• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Con gái yêu Pika ( Husky Hồng phấn)

Nabie

Member
Con pé nhà em không biết sao nữa, pha sữa lại liếm 1 miếng rồi chả thèm uống luôn, nó uống nước em thấy hay bị nước vào mũi
Rồi hạt royal cannin cũng ko thèm ăn nữa
Trộn 1 ít cơm với canh súp thì lại ăn

bingoan

mình chưa nuôi dòng này bao giờ nhưng trông e đáng yêu lắm. mau khỏe mạnh con gái nhé

kid1989

Active Member
trời nóng thì cún nó cũng hay bỏ ăn. Nói chung bác cứ theo dõi xem có vấn đề gì nữa không. Nếu không có biểu hiện gì thì không vấn đề gì đâu.

Nabie

Member
Hic hôm qua bé đi phân lỏng và bỏ ăn nữa
Hôm nay em cho ăn cơm với canh thì chịu ăn rồi, và phân cũng bắt đầu sệt rồi không biết như thế có sao ko các bác nhỉ

Bimm bim

Member
Chắc tại thời tiết khắc nghiệt quá, đến người còn không muốn ăn nữa là chó =(( Mà Pika nhà chị màu lạ nhỉ, tò mò không biết sau lớn sẽ ra màu gì đây :x

kid1989

Active Member
sệt thì chắc không sao đâu nói chung cho ăn cẩn thận không cho ăn các thức ăn nhiều chất béo, dầu, mỡ là được cho ăn các thức ăn dễ tiêu ý bác ạ

Nabie

Member
Chắc tại thời tiết khắc nghiệt quá, đến người còn không muốn ăn nữa là chó =(( Mà Pika nhà chị màu lạ nhỉ, tò mò không biết sau lớn sẽ ra màu gì đây :x
Em cũng không biết lớn lên sẽ thành màu gì nữa, không hiểu sao cha mẹ nó màu xám thế mà nó ra màu ngộ gê :-??
Trưa hôm wa em cho uống nữa viên carbongast (theo lời chỉ dẫn của anh bán) thì đến tối pé đi phân đặc lại xíu, đến khuya lại đi lỏng (lỏng hơn phân sệt nhưng ko như nước):( ăn thức ăn gì cho pé dễ tiêu bác nhỉ, em ko dám cho ăn bậy bạ gì hết, chỉ cho ăn cơm trộn canh và mấy miếng thịt nạc luộc xé thật nhỏ thôi

kid1989

Active Member
bạc cứ giữ chế độ ăn như bác đang cho là được rồi. không thì cho ăn cơm với ruốc cắt nhỏ. Theo dõi thêm vài hôm xem như nào không thì gọi điện hỏi hai anh bác sĩ trong câu lạc bộ là anh Nam với anh Linh để được tư vấn cụ thể thêm :D Với cả con nhà bác nó đi mà không bị ra nước là cũng đỡ rồi bác theo dõi cháu nó xem có nhanh nhẹn không có biểu hiện gì mệt mỏi hay sốt gì gì không ? Cứ theo dõi kĩ là đc

Nabie

Member
hic bác ơi hôm nay bé bị khục khục ở cổ như ho ý, rồi lâu lâu còn khạc nữa, khạc như muốn ói ý, nhưng mà khạc không ra gì cả :( cho em hỏi bé bị làm sao vậy bác

kid1989

Active Member
Cho đi khám luôn còn kịp bác ạ. Bác nên gọi anh Linh hoặc anh Nam trong danh sách của câu lạc bộ hoặc tìm các địa điểm thú y uy tín cho đi khám bác nhớ @_@

Nabie

Member
mấy hôm nay bé đã hết hiện tượng khục khục rồi nhưng sao mắt pé hơi nhiều ghèn :( thế có phải do ăn đồ nóng nhiều ko các bác :( em cho ăn cơm với thịt nạc ko à