• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Doberman Pinscher nhà khuyên_mơ đã hạ sinh 12 cún(hậu duệ của Putin)

Hung.tinhyeu

Active Member
Update hình ảnh cún 2 tuần tuổi,các cô cậu đã mở mắt rồi!hihi! ;D
Bà mẹ đảm đang và lũ con thơ!:love struck:

Nên lưu ý bầy chó nhỏ không khéo sẽ bị nấm ở đầu, sống mũi và chân, trường hợp này giống y trang như đàn đầu tiên của PuTin và Mack. Qua ảnh nhìn rất rõ có các đốm trắng. Thân

Loch2009

Member
Update hình ảnh cún 2 tuần tuổi,các cô cậu đã mở mắt rồi!hihi! ;D

Bà mẹ đảm đang và lũ con thơ!:love struck:

Cún Đực này bé tí mà mặt đã ngầu rồi!:love struck:

Trông như bị nhiễm domodex (MÒ BAO LÔNG), loại ghẻ chó khó trị nhất. Đàn trước của mình cũng bị như vậy, nhưng đàn sau này mình rút kinh nghiệm rồi ok cả.

Loch2009

Member
Loại Domodex (Bênh xà mâu ) ở chó sơ sinh bắt đầu từ các nốt sần đỏ, đóng vẳy ở phần đầu và chần. Nếu không có biện pháp kịp thời thì sẽ làn ra toàn thân lúc đó sẽ rất khó chữa ?, Loch mỗ đã mất 1 đàn vì loại này rồi.

khuyen_mo

Active Member
Cảm ơn Bác Hungtinhyeu đã cho e biết và phòng triệu chứng nấm này!E sẽ làm theo cách của Bác ngay ah!Thân!

tran van hoan

Active Member
Cảm ơn Bác Hungtinhyeu đã cho e biết và phòng triệu chứng nấm này!E sẽ làm theo cách của Bác ngay ah!Thân!

em ơi anh có cách này đơn giản và hiệu quả luôn . em lấy Rượu vodka loại to lau cho nó ngày mấy lần vào anh đảm bảo hết ngay , mấy con PQ anh chỉ bôi có 3-5 ngày lông đã mọc lại ngay rồi . chưa 1 con PQ nào bị nốt đỏ rụng lông mà anh chữa không khỏi . ngày trước anh mua hộ thằng em 1 con PQ được 2 tháng của bác Sơn Tân trên bãi , người nó toàn nốt và lơ thơ mấy sợi lông chỉ toàn nhìn thấy da mà bôi chỉ sau 1 tuần lông nó đã mọc trở lại .không tin em hỏi bác Sơn Tân mà xem có đúng không .

khuyen_mo

Active Member
em ơi anh có cách này đơn giản và hiệu quả luôn . em lấy Rượu vodka loại to lau cho nó ngày mấy lần vào anh đảm bảo hết ngay , mấy con PQ anh chỉ bôi có 3-5 ngày lông đã mọc lại ngay rồi . chưa 1 con PQ nào bị nốt đỏ rụng lông mà anh chữa không khỏi . ngày trước anh mua hộ thằng em 1 con PQ được 2 tháng của bác Sơn Tân trên bãi , người nó toàn nốt và lơ thơ mấy sợi lông chỉ toàn nhìn thấy da mà bôi chỉ sau 1 tuần lông nó đã mọc trở lại .không tin em hỏi bác Sơn Tân mà xem có đúng không .
Hihi!Em cảm ơn Bác Hoan nhé!Bác nói gì với em từ trước đến giờ em có không tin đâu chứ!Em sã áp dụng ngay!Mấy ngày nữa sẽ update ảnh các cún lại đẹp đẽ,không vấn gì đâu ạ!Mới có 1,2 em bị như thế thôi mà!Em xin cảm ơn ạ!:love struck:

GA_DONG_TAO

Active Member
Bác Hungty phát hiện ra ghẻ nhanh thật. Cám ơn bác... cái gì bác cũng nhanh nhỉ?Như vụ pha màu, chân lem nhem bác cũng vĩ dụ nhanh quá... Thế mà lúc cãi nhau bác lại im lặng và cảm ơn những người chọc phá.
Bác khuyenmo nên để ý vệ sinh cho các em ấy nhé.

aeiou

Bôi rượu nặng thì cún nó có phê không bác? Chó có thói quen liếm lông mà. Em mới nuôi 1 chú fox con 1.5 tháng thấy cũng có nốt trên đầu và bụng không biết bôi rượu được không.

teocute

Member
trộm vía các cún đẹp quá. Tiện đây mong các anh có kinh nghiệm từng nuôi chó đẻ chia sẻ với mọi người về chăm sóc vệ sinh chuồng trại ổ đẻ thế nào để các chú cún con khỏe mạnh và không bị các bệnh về da và lông. Em cũng có mấy cô cún sẽ sinh con nên rất mong được biết thêm nhiều kinh nghiệm của các anh. Xin cảm ơn

khuyen_mo

Active Member
trộm vía các cún đẹp quá. Tiện đây mong các anh có kinh nghiệm từng nuôi chó đẻ chia sẻ với mọi người về chăm sóc vệ sinh chuồng trại ổ đẻ thế nào để các chú cún con khỏe mạnh và không bị các bệnh về da và lông. Em cũng có mấy cô cún sẽ sinh con nên rất mong được biết thêm nhiều kinh nghiệm của các anh. Xin cảm ơn
Theo mình chủ yếu phòng hơn chữa!CHó mẹ sau khi sinh con ,sức khỏe còn yếu nên việc dọn vệ sinh cho con còn kém,nên cần sự hỗ trợ của người lau chùi các cún,sát trùng chuồng trại sach sẽ ,thì bệnh nấm sẽ không thể xảy ra.Khi xảy ra thì đã có mấy kinh nghiệm mà các Bác nhà mình đã đưa ra ở trên đễ chữa rồi!Chúc bạn thành công!:love struck:

vietna

Member
Chúc mừng Hoàng có đàn cún đẹp, phải công nhận con mẹ nuôi con rất tốt.

khuyen_mo

Active Member
Chúc mừng Hoàng có đàn cún đẹp, phải công nhận con mẹ nuôi con rất tốt.
Cám ơn a Bình!Đàn cún Cần sự hộ trợ của người cũng nhiều!Cún mẹ nuôi đông con quá nên phải uống thêm sữa ngoài !Vất vả như nuôi em bé!hihi

tran van hoan

Active Member
hehe Spam thằng em anh 1 tí

mấy quả Clip này em phải học hỏi MinhCuong nhé .

Nhưng anh thấy Malinois những động tác thuần thục và nhuần nhuyễn cơ bản theo lệnh của chủ nhanh nhẹn hơn nhiều .
Nhưng dù sao cũng chúc mừng thằng em , à anh bảo cách chữa nấm cho cún có thấy cún thay đổi nhiều không em trai :-c

khuyen_mo

Active Member
mấy quả Clip này em phải học hỏi MinhCuong nhé .

Nhưng anh thấy Malinois những động tác thuần thục và nhuần nhuyễn cơ bản theo lệnh của chủ nhanh nhẹn hơn nhiều .
Nhưng dù sao cũng chúc mừng thằng em , à anh bảo cách chữa nấm cho cún có thấy cún thay đổi nhiều không em trai :-c
Hê hê!Cám ơn Anh đã góp ý!Em thì luôn luôn học hỏi mà!Cách của Anh hiệu nghiệm lắm Anh ah!Giờ mấy Cún trông bảnh bao hơn rồi!Mấy hôm nữa có thời gian em update ảnh đàn cún cho A xem nhé!:D Cảm ơn A đã quan tâm đến đàn cún!

eldest

Nhìn mà kết quá,mau mau nhớn để được về nhà mới với mọi người nào,có gì báo giá cho A E biết nha.thank bạn nhiều

a hoàng ơi e công đây a lấy sữa hip của trẻ con k e cho 1 thùng về pha cho chúng nó uống cô e làm híp nhiều quá e cho gà ăn lớn như thổi a cho chó uống k có gì alo e e đưa cho chục gói về uống còn 1 tháng nữa mới hết hạn:love struck: