• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Devil - Doberman nhà mình đã khai hoa ^"^

Con Lợn Lòi

Active Member
Nửa đêm ngày 17, dạng sáng ngày 18, Devil nhà mình dòng Doberman đã khai hoa. Tới 8 giờ sáng được tổng cộng 10 nhóc, mẹ tròn con vuông. Mấy hôm nay gác “miếu” cho em nó mệt quá giờ mới khoe mọi người được.
Đây là hình ảnh của mẹ con em nó:

Cảm ơn em Nikita xinh và đẹp đã cho anh mấy tấm chăn kịp thời, nếu không lúc đó không biết lấy gì để xử lý vụ làm "bà" đỡ ... :D

Pham Thang

Member
Chúc mừng Em

Chào Hưng

Chúc mừng Em đã có một đàn cún khỏe đẹp nhé. A Thắng Văn Quán!!!:D

Con Lợn Lòi

Active Member
Hôm qua, sau một hồi chăn trở, nhờ sự động viên và giúp đỡ nhiệt tình của bác Tuấn Phú Thái, mình đã tiến hành sẻo 10 cái đuôi của các em nó, lúc đầu cũng hơi ghê tay, nhưng sau thấy rất tuyệt. Do có sự chuẩn bị từ trước nên hành động rất mau lẹ, chỉ 10 phút đã phăng teo rồi. Sau đây là các dụng cụ, thuốc và thành phẩm gửi tới ace …

Sau khi cho vào truồng, các bé đòi bú mẹ ác liệt, một ngày đã trôi qua rồi, trộm vía thấy vết thương rất khô, và các bé vẫn khoẻ mạnh bình thường. Chỉ có điều chó mẹ hình như đã đói hơn lúc trước.

Con Lợn Lòi

Active Member
Chào Hưng

Chúc mừng Em đã có một đàn cún khỏe đẹp nhé. A Thắng Văn Quán!!!:D
Vâng cảm ơn bác, nhưng tình hình có vẻ không ổn vì em sắp phải xa gia đình rồi bác ạ. Vợ em nó bảo chăm cún hơn chăm vợ nó không chịu được bác ạ :-??:D

Scoobydoo

Member
Hô hô, chúc mừng anh Lòi, tận 10 nhóc lận, nhất bác đấy, chúc mấy bé mạnh khỏe mau lớn

duyonline12

oh... dep qua... em muốn mua một chú thì phải làm sao đây anh ... anh vui long nt cho em cái giá của 1 con anh nhe... cam ơn anh ... 0908000777

Pham Thang

Member
Chúc may mắn

Chào Hưng

Biết làm sao bây giờ. Trước mắt là mọi việc đang tốt đẹp, hãy vui vẻ cùng đàn cún và điếc khi vợ nói nhiều. Mua quà hối lộ vợ là vợ sẽ đỡ kêu ca hihi:D

Iucun

Sao lại phải cắt đuôi vậy ạ??? Nhìn cún con nhà bác em ao ước quá, phải chi ở quê rộng rãi, tha hồ nuôi :((

Con Lợn Lòi

Active Member
Sao lại phải cắt đuôi vậy ạ??? Nhìn cún con nhà bác em ao ước quá, phải chi ở quê rộng rãi, tha hồ nuôi :((
Nhà mình ở Hà Nội bạn ơi, hàng ngày cũng phải dóng xe đạp cùng em nó dong duổi hoài đó bạn à, dòng này được cái rất biết bảo vệ và rất sport, đợt nào mà cho em nó chạy tối đa, mặc dù mình ngồi trên xe đạp mà cũng giảm được nhiều cân ghê đó!
@huuhech: Nhận đặt cọc rồi bạn ơi, tất cả các em đực và 3 em cái đã có người đặt rồi, chỉ còn 3 e cái nữa thôi

maymo87

Member
nha bac Loi o cho nao ha noi vay.nhin bac chup anh e dob hinh nhu o cong vien thong nhat thi phai.:)):)):))

vanglai213

Active Member
Nhìn ác chiến quá , hic hic chúc mừng bác Hưng nhé .Em là em không giám cắt đâu @@ nhìn như thằn lằn đứt đuôi ý

nikita24480

Member
Ơ thế chăn em cho để bé lót ổ đâu anh mà lại nằm bìa các tông thế này anh ơi.
Em đang xin lão nhà em cho nuôi thêm 1 bé nữa cho Tira có bạn. Hay anh cho em đặt 1 bé đi vậy....

Con Lợn Lòi

Active Member
Ơ thế chăn em cho để bé lót ổ đâu anh mà lại nằm bìa các tông thế này anh ơi.
Em đang xin lão nhà em cho nuôi thêm 1 bé nữa cho Tira có bạn. Hay anh cho em đặt 1 bé đi vậy....
Chăn đó phuc vụ mỗi vụ đẻ thôi em à, xong rồi giặt cất đi haha ( đùa thôi, lót ổ lúc đẻ xong bẩn quá xử lý rồi). Em anh không nhận đặt gạch đâu, nếu có bé nào vỡ gạch em qua cầm về mà nuôi ( no money - no thanks = you are my family) :D