• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Dụng cụ huấn luyện

Hung.tinhyeu

Active Member
He he.. màu sắc sinh động quá.... Kenton trông "nữ tính" hẳn ....

Anh Hùng Tình yêu ơi.. anh nhớ thu thêm cho Mít mỗi bộ 20$ tiền bản "quền" nhé....
(nói nhỏ không mọi người nghe thấy... "Mít chia cho anh 1/2"...)

.
.

.
Nhất trí như bản kẽm bác Mit2011 nhé. Của đồng chia ba của nhà chia đôi, hôm nay chú Hoan lên ốp cả buổi chiều để mang về cho nóng sốt. Giờ đang gẩy hết cả lưng rồi bác Mit 2011 ạ.
Thân

anh ơi cái vòng cổ điện đó mua thì thay pin kiểu gì ạ vì em thấy pin nó có vẻ khó thay lắm

bác Hùng và bác Mít có biết nơi đâu cung cấp loại móc bấm thông dụng bây giờ không nhỉ?

loại móc như bộ móc dây da từ Pháp về ấy ạ. cháu lần tìm ở Trương Định chỉ có loại sản xuất của Việt Nam, loại đó không bền, dễ chão với sức kéo của chó to 50kg.

cháu đã tìm loại này cả năm trời nhưng không thấy chỗ bán

Mit2011

Member
anh ơi cái vòng cổ điện đó mua thì thay pin kiểu gì ạ vì em thấy pin nó có vẻ khó thay lắm
Vòng cổ điện thay pin đơn giản... loại mình giới thiệu bên trên pin vòng cổ là 3V CR2032.. loại này là Pin đồng hồ rất thông dụng (trung bình khoảng 1 tháng thay 1 đôi)... Pin điều khiển là pin vuông (pin đồ chơi) cũng khá sẵn và rẻ nhưng nhà Mít dùng đến 5-6 tháng nay vẫn không thấy hết....

Mit2011

Member
Xin giới thiệu tiếp Cuộn dây dắt thu kéo

Công dụng:
- Điều khiển chó trong một không gian nhất định, thả chó chơi trong sự kiểm soát của chủ, thay đổi khoảng cách tùy ý giữa chủ và chó
- Huấn luyện lệnh từ xa, YÊN, NẰM, NGỒI, ĐỨNG và nhất là lệnh LẠI

Cấu tạo:
Gồm cuộn dây thu lại trên tay cầm có chốt nhả, khóa, thu dây
Vòng an toàn

Cách sử dụng:
Xem video demo

Một số ví dụ ứng dụng:
- Dắt chó đi chơi, thả trên bãi cỏ có kiểm soát bằng cách nhả dây dài.. khi không muốn chó tự do, thu dây lại sát chủ
- Dùng dây cuộn giật từ xa để huấn luyện các lệnh YÊN, NẰM, NGỒI, ĐỨNG, LẠI, BẮT (bóng, **a...)

Giá nhập về VN tùy hãng dao động từ 20 đến 50 USD...(tùy theo hãng, cân nặng chó và độ dài cuộn dây)
Khi đặt mua dây cuộn cần chú ý loại đó dùng cho chó nặng bao nhiêu cân.. luôn mua dư ra số cân ( ví dụ chó của bạn nặng 30-35kg thì bạn nên mua loại dành cho chó dưới 50kg). Tùy theo mục đích HL mà chọn độ dài dây nhưng tối thiểu nên mua loại >5m. Cuối cùng là chọn hãng sản xuất.. nên chọn hãng SX uy tín để đảm bảo thông số là chính xác, độ bền lò xo thu, khóa bấm, hộp, dây....
Nhà Mít sử dụng 1 cái loại dành cho chó dưới 50kg dài 7m của hãng Flexi (Đức)

Video Demo

[YOUTUBE]http://www.youtube.com/watch?v=ax4SJ36ovrE[/YOUTUBE]

.

Bác mít cho em hỏi như con dob nhà em thì nên dùng vòng cổ điện loại nào và giá thành khoảng bao nhiêu ạ

Mit2011

Member
Bác mít cho em hỏi như con dob nhà em thì nên dùng vòng cổ điện loại nào và giá thành khoảng bao nhiêu ạ
.

Có rất rất nhiều loại vòng cổ điện... khi mua bạn cần chú ý:
1. Phù hợp với cân nặng của chó
2. Pin dễ thay thế, nếu là pin sạc thì chú ý đến điện áp sạc
3. Hãng nổi tiếng thì sẽ bền và an toàn hơn
và nhớ rằng.. tiền nào của đấy...

Về giá thì cái bạn dùng thử của Mít và anh Hoan cùng 1 hãng Petsafe (Mỹ) đặt mua khoảng 80-100USD vận chuyển về VN thêm chừng 20$ nữa...

Dùng vòng điện cũng cần chú ý và nên được hướng dẫn chi tiết nếu không sẽ dẫn tới hỏng, nhát chó...

.

Mit2011

Member
http://www.ikonoutfitters.com/harnesses.htm
bác mít xem cái này có thể chế được mấy cái đai không?
.

Dây đai này dùng để kéo xe (trượt tuyết).. có thể ứng dụng để kéo lốp, kéo xích... cái này có làm thì hợp với.. Pitbull hơn...
Về mặt kỹ thuật thì không có gì khó.. nhưng về tay nghề làm đồ da thì so với Anh Hùng TY, nhà Mít chỉ là tay lơ mơ không chuyên mà thôi..

.

bưởi

Member
wow , đào đâu ra toàn bộ complet tiêu chau-&n IPO thế này ? F
Gia cả thế nào . Có cái này , dân nhanh tay nhanh chân nhanh mắt có thể chỉ cần quần tập , khoí càn mang giáp . Tap chó chó chỉ đánh vào tay cầm vũ khí .(ngĩa là quãnannhh cầm hai gậy .

vanglai213

Active Member
Cái này dùng được không hả anh Đạo ơi :d:d:d
qua' dep. em a'...co ca bo lot o? trong.
To bac' Bu*o*i? : bo nay' em va' anh Mit dat hang ve'. hang re? ben TQ ma chat' lu*o*ng tot'.
sorry cac bac may em bi hong? chat bang' dien thoai

gàsiêunhân

Active Member
đồ đã về đến hà nội được 2 hôm rồi ạ! nhưng ông em đang nằm trong viện nên nhà em không có ai ở nhà! anh Đạo và anh Mít thông cảm cho em, chắc mấy hôm nữa ông em ra viện thì chị em gọi cho anh Đạo

bưởi

Member
Nhớ thông báo cho Bưởi gia thành bao nhiêu khi về đến vN , chất lượng ra sao sau hai ba lần tập cho chó đánh .
Hình thuúuc thì qua chuyên nghiệp . Bươỉ biết mặt hàng này Tàu có làm nhưng chỉ đẻ xuất đi âu châu , nhât là Mỹ . Cá đai da cũng làm rất nhiều từ Tàu nhưng chỉ xuất sang Mỹ , không lọt ra bên ngoài thị trường Tàu .
Các anh em thử tìm hiểu xem .

Mit2011

Member
Nhớ thông báo cho Bưởi gia thành bao nhiêu khi về đến vN , chất lượng ra sao sau hai ba lần tập cho chó đánh .
Hình thuúuc thì qua chuyên nghiệp . Bươỉ biết mặt hàng này Tàu có làm nhưng chỉ đẻ xuất đi âu châu , nhât là Mỹ . Cá đai da cũng làm rất nhiều từ Tàu nhưng chỉ xuất sang Mỹ , không lọt ra bên ngoài thị trường Tàu .
Các anh em thử tìm hiểu xem .
Nhà Mít làm chuột bạch... Sẽ có report sau 1 tuần sử dụng ạ

.