• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Doberman Pinscher nhà khuyên_mơ đã hạ sinh 12 cún(hậu duệ của Putin)

Scoobydoo

Member
cập nhật ảnh đàn cún đi Hoàng ơi, chắc bây giờ đáng yêu lắm rồi

tuandung85

Mình đang muốn nuôi một e như này,Bạn ở HN à,tiếc quá,minh mới chuyển vô SG,k biết có chỗ nào uy tín bán k???Nhìn mà thiik quá

tran van hoan

Active Member
Mình đang muốn nuôi một e như này,Bạn ở HN à,tiếc quá,minh mới chuyển vô SG,k biết có chỗ nào uy tín bán k???Nhìn mà thiik quá

có gì khó đâu bạn . bạn chuyển tiền vào tài khoản cho KhuyenMo , khuyenMo chuyển tàu hoặc xe otô vào , cùng lắm thì máy bay , mình đã mua rất nhiều cho từ sài gòn ra hà nội bằng những cách này mà .

namkoi86

Member
chưa kịp đặt hàng của a Kiên thì ông đã mua lại hết cả mẹ lẫn con rồi . thế ông có định bán ko vậy ?

tuanphuthai

Active Member
khuyen mo có ảnh mới của đàn dob không up lên cho anh em chiêm ngưỡng tý, dạo này chắc nhìn khác trước lắm rồi nhỉ?

khuyen_mo

Active Member
Update hình ảnh đàn cún được 30 ngày tuổi!Về mảng màu đến giờ đã thấy rất rõ!Có 1 vài bạn lúc trước thắc mắc thì xem hình ảnh sẽ thấy mảng màu rõ và không bị mất màu ở ngực hay ở mắt!Đàn cún này đã chứng minh được cho 1 chú chó Dob dòng Nga(Putin) rồi!:love struck:

Show dáng từ nhỏ!Rất có tương lai về vóc dáng ,độ dốc từ vai xuống khá rõ ràng!:love struck:

bomkoi

Đùa chứ không phải xé vé bạn chứ.Một con Dob gốc Mỹ với 1 con Dob gốc Đức bạn cho phối với nhau rồi bạn kêu hậu duệ của nó.Đúng là hậu duệ thì 2 con đều phải có giấy tờ đầy đủ.Và cùng một gốc.Giả sử con cái của bạn là Dob Mỹ bạn nên cho phối với chó đực gốc Mỹ.Đằng này bạn lại cho phối với chó Dob gốc Đức thì đã là không phải rồi,đấy là bạn chơi về chó thì bạn cũng rõ điều đấy hơn cả.Ai hỏi chó của bạn là chó gốc gì chẳng nhẽ lại nói là lai giữa 2 dòng sao.Vậy là đã không thuần rồi đúng không.Đấy là mình không nói về giá nhé,bạn cứ kêu hậu duệ rồi bán giá theo mình là hơi cao. Nhưng chúc bạn bán được hết.

khuyen_mo

Active Member
Đùa chứ không phải xé vé bạn chứ.Một con Dob gốc Mỹ với 1 con Dob gốc Đức bạn cho phối với nhau rồi bạn kêu hậu duệ của nó.Đúng là hậu duệ thì 2 con đều phải có giấy tờ đầy đủ.Và cùng một gốc.Giả sử con cái của bạn là Dob Mỹ bạn nên cho phối với chó đực gốc Mỹ.Đằng này bạn lại cho phối với chó Dob gốc Đức thì đã là không phải rồi,đấy là bạn chơi về chó thì bạn cũng rõ điều đấy hơn cả.Ai hỏi chó của bạn là chó gốc gì chẳng nhẽ lại nói là lai giữa 2 dòng sao.Vậy là đã không thuần rồi đúng không.Đấy là mình không nói về giá nhé,bạn cứ kêu hậu duệ rồi bán giá theo mình là hơi cao. Nhưng chúc bạn bán được hết.
Vậy là bạn không hiểu thế nào là hậu duệ rồi!Mình cũng không tranh cãi nhiều làm gì!Có gì bạn cứ Alo cho mình sẽ giải thích cho bạn hiểu!Đàn Dob của mình chia sẻ hình ảnh lên diễn đàn cho mọi người cùng thưởng lãm!Mình không đăng bán nhé nên bạn đừng nói đắt hay rẻ ở đây mà làm mất quan điểm của mọi người đam mê!Cám ơn bạn đã quan tâm!Mọi thắc mắc về dòng giống bạn cứ call trực tiếp cho mình nhé!ít nhiều sẽ giúp bạn hiểu!Thân!

tuanphuthai

Active Member
Nhìn các cháu càng lớn càng dễ thương. Chú Hoàng có cân thử xem tháng rồi các cháu tăng cân thế nào không?

Nhìn bầu vú con mẹ mà hãi quá.. to vãi.. hình như bác để rớt sữa vào người chúng nên lông có con bị rụng....

Đính chính chút, bố Nga gốc Đức. Mẹ Tàu gốc gì mình chịu :d. Có thể màu mảng khá hơn các đàn con của con Max. Nhưng cái bệnh nấm hay ghẻ gì gì đó thì không thay đổi được, di truyền rồi. Xem kỹ ảnh các bạn sẽ thấy một số con bệnh bắt đầu nặng dần.

khuyen_mo

Active Member
Đính chính chút, bố Nga gốc Đức. Mẹ Tàu gốc gì mình chịu :d. Có thể màu mảng khá hơn các đàn con của con Max. Nhưng cái bệnh nấm hay ghẻ gì gì đó thì không thay đổi được, di truyền rồi. Xem kỹ ảnh các bạn sẽ thấy một số con bệnh bắt đầu nặng dần.
Chào bạn Khuyển Vương hay còn gọi là Nguyễn Hà!:Dtừ đầu đến giờ lúc thì bạn chê mảng màu giờ thì lại chuyển sang nấm hay ghẻ gì đấy!Bạn đã thấy rõ về mảng màu rồi chứ,Nếu 1 trong số trong đàn của mình bị ghẻ như bạn ghen tức bêu xấu thì mời bạn đến nhà mình xem trực tiếp nhé, nếu 1 con nào đó bị bệnh thì tặng bạn cả đàn đấy!Bạn dám chứ!:-bd
Trước đây Bạn Nguyễn Hà gọi Dt :)]mấy lần để đặt 1 đôi Dob của mình!Nhưng vì cách chơi và cái tính sạch sẽ của bạn trên diễn đàn nên bạn đừng mong mua đc nhé!:cry:
Thân!

Sao phải làm thế trên diễn đàn làm gì nhỉ. Chó nhà người ta để người ta nuôi, người ta bán, ghẻ thì người ta chữa, ai mua thì đến xem tận mắt... Các bác mang thù hắn cá nhân lên diễn đàn thì buồn quá.
Chúc mừng bác chủ thớt có đàn dob đẹp nhé. Dạo này Anh em chơi Dob vui quá nhỉ. Hết đàn bác Mike đến đàn Bác rồi lạ bác Tuanphuthai. Thế này có nhiều sự lụa chọn cho Anh Em chơi Dob rồi.
Chúc bác chủ thớt chăm cún thật tốt nhé......

jenny_carvalho

trông đáng ui quá.em thì chả biết về cũn mấy nhưng nhìn mấy em ý dễ thương da man :x:X:X.Bác sướng thật đó *hâm mộ quá* :x

Chào bạn Khuyển Vương hay còn gọi là Nguyễn Hà!:Dtừ đầu đến giờ lúc thì bạn chê mảng màu giờ thì lại chuyển sang nấm hay ghẻ gì đấy!Bạn đã thấy rõ về mảng màu rồi chứ,Nếu 1 trong số trong đàn của mình bị ghẻ như bạn ghen tức bêu xấu thì mời bạn đến nhà mình xem trực tiếp nhé, nếu 1 con nào đó bị bệnh thì tặng bạn cả đàn đấy!Bạn dám chứ!:-bd
Trước đây Bạn Nguyễn Hà gọi Dt :)]mấy lần để đặt 1 đôi Dob của mình!Nhưng vì cách chơi và cái tính sạch sẽ của bạn trên diễn đàn nên bạn đừng mong mua đc nhé!:cry:
Thân!
Này, hỏi thật nhé. Tôi không hiểu ông thù hằn gì NH mà có vẻ hận thấy xương vậy? Tôi thì tôi chẳng nghĩ rằng mấy con Dob cỏ này lại hấp dẫn được NH. Nhìn thấy thế nào thì nói vậy thôi, để cho những người chưa thấy Dob bị nấm, bị ghẻ như thế nào người ta tìm hiểu kỹ trước khi bắt chó của bạn. Mấy con bị nấm nó rõ rành rành kia kìa, sao chụp ảnh show lên không dấu đi cho nó đẹp mặt. Tôi thích tìm điểm xấu đàn chó của ông đó, ông cấm tôi à? Còn nếu tôi thích mua chó của ông thì thiếu gì cách :)).

Thế có ông nào từng gạ gấm NH cho chuộc lại con PQ cái mà không được, rồi gạ mua một con đực trong đàn ông Nghĩa nào đó chuyển cho NH ko được quay sang cay cú, chờ người khác chọc ngoáy nó rồi hùa vào tát nước theo mưa?

Anh em nào chưa nuôi chó Doberman bao giờ thì nên tìm hiểu kỹ trước khi quyết định nuôi không rồi lại thất vọng như một số người, rồi giao bán loạn xạ lên. Chú ý về thể hình và các loại bệnh Dob hay mắc phải. Về thể hình thì Dob ở VN hiện nay khó có thể sánh được với Dob ngoại, còn về bệnh thì kinh khủng nhất là bệnh ghẻ mò bao lông mà một số con đã mắc phải. Bệnh này ảnh hưởng nghiêm trọng đến thẩm mỹ của con chó Dob. Mong các bạn yêu thích Dob thật sự tìm được một con thật sự khỏe mạnh và đẹp đúng nghĩa.

GA_DONG_TAO

Active Member
Lái xe chở chó mà am hiểu thế??????????????????????????????????????????????????????????????? Nói thật, nói thẳng mình là ai đi cho đỡ thẹn.

Lái xe chở chó mà am hiểu thế??????????????????????????????????????????????????????????????? Nói thật, nói thẳng mình là ai đi cho đỡ thẹn.
Cám ơn bác quá khen! Tôi là ai tôi đã nói rồi he he . . .Còn việc am hiểu về chó thì có nhất thiết phải là người học rộng tài cao thì mới am hiểu sâu xa không hả bác? Tính em cũng không khéo nói, nếu có gì bác thấy chướng tai gai mắt thì mong bác thông cảm. Vì em thấy bác cũng hay nhảy vào đỡ đòn cho đồng chí này quá.

khuyen_mo

Active Member
Này, hỏi thật nhé. Tôi không hiểu ông thù hằn gì NH mà có vẻ hận thấy xương vậy? Tôi thì tôi chẳng nghĩ rằng mấy con Dob cỏ này lại hấp dẫn được NH. Nhìn thấy thế nào thì nói vậy thôi, để cho những người chưa thấy Dob bị nấm, bị ghẻ như thế nào người ta tìm hiểu kỹ trước khi bắt chó của bạn. Mấy con bị nấm nó rõ rành rành kia kìa, sao chụp ảnh show lên không dấu đi cho nó đẹp mặt. Tôi thích tìm điểm xấu đàn chó của ông đó, ông cấm tôi à? Còn nếu tôi thích mua chó của ông thì thiếu gì cách :)).

Thế có ông nào từng gạ gấm NH cho chuộc lại con PQ cái mà không được, rồi gạ mua một con đực trong đàn ông Nghĩa nào đó chuyển cho NH ko được quay sang cay cú, chờ người khác chọc ngoáy nó rồi hùa vào tát nước theo mưa?

Anh em nào chưa nuôi chó Doberman bao giờ thì nên tìm hiểu kỹ trước khi quyết định nuôi không rồi lại thất vọng như một số người, rồi giao bán loạn xạ lên. Chú ý về thể hình và các loại bệnh Dob hay mắc phải. Về thể hình thì Dob ở VN
hiện nay khó có thể sánh được với Dob ngoại, còn về bệnh thì kinh khủng nhất là bệnh ghẻ mò bao lông mà một số con đã mắc phải. Bệnh này ảnh hưởng nghiêm trọng đến
thẩm mỹ của con chó Dob. Mong các bạn yêu thích Dob thật sự tìm được một con thật
sự khỏe mạnh và đẹp đúng nghĩa.
Ông bạn nói cứ như đúng rồi ý nhờ!hihi! Ông đã nuôi Dob đc ngày nào chưa?Hay là mua đc mấy con Dob lai xong đăng bán loạn xạ!Vậy mà đến giờ tỏ ra hiểu biết dạy khôn người khác nữa à!Có bản lĩnh thì nên gặp nhau 1 buổi... ,Đừng hèn hạ đứng sau 1 cái nick để vào trọc ngoáy gây mất đoàn kết ảnh hưởng đến diễn đàn!