• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

CLB mèo Hà Nội: nơi những tình bạn chân thành tìm thấy từ mạng ảo

E hèm, yêu cầu bạn khaiminhhanoi đóng phí PR và chăm sóc khách hàng trên topic của hội mèo HN nhé b-)
he he, tớ đang chờ nhà mình offline để cùng đóng góp và tiện thể khoe mấy đứa nhà tớ đây :D giờ mới có ALN với 2 em mèo lai, cuối năm về 1 đôi bengal (khoe trước mọi người :">) xí hổ quá

t nghĩ ý bạn Hathu bảo là: bạn cứ làm 1 cái nhà mèo bình thường này, nhưng thay vì bọc nỉ cả trong cả ngoài thì các bạn chỉ làm gỗ bào nhẵn bóng thôi. xong rồi bên ngoài vẫn theo ý tưởng của bạn là có áo nỉ để bọc ý. còn bên trong thì bạn cứ để kệ đấy, mọi người sẽ tự kiếm đệm rời lót vào (giống kiểu đệm lót ghế ngồi ý mà). nhỡ ai k kiếm được thì bạn hathu lại làm cái topic dịch vụ bổ sung ^^ hay là bạn với hathu hợp tác với nhau ý. mỗi người 1 thế mạnh mà. như thế chi phí rẻ đi, biết đâu lại hay, ra sản phẩm đẹp. vì bạn thì bớt được cái vải nỉ bọc bên trong này, hathu thì có thể làm đệm lót tầm 100k thôi. thế thì cũng ổn mà. đằng nào cái nhà mèo cũng mấy trăm mấy tr rồi, thêm 100k cũng vẫn chấp nhận được, hi

thiển ý ngu si của mình là như thế
làm việc mà được người nọ người kia ủng hộ và giúp đỡ thì tốt quá rồi còn gì, tớ cũng chỉ mong mọi người ủng hộ nhiệt tình để tớ có tinh thần đi tiếp thôi, cảm ơn mọi người

ruồi bẹp

Active Member

Mình đang có hứng thú với cái mẫu nhà này, cũng không quá cầu kì, phần dưới của nó là một cái trụ cào móng quay, không biết bạn có làm được không. Bạn giúp mình tính xem nên làm kích thước như thế nào ngoài ra mình cần yêu cầu nhà thật chắc vì mèo nhà mình trung bình 5kg một đứa và sức phá hoại thì khinh khủng vì bọn này có trò chạy thật nhanh xong húc đổ đồ, trong nhà có mỗi tường với tủ quần áo là chúng nó chưa húc được thôi. Một điều nữa mình không muốn cái nhà nó quá bé vì mèo nhà mình cũng nhảy cao như xiếc, nếu mà cái nhà thấp thấp là chúng nó sẽ lên nóc tủ quần áo nằm cho oai.

Cuối cùng bạn ước tính cho mình cái chi phí nếu đặt làm nhà theo ý kiến của bạn nhé.

Cám ơn nhiều :D

Mình đang có hứng thú với cái mẫu nhà này, cũng không quá cầu kì, phần dưới của nó là một cái trụ cào móng quay, không biết bạn có làm được không. Bạn giúp mình tính xem nên làm kích thước như thế nào ngoài ra mình cần yêu cầu nhà thật chắc vì mèo nhà mình trung bình 5kg một đứa và sức phá hoại thì khinh khủng vì bọn này có trò chạy thật nhanh xong húc đổ đồ, trong nhà có mỗi tường với tủ quần áo là chúng nó chưa húc được thôi. Một điều nữa mình không muốn cái nhà nó quá bé vì mèo nhà mình cũng nhảy cao như xiếc, nếu mà cái nhà thấp thấp là chúng nó sẽ lên nóc tủ quần áo nằm cho oai.

Cuối cùng bạn ước tính cho mình cái chi phí nếu đặt làm nhà theo ý kiến của bạn nhé.

Cám ơn nhiều :D
ruồi cho tớ xin cái diện tích mà bạn định đặt cattree là bao nhiêu nhé, tớ sẽ tính toán rồi báo lại sớm nhất có thể, nếu cần tớ sẽ có người đến nhà đo đạc và tư vấn luôn :D màu sắc y hệt nhé

E hèm, mỗi bác cho em xin 5k vé vào cửa topic hội mèo Hn ạ.
ơ thế chuyển khoản hay chờ off rồi nộp nhẩy? tớ thấy hình như hội mình không có trụ sở nhỉ? hay là lấy nhà tớ làm chỗ tụ bạ đi, không rộng lắm nhưng có đủ chỗ cho mèo và người cùng vui chơi giải trí :)>- vợ chồng tớ thì ở nhà cả ngày nên rảnh là có thể off vô tư luôn :D

bizonzon

Active Member
ơ thế chuyển khoản hay chờ off rồi nộp nhẩy? tớ thấy hình như hội mình không có trụ sở nhỉ? hay là lấy nhà tớ làm chỗ tụ bạ đi, không rộng lắm nhưng có đủ chỗ cho mèo và người cùng vui chơi giải trí :)>- vợ chồng tớ thì ở nhà cả ngày nên rảnh là có thể off vô tư luôn :D
Nhà bạn ở đâu thế:D, hội mèo mỗi lần off là đông lắm đấy ;)). Thôi để tớ nhắn offline cho cái số tk chuyển cho nhanh, cứ 5k/comment nhé :p

Nhà bạn ở đâu thế:D, hội mèo mỗi lần off là đông lắm đấy ;)). Thôi để tớ nhắn offline cho cái số tk chuyển cho nhanh, cứ 5k/comment nhé :p
nhà tớ ở khu chợ Long Biên, có mỗi 30m2 thôi nhưng vướng nhiều, coi như còn 20m2 :D vừa để cho mèo vừa để giá đồ, 5k 1 comment :-?? hị hị quỹ của hội mèo phải to lắm nhỉ, hôm nào đi rút quỹ cho tớ đi vác hộ cho nhé :p

bizonzon

Active Member
nhà tớ ở khu chợ Long Biên, có mỗi 30m2 thôi nhưng vướng nhiều, coi như còn 20m2 :D vừa để cho mèo vừa để giá đồ, 5k 1 comment :-?? hị hị quỹ của hội mèo phải to lắm nhỉ, hôm nào đi rút quỹ cho tớ đi vác hộ cho nhé :p
Quỹ lấy đâu ra mà to bạn ơi. Chỉ thỉnh thoảng tranh thủ làm nơi cho mọi người quảng cáo. Tớ thu tiền quảng cáo thôi mà :p

Linhmu_93

Active Member
anh ơi, cái này là hối lộ anh ạ, chị Bizonzon chị ấy tự nghĩ ra khoản ấy đấy! a k cần đóng cho chị ý đâu, bao giờ mng trong hội đóng cat tree ở chỗ anh anh lấy rẻ chút là vui rôi! hihi
Mà anh cho e hỏi chút, gỗ để đóng cat tree là gỗ gì? và mình có thể mua ở đâu ạ? mong anh trả lời giúp em!

Linhmu_93

Active Member
Quỹ lấy đâu ra mà to bạn ơi. Chỉ thỉnh thoảng tranh thủ làm nơi cho mọi người quảng cáo. Tớ thu tiền quảng cáo thôi mà :p
;)) hĩ hĩ, tiện thế nhỉ??? ai là người khơi ra cái trò này đầu tiên? mà chị ơi e bảo này! cái nhà chị định làm đó, e nghĩ cây ở giữa nên là cây cột cào móng, vì k thì làm nhà cây cũng chỉ là chỗ trèo lên trèo xuống, nên mới sinh ra cái cơ sự cào móng vào gương =)) hề hề.... thế mẹ tắm cho con zai sạch chưa nào? từ tuần trc đến giờ rồi nhá! chán chị thế!

Mimi83

Member
Đề nghị Biz tài chính công khai cái vụ 5K vé vào cửa ấy nhé, ố luộc đê...

anh ơi, cái này là hối lộ anh ạ, chị Bizonzon chị ấy tự nghĩ ra khoản ấy đấy! a k cần đóng cho chị ý đâu, bao giờ mng trong hội đóng cat tree ở chỗ anh anh lấy rẻ chút là vui rôi! hihi
Mà anh cho e hỏi chút, gỗ để đóng cat tree là gỗ gì? và mình có thể mua ở đâu ạ? mong anh trả lời giúp em!
hí, thế thì offline 1 buổi đi cả nhà ơi
thường thì làm bằng gỗ MDF cho rẻ, dùng loại khác giá thành cao mà nặng lắm, mang đi mang lại mệt mỏi cực kỳ luôn :D bọn tớ đang cố gắng giảm giá thành mặc dù chất liệu thì vẫn thế mà có vài thứ còn xịn hơn nữa, đảm bảo với bạn là cái nhà này phải tồn tại vài năm là ít đến tầm đấy làm cái khác là ok rồi, giá thì đảm bảo sẽ rất rẻ cho anh em hội mèo nhé

Đề nghị Biz tài chính công khai cái vụ 5K vé vào cửa ấy nhé, ố luộc đê...
\:D/ vợ tớ máu vụ này lắm nhưng vấn đề là bao giờ và ở đâu :-w hội mèo toàn đi ăn mảnh thôi :(

bizonzon

Active Member
;)) hĩ hĩ, tiện thế nhỉ??? ai là người khơi ra cái trò này đầu tiên? mà chị ơi e bảo này! cái nhà chị định làm đó, e nghĩ cây ở giữa nên là cây cột cào móng, vì k thì làm nhà cây cũng chỉ là chỗ trèo lên trèo xuống, nên mới sinh ra cái cơ sự cào móng vào gương =)) hề hề.... thế mẹ tắm cho con zai sạch chưa nào? từ tuần trc đến giờ rồi nhá! chán chị thế!
Hehe, cái cây cào móng chẳng qua là để thay cho cây thật thôi cô ơi. Mèo trong tự nhiên cào vào cây thật chứ làm gì có cột cào móng. Giờ mình làm cây thật rồi thì còn làm cột cào móng làm gì nữa ;))

Thằng Cháo lòng nhà chị được tắm trắng rồi. Cơ mà tắm xong mới phát hiện có mấy vết ở bụng nghi là bị nấm. Chắc tại đợt nồm vừa rồi toàn nằm úp bụng xuống nền nhà. Hôm nay vừa phải đi mua thuốc cho cu cậu. Để chị theo dõi xem sao đã nhé.

Linhmu_93

Active Member
Hehe, cái cây cào móng chẳng qua là để thay cho cây thật thôi cô ơi. Mèo trong tự nhiên cào vào cây thật chứ làm gì có cột cào móng. Giờ mình làm cây thật rồi thì còn làm cột cào móng làm gì nữa ;))

Thằng Cháo lòng nhà chị được tắm trắng rồi. Cơ mà tắm xong mới phát hiện có mấy vết ở bụng nghi là bị nấm. Chắc tại đợt nồm vừa rồi toàn nằm úp bụng xuống nền nhà. Hôm nay vừa phải đi mua thuốc cho cu cậu. Để chị theo dõi xem sao đã nhé.
Tình hình là e thấy mấy nhà đều có nấm vì nồm c ạ. Nhà e cao quá nên chả nồm tí nào :) may quá! Vậy c cho con zai uống thuốc đi nhé, k nó lan ra lại phải cạo lông đi, mọc lại đẹp thật nhưng xấu zai mất 1 tg c ạ ;) mà t7 bác có rảnh k đấy? Đi sn cháu Bột đi. E k dám mời nhiều người vì nhà e chật quá c ạ, cũng chả có gì ăn đâu ;;) hí hí.... Hôm nào nắng ráo hội mình off 1 lần nữa đê

Tình hình là e thấy mấy nhà đều có nấm vì nồm c ạ. Nhà e cao quá nên chả nồm tí nào :) may quá! Vậy c cho con zai uống thuốc đi nhé, k nó lan ra lại phải cạo lông đi, mọc lại đẹp thật nhưng xấu zai mất 1 tg c ạ ;) mà t7 bác có rảnh k đấy? Đi sn cháu Bột đi. E k dám mời nhiều người vì nhà e chật quá c ạ, cũng chả có gì ăn đâu ;;) hí hí.... Hôm nào nắng ráo hội mình off 1 lần nữa đê
Ủa, sao chả thấy mời mềnh gì nhẩy :-/
Tự kỷ quá đi mất thôi :(( :(( :((

Linhmu_93

Active Member
Ủa, sao chả thấy mời mềnh gì nhẩy :-/
Tự kỷ quá đi mất thôi :(( :(( :((
chị ơi! nhà em chị k leo đc đâu chị ạ! e chỉ sợ chị leo lên leo xuống ảnh hưởng k tốt. e định để bao giờ mng có tg rảnh hẳn thì đi đâu tụ tập 1 bữa nướng, chứ đến em hôm ấy chả có gì ăn đâu, ngồi chơi ngắm mèo chị ạ ;;) hí hí....

milkygirl6390

Active Member
Hihi nhà bác này gần nhà mình quá ... tiện cho e hỏi là e hứng thú với mấy cái cat wall hơn ... ( không biết có phải gọi là cat wall không nữa) :D
Giống như vậy nè ...

e đang định để dành tiền tiền đặt làm 1 cái như thế này luôn ... hihi ... có gì sẽ nhờ anh giúp đỡ :D

Hihi nhà bác này gần nhà mình quá ... tiện cho e hỏi là e hứng thú với mấy cái cat wall hơn ... ( không biết có phải gọi là cat wall không nữa) :D
Giống như vậy nè ...

e đang định để dành tiền tiền đặt làm 1 cái như thế này luôn ... hihi ... có gì sẽ nhờ anh giúp đỡ :D
cái này làm ok nhưng chắc là nặng tiền đấy vì tớ thấy gỗ xịn lắm, nếu không thì dùng gỗ thông ép độ bền cao mà giá cũng mềm bạn ạ, có gì bạn cứ pm cho mình nhé
thanks bạn ủng hộ :D