• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cuộc đời ngắn ngủi của BB - Cafe Hoa Đá

link_uuu

Member
Vừa dạo qua Vietpet bất ngờ thấy topic này, kiểm tra lại số điện thoại dưới chữ kí của anh và số điện thoại em lưu trong hồ sơ bệnh án, thì thấy trùng hợp. Chưa gặp anh lần nào nên không biết. Thì ra đây chính là BB của anh!:(. Đọc dòng trên anh định mai mới cho nó đi, thế nào mà nó lại đến chỗ em vào tối nay. Một mũi truyền dịch đã đưa em nó đi một cách nhẹ nhàng, không một chút đau đớn, dẫy đạp. Anh đã mang theo bát ăn, có sẵn thức ăn cho BB như thế là nó hạnh phúc rồi anh à. Chúc em nó được hóa kiếp làm người may mắn. Chúc anh sớm vượt qua nỗi buồn này!
Thân!
Cảm ơn BS Chiền đã chia sẻ
Cảm ơn BS Chiền đã tác nghiệp một cách cẩn thận để bé ra đi nhẹ nhàng, không đau đớn.
BS Chiền đã tiêm cho chó Pug của mình mà mình đã nhầm với bạn My ở Tân Ấp đó, không biết BS còn nhớ trường hợp đó không.

link_uuu

Member
Chiều qua mình chứng kiến Bạn đã làm hết sức mình cho bé rồi. BB sẽ hiểu bạn và ra đi nhẹ nhàng thanh thản. Hy vọng bạn sớm vượt qua.
Cảm ơn mọi người đã ghé thăm, đã cho mình lời khuyên, đưa ra quyết định tốt nhất cho BB.

link_uuu

Member
Vậy là BB sau 5 ngày nằm 1 chỗ đã ra đi thanh thản, nhờ vào sự giúp đỡ của các bạn, trên diễn đàn, các bạn đã tới nhà mình trực tiếp thăm bệnh cho BB, nhưng vì kết quả chụp X quang đã cho thấy, bé bị vỡ cột sống nên mình đã nghe lời khuyên của các bạn trợ tử choi BB đỡ đau đớn.
Sau sự việc lần này, mình thấy rằng, việc yêu thương thú cưng là một chuyện, nhưng chăm sóc nuôi dưỡng chúng nó là một chuyện khác. Với những bé Mèo lại càng cần điều kiện chăm sóc trông nom đặc biệt hơn. Với mình việc bán hàng full time thì nuôi những bé mèo là không hợp lý bởi những lý do sau: không có thời gian chăm sóc, không có thời gian chơi đùa nhiều, nhốt lại thì tội cho chúng nó quá, mà thả ra thì không lường trước được những chuyện, mất, ngã, ăn phải bả ... nên tạm thời mình sẽ không nuôi các bé mèo nữa. Bé ALN đực Kuku mới tới tuổi cập kê, mình đã chuyển cho mẹ Bích nuôi, chuyện này cũng là cái duyên thôi, Ku lần đầu đi lấy vợ không ngờ là đi ở rể hẳn luôn. Mẹ Bích cũng thương ku lắm, lại có 2 bé mèo cái chơi cùng, điều kiện đó thấy mình rất yên tâm để Kuku ở bên đó. Nhà mẹ Bích thì gần nhà mình, thi thoảng đi mua thức ăn, sữa tắm cho 2 con Cún thì mình lại sang đó và được gặp Kuku.
Tuy Cafe Hoa Đá không còn nuôi bé mèo nào, nhưng quán vẫn chào mừng tất cả các bạn nuôi mèo, yêu quý mèo nói chung đến với quán. Mình sẵn sàng dành một không gian riêng cho các bạn vào dịp cuối tuần, như vậy Hoa Đá thỉnh thoảng vẫn đầy mèo trong nhà. Một lần nữa cảm ơn tất cả các bạn.

bo.bo

Member
Chào anh ! Em là 1 thành viên mới của viet pet, hôm nay đọc bài viết của anh mà em không cầm được nước mắt, thấy tội cho BB quá.
Chuyện của anh làm em nhớ tới con Vàng nhà em quá, nó cũng ngã từ tầng 5 xuống , phải chi em không nhốt nó lên đấy..... phải chi em coi sóc nó tốt hơn..... phải chi em nghe C nhà em lên cho nó ăn sơm hơn... thì có phải nó không bị ngã không .... em day dứt mãi chuyện này.....em nhớ nó quá anh à !
em vẫn còn lưu hình và clip của nó, vẫn lưu nhưng không dzam xem lại ... 1 cảm giác sợ .
Sau khi Vàng rơi từ tầng 5 xuống, hôm sau em đưa nó tới hanvet ở Trường Chinh để kiểm tra, thì thấy kêu bị gẫy chân và dập ruột. Đáng lẽ em không nên chủ quan, nghĩ là bị gẫy chân thôi mèo nó nhanh liền lắm ( nó vẫn đi lại được chỉ là bị khập khiễng , vẫn tranh ăn hạt cùng bo xì ). Sau đó khoảng vài hôm em đi làm cũng không quan tâm nhiều thì tố hôm đấy nghe bố nói con Vàng nó chết rồi. Em bật khóc, và sao thấy mình vô tâm quá
Thực sự lúc này em nhớ nó lắm . Chắc em chỉ viết được tới đây thôi vì nước mắt nhòe hết rồi chẳng nhìn thấy j để mà viết nữa !
Qua những lời của mình , mình cũng chỉ muốn nói 1 điều là : Hãy cố gắng quan tâm sẻ chia với bé của mình, đừng vì những phut lơ là của mình mà để lại nỗi ân hận đến tận bay giờ

lacylala

mình hiểu cảm giác này của bạn lắm... em mi cũng mình cũng vừa ra đc đc 10 ngày vì tai nạn... mình cũng đã hối hận rất nhiều... thậm chí đến tận bâyh mình vẫn còn ám ảnh nhiều lắm... mình nhớ mi nhiều lắm... giá như mà mình cẩn thận hơn thì đã k xảy ra việc như thế.... bây giờ ng` thì đã đi... làm gì cũng đều vô ích hết cả rồi.... mong rằng các em ấy sẽ có 1 kiếp sau tốt đẹp hơn!!!

lacylala

mình hiểu cảm giác này của bạn lắm... em mi cũng mình cũng vừa ra đc đc 10 ngày vì tai nạn... mình cũng đã hối hận rất nhiều... thậm chí đến tận bâyh mình vẫn còn ám ảnh nhiều lắm... mình nhớ mi nhiều lắm... giá như mà mình cẩn thận hơn thì đã k xảy ra việc như thế.... bây giờ ng` thì đã đi... làm gì cũng đều vô ích hết cả rồi.... mong rằng các em ấy sẽ có 1 kiếp sau tốt đẹp hơn!!!

bo.bo

Member
các bé h đã ở trên thiên đường với các bạn khác rồi ! Thương và nhớ các con nhiều

mirubi

Nếu là mình ngay lúc đó, biết em ý ko thể sống được, thì mình cũng ko nỡ để em ấy phải chịu đau đớn nữa. Mình sẽ tìm đến bác sĩ trợ tử (đừng nói mình ác, đó là cách cuối cùng để em ấy ko phải chịu đau đớn về thể xác nữa, gãy xương sống chắc phải đau và kinh hoàng lắm)... Bạn à, cho dù bạn có yêu thương em ấy đến thế nào nữa thì cũng hãy giải thoát cho em càng sớm càng tốt, đừng để những năm cuối đời em ấy là những hoảng loạn và đau đớn tột cùng nữa, tội lắm:(

nguyet_keng

Member
hjx...1 bé mèo trước đay của mình cũng bị như vậy ...cảm giác rằn vặt bản thân mình ...bạn hãy đèn bù bằng sự chăm sóc của mình cho những em mèo khác bạn à ..chia buồn với bạn ,mong bạn sớm lấy lại được tinh thần ...;)

tdt1706

Member
đọc những dòng này mà rơi nước mặt,vì mình cũng từng trong tình cảnh này:(