• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

CLB mèo Hà Nội: nơi những tình bạn chân thành tìm thấy từ mạng ảo

bizonzon

Active Member
Có cí cat wall này mình cũng thích lắm nè, nhưng phòng ko còn trống mảng tường nào nên ko làm được.

ruồi bẹp

Active Member

thú thật thì cái cat wall này Ruồi hứng thú từ lâu rồi, thậm chí còn thích cả hệ thống cho lên đến tận trần nhà như thía này cơ, nhưng mà tạm thời để nó trong mục "chưa thực hiện được"

milkygirl6390

Active Member
cái cat wall của chị Ruồi nhìn hoành tráng quá nhưng mà nhà e bọn nó chạy đuổi nhau như giặc cat wall kiểu này đàm bảo đồ vật ở dưới ví dụ như cái TV kia sẽ sớm về thiên cổ :-SS đặc biệt Thg Hấu rất thích thử sức bằng cách nhảy 1 phát từ dưới đất lên nóc nhà :(( nó bám được vào đâu đó thì ko sao ... nó ko bám được thì sẽ kéo theo 1 cơ số thứ rơi bùm bụp :-SS

Có cí cat wall này mình cũng thích lắm nè, nhưng phòng ko còn trống mảng tường nào nên ko làm được.

cái này thì rất dễ thực hiện chỉ có là với mấy em với trọng lượng được coi là siêu trọng của chị em nhà ta thì có lẽ phải làm cái cọc căng nỉ kia lõi sắt chứ không thì nó "gờ ây gây ngã" mất :D

thú thật thì cái cat wall này Ruồi hứng thú từ lâu rồi, thậm chí còn thích cả hệ thống cho lên đến tận trần nhà như thía này cơ, nhưng mà tạm thời để nó trong mục "chưa thực hiện được"
còn cái vụ này của nhà ruồi thì hoành tráng quá nhưng tớ sợ hay có tai nạn vì mèo của chúng ta chủ yếu là các em nghịch ơi là nghịch, hỏng đồ không sợ mà sợ tụi nhỏ nó ngã đau giống kiểu nhà bác Linh cafe hoa đá thôi.
tớ là tớ máu cái vụ làm võng mắc khắp nơi và các đường ống chằng chịt cho các em nó đuổi nhau (mèo rất thích chui rúc) :D
hiện tại tớ đang xin vợ cấp tài chính để triển khai vụ này mà chưa thấy ý kiến ý cò gì cả, chỉ thấy mắt long lanh rồi tủm tỉm cười, nói mỗi 1 câu duy nhất "hâm" x-( điên thế

cái cat wall của chị Ruồi nhìn hoành tráng quá nhưng mà nhà e bọn nó chạy đuổi nhau như giặc cat wall kiểu này đàm bảo đồ vật ở dưới ví dụ như cái TV kia sẽ sớm về thiên cổ :-SS đặc biệt Thg Hấu rất thích thử sức bằng cách nhảy 1 phát từ dưới đất lên nóc nhà :(( nó bám được vào đâu đó thì ko sao ... nó ko bám được thì sẽ kéo theo 1 cơ số thứ rơi bùm bụp :-SS
chuẩn đây milky ạ, nhà cậu bạn tớ mới chỉ có cái cửa sổ trên cái bóng đèn thôi mà suốt ngày thấy đi thay bóng đèn vì mèo ngủ quên :))

ruồi bẹp

Active Member
thật ra mình đã nghĩ đến chuyện tụi nó có thể ngã nên đã định ra trong đầu vài phương án cải tiến cái mẫu wall đó với lại chúng ta cũng ko nên lo lắng mà bao bọc quá bọn mèo vì vốn trời sinh chúng nó là loài leo chèo và muốn leo chèo tốt phải qua một thời gian tập luyện và thất bại.

Mình nếu thực hiện sẽ tìm cách để giảm thiểu tối đa nguy cơ nguy hiểm đến tính mạng còn lại cho chúng nó leo thả phanh, ngã đau thì sẽ biết chừa ko nghịch nữa hoặc là sẽ cố tìm cách làm sao lần sau không ngã nữa. Mèo cũng như người cần sự học hỏi để trưởng thành :D

sau này nếu có điều kiện mình sẽ cố gắng làm 1 phòng riêng cho mèo trong đó sẽ đầu tư cho chúng nó có chỗ chơi, chỗ nghỉ :D

milkygirl6390

Active Member
thật ra mình đã nghĩ đến chuyện tụi nó có thể ngã nên đã định ra trong đầu vài phương án cải tiến cái mẫu wall đó với lại chúng ta cũng ko nên lo lắng mà bao bọc quá bọn mèo vì vốn trời sinh chúng nó là loài leo chèo và muốn leo chèo tốt phải qua một thời gian tập luyện và thất bại.

Mình nếu thực hiện sẽ tìm cách để giảm thiểu tối đa nguy cơ nguy hiểm đến tính mạng còn lại cho chúng nó leo thả phanh, ngã đau thì sẽ biết chừa ko nghịch nữa hoặc là sẽ cố tìm cách làm sao lần sau không ngã nữa. Mèo cũng như người cần sự học hỏi để trưởng thành :D

sau này nếu có điều kiện mình sẽ cố gắng làm 1 phòng riêng cho mèo trong đó sẽ đầu tư cho chúng nó có chỗ chơi, chỗ nghỉ :D
em nghĩ là ngã với độ cao từ trần nhà xuống thôi thì mèo không chết được mà chỉ có đồ vật là ... chết thôi ạh :-SS cho nên là nếu chỗ nào có cat wall thì không nên để đồ đạc vào đấy để tránh tổn thất ... như chị Ruồi nói làm cái phòng riêng xong thiết kế cat wall xong ko để cái gì trong phòng hết :)) thế thì khỏi sợ đổ vỡ :)) biết bao giờ mình mới có tiền xây cho mình 1 cái nhà riêng để mà còn có 1 cái phòng riêng cho bọn nó 8->

bizonzon

Active Member
Cây mèo của mình xong phần cơ bản rồi, hí hí. Mai sẽ đi chở về. Đang hí hửng nghĩ cách trang trí cho nó quá. Có nên sơn lại không nhỉ :-?

Mặt trước

Mặt bên

Phía sau

Các bệ nằm

Cửa có thể mở ép sang 2 bên

Tuy không được 100% như ý mình vì không được gặp trực tiếp người đóng để diễn tả nhưng mình khá ưng cây mèo này <):) .

Mọi người giúp mình ý kiến để trang trí với :x:x:x.

Anh thợ cố tình để mấy cái cành nhỏ chọt chọt ra để cho mình buộc các cành lá giả vào. Nhưng mình đang lăn tăn xem buộc cái loại hoa lá gì vào để bọn nó ko có hứng vặt :-w

Linhmu_93

Active Member
e k biết nó được ghép vào cây ntn, nhưng có vẻ nhảy chục phát sẽ sập :(

bizonzon

Active Member
e k biết nó được ghép vào cây ntn, nhưng có vẻ nhảy chục phát sẽ sập :(
À, cái này thì chị nhấn đi nhấn lại lúc đặt đóng rồi. Thấy thằng bạn chị bảo nó đứng vít lên cũng ko thấy bị lay, nên yên tâm :D

D_P_HOA

Active Member
Hi hi, cái Linh Mu nó bảo thế khác nào giống ông con dê..mới lần đầu đên nhà bố vợ khen cái nhà tranh của bố vợ là dễ cháy nhỉ :))

Linhmu_93

Active Member
À, cái này thì chị nhấn đi nhấn lại lúc đặt đóng rồi. Thấy thằng bạn chị bảo nó đứng vít lên cũng ko thấy bị lay, nên yên tâm :D
chị đứng thử lên chưa? e thấy với lực phi của chúng nó thì tầm 5kg sẽ thành 30kg đấy c ạ =))

D_P_HOA

Active Member
à mà Biz, nếu đặt không vừa vào phòng thì cho chị nhé =)). Chị đăng ký đầu tiên đấy:p

bizonzon

Active Member
chị đứng thử lên chưa? e thấy với lực phi của chúng nó thì tầm 5kg sẽ thành 30kg đấy c ạ =))
Hehe, nhiều lúc cũng phải tự an ủi dù sao chúng nó vẫn là... mèo. Bọn nhà chị chắc ko đến nỗi phi sập cành đâu :))

bizonzon

Active Member
à mà Biz, nếu đặt không vừa vào phòng thì cho chị nhé =)). Chị đăng ký đầu tiên đấy:p
Chị ơi, em phải thuê ô tô nửa tấn chở từ nhà bạn em về đấy, nếu chị tha được về thì ưu tiên chị đầu hàng đăng ký luôn ạ :))

Kún¥êu

Member
Cây mèo của mình xong phần cơ bản rồi, hí hí. Mai sẽ đi chở về. Đang hí hửng nghĩ cách trang trí cho nó quá. Có nên sơn lại không nhỉ :-?

Mặt trước

Mặt bên

Phía sau

Các bệ nằm

Cửa có thể mở ép sang 2 bên

Tuy không được 100% như ý mình vì không được gặp trực tiếp người đóng để diễn tả nhưng mình khá ưng cây mèo này <):) .

Mọi người giúp mình ý kiến để trang trí với :x:x:x.

Anh thợ cố tình để mấy cái cành nhỏ chọt chọt ra để cho mình buộc các cành lá giả vào. Nhưng mình đang lăn tăn xem buộc cái loại hoa lá gì vào để bọn nó ko có hứng vặt :-w
Kết cái nhà này, bizonzon chở về nhà chưa? Dùng có ổn không? Bao giờ bizonzon dùng nhớ phải viết cảm nhận nhé. Năm sau tớ chuyển nhà mới sẽ phải làm 1 cái y như vầy để bọn mèo có cái mà chơi.
Nếu là nhà của Kún, mình sẽ sơn màu xanh da trời hoặc màu xanh lá cây. Như vậy sẽ bắt mắt hơn là để gỗ không.

bizonzon

Active Member
Kết cái nhà này, bizonzon chở về nhà chưa? Dùng có ổn không? Bao giờ bizonzon dùng nhớ phải viết cảm nhận nhé. Năm sau tớ chuyển nhà mới sẽ phải làm 1 cái y như vầy để bọn mèo có cái mà chơi.
Nếu là nhà của Kún, mình sẽ sơn màu xanh da trời hoặc màu xanh lá cây. Như vậy sẽ bắt mắt hơn là để gỗ không.
Hì, tớ vừa mang về tối qua rồi. Đây là 1 vài hình ảnh lũ giặc với nhà mới :x

Lúc vừa mang về:

Ảnh chụp sáng sớm nay :

Một điều rất vui là mấy đứa nhóc có vẻ có cảm hứng đặc biệt với cành cây khô. Cắn, cạp, gặm, cào móng rất hào hứng :))

bichdiep

Member

Thằng cháo lòng nhìn cái ảnh này ghét quá đi mất. Đẹp lắm Biz ạ. Kiếm thêm mấy cái lá giả gắn vào cho đẹp nhỉ (Mình luôn thích hoa lá cành :p)
"Hoa lá nào nó không có hứng vặt": gắn xương rồng vào bạn à =))

fat.L.T

Member
lu kia sao anh giống em thế lưỡi lúc nào cũng thè lưỡi ra là sao hôm nào gặp mặt cái nào xem thằng nào lưỡi dài hơn: trích dẫn lời cu bo :D

bizonzon

Active Member
lu kia sao anh giống em thế lưỡi lúc nào cũng thè lưỡi ra là sao hôm nào gặp mặt cái nào xem thằng nào lưỡi dài hơn: trích dẫn lời cu bo :D
Đo đi thì biết em ơi :)), lưỡi Lu dài sơ sơ chỉ độ 1 ngón tay mình chứ mấy ;))