• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Dây dắt để đi SHOW

Status
Không mở trả lời sau này.

Hung.tinhyeu

Active Member
Chuẩn bị vật liệu là khoá và móc được làm bằng INOX

Khoá tấn công và khoá bấm.

Hung.tinhyeu

Active Member
Chất liệu làm bằng da bò, dài 2m, da mầu nâu đỏ, bản da rộng 1,5cm, độ dầy của da 4mm. Dây có móc khoá ở 2 đầu rất dễ sử dụng khi dắt chó đi SHOW, khi không sử dụng có thể quấn lại thành nhiều vòng tròn nhỏ.

Vipz.14

Member
Chụp ảnh mà sắp xếp tỉ mỉ dây dắt các thứ đẹp mắt quá =))=))

Hung.tinhyeu

Active Member
Dây dắy đi SHOW có thể tháo rời khoá tấn công nếu như không sử dụng khoá tấn công. Đầu còn lại dùng khoá bấm khi dắt chó đi SHOW.

sonnguyen

Chuyên gia rottweiler
Bác Hùng tình yêu làm dây dắt show đẹp quá...he..he... vậy là em sắp có dây xịn để dắt mấy em đi show rồi , thay mặt tất cả các thí sinh của VNrottweiler xin cám ơn bác Hùng tình yêu rất nhiều..vui quá ....là..lá...la....

Hung.tinhyeu

Active Member
bác cho em hỏi giá thành đc ko ạ:D:D:D:D:D:D
Thân chào bạn, giá của dây dắt này không tính được bằng tiền bạn à, vì nó là sự sáng tạo và niềm đam mê. Nếu bạn cần thì mình có thể giới thiệu cho bạn một anh, anh này ở bên Ngọc Thuỵ Gia Lâm, nhà ở gần chợ, trước cửa nhà anh ấy có hàng bán đậu phụ, anh này có thể làm giúp bạn được...Hihihi. Thân

zinzin80

Member
em ko phải bảo bác bán cho em

ý em muốn tham khảo để có thể làm một cái

chắc bác đăng bài này lên đây cũng là để anh em tham khảo và tự có thể làm cho mình đúng ko ạ nếu em hiểu nhầm em xin lỗi bác

mà cho em hỏi khí ko phải bác với anh nhà có hàng đậu phụ đấy có ân oán gì ko ạ
mà vừa thấy em bác đã giới thiệu vậy

ko dám dấu gì bác đấy là nhà ông anh em ạ.nếu anh em em có gì sai xin tạ lỗi với bác ^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^

thành thật có gì thì xin lỗi bác nhé

phamhuyhoang

Active Member
haha!bác zinzin80 trả lời ngộ nghĩnh thật đó ^_^ làm em đọc một mình mà bật cười ^_^ bác cứ làm theo bác hùng rồi đem mấy chai đến làm lễ trả công bản quyền là ok ngay thôi mà ^_^

Neapolitan

Active Member
Không biết mấy ông nói dây dắt chó cho show gì vậy ? Bully dog show hay là FCI dog show ?

FCI dog show không có ai xài sợi dây dắt to và dài như vậy, rất vướng víu, còn cả đống móc để chi vậy ? Giám khảo rất ghét mấy thứ này, show chó hay show dây ?

Nếu dây dắt bằng da thì chỉ to bằng ngón út thôi, phải thật ngắn vừa đủ dắt con chó, tuỳ chó lớn hay nhỏ, sợi dây chỉ dài từ cổ con chó tời tầm tay dắt của mình thôi . Dạy chỉ dài từ 1/2 tới 1m thôi .

Còn dây thừng bằng nylon thì chỉ to bằng chiếc đủa cho chó lớn, chó nhỏ thì chỉ bằng nửa chiếc đủa thôi. Bên này dân pro toàn xài loại dây nylon này khi show, gọn nhẹ, có thể vò bỏ vô túi .

Còn vòng cổ cũng phải thật là nhỏ và mịn, bằng nửa chiếc đủa cho chó lớn, còn chó nhỏ thì mỏng như sợi chỉ . Đừng có chơi mấy sợi xích to tổ bố, giám khảo FCI/AKC thù nhứt là mấy cái này .

Coi dây người ta dắt ngoài show nè:
http://video.westminsterkennelclub.org/player/?id=1006662

Còn đây là dây nylon dắt ngoài show:
http://www.petmarket.com/resco-tubular-nylon-show-lead-316-p-1926.html

mon1910

Member
đi show cho những lần ae off với nhau mà bác Neo. VN mình còn chưa được vào FCI. Khi nào vào rồi, đảm bảo dân mình sẽ có những dây đẹp và nhỏ hơn dây bác cho mọi người xem mà coi.

zinzin80

Member
haha!bác zinzin80 trả lời ngộ nghĩnh thật đó ^_^ làm em đọc một mình mà bật cười ^_^ bác cứ làm theo bác hùng rồi đem mấy chai đến làm lễ trả công bản quyền là ok ngay thôi mà ^_^
dạ vâng nếu thế thì còn gì bằng ạ:)):)):)):)):)):)):))

sonnguyen

Chuyên gia rottweiler
Không biết mấy ông nói dây dắt chó cho show gì vậy ? Bully dog show hay là FCI dog show ?

FCI dog show không có ai xài sợi dây dắt to và dài như vậy, rất vướng víu, còn cả đống móc để chi vậy ? Giám khảo rất ghét mấy thứ này, show chó hay show dây ?

Nếu dây dắt bằng da thì chỉ to bằng ngón út thôi, phải thật ngắn vừa đủ dắt con chó, tuỳ chó lớn hay nhỏ, sợi dây chỉ dài từ cổ con chó tời tầm tay dắt của mình thôi . Dạy chỉ dài từ 1/2 tới 1m thôi .

Còn dây thừng bằng nylon thì chỉ to bằng chiếc đủa cho chó lớn, chó nhỏ thì chỉ bằng nửa chiếc đủa thôi. Bên này dân pro toàn xài loại dây nylon này khi show, gọn nhẹ, có thể vò bỏ vô túi .

Còn vòng cổ cũng phải thật là nhỏ và mịn, bằng nửa chiếc đủa cho chó lớn, còn chó nhỏ thì mỏng như sợi chỉ . Đừng có chơi mấy sợi xích to tổ bố, giám khảo FCI/AKC thù nhứt là mấy cái này .

Coi dây người ta dắt ngoài show nè:
http://video.westminsterkennelclub.org/player/?id=1006662

Còn đây là dây nylon dắt ngoài show:
http://www.petmarket.com/resco-tubular-nylon-show-lead-316-p-1926.html

em đồng quan điểm với bác Neo về độ to nhỏ của bản dây là chỉ nên bằng ngón tay út thôi ( nhưng nếu là ngón tay út của em cũng khoảng gần 1,2 cm , nhưng làm nhỏ nhỏ thì nhìn xinh hơn) về móc khoá thì bác hùng có nói đó là option thêm còn nếu không thích thì mình có thể gỡ bỏ ra, nếu là dây dắt đi show thì càng đơn giản càng tốt, về chiều dài của dây thì em không đồng tình với bác Neo là 1/2m or 1m vì những dây dành cho Rott đi show em nhờ người quen mua bên nước ngoài về đều dài từ 1,5m trở lên. về dây Nylon thì nhìn là thấy nhẹ nhàng và tiện lợi rồi nhưng có vẻ không ưng mắt bằng dây da.

Bác thông cảm cho VN mình tìm mua một sợi dây đi show đúng chất lượng và đẹp là rất khó , có bác hùng chịu khó sáng tác ra những dây cho anh em như vậy là rất đáng quý , có gì chưa hợp lý thì bác cứ góp ý chứ bác hỏi theo dạng " Không biết mấy ông nói dây dắt chó cho show gì vậy ? Bully dog show hay là FCI dog show ? " làm bác hùng cũng không biết trả lời làm sao ?

thân chào

Neapolitan

Active Member
em đồng quan điểm với bác Neo về độ to nhỏ của bản dây là chỉ nên bằng ngón tay út thôi ( nhưng nếu là ngón tay út của em cũng khoảng gần 1,2 cm , nhưng làm nhỏ nhỏ thì nhìn xinh hơn) về móc khoá thì bác hùng có nói đó là option thêm còn nếu không thích thì mình có thể gỡ bỏ ra, nếu là dây dắt đi show thì càng đơn giản càng tốt, về chiều dài của dây thì em không đồng tình với bác Neo là 1/2m or 1m vì những dây dành cho Rott đi show em nhờ người quen mua bên nước ngoài về đều dài từ 1,5m trở lên. về dây Nylon thì nhìn là thấy nhẹ nhàng và tiện lợi rồi nhưng có vẻ không ưng mắt bằng dây da.

Bác thông cảm cho VN mình tìm mua một sợi dây đi show đúng chất lượng và đẹp là rất khó , có bác hùng chịu khó sáng tác ra những dây cho anh em như vậy là rất đáng quý , có gì chưa hợp lý thì bác cứ góp ý chứ bác hỏi theo dạng " Không biết mấy ông nói dây dắt chó cho show gì vậy ? Bully dog show hay là FCI dog show ? " làm bác hùng cũng không biết trả lời làm sao ?

thân chào
vậy ông có ý kiến gì khi coi cái link tui đưa ? sợi dây họ dắt dài khoảng bao nhiêu ? tại sao phải cần sợi dây dài 1.5 m ??? Khi mà ông dùng tay kéo cổ con chó tạo dáng thì sợi dây 1.5 m của ông nó sẽ nằm ở đâu ? hay nó lòng thòng ra ngoài ? Nên nhớ ngoài show chỉ dắt chó 1 tay thôi, sợi dài qua thì làm sao ?????

Còn sợi dây nylon (nhưng thật ra nó như là vải vậy) tui chỉ đưa ra tham khảo thôi, sợi này rất tiện, khi kèo cổ con chó tạo dáng mình quấn gọn nó trong lòng bàn tay, sẽ không thấy sợi dây đâu hết .

Còn tui hỏi dây cho loại show gì để tránh tranh cải không cần thiết, như bạn gì đó nói show đây là dắt chó off line, tui biết các bạn dùng chữ "Show" 1 cách rộng rãi nên mới nói vậy cho rõ ràng . Bully show là 1 show hoàn toàn khác, nó nằm ở 1 thế giới khác, chứ không có ý xấu hay tốt hơn FCI show, tui nói vậy để ai không biết coi Bully show trên you tube rồi bắt chước áp dụng cho FCI show thì thiệt là chết người . Tui thấy ở VN sắp tới ngày show của FCI, cái thread này rất dễ hướng dẫn sai lầm người đem chó đi show .

Ở VN mua 1 sợi dây nhỏ và ngắn cũng không có sao ? Tui đâu có nói phải dùng dây của dân pro bên này đâu, tui đi show cũng thường xài mấy sợi bình thường dùng cho chó nhỏ thôi .

sonnguyen

Chuyên gia rottweiler
vậy ông có ý kiến gì khi coi cái link tui đưa ? sợi dây họ dắt dài khoảng bao nhiêu ? tại sao phải cần sợi dây dài 1.5 m ??? Khi mà ông dùng tay kéo cổ con chó tạo dáng thì sợi dây 1.5 m của ông nó sẽ nằm ở đâu ? hay nó lòng thòng ra ngoài ? Nên nhớ ngoài show chỉ dắt chó 1 tay thôi, sợi dài qua thì làm sao ?????

Còn sợi dây nylon (nhưng thật ra nó như là vải vậy) tui chỉ đưa ra tham khảo thôi, sợi này rất tiện, khi kèo cổ con chó tạo dáng mình quấn gọn nó trong lòng bàn tay, sẽ không thấy sợi dây đâu hết .

Còn tui hỏi dây cho loại show gì để tránh tranh cải không cần thiết, như bạn gì đó nói show đây là dắt chó off line, tui biết các bạn dùng chữ "Show" 1 cách rộng rãi nên mới nói vậy cho rõ ràng . Bully show là 1 show hoàn toàn khác, nó nằm ở 1 thế giới khác, chứ không có ý xấu hay tốt hơn FCI show, tui nói vậy để ai không biết coi Bully show trên you tube rồi bắt chước áp dụng cho FCI show thì thiệt là chết người . Tui thấy ở VN sắp tới ngày show của FCI, cái thread này rất dễ hướng dẫn sai lầm người đem chó đi show .

Ở VN mua 1 sợi dây nhỏ và ngắn cũng không có sao ? Tui đâu có nói phải dùng dây của dân pro bên này đâu, tui đi show cũng thường xài mấy sợi bình thường dùng cho chó nhỏ thôi .
chào bác Neo ! vì cái Link bác đưa về dây dắt đi show và đặc biệt là Rott nên em cũng thấy hứng thú khi bàn về vấn đề này . em có vài hình tham khảo về chiều dài của dây dắt show cho Rott bác cũng có thể ước lượng được sơ sơ về chiều dài. hồi xưa em cũng thật sự thắc mắc về chiều dài của dây show cho Rott thì được chia sẻ như sau : dây dài thì mình có thể cuốn vào tay được khi nào cần dài thì xả ra , đối với những tay handler chuyên nghiệp thì khi show dáng đứng của con chó thì người ta chỉ cần đứng xa giật dây con chó là có thể chỉnh được dáng đứng như ý không cần phải lại gần xốc vác chân hoặc body, như vậy sẽ gây được cảm tình nhiều hơn vì lúc đó hình tượng con người và con chó sẽ tách biệt ra.

về dắt chạy show thì thật sự là em vẫn thấy có thể dắt bằng tay trái và phần dây còn dư ra thì có thể cầm qua tay phải.

vài lời ý kiến , nếu thấy chưa hợp lý bác có thể chỉ dạy thêm vì em chỉ nghiên cứu về thi show ở giống Rottweiler nên có thể không đúng với các giống khác

Hung.tinhyeu

Active Member
Thí sinh mang số báo danh 206 sử dụng sợi dây dắt sao giống của mình thế, cũng có một cái khuyên vòng tròn ở cuối sợi dây.

Dây của thí sinh 206

Dây của mình.

trangphuong

Active Member
Kiểu buộc đầu móc khoá...

Chất liệu làm bằng da bò, dài 2m, da mầu nâu đỏ, bản da rộng 1,5cm, độ dầy của da 4mm. Dây có móc khoá ở 2 đầu rất dễ sử dụng khi dắt chó đi SHOW, khi không sử dụng có thể quấn lại thành nhiều vòng tròn nhỏ.
@ Anh Hùng.

Em thấy chất liệu da con bò là ok rồi, em góp chút ý kiến với huynh về đầu buộc dây da với móc khoá nhé, theo em anh buộc theo kiểu như em đây tất nhiên em bắt chước <hàng nhái> em thấy có hai kiểu buộc đầu khoá rất thẩm mỹ, em làm thử bằng dây điện thôi em nghĩ anh làm bằng da là rất đẹp.
Hai kiểu đây nhưng theo em kiểu bên tay phải có vể đúng hơn...:D..

Kiểu đúng bên tay phải, tại em nghĩ lực kéo của chó sẽ tác dụng vào dây chính, dây dài.

Kiểu này em nghĩ sai tại dây chính lại bị lỗ suy ra yếu và không thẩm mỹ lắm.

Bác mà quan tâm em sẽ post từng bước khi đan đầu dây vào móc khoá....:D...
Thân chào anh.

hungkieu

Member
Quan trọng là dây phải bằng chất liệu mềm để dễ thao tác và đừng quá thô ,màu sắc dây cũng cần lưu ý

Status
Không mở trả lời sau này.