• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Con foc nhà em

moggle

Member
trông mặt nó ngu quá các bác ạ, có bác nào biết ở hn mua dog treadmill (máy tập chạy cho chó ) ở đâu ko, nó nghịch quá mà em lại bận ít khi dắt đi dạo được

nab2195

Dịch giả Vietpet
Ôi trời xinh quá, mình đã biết em này từ lâu nhưng ko biết thuộc loại gì? trông mặt em nó như lai thỏ ý :p Em nó bao nhiêu tuổi, tên là gì bạn ơi?

Chúc mừng bạn có chú chó Bull Terrier đẹp tuyệt vời. Tụi này quậy lắm. Nếu mà không cho nó tập tành thì nó quậy banh nhà luôn chứ chả chơi. Nhưng mà yêu lắm. ....

kemkem

Member
trời,hàng khủng,bull của bạn đẹp quá,đẹp mê ly luôn !!! bạn ở khu nào có dịp mình qua xem tận mắt em nó,hâm mộ em nó quá :p

moggle

Member
dạy nó như là dạy trẻ con y các bác ạ.có hôm đi về ko xich nó lại nó cắn xé tung tành cái thùng rác phòng em, gối đệm lôi xuống nằm hết , nhà ko khác gì cái bãi chiến trường luôn, tuy tức nhưng cũng la do lỗi của mình đành lủi thủi đi dọn.
Bọn này có đặc điểm là rất thông minh nhưng chỉ nghe lời khi có supervisor thôi, ko có ai trông coi là nó tưởng nó co quyền to nhất nhà luôn tha hồ quậy, có người ở nhà quát 1 câu la im ngay.

Em đang tìm máy tập chạy giống bác trong nam cho nó để nó tiêu hao bớt năng lương du thừa mà ngoài hn khó tìm quá

moggle

Member
trời,hàng khủng,bull của bạn đẹp quá,đẹp mê ly luôn !!! bạn ở khu nào có dịp mình qua xem tận mắt em nó,hâm mộ em nó quá :p
đề lần offline tới em dẫn nó đi luôn thể nhé bác, bác có biết đợt offline sắp tới ở HN là bao h ko ?

moggle

Member
Ôi trời xinh quá, mình đã biết em này từ lâu nhưng ko biết thuộc loại gì? trông mặt em nó như lai thỏ ý :p Em nó bao nhiêu tuổi, tên là gì bạn ơi?
được gần 5 tháng rồi bác ạ. nó được lai từ bulldog với white english terrier,
nhưng em chỉ dám nuôi miniature thôi nuôi standard mà với kinh nghiệm chưa nuôi chó bao h như em chắc về sau nó cắn cho hỏng người

kemkem

Member
offline thì 2 tuần 1 lần bác ạ,đợt này vừa off rùi,em chịu khó đợi 2 tuần nữa để được chiêm ngưỡng bull của bác đây :x ... mà em cũng đồng ý với bác,bọn này em thích nuôi mini hơn,chứ nuôi loại lớn ko biết cách dạy thì khổ,nó cắn hỏng người thật :-ss

die_rui

Member
ui đẹp quá, em thích em này lắm nhưng thấy bảo em này mà bem ai thì cứ phải gọi là nên không dám nuôi

tantulinh

Member
Đẹp ghê hihi trông cái mặt nó láo quá :D
Em thấy bảo là đã cắn răng vào người mình rùi là nó ko nhả ra nữa, ko hiểu có đúng ko ^^
Em đc chiêm ngưỡng một chú kiểu này hồi đến shop Anh Tú :D

moggle

Member
giống này dữ thứ 9 trong top 10 giống chó dữ nhất hành tinh :(
nó hiền lắm các bác ạ,thấy người là cứ vấy đuôi nhảy lên mừng chưa cắn ai bao h.hôm qua bắt được con chuột, em buộc dây vào cho nó nghịch lúc đầu còn sợ ko dám nghịch.

con này mỗi tội là hơi hỗn, mình làm gì mà ko quan tâm đến nó là nó ra nó sủa loan ca lên.
co bác nào biết huấn luyện để nó bảo vệ chủ ko vây.mới được 5 thángDog Eye

duclinh87

Member
trông bộ mặt con này gian quá cơ bắp ra phết con này nặng bao nhiêu cân rồi bạn

moggle

Member
tam 11kg bac a. có bác nào biết ngoài HN ở đâu bán máy tập chạy cho chó ko chỉ em với

bạn có chú bull terrier ngầu quá......chú này bạn nhập về bao nhiêu vậy....bạn có thể noi được không....

duclinh87

Member
Ở Hà Nội mình kiếm đâu ra máy tập chạy cho chó ban nên tham khảo anh Ly giang rồi tự chế mốt cái mà dùng mình đã đọc một bài anh ý bảo chế cái máy đó mất tầm 4 triệu thôi

haigsd

Member
bác này viết hay quá.;lúc đầu thì nói nhìn mặt có ngu ko vậy sau 1 hồi lạ nói là nó thông minh lắm

moggle

Member
chết em, tình hình là em sắp thọt, hình như mua nhầm phải bull terrier bt rồi, huhuhu tháng thứ 6 mà đã cao 45cm thế này .... miniature chỉ co 30cm thôi, về sau nó to nó cắn người thì chết :((