• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Dư luận Facebook phẫn nộ với hình ảnh chiến sĩ công an treo cổ chú chó đáng thương

Status
Không mở trả lời sau này.

Obabo

Member
Mình rất thông cảm và cũng bức xúc như bạn...nhất là khi xem cái hình đại diện của cái thằng đăng ảnh kia, bây giờ nó đã vênh váo, trả lời xấc mé như vậy thì sau này nó còn làm gì nữa ... nên mình rất mong muốn nó phải chịu kỷ luật ...
Còn vấn đề cái gì và ai quan trọng thì rõ ràng rồi vì : Con người thuần hóa các loài vật để phục vụ các nhu cầu mục đích của con người ...cái hành động giết hại con chó hay bất cứ con gì đều không hay, nhưng xét trên vài khía cạnh nào đó thì cũng nên châm chước ...việc thuần hóa này đã được lịch sử và toàn thể thế giới công nhận ...,hy sinh cái nhỏ để đựoc cái lơn hơn cũng là việc nên làm, nhưng cụ thể như việc giết chó để thực hành kia hoàn toàn mất ý nghĩa khi mà cái thằng đăng ảnh này đăng lên thì sự HY SINH của những con chó trên là VÔ NGHĨA... cái này không phải là mình muốn tranh luận với bạn đâu nhé!!!
Nếu vấn đề này mà các cấp lãnh đạo trường, Nghành không xử lý , thì bạn tin chắc đi : " có lúc thằng này cũng bị các con Chó cắn chết rồi Chó mang nó đi treo cổ...và chó chụp ảnh đăng trên diễn đàn thôi ..."[/COLOR]

Ừm, có lẽ thế
Nhưng chắc cũng vì cái lẽ mà con người đưa ra để làm hại đến các sinh vật khác trên trái đất nên con người cũng đang dần tuyệt chủng và chuẩn bị đến ngày tận thế rồi( có lẽ mình hơi mê tín :D)

nói chung là nhưng người đăng ảnh là sai cũng vì một phút suy nghĩ chưa chín chắn mong các bạn thông cảm. nhưng đó chỉ là một bộ phận nhỏ. tôi tuy ko quen những người đăng ảnh nhưng tôi cũng mạn phép đứng ra xin lỗi các bạ vì hành động đăng tải ảnh trên . mong các bạn chấp nhận lời xin lỗi và thông cảm cho ngành nghề của chúng tôi.
Nếu trong Nghành CA ai cũng như bạn thì quả là quá tốt ... theo quan điểm của tôi là rất thông cảm và chấp nhận những đặc thù của từng nghề nghiệp ...nếu nó có lợi cho cộng đồng ... Bạn xin lỗi thay và nói lời mong được thông cảm, nhưng chắc là sâu tận trong Tâm , tôi tin là BẠN cũng không muốn có những con người như trên đứng chung hàng ngũ với bạn ( vì đặc thù của nghề CA rất nhạy cảm liên quan đến rất nhiều khía cạnh của cuộc sống ...)

Ừm, có lẽ thế
Nhưng chắc cũng vì cái lẽ mà con người đưa ra để làm hại đến các sinh vật khác trên trái đất nên con người cũng đang dần tuyệt chủng và chuẩn bị đến ngày tận thế rồi( có lẽ mình hơi mê tín :D)
ô ! không nên mê tín như vậy chứ , đây là hành động của 1 CON SÂU mà thôi...nó làm ảnh hưởng đến cả NỒI CANH ...
Mình không mê tín , nhưng mình tin là có NHÂN QUẢ

ô ! không nên mê tín như vậy chứ , đây là hành động của 1 CON SÂU mà thôi...nó làm ảnh hưởng đến cả NỒI CANH ...
Mình không mê tín , nhưng mình tin là có NHÂN QUẢ
Cái thằng ấy nó chỉ đáng tuổi con cháu mình thôi, hành động đó quả là thấp hèn mà cộng đồng chúng ta phải lên án , còn nếu nó thích nói gì làm gì có GAN phản biện và nói hành động đăng ảnh của nó là đúng thì cứ tới gặp mình : 01688707808 - Thắng

1/- Cố tình làm "Lộ ảnh nghiệp vụ"
2/- Tác phong của người CSND ( Ảnh chup đại diện, miệng ngậm phì phèo điếu thuốc...)
3/- Ăn nói ....( Đối thoại trả lời trên F)

Mình không cố chấp, nhưng không thể chấp nhận Người CSND này
Mình không có mối quan hệ với Báo chí, dư luận, hoặc các cấp lãnh Đạo Trường, Nghành ...
Bạn nào có thể gửi các thông tin về việc này đến các nơi có thẩm quyền thì mình xin Cảm ơn !!!

k.C ♥

nếu như đơn thuần là phục vụ cho việc thực tập thì sao dưới những hình đó có những lời như "vua hoc lai vua co cai an cha tot hon sao?may trieu mot con cho, giet xong roi vut di thi tiec lam. an cho do lang phi tien cua nha nuoc va nhan dan"
đây là vấn đề nhạy cảm. tại sao một người công an tương lai lại để cho người ngoài nghề thấy và có suy nghĩ k đúng khi họ k hiểu mục đích việc làm đó. rồi còn phát ngôn như vậy, chỉ làm cho mâu thuẫn thêm nhiều. tôi nghĩ cảnh sát phải được giáo dục nghiệp vụ và cả cách đối nhân xử thế chứ. công việc của họ là tiếp xúc với con người mà.

smalbacba

Member
Lạc đề

Hôm nọ, ngồi nói chuyện với bác xe ôm tớ có hỏi : Sao dạo này thời tiết kỳ ghê, cùng trên 1 khu vực nhỏ mà chỗ mưa, chỗ nắng cháy ?
Bác xe ôm mới nói : Ngày xưa có 1 ông trời à, còn bây giờ có nhiều ông trời lắm...........:-/:-/:-/

shuymc

cảm ơn mọi người đã thông cảm. Còn đối vs tsmilanshoes. thưa bác cháu ko biết bác năm nay bao nhiêu tuôi nhưng chau mạn phép được gọi bác là bác. mong bác thông cảm cho. người đăng bức ảnh này lên là sai rồi. người này cũng chưa biết được hậu quả khôn lường của nó mang lại . vẫn họ trong trường chưa tiếp xúc nhiều vs xã hội nên suy nghĩ chưa chín chắn . bác cũng đã nói là đáng tuổi con tuổi cháu mong bác đừng chấp nhưng chuyện đó vì còn trẻ suy nghĩ bồng bột bác ah

cảm ơn mọi người đã thông cảm. Còn đối vs tsmilanshoes. thưa bác cháu ko biết bác năm nay bao nhiêu tuôi nhưng chau mạn phép được gọi bác là bác. mong bác thông cảm cho. người đăng bức ảnh này lên là sai rồi. người này cũng chưa biết được hậu quả khôn lường của nó mang lại . vẫn họ trong trường chưa tiếp xúc nhiều vs xã hội nên suy nghĩ chưa chín chắn . bác cũng đã nói là đáng tuổi con tuổi cháu mong bác đừng chấp nhưng chuyện đó vì còn trẻ suy nghĩ bồng bột bác ah
Mình mới 45 tuổi thôi, nhưng qua cách nói chuyện của Bạn tôi thấy đáng TRÂN TRỌNG, bất kể tuổi tác ...thật ra vì yêu con chó và cũng rất thông cảm với đặc thù của nghề nghiệp các bạn chỉ vì hành động của cái người đăng ảnh làm cho mình hết kiên nhẫn, bạn đã mấy lần nói lời thông cảm và xin lỗi thay, nhưng người đó có nói gì đâu , nếu biết lầm lỗi mà sửa đổi thì chẳng ai chấp làm gì ... thôi chuyện này vì NỂ Bạn đã nói vậy thì tôi cũng chẳng nói gì nữa ....có gì giao lưu quanh con chó nhé, với 1 người trẻ tuổi mà đối nhân xử thế như bạn thì tôi rất vui ...có gì cứ gọi nhé : Phạm quốc Thắng 01688707808

greenvet-hanoi

Chuyên gia thú y
Khóa topic.

Sử dụng động vật làm thí nghiệm khoa học, nghiên cứu y học, Sinh học vũ trụ hoặc các nghiệp vụ đặc biệt khác như: hình sự, phá án ( kiểm soát ma túy), cứu hộ...là cần thiết và đã được con người thực hiện từ lâu nay.

Ở Việt nam và một số nước vẫn còn thói quen ăn thịt chó, đương nhiên giết mổ loài vật này vẫn xảy ra hằng ngày, chúng ta chưa thể ngăn cấm.

Nhưng việc công bố, phát tán các hình ảnh gây phản cảm tương tự trên các phương tiện thông tin đại chúng: TV, Net, báo chí...hoàn toàn không nên và bị lên án mạnh mẽ.

Cộng đồng Vietpet không chấp nhận các hình ảnh và thông tin như trên.

Topic đóng ở đây. Mọi thắc mắc làm ơn PM cho greenvet-hanoi.

Thanks,

BSGV

Mời tham khảo:

Bản Tuyên ngôn về quyền Động Vật
5 Không trong đối xử với vật nuôi.
VTV3 nói về "Thịt Chó" !

Status
Không mở trả lời sau này.