• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Doberman Pinscher nhà khuyên_mơ đã hạ sinh 12 cún(hậu duệ của Putin)

tuanphuthai

Active Member
Vậy là 1 giai đoạn đầy khó khăn mới đã bắt đầu. Hy vọng mọi chuyện sẽ tốt đẹp để tháng sau HN có thêm 1 chú dob bảnh bao tai dựng

khuyen_mo

Active Member
Vậy là 1 giai đoạn đầy khó khăn mới đã bắt đầu. Hy vọng mọi chuyện sẽ tốt đẹp để tháng sau HN có thêm 1 chú dob bảnh bao tai dựng
Cũng bình thường thôi anh ah!Cũng không hẳn là đầy khó khăn mà,nghe mà ghê chết người!Mọi thứ đều đơn giản chủ yếu là phải tâm huyết!:D

khuyen_mo

Active Member
Update hình ảnh Cún được 3 tháng tuổi!

Sau 10 ngày Cún được xén tai,vết thương đã lành hẳn như bình thường,và bắt đầu tiến hành quấn dưỡng tai(trong thời gian Chăm sóc vết thương cho đôi tai ,Cún vẫn ăn uống tốt và lên cân tăng chiều cao,không ảnh hưởng gì đến sức khỏe).:x
Sau đây là vài hình ảnh Cún được quấn tai sau 10 ngày lành vết thương!:x

Tính đến giờ cún được 3 tháng nặng 11,5kg,bắt đầu lộ dáng!:x

Và 1 ảnh của Doberman bên nước ngoài để so sánh vóc dáng và mảng màu,màu mảng!:x

tuanphuthai

Active Member
Kiểu đứng show đẹp đấy Hoàng ơi. Dán tai cún có gãi nhiều không? Đến tuần sau là một số anh em bắt chó đàn nhà anh bắt đầu cho các cháu gặp bác sỹ rồi. Hôm đó anh em làm 1 buổi off beer mini trên Hoàng Hoa Thám nhé.
Bọn Dob từ tháng thứ 2 đến tháng thứ 6 là phát triển rất nhanh về chiều cao, dài. Đặc biệt là tháng thứ 3-4, tuần trước tuần sau nhìn đã khác hẳn nhau rồi

tran van hoan

Active Member
Sau 10 ngày Cún được xén tai,vết thương đã lành hẳn như bình thường,và bắt đầu tiến hành quấn dưỡng tai(trong thời gian Chăm sóc vết thương cho đôi tai ,Cún vẫn ăn uống tốt và lên cân tăng chiều cao,không ảnh hưởng gì đến sức khỏe).:x

Và 1 ảnh của Doberman bên nước ngoài để so sánh vóc dáng và mảng màu,màu mảng!:x

Hè hè tai cắt kiểu ngọn lửa dài đang cháy dở mà dựng lên được thì cứ đẹp gọi là luôn em nhỉ . Hồi hộp quá ......8->

khuyen_mo

Active Member
Kiểu đứng show đẹp đấy Hoàng ơi. Dán tai cún có gãi nhiều không? Đến tuần sau là một số anh em bắt chó đàn nhà anh bắt đầu cho các cháu gặp bác sỹ rồi. Hôm đó anh em làm 1 buổi off beer mini trên Hoàng Hoa Thám nhé.
Bọn Dob từ tháng thứ 2 đến tháng thứ 6 là phát triển rất nhanh về chiều cao, dài. Đặc biệt là tháng thứ 3-4, tuần trước tuần sau nhìn đã khác hẳn nhau rồi
Cún được tập đứng dáng show từ lúc nhỏ thì sau này trưởng thành sẽ có dáng đứng đẹp được !!
Hôm nào ae tập chung làm 1 buổi off Dob mini luôn!:x:x:x
Cún phát triển chiều cao và cân nặng nhanh chóng mặt,lên cân từng ngày luôn !hi:D

khuyen_mo

Active Member
Hè hè tai cắt kiểu ngọn lửa dài đang cháy dở mà dựng lên được thì cứ đẹp gọi là luôn em nhỉ . Hồi hộp quá ......8->
Tất cả tâm huyết ,kinh nghiệm dành hết vào e Cún Đực này đấy anh ah!Giờ chỉ đợi đến lúc thành công thôi!:D:x

Ice Man

Member
Dobe cũng là một trong tứ khoái của mình, chúc bạn thành công và ngày càng phát triển đam mê của mình.

Hung.tinhyeu

Active Member

Cố gắng tập luyện, phát huy và duy trì niềm đam mê, sẽ có ngày đạt được mục đính mà mình mong muốn. Tăng cường thêm chất SỤN kết hợp với bổ xung CANXI và chế độ ăn hợp lý để tháng 12 này thử sức ở sân chơi mới. Luôn luon ủng hộ. THÂN

khuyen_mo

Active Member
Cố gắng tập luyện, phát huy và duy trì niềm đam mê, sẽ có ngày đạt được mục đính mà mình mong muốn. Tăng cường thêm chất SỤN kết hợp với bổ xung CANXI và chế độ ăn hợp lý để tháng 12 này thử sức ở sân chơi mới. Luôn luon ủng hộ. THÂN
Cảm ơn Bác Hùng!Em đang rất cố gắng và lỗ lực để hướng tới mục đích của mình!Nhưng trên con đường dẫn đến thành công còn rất nhiều gian nan và vất vả mong Bác Hùng và anh em đứng sau luôn ủng hộ cho em nhé!:x:x:x:x:x:x:xThanks.....!>:D<:-*:x

Hung.tinhyeu

Active Member
Cảm ơn Bác Hùng!Em đang rất cố gắng và lỗ lực để hướng tới mục đích của mình!Nhưng trên con đường dẫn đến thành công còn rất nhiều gian nan và vất vả mong Bác Hùng và anh em đứng sau luôn ủng hộ cho em nhé!:x:x:x:x:x:x:xThanks.....!>:D<:-*:x

khuyen_mo

Active Member
Update hình ảnh Cún dưỡng tai!

Sau 4 ngày quấn dưỡng tai,hôm nay thay băng cho em nó mà đôi tai đã dựng được 80%,mặc dù lần này mình xén tai rất dài theo hình ngọn lửa dài!Mời ae đang sở hữu các Cún trong đàn đang và sắp xén tai thì yên tâm về vấn đề này!Update 4 ngày quấn dưỡng và thành công 80% rồi!:x:x

Hình ảnh lúc quấn tai!

Sau khi quấn dưỡng tai được 4 ngày!

Hình ảnh sẽ được cập nhật liên tục cho các fan của dob tiện thẹo dõi!Thanks!:x

tuanphuthai

Active Member
Thật ấn tượng, tai dàitolên nhanh như thế là dấu hiệu đáng mừng. Hy vọng trong vòng 20 ngày nữa ngọn tai của cháu nó ngóc hẳn lên được:)) thì khi đó niềm vui sẽ trọn vẹn:))

Scoobydoo

Member
Sau 4 ngày quấn dưỡng tai,hôm nay thay băng cho em nó mà đôi tai đã dựng được 80%,mặc dù lần này mình xén tai rất dài theo hình ngọn lửa dài!Mời ae đang sở hữu các Cún trong đàn đang và sắp xén tai thì yên tâm về vấn đề này!Update 4 ngày quấn dưỡng và thành công 80% rồi!:x:x

Hình ảnh lúc quấn tai!

Chúc mừng thằng em, tín hiệu rất đáng mừng, <:p<:p<:p<:p<:p

Hình ảnh lúc quấn tai!

Nhìn thích thật. Sau này em í sẽ ngầu lắm đây 8->. chúc mừng chúc mừng keke

khuyen_mo

Active Member
Update hình ảnh dưỡng đôi tai dài cho Dobe được 6 ngày!

Hình ảnh sau khi dưỡng tai được 4 ngày!

Hình ảnh mới chụp !(sau 6 ngày dưỡng tai) có tiến triển rất tốt!<:p:x

woaaaaaaaaaaaaaa! đẹp quá xá luôn ;;). Em ứ chịu được nữa rồi:((, có khi phải nghỉ làm đưa cún đi cắt tai thui :((

khuyen_mo

Active Member
woaaaaaaaaaaaaaa! đẹp quá xá luôn ;;). Em ứ chịu được nữa rồi:((, có khi phải nghỉ làm đưa cún đi cắt tai thui :((
Tùng ơi !Dành chút thời gian cắt tai cho Cún sớm nhé!Cắt sớm tỉ lệ lành tai nhanh và dựng tốt hơn rất nhiều!Sáng mai chủ nhật có mấy anh em ở HN tập chung cắt tai đấy,nếu có thời gian thì em cho Cún lên phẫu thuật luôn nhé!:x