• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Con nhẫn tâm quá Queen ơiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii

Meo_queen

Member
tại sao?????????????????????????????????????

tai sao????????????????????????????????????????????????????????????

Meo_queen

Member
sao con bỏ mẹ queen ơi...........

mẹ đã viết rất nhiều mà sao ko đc.............. mẹ mún khóc thật to con a,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,

Bạn sao vậy, hãy chia sẻ cùng mọi người đi, biết đâu có bạn sẽ giúp bạn được điều gì

Bạn sao vậy, hãy chia sẻ cùng mọi người đi, biết đâu có bạn sẽ giúp bạn được điều gì

Meo_queen

Member
Nước mắt tôi đã nhòe đi từ lúc queen nâc lên mấy cái lần cuối... Tôi ko biết phải kêu ai (chách) trách ai mà chỉ tự (chách) trách bản thân...

Queen ơi có lẽ mẹ (ko) không nên đưa con đi bác sĩ chắc con (ko) không bỏ mẹ mà đi nhanh đến như vậy... Con đang ăn uống (bt) bình thường chỉ nôn một chút nhưng mẹ lo (wa) quá và đưa con đi BS nhưng trong 2 ngày đi khám ở một địa chỉ 272 ĐỘI CẤN (do bs Thanh giới thiệu}mà lại là 2 BS khác nhau khám cho con và cho 2 kết (wa) quả khác nhau...

Ngày đầu BS nói con bị viêm phổi, sốt, có giun và tiêm cho con 2 mũi, điều trị trong 3 ngày nhưng khi về con bỏ ăn luôn và nôn rất (nhiu) nhiều,ăn chút (j) gì, uống chút (nc) nước đường gluco cũng đều nôn. Mẹ lại gọi hỏi BS thì họ nói mai (wa) qua khám lai.

Ngày thứ 2 là BS khác khám và kết luận con (ko) không sốt mà bị cúm (rùi) rồi cũng tiêm 2 mũi ,cũng điều trị trong 3 ngày nhưng BS này giám khẳng định "nếu chị mà điều trị thì chỉ trong 3 ngày chắc chắn là khỏe" và có dặn dò cẩn thận.

Khi về với lời nói chắc chắn của bs mẹ tự tin hơn (nhìu) nhiều ,nhưng về nhà mẹ thấy con mềm nhũn ra và (ko) cả đi tè (đc) được mà tè luôn ra nhà. Mẹ nấu cháo và và bón cho con ăn (đc) được một chút thì con lại nôn và mẹ lai gọi BS thì họ chỉ bảo cứ để cho con nằm nghỉ, mẹ cố bón cho con thêm một chút nữa (rùi) rồi để con nằm;(đc) được khoảng 20 phút thì con bắt đầu nấc lên và rên, mẹ cố gọi con như mẹ hay gọi, bình thường mỗi lần mẹ gọi là con quay đầu lại và kêu meo meo, ngay cả sáng nay đi con vẫn trả lời mẹ khi mẹ gọi vậy mà bi giờ con năm đó.... cứ như vậy (đc) được khoảng 7,8 phút là con (ko) không thở nữa......

Tim mẹ đau thắt lại Queen a... khi con nấc lên những lần cuối mẹ gọi điện cho Bố mà máy Bố báo (ko) không liên lạc (đc) được. Chỉ mình mẹ ngồi nhin con ra đi mà (ko) không làm (j đc) gì được để giữ con lại...... và con đã đi lúc 12h7''...

Mẹ ước là mẹ (ko) không đưa con đi khám BS và cứ để con ơ nhà với mẹ có lẽ... Bao giờ mẹ mới quên (đc) được con đây Queen... Con ra đi nhanh đến mức mẹ nghĩ mẹ nằm mơ chứ (ko) không phải sự thật... Khi mẹ gọi (dc) được cho bố báo con mất bố đã khóc...

Queen ơiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii!

Mimi83

Member
Mình xin được chia buồn cùng bạn. Mong rằng bạn sẽ lấy lại tinh thần và vui sống với hình ảnh xinh đẹp dễ thương của bé Queen. Mèo bị nôn cũng là hiện tượng bình thường mà bạn, chỉ đáng lo khi bé nôn nhiều và bị đi lỏng thôi. Bạn nhớ rút kinh nghiệm nhé, không phải lúc nào đi BS cũng tốt cho bé đâu. Mong bạn tìm được nguồn an ủi từ một bé miu xinh xắn, hãy coi đó là em của Queen vì dù gì thì cuộc sống vẫn tươi đẹp mà.

Phu Dung

Moderator
Thương cho em Queen quá. Cơ mà bạn đừng trách nó nhẫn tâm nhé, lũ mèo đôi khi nhìn bề ngoài có vẻ vô tâm (nhiều lúc chúng bơ chúng ta như củ khoai ấy mà) nhưng thật ra chúng tình cảm lắm. Chúng nó luôn biết là ai yêu chúng thật sự. Mình nghĩ nếu được lựa chọn thì chắc chắc Queen không chọn ra đi đâu.

Chắc là bây giờ Queen đã đên thiên đường rồi, ở đó nó sẽ có nhiều bạn mèo mới. đừng buồn nhiều bạn nhé! Queen yêu bố mẹ lắm và cũng không muốn thấy bố mẹ đau khổ đâu!

meo map

Trời ơi!! sao mọi chuyện diễn ra nhanh vậy:(( :((Mình xin chia buồn với bạn. Bạn đừng buồn nhiều nữa, dù sao thì cũng đã cố gắng hết sức rồi. Bạn hãy tìm ra nguyên nhân để rút kinh nghiệm và chăm sóc 2 em mèo còn lại thật tốt nha (Còi và em mèo mình tặng bạn nhưng mình chưa biết bạn đặt tên là gì_phải ngoan thay phần anh Queen nhé). Chúc những điều tốt đẹp nhất sẽ đến với bạn và "các con".

jenny_Q

Vietpet sponsor
thôi không khóc nữa nín đi cái gì qua rồi thì nó cũng qua khóc làm gì cho thêm sầu thê buồn

Gemma

Active Member
Mèo của bạn ấy vừa lên thiên đường trưa nay, bạn ạ! Hãy chia sẻ với bạn ấy để bạn ấy nhẹ nhàng hơn... >:D<:x

Meo_queen

Member
mỗi lần vào vp tôi lại ko cầm đcj nc mắt, chúng cứ tự lăn dài trên má.... đến giờ tôi cũng vẫn ko tin vào truyện queen ra đi và tôi lại càng ko biết rốt cuộc queen vì ssao lại ra đi nhanh đến vậy...
meo_mập ơi mình đặt tên con là Ki ki,ki ki ngoan lăm,hay nghịch rất giống anh queen lúc bé
Bố mang con đi mà mẹ ko cầm lòng đc queen a...

ngudaymuon

Active Member
MÌnh thì tin là luôn có luật nhân quả, có cả kiếp sau nữa. Queen đang ở trên thiên đường và bé sẽ chẳng muốn thấy bố mẹ của bé buồn rầu, tự trách móc bản thân...
Mình đã vượt qua nỗi đau như bạn và mình hiểu lắm cái cảm giác tự trách móc bản thân. Nhưng khi mình tự tha thứ cho bản thân mình, mình đã thấy thật nhẹ lòng.
Bạn hãy cố lên bạn nhé.

jackie09

Member
chị à đừng buồn. Chị vẫn còn Còi và ....(1 bé nữa em ko nhớ tên :)) mà. Fightin"!!!!;)

phenmaleat

Active Member
chị ơi em xin chia buồn với chị nha.chị cho bé đi an táng hay làm thế nào hả chị? em tháy 1 số người sau khi thú cưng mất đi họ lấy bộ lông của chúng rồi đem nhồi bông vào rồi để trong tủ chị ạ.Họ nghĩ làm như vậy có thể vuốt ve,ngắm nhìn và ở gần bên chúng

hathu08

Active Member
chị ơi em xin chia buồn với chị nha.chị cho bé đi an táng hay làm thế nào hả chị? em tháy 1 số người sau khi thú cưng mất đi họ lấy bộ lông của chúng rồi đem nhồi bông vào rồi để trong tủ chị ạ.Họ nghĩ làm như vậy có thể vuốt ve,ngắm nhìn và ở gần bên chúng
mình không đủ can đảm để làm cách đấy, ngày ngày nhìn thấy nó không thần sắc, không hoạt động, lại như thấy lại cái cảnh mấy ngày nó ốm sắp chết một lần nữa. Với cả chắc mình quan niệm Á Đông, cái gì từ đất sinh ra thì về với đất, để rồi sẽ đầu thai lại lần nữa. Mình vẫn tin thế.

zZĩnz

Member
Xin chia buồn với chị. Chị cũng đừng buồn nữa. SỐng trên đời này sinh vật nào cũng có số mệnh của nó Cũng như con người vậy Không thể nào thoát khỏi sinh lão bệnh tử. Trước đây khi mấy em miu nhà em mất em cũng toàn dằn vặt mình suốt Nhưng từ khi em hiểu đc chuyện này thì em tin rằng sau khi mất đi các bé sẽ đến đc một nơi rất đẹp Và nếu có duyên với chúng ta các bé sẽ lại quay về bên chúng ta trong một hình hài khác. CHị đừng buồn nữa chị nhé:)

HChuong

Member
Xin chân thành chia buồn cùng chị. Thương bé Queen qua! Mong bé được yên nghỉ nơi thiên đàng. Mẹ cố gắng đừng quá đau buồn để bé ra đi thanh thản nhé! Mẹ đau buồn quá bé cũng sẽ khóc theo và khó siêu thoát đấy.

Thân
HChương