• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Dụng cụ huấn luyện

Mit2011

Member
anh Mít và anh em đã sử dụng Tròng cổ điện xin tư vấn giúp em với. Em mới mua 1 cái đã do được sóng. Bỏ vào chân bấm thử thì giựt tè le người em luôn 10/10. Thế mà Đeo vào cổ con chó thì Bấm hoài không giật...bấm hơn 10 cái giựt được 1/10. EM sợ con chó Lông Cổ dày ( Amerincan akita ) nên đã siết rất chặt ...nhưng cũng vậy. Không biết do còn nguyên nhân nào khác nữa không ah. Ai co kn Tư vấn giúp em nhé. Thanks các bác. Thân
Bạn sử dụng tròng điện loại nào? đưa thông tin lên thì mình mới có thể xem có tư vấn nổi không... bạn cho biết tên hãng, model nhé.... và nếu có hình ảnh lên thì tốt...

.

tran van hoan

Active Member
Các bác xem mình có nên có vài cái trụ này dậy chó ngồi không ? ^^

Cái này thì quá đơn giản với malinois em ơi . Chỉ đâu nó chẳng ngồi được mà em , cứ có điểm cho nó ngồi là được hết !

vanglai213

Active Member
Cái này thì quá đơn giản với malinois em ơi . Chỉ đâu nó chẳng ngồi được mà em , cứ có điểm cho nó ngồi là được hết !
Ý em là cho vài con lên tập ngồi yên đó, 1 con nói làm gì ^^, cứ tập ngồi 1p...2 .3..4. 5 ..6 p ...dần 30p ^^ chứ 1 con luyện ở nhà cũng ok , tập bầy đàn chó kiên nhẫn cao hơn .

billadin

Member
Ý em là cho vài con lên tập ngồi yên đó, 1 con nói làm gì ^^, cứ tập ngồi 1p...2 .3..4. 5 ..6 p ...dần 30p ^^ chứ 1 con luyện ở nhà cũng ok , tập bầy đàn chó kiên nhẫn cao hơn .
Ý kiến Đạo hay thật đấy , nhìn rất đẹp mắt sinh động .
Ở chỗ đông người mà bắt các cháu ngồi yên thế trong 1 thời gian dài cũng hay đấy . Rèn tính kỉ luật của những anh chàng hiếu động .

bugatti

Member
Hình như trên đường Xã đàn (Kim liên mới) có rất nhiều bục xi măng giữa đường luôn nè.

billadin

Member
Hình như trên đường Xã đàn (Kim liên mới) có rất nhiều bục xi măng giữa đường luôn nè.

Lại một ý tưởng mới lạ , tiết kiệm và mang tính quảng bá rất cao của anh bu... Hi hi .. Hôm nay ra công viên có mấy ae hỏi thăm sao lâu k thấy a Hưng cho các cháu ra CV chơi . E nói a ý bận lắm nên toàn cho đi từ 4h sáng, lúc mình ra thì a ý về rồi ... Hê hê .

bugatti

Member
Cảm ơn chú Thắng nhé. Đúng là Anh toàn dậy lúc 4h sáng, vì nhà nhỏ, trẻ con ở cùng Bố Mẹ, nên giờ đó tụi nó mới ngủ say. Mình tỉnh

Mit2011

Member
Cảm ơn chú Thắng nhé. Đúng là Anh toàn dậy lúc 4h sáng, vì nhà nhỏ, trẻ con ở cùng Bố Mẹ, nên giờ đó tụi nó mới ngủ say. Mình tỉnh
Mình tỉnh làm gì thế?????????????:)):)):)):)):))

Hung.tinhyeu

Active Member
Gửi anh Hoan.

Gửi anh Hoan và một số anh em chơi Malinoi mà mình không nhớ tên, chỉ nhớ đuôi số điện thoại là tứ quý 8 của mấy anh trong hội. Hình như các anh chơi Malinoi đều có đuôi số điện thoại bốn con tám thì phải, Hì....................!

Mit2011

Member
Gửi anh Hoan và một số anh em chơi Malinoi mà mình không nhớ tên, chỉ nhớ đuôi số điện thoại là tứ quý 8 của mấy anh trong hội. Hình như các anh chơi Malinoi đều có đuôi số điện thoại bốn con tám thì phải, Hì....................!

.

anh Hùng TY ơi, anh làm cái này là.............ế đó.......... anh không biết hội Mali đang còn 1 kho Tug à...

.

Hung.tinhyeu

Active Member
.

anh Hùng TY ơi, anh làm cái này là.............ế đó.......... anh không biết hội Mali đang còn 1 kho Tug à...

.
Ồ vậy hả, hôm qua ngồi khâu 04 cái rộp cả tay ( 01 cái cho anh Hoan và 03 cái cho anh nào đó nhà ở Nguyển Lương Bằng ). Nếu biết anh em trong hội con nguyên một kho Tug thì có khi hôm ấy mình bảo mấy anh đó xuống kho mượn Tug nhỉ.

Ồ vậy hả, hôm qua ngồi khâu 04 cái rộp cả tay ( 01 cái cho anh Hoan và 03 cái cho anh nào đó nhà ở Nguyển Lương Bằng ). Nếu biết anh em trong hội con nguyên một kho Tug thì có khi hôm ấy mình bảo mấy anh đó xuống kho mượn Tug nhỉ.
Hiii Nguyễn Lương Bằng đích thị là ông bạn Tuấn Anh rồi. Biết đi đặt hàng anh Hùng là nhiễm bệnh nặng lắm rồi các bác ạ! Nhưng cũng phải công nhận Max tiến bộ thật! Cố lên nhé bố cháu!

nguyenducminh63

Active Member
Tạm thời để 2 chú ngồi trên ghế như này đã được chưa anh Đạo. Sau này sẽ nâng cấp dần số lượng lên sau.