• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Dùng Chất Cay Mới để Huần Luyện Chó.

Tiện thể anh cho em hỏi cách làm thế nào để cún ra đường không gặm linh tinh nữa (Nó không chỉ gặm đá mà lá cây, ni-lông, ... cũng gặm, nhai thậm chí đôi khi nuốt ạ) Cún nhà em GSD 2 tháng ạ.

XIN CHÀO EM.
Mình rửa sạch và lau khô chỗ nó đi toilet cũ,bôi tinh dầu vô rồi dẵn nó tới chỗ đó,ấn mũi nó vô tinh dầu chốn bị cay rồi sẽ không dám đến đó nữa,cứ để tinh dầu lai để nó có đên ngửi thì sẽ bị cay rồi chạy luôn.HLV VŨ HÙNG.
thưa bs. phương pháp này e áp dụng cho mèo được k ạ . chó dùg tih dầu huân luyện được thế mèo có sợ chất này k ạ

VuHung

Member
Dùng chất cay dạy Mèo luôn.

XIN CHÀO thukuxinhxinh.
Em có thể dùng cả chất cay để dạy mèo luôn,khi nó hay lui tới một chỗ để quậy phá.Chó mèo cũng đều sợ chất cay cả.hlv Vũ Hùng.

TuanMac

Member
Bác Hùng ơi , cháu thấy phương pháp chất cay còn giúp chó ko ăn bả nữa . Bác có thể hướng dẫn cháu sử dụng chất cay để con Lab nhà cháu tránh được bả ko ? Thnks bác nhiều

Bác ơi cháu thấy chất cay còn giúp chó tránh bả nữa . Vậy bác có thể chỉ cho cháu cách dạy Lab nhà cháu ko ăn phải bả ko ? Thnks bác nhiều ....

Bác có thể hướng dẫn cháu cách dạy chó chống ăn bả = chất cay cho chú Lab nhà cháu. Cảm ơn bác trước :x

Hung.tinhyeu

Active Member
Bác Hùng ơi , cháu thấy phương pháp chất cay còn giúp chó ko ăn bả nữa . Bác có thể hướng dẫn cháu sử dụng chất cay để con Lab nhà cháu tránh được bả ko ? Thnks bác nhiều

Bác ơi cháu thấy chất cay còn giúp chó tránh bả nữa . Vậy bác có thể chỉ cho cháu cách dạy Lab nhà cháu ko ăn phải bả ko ? Thnks bác nhiều ....

Bác có thể hướng dẫn cháu cách dạy chó chống ăn bả = chất cay cho chú Lab nhà cháu. Cảm ơn bác trước :x
Bả chó có nhiều loại khác nhau, nhất là bả nước.

TuanMac

Member
Bả chó có nhiều loại khác nhau, nhất là bả nước.
Hix vậy cháu phải làm thế nào hả bác??/ cháu sợ cho cún đi học lắm :(

Vậy cháu phải làm gì bây h hả bác ???? Bác hướng dẫn giúp cháu với

kieprongchoi

Thưa HLV Vũ Hùng, con chó nhà em hay chạy xa nhà lắm. Nhốt lại thì cũng thây tội, em cũng muốn em nó thoải mái nên ít khi nhốt. Có cách nào để hạn chế phạm vi chạy nhảy của nó không ạ? Nó chạy xa quá dễ bị người ta bắt lắm.

duhuonghp

Member
em chào bác VŨ HÙNG em đang nuôi 1 em rốt được 1 năm tuổi rồi ngày nào em cũng dắt đi 3 lần trên ngày mà cún vẫn bậy gia nhà và chuồng .dắt đi thì chỉ đi nhẹ thôi còn cứ về đến nhà xích một lúc là ị mà em ko làm sao được mong bác chỉ bảo giúp em cám ơn bác chúc bác cùng gia đình mạnh khoẻ

em chào bác VŨ HÙNG em đang nuôi 1 em rốt được 1 năm tuổi rồi ngày nào em cũng dắt đi 3 lần trên ngày mà cún vẫn bậy gia nhà và chuồng .dắt đi thì chỉ đi nhẹ thôi còn cứ về đến nhà xích một lúc là ị mà em ko làm sao được mong bác chỉ bảo giúp em cám ơn bác chúc bác cùng gia đình mạnh khoẻ

em chào bác VŨ HÙNG em đang nuôi 1 em rốt được 1 năm tuổi rồi ngày nào em cũng dắt đi 3 lần trên ngày mà cún vẫn bậy gia nhà và chuồng .dắt đi thì chỉ đi nhẹ thôi còn cứ về đến nhà xích một lúc là ị mà em ko làm sao được mong bác chỉ bảo giúp em cám ơn bác chúc bác cùng gia đình mạnh khoẻ:)

em chào bác VŨ HÙNG em đang nuôi 1 em rốt được 1 năm tuổi rồi ngày nào em cũng dắt đi 3 lần trên ngày mà cún vẫn bậy gia nhà và chuồng .dắt đi thì chỉ đi nhẹ thôi còn cứ về đến nhà xích một lúc là ị mà em ko làm sao được mong bác chỉ bảo giúp em cám ơn bác chúc bác cùng gia đình mạnh khoẻ:

chào bác VŨ HÙNG em có nuôi 1 em rốt được 1 năm tuổi mà em nó hay bậy ra chuồng và nhà . mà ngày nao em cũng dắt đi vệ sinh ngày 3 lần mỗi lần 15 đến 2o phút . nhưng cún chỉ đi nhẹ dắt về đến nhà là ị ra chuồng hoac nhà mong bác giúp em ngày nào em cũng phai rọn mà cún lớn rôi mùi quá cơ . cám ơn bác chúc gia đình bác manh khoe