như anh Muôi ấy, mới ngày nào còn mắt lác, bjo đã đẹp zai như thế!

lululubu

Active Member
thì vẫn còn bé mà. hồi đầu chị nuôi mấy đứa thấy đến được 1 tháng thật là may mắn.

milkygirl6390

Active Member
thì vẫn còn bé mà. hồi đầu chị nuôi mấy đứa thấy đến được 1 tháng thật là may mắn.
Bà này cứ như kiểu bị ám ảnh ấy nhỉ =)) lứa trước là dân ba tư vùng Trung Đông nên hay hy sinh vì bom đạn, còn lứa này là châu Âu, đời sống cao nên không làm sao đâu mà :)) bọn trẻ con thế nào rồi chị ơi ... con BB vẫn chăm con chứ ...:)) chỉ tội nghiệp mỗi thằng Xoong :(

Bà này cứ như kiểu bị ám ảnh ấy nhỉ =)) lứa trước là dân ba tư vùng Trung Đông nên hay hy sinh vì bom đạn, còn lứa này là châu Âu, đời sống cao nên không làm sao đâu mà :)) bọn trẻ con thế nào rồi chị ơi ... con BB vẫn chăm con chứ ...:)) chỉ tội nghiệp mỗi thằng Xoong :(
Châu Âu bây giờ vẫn còn đang khủng hoảng nợ công đấy chị ạ, an toàn thì không lo còn đời sống cao thì chưa chắc đâu:)).