• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Dùng Chất Cay Mới để Huần Luyện Chó.

VuHung

Member
DÙNG CHẤT CAY MỚI ĐỂ HUẤN LUYỆN CHÓ RẤT HIỆU QUẢ VÀ DẼ DÀNG.
Ngày nay người ta đã khám phá ra chất cay mới để huấn luyện chó RẤT CÔNG HIỆU và DỄ DANG hơn nhiều so với các chất CAY CŨ ,Như ớt,tiêu,dầu nóng mù tạt tỏi,.....dể dạy chó trong các BÀI HỌC SAU ĐÂY :
1-DẠY CHÓ KHÔNG ĂN MỒI BẢ.
-2-DẠY CHÓ TỪ BỎ THÓI HƯ TẬT XÂU như :CẮN XÉ SALON,GĂM CHÂN BÀN,CẮN PHÁ DÀY DÉP,BỚI PHÁ VƯỜN HOA CÂY KIỂNG,TIÊU TIỂU BẬY BẠ KHÔNG ĐÚNG VÀO CHỖ THÍCH HỢP........TÓM LẠI DÙNG CHẤT CAY NÀY BÔI VÀO CHỖ MÀ TA KHÔNG THÍCH CHO CHÓ TỚI.DẮT NÓ TỚI VÀ ẤN MŨI NÓ VÀO CHỖ ĐÃ BÔI TINH DẦU.
-3-CHẤT CAY NÀY CHÍNH LÀ TINH DẦU TRONG VIÊN THUỐC HO<TRÒN VÀ XANH EUKALIPTY>L,CÓ BÁN TRONG CÁC TIỆM THUÔC TÂY,MUA RẤT DẼ DÀNG,VẢ LẠI NÓ LÀ MỘT VỊ THUỒC NÊN KHÔNG ĐỘC HẠI,CÓ THỂ DÙNG CHO TẤT CÃ CÁC GIỐNG CHÓ Ở MỌI LỨA TUỔI,RẤT CÔNG HIỆU.ĐIỂN HÌNH LÀ CÓ BẠN HỎI CON CHÓ SAINT BERNARD CỦA BẠN THẤY AI CŨNG NHẨY CHỒM 2 CHÂN ÔM LÊN NGƯỜI,RẤT KHÓ CHỊU VÀ LÀM DƠ QUẦN ÁO,NHẤT LÀ LÀM CHO KHÁCH HOẢNG SỢ,BÂY GIỜ LÀM SAO CHO CHÓ HẾT NHẨY CHỒM?
-TÔI ĐÃ TƯ VẤN CHO ANH NHƯ SAU VÀ CHỈ LÀM CÓ MỘT LẦN LÀ NÓ ĐÃ SỢ KHÔNG DÁM NHẨY CHỒM LÊN NGƯỜI NỮA; BÓP 4-5 VIÊN THUỐC HO NÊU TRÊN ĐỂ LẤY TINH DẦU THOA HẾT VÀO LÒNG BÀN TAY,KHI NÀO NÓ NHẨY CHỒM LÊN NGƯỜI THÌ LẤY BÀN TAY CÓ TINH DẦU,CHỤP LÊN MŨI CỦA NÓ,BỊ CAY,NÓ NHĂN NHÓ,HẮT HƠI,NHẢY XUÓNG TƯC THÌ VÀ LẦN SAU CHỪA KHÔNG DÁM NHẨY CHỒM LÊN NGƯỜI NỮA.HLV VŨ HÙNG,ĐT;<08>9804073 VÀ 0903827477.

KIWI_SN

DÙNG CHẤT CAY MỚI ĐỂ HUẤN LUYỆN CHÓ RẤT HIỆU QUẢ VÀ DẼ DÀNG.
Ngày nay người ta đã khám phá ra chất cay mới để huấn luyện chó RẤT CÔNG HIỆU và DỄ DANG hơn nhiều so với các chất CAY CŨ ,Như ớt,tiêu,dầu nóng mù tạt tỏi,.....dể dạy chó trong các BÀI HỌC SAU ĐÂY :
1-DẠY CHÓ KHÔNG ĂN MỒI BẢ.
-2-DẠY CHÓ TỪ BỎ THÓI HƯ TẬT XÂU như :CẮN XÉ SALON,GĂM CHÂN BÀN,CẮN PHÁ DÀY DÉP,BỚI PHÁ VƯỜN HOA CÂY KIỂNG,TIÊU TIỂU BẬY BẠ KHÔNG ĐÚNG VÀO CHỖ THÍCH HỢP........TÓM LẠI DÙNG CHẤT CAY NÀY BÔI VÀO CHỖ MÀ TA KHÔNG THÍCH CHO CHÓ TỚI.DẮT NÓ TỚI VÀ ẤN MŨI NÓ VÀO CHỖ ĐÃ BÔI TINH DẦU.
-3-CHẤT CAY NÀY CHÍNH LÀ TINH DẦU TRONG VIÊN THUỐC HO<TRÒN VÀ XANH EUKALIPTY>L,CÓ BÁN TRONG CÁC TIỆM THUÔC TÂY,MUA RẤT DẼ DÀNG,VẢ LẠI NÓ LÀ MỘT VỊ THUỒC NÊN KHÔNG ĐỘC HẠI,CÓ THỂ DÙNG CHO TẤT CÃ CÁC GIỐNG CHÓ Ở MỌI LỨA TUỔI,RẤT CÔNG HIỆU.ĐIỂN HÌNH LÀ CÓ BẠN HỎI CON CHÓ SAINT BERNARD CỦA BẠN THẤY AI CŨNG NHẨY CHỒM 2 CHÂN ÔM LÊN NGƯỜI,RẤT KHÓ CHỊU VÀ LÀM DƠ QUẦN ÁO,NHẤT LÀ LÀM CHO KHÁCH HOẢNG SỢ,BÂY GIỜ LÀM SAO CHO CHÓ HẾT NHẨY CHỒM?
-TÔI ĐÃ TƯ VẤN CHO ANH NHƯ SAU VÀ CHỈ LÀM CÓ MỘT LẦN LÀ NÓ ĐÃ SỢ KHÔNG DÁM NHẨY CHỒM LÊN NGƯỜI NỮA; BÓP 4-5 VIÊN THUỐC HO NÊU TRÊN ĐỂ LẤY TINH DẦU THOA HẾT VÀO LÒNG BÀN TAY,KHI NÀO NÓ NHẨY CHỒM LÊN NGƯỜI THÌ LẤY BÀN TAY CÓ TINH DẦU,CHỤP LÊN MŨI CỦA NÓ,BỊ CAY,NÓ NHĂN NHÓ,HẮT HƠI,NHẢY XUÓNG TƯC THÌ VÀ LẦN SAU CHỪA KHÔNG DÁM NHẨY CHỒM LÊN NGƯỜI NỮA.HLV VŨ HÙNG,ĐT;<08>9804073 VÀ 0903827477.
Hay wá,cám ơn HLV nhiều,nghe nói dùng ớt tiêu nhưng thấy tội wá nên ko dám,để thử cách này,vì có 1 con chó con đang thời kì lớn nên hay tha đồ,cắn phá giày dép,hix,phải chi cách này dùng cho chó hay đi vs bậy bạ thì hay bít mấy,hix,nó đi lung tung khổ ghê,ko biết HLV có cách nào hay ko,vì con này ko thể nhốt hay cột được,nó la điếc tai lắm,vì giống dackshun,hix

VuHung

Member
Chèn thêm hình ảnh chó.

XIN CHAO EM.
Em muốn dạy con chó của em đi vệ sinh đúng chỗ theo ý muốn của em có phải không? Vì không bỏ dấu rõ ràng,nên bác chưa hiểu đươc ý của em .,...Vìrl=http://www.postimage.org/image.php?v=aV2pgHO9]
[/url]

KIWI_SN

XIN CHAO EM.
Em muốn dạy con chó của em đi vệ sinh đúng chỗ theo ý muốn của em có phải không? Vì không bỏ dấu rõ ràng,nên bác chưa hiểu đươc ý của em .
dạ,đúng rồi ạ,bác cho e hỏi,hiện nay e đang khổ sở về vấn đề vệ sinh của chó,e đang nuôi 1 con dashund ,mamy e hơi khó tính nên việc thuyết phục cho nuôi đã khó lắm rồi,mà tình hình nó đi vệ sinh tùm lum chỗ e sợ mamy đem nó đi mất,vì là giống dashund nên nó cũng khá bướng và quậy,e có thử đủ cách trong diễn đàn chỉ,từ cách lót 1 bờ báo dưới sàn nước,thì thỉnh thỏang,lâu lâu nó đi trên tờ báo 1 lần,nhưng ít lắm,chủ yếu là đi trên nhà ko àh, lâu lâu cũng có mò vo tolet đi, nhiều khi dẫn ra ngòai sân có khi đi ngòai sân,nhưng có khi chơi cả tiếng đồng hồ vẫn ko chịu đi rồi lại chạy vào nhà đi,hix,mà cột lại hay nhốt lại thì nó kêu to lắm,điếc cả tai,ko biết chú có biện pháp nào hay ko.
_Thứ 2 là vì là chó con khỏang 3 tháng nẹn hay gặm phá đồ,và chay đi sau chân gặm cái chân của mình,nên ko biết là sẽ mua viên thuốc đó về rồi bôi lên giày dép nào canh lúc nó hay gặm đúng ko ạ,??mong bác giúp đỡ e .

VuHung

Member
Chó 3 tháng tuổi đi vệ sinh lung tung cắn phá đồ,găm gót chân

XIN CHÀO EM.
-1- Chó hay căn phá đồ đạc ở chỗ nào,em bôi tinh dầu trong VIÊN THUỐC HO,TRÒN,XANH,rồi dắt chó lại chỗ đó,ấn mũi nó vào tinh dầu,nó bị cay sẽ sợ không dám đến quậy phá nữa,làm lúc nào cũng được,không cần phải đợi đến lúc nó quậy phá mới làm.
-2- Chó mới 3 tháng tuổi thì còn nhỏ bé quá,không ý thức được điều mình DẬY BẢO.Tốt nhất là em nên mua 1 cái lồng đựng CHÓ,bỏ nó vào trong đó,dưới đáy lồng có cái khay chứa các chất thải của nó
là hay nhất.Bây giời có chỉ vẽ cho nó cách nào để đi vệ sinh nó cũng không nhớ.Đợi đến 5 tháng sẽ áp dụng cách dạy nó đi vệ sinh ở chỗ nào mối có kết quả được.Còn nó hay chạy theo và găm gót chân em,Em lấy tinh dầu thoa vào gót chân,rồi em đi lại bình thường cho nó gặm gót CHÂN,bị cay vài lần nó SẼ BỎ TẬT.HLV VŨ HÙNG.

NamLee

Member
XIN CHÀO EM.
-1- Chó hay căn phá đồ đạc ở chỗ nào,em bôi tinh dầu trong VIÊN THUỐC HO,TRÒN,XANH,rồi dắt chó lại chỗ đó,ấn mũi nó vào tinh dầu,nó bị cay sẽ sợ không dám đến quậy phá nữa,làm lúc nào cũng được,không cần phải đợi đến lúc nó quậy phá mới làm.
-2- Chó mới 3 tháng tuổi thì còn nhỏ bé quá,không ý thức được điều mình DẬY BẢO.Tốt nhất là em nên mua 1 cái lồng đựng CHÓ,bỏ nó vào trong đó,dưới đáy lồng có cái khay chứa các chất thải của nó
là hay nhất.Bây giời có chỉ vẽ cho nó cách nào để đi vệ sinh nó cũng không nhớ.Đợi đến 5 tháng sẽ áp dụng cách dạy nó đi vệ sinh ở chỗ nào mối có kết quả được.Còn nó hay chạy theo và găm gót chân em,Em lấy tinh dầu thoa vào gót chân,rồi em đi lại bình thường cho nó gặm gót CHÂN,bị cay vài lần nó SẼ BỎ TẬT.HLV VŨ HÙNG.
ôi, e cám ơn HLV nhiều lắm ạ,để e ra nhà thuốc mua và làm theo,hy vọng sẽ bớt quậy phá
_Hôm nay e có dắt nó ra ngòai sân chơi và nó có đi vệ sinh và "ị" ở ngòai sân cũng mừng ghê,hy vọng e dắt ra thườ̀ng xuyên nó sẽ chịu đi vệ sinh ngòai sân
_E nghe HLV nói là 5 tháng mới dạy được,thì ko biết lúc 5 tháng e mún dạy nó đi vệ sinh trên sàn nước ở trên là bồn rửa chén ,ở dưới là sàn nước) và kế bên ở trên gạch nhà bếp là nơi để thức ăn của nó,cũng kế bên sàn nước,ko biết liệu để thức ăn gần sàn nước thì nó có chịu đi gần nơi nó ăn ko ạ,vì e nghe nói chó hay đi vệ sinh xa nơi nó nằm ,hoặc e cũng mún nó đi vệ sinh trong tolet cũng được,1 trong 2 chổ đó,vậy HLV cho e ý kiến làm thế nào để đạt hiệu quả tối đa khi trên 5 tháng để có thể huấn luyện nó đi trong tolet được ạ,liệu dùng giấy báo lót lên hay sao ạ.Vì con chó dachshund nhà e nó ko chịu cột hay nhốt,nhiều lần thử cột hay nhốt trong nhà tắm nhưng nó la dữ wá,ko chịu nổi, e cũng có 1 người bà con cho mượn 1 cái chuồng inox y như lời HLV mô tả,nhưng nhốt vào là nó la cả ngày lun,nhà e sợ làm phiền hàng xóm nên phải thả ra ạ,nên e xin HLV giúp e làm cách nào khi nó 5 tháng để huấn luyện nó đi trong tolet hiệu quả nhất,vì nhiều khi ko có ở nhà để cho nó ra ngòai sân để đi vệ sinh được nên phải huấn luyện đi trong tolet cho tiện,e cám ơn HLV nhiều ạ.rất mong sự giúp đỡ của HLV

VuHung

Member
XIN CHÀO EM.
Khi chó được 5 tháng tuổi rồi,cơ thể nó phát triển tương đối ỔN ĐỊNH,nó biết ý thức được việc nó làm.Ta chỉ cần tập luyện cho nó thành thói quen là được.Nếu em muốn nó đi vệ sinh trong toilet,Em nhốt nó ở trong đó 24 giờ,bắt buộc nó phải đi vệ sinh trong đó,khi nó chưa đi thì chưa cho nó ra ngoài,khi nó đã đi vệ sinh rồi,em lấy 1 cái khăn cũ thấm nước tiểu của nó rồi lại bỏ trong toilet để luôn luôn có mùi hơi vệ sinh của nó,vì giống chó chỉ đi vệ sinh đúng chỗ mà nó ngửi mùi của nó,chưa đúng chỗ nó không chịu đi,cứ tìm hoài,nếu ở ngoài trời bị mưa làm mất mùi,nó sẽ chạy lăng xăng chođến khi kiếm được MÙI ở đúng vị trí cũ nó mới chịu làm việc.Những chỗ mà nó đã đi vệ sinh trước đây,em lau khô,rửa sạch,BÔI TINH DẦU vào các chỗ đó để nó đến ngứi hơi sẽ bị cay mà bỏ đi.HLV VŨ HÙNG.

NamLee

Member
XIN CHÀO EM.
Khi chó được 5 tháng tuổi rồi,cơ thể nó phát triển tương đối ỔN ĐỊNH,nó biết ý thức được việc nó làm.Ta chỉ cần tập luyện cho nó thành thói quen là được.Nếu em muốn nó đi vệ sinh trong toilet,Em nhốt nó ở trong đó 24 giờ,bắt buộc nó phải đi vệ sinh trong đó,khi nó chưa đi thì chưa cho nó ra ngoài,khi nó đã đi vệ sinh rồi,em lấy 1 cái khăn cũ thấm nước tiểu của nó rồi lại bỏ trong toilet để luôn luôn có mùi hơi vệ sinh của nó,vì giống chó chỉ đi vệ sinh đúng chỗ mà nó ngửi mùi của nó,chưa đúng chỗ nó không chịu đi,cứ tìm hoài,nếu ở ngoài trời bị mưa làm mất mùi,nó sẽ chạy lăng xăng chođến khi kiếm được MÙI ở đúng vị trí cũ nó mới chịu làm việc.Những chỗ mà nó đã đi vệ sinh trước đây,em lau khô,rửa sạch,BÔI TINH DẦU vào các chỗ đó để nó đến ngứi hơi sẽ bị cay mà bỏ đi.HLV VŨ HÙNG.
Em cám ơn HLV nhiều lắm ạ,đợi cho con chó của e lớn chút e sẽ thử dùng cách của HLV chỉ ạ,có lẽ e sẽ thử cách dùng khăn thấm vào nước tiểu rồi cho vào tolet,chứ nếu nhốt nó vào tolet e thấy ko ổn lắm,nó sẽ la um sùm ^^, mà mamy e lại hơi khó tính,lúc mới đem về nó la 1 tuần lễ mới chịu im lun,hix,àh nếu thấm nước tiểu cho vào nhà vệ sinh thì chắc nó sẽ đi " ị" trong đó lun đúng ko ạ, mà dù̀ng tinh dầu bôi lên chỗ nó đã từng đi tiểu để nó ngửi hơi cay,vậy nên bôi lên chổ đó rồi dí mũi nó vào liền đúng ko ạ,chứ ko phải bôi rồi để đó đúng ko ạ,xin cám ơn HLV nhiều,vì e mới tập nuôi nên còn nhiều thắc mắc,mong HLV thông cảm :)

VuHung

Member
XIN CHÀO EM.
Mình rửa sạch và lau khô chỗ nó đi toilet cũ,bôi tinh dầu vô rồi dẵn nó tới chỗ đó,ấn mũi nó vô tinh dầu chốn bị cay rồi sẽ không dám đến đó nữa,cứ để tinh dầu lai để nó có đên ngửi thì sẽ bị cay rồi chạy luôn.HLV VŨ HÙNG.

AlaskanMalamute

Bác VuHùng chuyên gia ơi!!! :D cho em hỏi bác chút. Nhà em đang nuôi 1 con phốc TQ hay VN j ý. :( em cũng ko rõ đc người khác cho :D nó đc tầm 3 tháng tuổi. Em đang rât lo vì em đang đi làm ko có thời gian trong nom nó. Nhà em thì mở cửa hàng thông ra ngoài đường nên rất nguy hiểm. Con chó nhà em cứ nhốt hoặc xích là nó sủa nhặng xị lên :( ko biết làm cách nào cho nó dừng lại mà thả ra thì nó im ngay ko ý kiến j nhưng như thế lúc em đi làm lại rất nguy hiểm vì ko có ai để ý đến nó cả. Mẹ em thì mải trông hàng nên rất khó quản lý. Bác có cách nào chỉ em xích nó lại mà nó ngoan ngoãn nằm im chờ khi em về em sẽ thưởng cho nó 1 vài thứ nó thick ko :( chứ nó cứ sủa như này thì em đến phải mang nó đi trả mất :( mà em ko muốn thế 1 chút nào. Ko chỉ có sủa đâu mà nó còn đi vệ sinh lung tung nữa :( em làm từ 8h30 sáng đến 11h30 trưa là về nhà và từ 1h30- 4h30 chiều. Có cách nào dạy cho nó biết để em về em dẫn nó đi VS ko chứ nó VS trong nhà thì mùi lắm ạ :( mong bác giúp em.....

NamLee

Member
bác HLV có cách nào mà khi cửa nhà vẫn mở nhưng nó lại ko đi ra ngòai ko ạ,chừng nào mình dẫn nó ra nó mới ra,^^,cách này e nghỉ chắc hơi khó :D

AlaskanMalamute

Bác VuHùng chuyên gia ơi!!! :D cho em hỏi bác chút. Nhà em đang nuôi 1 con phốc TQ hay VN j ý. :( em cũng ko rõ đc người khác cho :D nó đc tầm 3 tháng tuổi. Em đang rât lo vì em đang đi làm ko có thời gian trong nom nó. Nhà em thì mở cửa hàng thông ra ngoài đường nên rất nguy hiểm. Con chó nhà em cứ nhốt hoặc xích là nó sủa nhặng xị lên :( ko biết làm cách nào cho nó dừng lại mà thả ra thì nó im ngay ko ý kiến j nhưng như thế lúc em đi làm lại rất nguy hiểm vì ko có ai để ý đến nó cả. Mẹ em thì mải trông hàng nên rất khó quản lý. Bác có cách nào chỉ em xích nó lại mà nó ngoan ngoãn nằm im chờ khi em về em sẽ thưởng cho nó 1 vài thứ nó thick ko :( chứ nó cứ sủa như này thì em đến phải mang nó đi trả mất :( mà em ko muốn thế 1 chút nào. Ko chỉ có sủa đâu mà nó còn đi vệ sinh lung tung nữa :( em làm từ 8h30 sáng đến 11h30 trưa là về nhà và từ 1h30- 4h30 chiều. Có cách nào dạy cho nó biết để em về em dẫn nó đi VS ko chứ nó VS trong nhà thì mùi lắm ạ :( mong bác giúp em.....
hic !!!:( Bác Hùng đi đâu rồi giúp em chuyện này với :(

VuHung

Member
XIN CHÀO EM.
Giải pháp tốt nhất bây giờ là Em hãy nhốt nó vô cái lồng phía dưới có cái khay,Vì em không có nhà, nó đi vệ sinh lung tung thì không có ngươi thu dọn,mẹ em thì bận lo cữa hàng không để ý đến nó, nên dễ mất như chơi,cứ để cho nó kêu la 1 ngày là nó sẽ chán không kêu nữa.phải cương quyết mới giáo dục được nó.Chúc Em Thành Công.HLV VŨ HÙNG.

hjeu_kUt3

cho em hỏi là cái thuốc ho ELUKLPY cứ mua về là nó có tinh dầu sẵn rồi hay là mình phải làm j cho nó ra tinh dầu

NamLee

Member
cho em hỏi là cái thuốc ho ELUKLPY cứ mua về là nó có tinh dầu sẵn rồi hay là mình phải làm j cho nó ra tinh dầu
chắc là dạng giống như viên thuốc vitamin đó,ở ngòai bọc nhựa,bên trong là nước.rồi cắt lớp nhựa thuốc bên ngòai lấy tinh dầu bên trong

AlaskanMalamute

XIN CHÀO EM.
Giải pháp tốt nhất bây giờ là Em hãy nhốt nó vô cái lồng phía dưới có cái khay,Vì em không có nhà, nó đi vệ sinh lung tung thì không có ngươi thu dọn,mẹ em thì bận lo cữa hàng không để ý đến nó, nên dễ mất như chơi,cứ để cho nó kêu la 1 ngày là nó sẽ chán không kêu nữa.phải cương quyết mới giáo dục được nó.Chúc Em Thành Công.HLV VŨ HÙNG.
Thanks bác VuHung rất nhiều. Em áp dụng cách của bác hiệu quả lắm. Nhưng em nhốt nó vào lồng và kèm theo quả bóng đồ chơi của nó :-bd nó sủa 1 lúc chán rồi gặm quả bóng :)) như kiểu trút giận lên quả bóng ý. :D bây giờ nó ngoan hơn rồi thanks bác VuHung nha;;)

VuHung

Member
XIN CHÀO EM.
Em ra tiệm THUỐC TÂY mua 1 lọ THUỐC HO EUKALIPTIL,viên thuốc tròn xanh,chừng 10.000đ/20 viên,đem về lấy KÉO cắt NHẸ 1 lỗ thủng nhỏ rồi bóp TINH DẨU ra mà dùng,chất này có MÙI VỊ CAY mà chó rất sợ,lai dễ mua nữa.HLV VŨ HÙNG.

Chào Bác Vũ Hùng, cháu tìm mua thuốc ho như Bác nói nhưng không có tiệm thuốc tây nào có bán cả chỉ có loại màu đỏ có tên Eugica là sản phẩm từ thiên nhiên dạng viên tròn có tinh dầu bên trong nhưng không gây khó chịu lăm cho con chó nhà cháu, sau một hôi ngửi ngửi nó quyết định táp mất, coi như mất cả chì lẫn chài :D cháu ghi lại tên thuốc mà Bác nói và đưa cho các hiệu thuốc họ đều lắc đầu. Cháu tìm trên google cũng không thấy có tên thuốc này, xin lỗi Bác, Bác có thể kiểm tra giúp cháu có thiếu xót gì trong tên thuốc EUKALIPTIL mà Bác viết không ạ? À quên, 2 điâ VCD huấn luyện của Bác giúp ích cho cháu rất nhiều trong công tác dạy dỗ con chó của cháu. xin cảm ơn Bác rất nhiều.:-bd

VuHung

Member
Tinh dầu trong viên thuốc HO,TRÒN,XANH.

XIN CHÀO EM.
Chất TINH DẦU trong viên thuốc HO,TRÒN,XANH có dưới nhiều dạng TÊN lắm như :EUKALIPTYL,EUCARBO,EUCAPHOR....nhưng cuối cùng hinh dạng của nó giống y nhau :THUỐC HO,TRÒN XANH. và tinh dầu bên trong chất lượng và công dụng cũng y nhau.Đây là loại thuốc rất thông thường,có trong các TIỆM THUỐC TÂY.Bạn cố tìm cửa HÀNG này không có thì kiếm ở cửa HÀNG khác,nhiều BẠN đã tìm thấy và cho biết rất công hiệu,chó sợ lắm,có khi chỉ 1 lần thôi là ĐÃ CÓ KẾT QUẢ RỒI,Cố lên.hlv VŨ HÙNG.