• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Con gái yêu Pika ( Husky Hồng phấn)

Nabie

Member
Thấy các bác, bác nào cũng có husky thèm quá rước 1 bé về làm bạn với các bé ở nhà, nay lên khoe với các bác ạ ^^
Mới đón con gái về nhà mới lúc 4 giờ chiều nay
Sơ yếu lý lịch
Tên: Pika (tên đầy đủ: Pikachu )
Giống: Husky
Sinh ngày : 23.03.2012 (đến nay là được 1 tháng 23 ngày tuổi rồi ạ)
Màu sắc: Hồng Phấn
Hình ảnh của Pé nó :x

Pé nó còn nhỏ các bác đừng chém tội nghiệp
Bonus thêm ảnh cha mẹ pé
Mẹ pé

Thấy con gái yêu bị đưa đi hú wá chừng

Cha pé ( To ngang pé Golden trưởng thành)

Xin hết ạ ^^

yeuketoan89

Active Member
bác ơi cún đã cho ăn cơm chưa vậy, cún alaska nhà mình đc gần 50 ngày rùi vẫn đang cho ăn cháo. nhân đây các bác cho e hỏi là cún con nó đi vệ sinh ko đúng chỗ, cứ hứng lên là nó tè, nó ị luôn chả cần kêu j cả.cún con thì như vậy là bình thường phải ko ạ, hay mình có cần rèn cho nó vào khuôn khổ luôn ko, nếu rèn thì rèn như thế nào ạ. thanks các bác

Nabie

Member
bác ơi cún đã cho ăn cơm chưa vậy, cún alaska nhà mình đc gần 50 ngày rùi vẫn đang cho ăn cháo. nhân đây các bác cho e hỏi là cún con nó đi vệ sinh ko đúng chỗ, cứ hứng lên là nó tè, nó ị luôn chả cần kêu j cả.cún con thì như vậy là bình thường phải ko ạ, hay mình có cần rèn cho nó vào khuôn khổ luôn ko, nếu rèn thì rèn như thế nào ạ. thanks các bác
mình hỏi thì anh bán cho mình bảo cho ăn gì cũng đc
Sáng mình cho pé ăn 1 ít hạt royal cannin
Đến trưa 1 chén ít cơm + canh rau + thịt xé nhỏ
Chiều mình cho ăn ít hạt
Tối mình cho ăn như trưa luôn
Bé mình mới về nhà mới chưa dám cho uống sữa, sợ bé đi phân lỏng dễ bệnh

yeuketoan89

Active Member
thế chắc từ mai m cũng cho cún nhà m ăn cơm nhão nhão chút, chưa dám cho ăn cơm bình thường, toàn cho cún uống sữa với ăn cháo nên chắc đi tè cả ngày.hjhj

nguyen huu binh

cac bac mua husky o dau day chi cho em voi, gia ca the nao ? co dat ko ? em dang mun nuoi 1 pe husky nhung ko bit mua o dau ? em o ha noi

nguyen huu binh

cac bac mua husky o dau vay ? gia ca the nao chi cho em voi, em dag mun nuoi 1 be husky nhung ko bit cho mua

Nabie

Member
thế chắc từ mai m cũng cho cún nhà m ăn cơm nhão nhão chút, chưa dám cho ăn cơm bình thường, toàn cho cún uống sữa với ăn cháo nên chắc đi tè cả ngày.hjhj
Pé của mình cũng tè suốt ngày à, mình cho ít cơm lắm khoảng 1 muỗng thôi còn nhiêu là canh rau cải + thịt xé ra nhỏ nhỏ
Mà 1 ngày pé phải tè trên chục lần ý ko bit sao nữa:-??

Nabie

Member
cac bac mua husky o dau vay ? gia ca the nao chi cho em voi, em dag mun nuoi 1 be husky nhung ko bit cho mua
Ở HN nhiều người bán mà bạn các anh rao bán husky mình thấy toàn HN thôi mà
các link cho bạn tham khảo
http://forum.vietpet.com/111856-hn-nhan-gach-7-nhoc-husky-mau-cuc-la.html
http://forum.vietpet.com/112845-ha-...th-den-9-thang-duc-cai-du-mau-nau-do-xam.html
http://forum.vietpet.com/showthread.php?p=716488#post716488
Giá cả thì tùy theo bé, còn nhỏ thì dao động từ 7-10 triệu nhé bạn
Mong bạn tìm được một chú chó ưng ý làm bạn nhé:D

yeuketoan89

Active Member
Mà 1 ngày pé phải tè trên chục lần ý ko bit sao nữa:-??
hjx. đúng rùi, cún nhà mình 1 ngày có khi còn hơn chục ý, cứ đang chơi đùa tự nhiên mặt đần đần biết ngay là đang đi tè, mà tè chỉ có chút xíu thui, nhưng cứ thể cả ngày, chỉ có lúc ngủ là cún ko tè dầm thui, có lẽ phải làm mấy cái băng vệ sinh à quên tã giấy cho cún mất :)) :))

kid1989

Active Member
Khuyến cáo bác muốn cho uống sữa thì mua sữa bột dành cho trẻ dưới 6 tháng tuổi rồi pha loãng cho cún uống nhớ. Không cho các bé uống sữa tươi sữa đặc bình thường rất dễ đi ngoài nhớ. Hệ tiêu hóa của cún không tốt như của người nên nhiều chất trong sữa tươi cún sẽ không hấp thu được đâu. Bác nên tìm hiểu kĩ các loại sữa trước khi cho bé uống để vỗ béo nhớ. :D Chúc con bác mau ăn chóng lớn + khỏe mạnh hehe

Nabie

Member
Khuyến cáo bác muốn cho uống sữa thì mua sữa bột dành cho trẻ dưới 6 tháng tuổi rồi pha loãng cho cún uống nhớ. Không cho các bé uống sữa tươi sữa đặc bình thường rất dễ đi ngoài nhớ. Hệ tiêu hóa của cún không tốt như của người nên nhiều chất trong sữa tươi cún sẽ không hấp thu được đâu. Bác nên tìm hiểu kĩ các loại sữa trước khi cho bé uống để vỗ béo nhớ. :D Chúc con bác mau ăn chóng lớn + khỏe mạnh hehe
Bé nhà mình theo như lời anh bán nói thì đã cho uống sữa tươi và sữa đặc từ lúc 1 tháng tuổi đến giờ, giờ mình cho uống típ có sao ko nhỉ

kid1989

Active Member
Mình khuyên thật là không nên @_@ Bác cứ đi hỏi mấy bác thú y thì biết @_@ Bác cứ cho uống như thế có ngày bị đường ruột bác ơi. Bớt tí tiền vác hộp sửa bột cho trẻ con về có mà uống cả tháng may ra mới hết :D

Nabie

Member
chắc tại lúc đó pé vừa bú mẹ vừa bú thêm sữa ngoài nên ko sao, mà mua sữa em pé cho pé thì nên mua hiệu gì vậy pác?

yeucho93

Member
con nhà mình 1 tiếng tè 7 lần mình tính rồi chỉ cho ăn cơm vs uống nc voi sữa nè đang comment mà no tè nè ảo quá =))=))=))=))

Nabie

Member
mình cho chó mình uống sữa dialac 123 :D dùng củng ok 170k 1 hộp 900gram
Mới đi mua cho pé hộp dialac anpha từ 0-6 tháng tuổi chắc là được bạn nhỉ, 187k 1 hộp 900g :D
À mình muốn bổ xung canxi cho pé, nghe mấy anh chị trong dd nói là cho ăn viên canxi, viên canxi đó hỏi mua như thế nào, bác nào chỉ giúp mình nhé

kid1989

Active Member
thì bạn cứ ra các hàng pet shop để mua thôi. Hỏi họ viên canxi và liều dùng cho chó con. Trước khi mua thì nên cân cho nhox nhà bạn trước xem được bao kg vì canxi sẽ tính theo cân của cún để có liều dùng. Bác cứ cho con nó uống sữa đi hehe còn uống bao lần 1 ngày em ko nhớ lắm anh vào danh sách câu lạc bộ hỏi anh Linh hoac anh Nam để biết thêm chi tiết hehe :D