• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Dollar The American Bully, e chó cái giống sắp về Vietnam

Status
Không mở trả lời sau này.

Bully

Member
Sau một thời gian cân nhắc, cuối cùng mình cũng đã chọn Dollar, con của RAZORS EDGE AMERICAS MO’S WANTED, một con Bully rất nổi tiếng. Dollar màu blue, và em ý trên 3 năm tuổi. .Hiện nay Dollar đang được phối giống ở bên Thái, và đợi khi nào có kết quả sẽ chuyển về Vietnam, chắc chỉ trong vòng 45 ngày nũa thôi. Mình chọn chồng cho e ý là Candyman, một con chó giống rất đẹp, con của TRUETANK THE SAMURAI PACO rất nổi tiếng, tạo nên dòng Paco line đang rất hot bây giờ. Và sau đây là một số hình ảnh mình up lên cho ACE cùng xem:
-Đây là hình của Dollar

-Và Đây là hình của chồng e ý, Candyman:

-Anh Candyman trên trang bìa của Pet Planet Magazine of Thailand.

-Đây là bố của Candyman, TRUETANK THE SAMURAI PACO

-Bố của Dollar, RAZORS EDGE AMERICAS MO’S WANTED:

ly-giang

Chuyên gia Bulldog
Tặng em một số hình ảnh của Dollar:

Dollar có nguồn gốc gia phả rất tốt. Sự lựa chọn Dollar là rất tốt cho con giống tại Việt Nam. NGhe em nói Dollar đã giao phối lại rồi, Anh thật sự bất ngờ vì bầy chó con vừa rồi chắc cũng khoảng 2 tháng rười. Chúc em may mắn.

Thân,

Bully

Member
Lúc e quyết đinh mua Dollar thì Pu, chủ trại đã cho nó phối giống với Candyman rồi, và hình như hôm kia đã thành công phối giống lần thứ 3. Pu cũng hơi vội vã cho nó phối giống mà không bỏ qua đợt salơ đầu, với lại con nó cũng chỉ khoảng 3,4 tháng tuổi thôi, em ko nghĩ là nó lại sãn sàng nhanh như thế, chắc có khi con này thuộc loại mắn đẻ hehe. Dù gì đi nũa em cũng phải chắc chắn là Dollar có kết quả thì e mới đem em y về, em sẽ cố gắng cập nhật thông tin thường xuyên cho mọi người

BIG DOG

Member
Đàn trước Dollar phối với Juicey đến nay puppy vào khoảng 2,5 tháng tuổi. Nếu phối ngay có lẽ hơi sớm chăng?
Với thể hình và mầu lông của Dollar thì mình sẽ prefer cho phối với Juicey, như vậy về mầu lông sẽ rất đẹp và PED sẽ có nhiều điểm tương đồng hơn.

Nếu không có chút trục trặc thì Dollar về Vietnam đã khá lâu, sắp tới nếu em nó lại đến Vietnam thì chắc chắn là do có duyên với fan bully VN rồi.

Bully

Member
Vâng em biết cũng là hơi quá sớm để cho nó phối lại, nhưng lúc e gọi cho Pu thì Pu nói là đã phối rồi, ngiã là sự lựa chọn với Candyman không phải do em quyết định mà nó đã được sắp xếp trước khi e có ý định mua. Nhưng để chắc chắn hơn em sẽ liên lạc lại với Pu, vì khi em nói chuyện với Pu thì việc giao tiếp hơi khó khăn vi Pu không biết nhiều tiếng anh.

BIG DOG

Member
Vâng em biết cũng là hơi quá sớm để cho nó phối lại, nhưng lúc e gọi cho Pu thì Pu nói là đã phối rồi, ngiã là sự lựa chọn với Candyman không phải do em quyết định mà nó đã được sắp xếp trước khi e có ý định mua. Nhưng để chắc chắn hơn em sẽ liên lạc lại với Pu, vì khi em nói chuyện với Pu thì việc giao tiếp hơi khó khăn vi Pu không biết nhiều tiếng anh.
Em nên chú ý khi giao dịch với Pu vì nhiều khi Pu cũng không fair trong giao dịch. Đấy là lý do tại sao Dollar không về Vietnam cách đây khoảng nửa năm trước.
Lúc đó Pu đòi 3000$ cho Dollar.
Hy vọng vài thông tin trên sẽ giúp ích được em.

Bully

Member
Có lẽ là thế, em mua Dollar cộng với Breeding và Shipping hết 150 000 Bah, đó là sau khi mặc cả gẫy lưỡi với Pu từ giá 185000 Bah. Chắc có khi nó thấy mình là người Việt nên đã để giá cao hơn bình thường. Pu nói rằng Dollar cho con ra rất đẹp, nên Pu không muốn bán mà chỉ muốn để làm giống vì bây giờ Pu cũng không còn nhiều con cái giống đep. Em không biết e có bị hớ không, vì a nói lúc đấy Pu chỉ để giá $3000 mà em mua tới $4300.

VIET_PRIDE_BULLIES

Vietpet sponsor
Chúc mừng Hiếu nhé! Như vậy là cũng thoả ý nguyện sau chuyến đi vừa rối.
Hy vọng từng bước 1 bully tại Việt Nam sẽ phát triển mạnh.

Chào thân ái và đoàn kết.

Chúc mừng Bully nhé !!!!! Thế là B Boi của mình sắp có bạn gái , sắp dc làm người lớn rồi !!!! Hihihi !!!!!

BIG DOG

Member
Có lẽ là thế, em mua Dollar cộng với Breeding và Shipping hết 150 000 Bah, đó là sau khi mặc cả gẫy lưỡi với Pu từ giá 185000 Bah. Chắc có khi nó thấy mình là người Việt nên đã để giá cao hơn bình thường. Pu nói rằng Dollar cho con ra rất đẹp, nên Pu không muốn bán mà chỉ muốn để làm giống vì bây giờ Pu cũng không còn nhiều con cái giống đep. Em không biết e có bị hớ không, vì a nói lúc đấy Pu chỉ để giá $3000 mà em mua tới $4300.
Thông tin anh đưa chỉ mang tính tham khảo thêm. Anh chỉ thấy là phối Dollar luôn sợ hơi sớm. Em nên kiểm tra cẩn thận chắc chắn về phần breeding.
Giá cả như vậy anh thấy cũng khá ok, shipping đã mất vài trăm USD, ngoài ra còn tiền phối giống nữa. Pu đang muốn thanh lý khá nhiều dog, có thể là để thay giống hoặc không nuôi nữa.
Chúc mừng em đã mang thêm được một female bully chất lượng về Vietnam

Bully

Member
Vâng cám ơn anh BigDog, về vấn đề breeding em sẽ kiểm tra kỹ luỡng trước khi ship về Vietnam, em sẽ yêu cầu Pu chụp X-quang khi thai được khoảng 45ngày tuổi, để chắc chắn được như mình mong muốn. Em cũng không biết Pu đang định làm gì, chắc khả năng là đổi giống mới thôi, chứ bảo Pu bỏ không nuôi Bully nũa thì hơi khó, vì Pu nó còn nghiện Bully nặng hơn ae mình. E đang thuơng lượng với Pu để xem có chuyển nhuợng lại Juicy không? Nhưng nó cứ lăn tăn rồi bảo gọi lại sau vì còn phải suy nghĩ lại

Voi9999

Member
Chúc mừng Bully nhé !!!!! Thế là B Boi của mình sắp có bạn gái , sắp dc làm người lớn rồi !!!! Hihihi !!!!!
D ơi em Dollar đã 3 tuổi rồi đấy. Nếu đậu lứa này cũng được gần chục mặt con rùi. B Boi nhà mình vẫn còn "tân" mà. Vụ mai mối này e rằng.... phải "các" thêm nhiều hồi môn, nhỉ!!!:)):)):))=))=))=))

Bully

Member
Ae mình làm mai cho nhau được thì tốt quá chỉ sợ B Boi chê Dollar là gái già thôi.

BIG DOG

Member
Vâng cám ơn anh BigDog, về vấn đề breeding em sẽ kiểm tra kỹ luỡng trước khi ship về Vietnam, em sẽ yêu cầu Pu chụp X-quang khi thai được khoảng 45ngày tuổi, để chắc chắn được như mình mong muốn. Em cũng không biết Pu đang định làm gì, chắc khả năng là đổi giống mới thôi, chứ bảo Pu bỏ không nuôi Bully nũa thì hơi khó, vì Pu nó còn nghiện Bully nặng hơn ae mình. E đang thuơng lượng với Pu để xem có chuyển nhuợng lại Juicy không? Nhưng nó cứ lăn tăn rồi bảo gọi lại sau vì còn phải suy nghĩ lại
Pu là dân kinh doanh mà em. Theo anh biết thì bully không phải mặt hàng kinh doanh chính của Pu.
Chó Pu để ở trại cho người làm chăm nên trông rất kém.

Nếu em muốn mua Juicey thì chắc chắn Pu sẽ bán, vấn đề là mức giá nào thôi.
Juicey thì Pu định bán cũng đã từ lâu rồi, nhưng mức giá hơi cao so với mặt bằng bully tại Thái bây giờ. Theo anh biết thì Pu sẽ để bán từ từ cho được giá.
Với mức tiền em định mua Juicey thì em thử nghiên cứu mua bully từ Mỹ xem.
Lúc đầu định mua bully có 2 ngàn mà giờ đã lên trên 4 ngàn rồi tiếp tục tăng tốc, hehe. Xem chừng em nghiện nặng quá đó nha=D>=D>

:love struck: chó của Bully đẹp quá giá thì cao nhưng miễn bạn thấy thích là được,vì mua 1 chú chó ưng ý của mình rất khó,vì ngoài vấn đề tiền bạc thì còn cái duyên giữa chủ và chó nữa. vậy là Hà nội đã co 4 ,5 em bully rồi, hôm nào anh em lập nhóm off bia bọt tí cho vui đi nhở cho phong trào Bully thêm rầm rộ:love struck::love struck::beer

Bully

Member
D ơi em Dollar đã 3 tuổi rồi đấy. Nếu đậu lứa này cũng được gần chục mặt con rùi. B Boi nhà mình vẫn còn "tân" mà. Vụ mai mối này e rằng.... phải "các" thêm nhiều hồi môn, nhỉ!!!:)):)):))=))=))=))
Hehe tất nhiên phải có gì để đền bù thiệt hại rồi, để Dollar gái già nhà e bóc tem B Boi không cũng thấy ngại. Nhưng lỡ B Boi lại thích lái máy bay bà già rồi mê luôn thì sao. :))

Bully

Member
-Big Dog: Lỡ nghiện rồi biết làm sao đây anh. Bởi vậy xã hội mới lên án nghiện, nghiện làm tán gia bại sản, nhưng lại đem lại cảm giác vui sướng. Về sau tạo nên được những Bully đẹp em lại lây nghiện cho những ae khác ngay

Mấy bác HN chơi hoành tráng quá,tớ chỉ biết cân nín mà nghe mấy bác xù xì thôi :-bd :-bd :-bd

Bully

Member
Hoành tráng gì anh, không có các AE trong Saigon đi trước thì chắc gì giờ này em biết đến Bully

@Bully:
Bạn lai quá nhời....đi sau hay đi trước chẳng có ý nghĩa gì hết bạn ơi,cái chính là cách bạn chơi như thế nào mới quan trọng!...Tôi mong là anh em ngoài HN,HP sớm có 1 sân chơi Pit&Bullythật nhiều triển vọng vì tôi thấy các bạn là những tay chơi có hạng.

Status
Không mở trả lời sau này.